• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

mec0153

Thử Factory Reset lại trong Hboot nếu không đc thì up lại Rom thôi bạn ạ.

E cũng đã thử Factory Reset và up lại Rom nhưng vẫn là... "Safe mode". Có khi nào là lỗi phần cứng phải mang đi viện không các bác? :(

tinh_la_gi

Administrator
E cũng đã thử Factory Reset và up lại Rom nhưng vẫn là... "Safe mode". Có khi nào là lỗi phần cứng phải mang đi viện không các bác? :(
Thử format thẻ và up bản rom khác xem thế nào bạn...đường cùng thì up ship ... sau đó thì mới nghĩ đến phần cứng :D

tinh_la_gi

Administrