• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

lbt_ars

Bạn kết nối thẻ với PC thông qua Card Reader xem nó có hiện phần dung lượng 6Gb FAT32 không nhé. Nếu có thì bạn Factory data reset Android xem sao.
Có hiện anh ak,file zip rom vs folder Recovery chép vào để flash cũng còn,cái factory data ... là sao ??

lbt_ars

1.Máy đang chạy android,muốn up rom WM ship(radio 2.14.50.04) thì chỉ chần đưa về bootloader rồi up là xong ?
2.Từ WM(radio 2.14.50.04) muốn về lại android thì có cần bước up radio nữa ko anh ?
3.Máy t-mobile mà wipe thì có ảnh hưởng j ko anh ?

1.Máy đang chạy android,muốn up rom WM ship(radio 2.14.50.04) thì chỉ chần đưa về bootloader rồi up là xong ?
Đúng vậy. Bạn chỉ cần đưa máy vào Bootloader và úp rom WM bình thường.

2.Từ WM(radio 2.14.50.04) muốn về lại android thì có cần bước up radio nữa ko anh ?
Không cần úp lại Radio bạn nhé.

3.Máy t-mobile mà wipe thì có ảnh hưởng j ko anh ?
Không ảnh hưởng gì nhé, wipe thỏa mái.

lbt_ars

Đúng vậy. Bạn chỉ cần đưa máy vào Bootloader và úp rom WM bình thường.

Không cần úp lại Radio bạn nhé.

Không ảnh hưởng gì nhé, wipe thỏa mái.
Hỏi cho zui thôi chứ máy em có wipe dc đâu :D
Cứ thao tác j wa bootloader là lỗi(ngoại trừ cài hspl)
:(

lbt_ars

Cài các bản rom android vs sense có j khác vs các bản rom thường ko anh,đọc thấy hình như chia thêm 1 gb ext4 nữa

phaolo090

Xin giúp đỡ

Mình có con HTC HD2 T-Mobile, mình vẫn xài bản rom gốc của Win 6.5. Không hiểu tại sao tin nhắn gởi không được mà lại nhận tin được, nó làm em đau đầu quá. Mong các bác giúp đỡ em vượt qua. Chân thành cám ơn.

Mình có con HTC HD2 T-Mobile, mình vẫn xài bản rom gốc của Win 6.5. Không hiểu tại sao tin nhắn gởi không được mà lại nhận tin được, nó làm em đau đầu quá. Mong các bác giúp đỡ em vượt qua. Chân thành cám ơn.
Có thể bị sai số trung tâm nhắn tin nên không thể gửi tin nhắn được. Nếu không bạn tiến hành HardReset lại máy (chú ý backup lại dữ liệu trước khi thực hiện), để HardReset thì bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập 1234, nhấn OK.

phuonxinh

Hỏi các bác chút về hd2

Tình hình mình vừa có em htc hd2 T-mobile. Giờ có thời gian muốn cài rom để xem có bản rom nào ổn định thì dùng. Về androi thì không biết gì.mua máy về thấy đã cài bản 4.1.2. Anh em cho hỏi rom ở đây dùng chung cho cả t mobile hay bản leo. Nếu mọi người rảnh thì dẫn link giúp đến các chủ đề hướng dẫn cho người mới bắt đầu dùng hd2 như mình .
Up rom cho bản hd2 t mobile co cần chú ý gì không ạ? Mình không tìm thấy chuyên mục hd2(tmobile ) đâu nên mong mọi người giúp đỡ.
Cảm ơn nhiều ạ

Lionheartzel

Hd2 error

Em xai ipad ko co danh chu co dau duoc =="
em xai dt hd2 t-mobile duoc nua nam roi
Cho den bay gio em van ko the nao hieu duoc may em ko the xoay man hinh va khong xem duoc danh ba tu sim Bang moi cach. Co cach nao de khac phuc loi tren ko?
En dang xai hdh android 4.0 thay pin mau het wa. Khong biet nen su dung he dieu hanh android hay windows mobile 6.5 hay windows phone 7 de su dung tiet kiem pin hon?

Chỉnh sửa cuối:
Em xai ipad ko co danh chu co dau duoc =="
em xai dt hd2 t-mobile duoc nua nam roi
Cho den bay gio em van ko the nao hieu duoc may em ko the xoay man hinh va khong xem duoc danh ba tu sim Bang moi cach. Co cach nao de khac phuc loi tren ko?
En dang xai hdh android 4.0 thay pin mau het wa. Khong biet nen su dung he dieu hanh android hay windows mobile 6.5 hay windows phone 7 de su dung tiet kiem pin hon?
Bạn nên úp lại WM6.5 sẽ ổn định hơn và ít hao pin hơn Android hay WP7 vì nguyên bản HD2 chạy WM6.5 mà...:D

Lionheartzel

Bạn nên úp lại WM6.5 sẽ ổn định hơn và ít hao pin hơn Android hay WP7 vì nguyên bản HD2 chạy WM6.5 mà...:D

E Cảm Ơn Anh. Mà sao hd2 Của em không xoay Màn hìng đươc mặc Dù lục nát cái setting ==". Vơi Lại Ko Chịu Hiên Thị Danh Bạ Cuả Sim, nhưng Chuyển Sang Dt thì Đuoc >"<

E Cảm Ơn Anh. Mà sao hd2 Của em không xoay Màn hìng đươc mặc Dù lục nát cái setting ==". Vơi Lại Ko Chịu Hiên Thị Danh Bạ Cuả Sim, nhưng Chuyển Sang Dt thì Đuoc >"<
Bạn HardReset hay úp lại rom xem sao. Có thể bản rom dùng lâu bị lỗi...

Tình hình mình vừa có em htc hd2 T-mobile. Giờ có thời gian muốn cài rom để xem có bản rom nào ổn định thì dùng. Về androi thì không biết gì.mua máy về thấy đã cài bản 4.1.2. Anh em cho hỏi rom ở đây dùng chung cho cả t mobile hay bản leo. Nếu mọi người rảnh thì dẫn link giúp đến các chủ đề hướng dẫn cho người mới bắt đầu dùng hd2 như mình .
Up rom cho bản hd2 t mobile co cần chú ý gì không ạ? Mình không tìm thấy chuyên mục hd2(tmobile ) đâu nên mong mọi người giúp đỡ.
Cảm ơn nhiều ạ

- Thứ nhất: Về HTC HD2 - Tmobile thì bác vào đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?118955-thac-mac-va-thao-luan-su-dung-hd2-tmous-leo-1024-p2
- Thứ 2: Về ROM thì chỉ có WM6.5 mới chia ra HD2 thường và HD2 - Tmobile. Nên nếu bác muốn up ROM khác ngoài WM6.5 thì bản nào chả up được. Bác cứ đọc kĩ hướng dẫn trước rồi mới up. Còn về ROM thì cứ lên XDA mà kiếm. Mình cài ROM suốt. Chán bản này cài bản khác. Chả thấy hiện tượng gì với em HD2 cả.

g4m3w0rld

Nhờ mọi người giúp đỡ HD2 T-Mobile không up được rom

Mình có nhận sửa dùm ông anh con HD2 T-Mobile bị treo màn hình lúc khởi động. Mình đã thử mọi cách hướng dẫn trên 4rum đều không được. Up rom ship chạy được 2% là máy tự khỏi động lại màn hình trắng rồi đứng luôn. Mình up bằng goldcard thì tới phần loading là tự động vào bootloader. Mình thấy có hướng dẫn up bằng y-cable nhưng không biết vào USB Host Mode bằng cách nào.
vopwsk

vopwss
vopwpr

Mọi người xem hình rồi cho minh xin cách khắc phục. Cảm ơn moi người nhiều.

darkknightc4

Cho e hỏi về SPL của HTC HD2 Leo và up rom wp7

em mới tậu e HTC HD2 chạy wm 6.5 muốn lên 7 tự vọc nhưng mới vào nghề xin các bác chỉ giáo thêm...
em muón hỏi là e kiểm tra màn hình 3 màu thì có thông số:
PB81102 SS-B3
SPL-2.10.0000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
MicroP(TOUCH) 0x30

còn thông số máy là:
Flash memory size: 1024MB
OS version: 5.2.21913 (21913.5.0.94)
Manila version: 2.5.20181424.0
ROM version: 3.14.531.1 (04666) WWE
ROM date: 09/29/10
Radio version: 2.15.50.14
Protocol version: 15.42.50.11H

cho em hỏi:
1-cái SPL của e là 2.10 thì có phải làm cách nào cho nó xuống 2.08 như các bài hướng dẫn up rom không?
2-cái Flash memory size: 1024MB có phải là máy e là T-mobile không hay hàng thường?
3-cái ROM version của e có ổn ko?vấn đề gì ko? (e gà nên muốn hỏi kỹ)
4-cái Radio version: 2.15.50.14 có phải up hay cài đặt hay chỉnh sửa gì không?
5- nếu up rom mà 4 câu hỏi trên ko có vấn đề gì thì up đơn giản = cách dùng Task29 format máy và thẻ nhớ hết đi,cắm cáp usb vào laptop là up lên rom mới đc luôn,hay sao sao nữa e sợ quá.nhiều bài bảo chết Main chết Flash này nọ lo quá.....

Mong Các Bác Chỉ Bảo Tận Tình Con Gà Này :((

Last edited by a moderator:
Mong Các Bác Chỉ Bảo Tận Tình Con Gà Này :((
Mình trả lời từng câu hỏi của bạn:

1. Máy bạn hiện tại chưa HSPL, bạn phải tiến hành HSPL cho nó. Hiện tại máy bạn đang có SPL 2.10 thì bạn dùng Tool HSPL v4.0 và chọn SPL 2.10 để tiến hành HSPL cho máy, sau khi HSPL thành công thì máy bạn sẽ có thông số SPL 2.08.HSPL thì HSPL thành công. Chú ý PC của bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và NetCF nhé.

2. Nếu máy bạn là hàng TMOUS thì sẽ có vài chỗ khác biệt so với HD2 thường như trên đỉnh máy có logo T-Mobile, mở nắp pin sẽ thấy nút Reset màu vàng (với HD2 thường là màu đỏ) và có bộ nhớ ROM là 1024M (1GB).

3. Máy bạn đang chạy bản Ship Rom mới nhất của TMOUS.

4. Với Radio thì không cần vì nó là bản Radio mới nhất 2.15.50.14 rồi.

5. Sau khi đã HSPL xong thì bạn có thể úp rom cook bằng 2 cách là bằng thẻ nhớ và qua kết nối với PC:

- Úp qua thẻ nhớ: Bạn tải rom về giải nén ra sẽ thấy 1 thư mục có 2 file (thường là vậy) là CustomRUU.exe và RUU_signed.nbh, bây giờ bạn copy file RUU_signed.nbh vào thẻ nhớ (không để bất kỳ thư mục nào nhé) và đổi tên thành LEOIMG.nbh, đưa máy về Bootloader (màn hình 3 màu) thì máy sẽ tự check file rom trên thẻ nhớ, khi check xong máy hỏi thì bạn nhấn Volume Up để úp nhé. Sau khi úp 100% thì bạn chọt nút Reset sau nắp pin để khởi động lại máy là xong.

- Úp qua kết nối với PC: Bạn đưa máy về chế độ Bootloader rồi cắm cáp kết nối với PC, khi chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn chạy file CustomRUU.exe trong thư mục úp rom và làm theo hướng dẫn tại cửa sổ úp rom nhé.

Bạn tham khảo kỹ các bước và thực hiện để tránh rủi ro nhé. Ngoài ra trên PC phải lưu bản Ship Rom của máy để khi có lỗi thì úp lại mà cứu máy.

mrhanhpro2502

rom cho htc hd2 t-mobile

xin lổi vỉ em không thấy forum cho hd2 ở chổ nảo nên em post bải vảo đây nên ad thông cảm cho em
tình hình em mới mua htc hd2 t-mobile củ về để vọc lên android nhưng không được em đã nghiên cứu kỷ hết tất cả các cách trên diển đàn rùi nhưng vẩn không xong máy em có bootloader như thế này
Security Unlocked
PB81100 MFG SS-B3
SPL-2.05.1000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
MicroP(TOUCH) 0x50
giống 1 bạn đã từng hỏi trên diển đàn .hiện giờ hd2 của em đã task 29 nên mất luôn rom .nên lên đây nhờ các a giúp đở cách cứu con hd2 của em hoặc anh nào có rom hoặc buil dc rom giống máy của em cho em xin được không ạ hoặc anh nao buil dc rom cho hd2 ma không co' radio thì cho em xin vơi' hix .
(để dành được ít tiền mua con htc hd2 về ma gặp con chuối quá )

xin lổi vỉ em không thấy forum cho hd2 ở chổ nảo nên em post bải vảo đây nên ad thông cảm cho em
tình hình em mới mua htc hd2 t-mobile củ về để vọc lên android nhưng không được em đã nghiên cứu kỷ hết tất cả các cách trên diển đàn rùi nhưng vẩn không xong máy em có bootloader như thế này
Security Unlocked
PB81100 MFG SS-B3
SPL-2.05.1000 8G XE
MicroP(LED) 0x05
MicroP(TOUCH) 0x50
giống 1 bạn đã từng hỏi trên diển đàn .hiện giờ hd2 của em đã task 29 nên mất luôn rom .nên lên đây nhờ các a giúp đở cách cứu con hd2 của em hoặc anh nào có rom hoặc buil dc rom giống máy của em cho em xin được không ạ hoặc anh nao buil dc rom cho hd2 ma không co' radio thì cho em xin vơi' hix .
(để dành được ít tiền mua con htc hd2 về ma gặp con chuối quá )
Máy của bạn chưa HSPL nên bạn tải bản Ship Rom mới nhất dành cho HD2 TMOUS về, đưa máy về Bootloader rồi cắm cáp kết nối với PC, khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn chạy file Ship Rom .exe trên PC để úp rom cho máy. Chú ý PC phải được cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) nhé.

mrhanhpro2502

Máy của bạn chưa HSPL nên bạn tải bản Ship Rom mới nhất dành cho HD2 TMOUS về, đưa máy về Bootloader rồi cắm cáp kết nối với PC, khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn chạy file Ship Rom .exe trên PC để úp rom cho máy. Chú ý PC phải được cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) nhé.
em đa tìm và down rom ship cho hd2 ruì nhưng không được ạ .no' chỉ chay dc 1% rùi reset lại máy .dùng goldcard thi báo lỗi 0058002 hoặc treo o loading... .anh có bản rom ship nào 2.05 không thì cho em xin với.em đã làm hết tất cã mọi cách rùi .giờ mong sao tim đươc rom 2.05 tmobile hoặc rom không có radio để thử cứu xem sao thôi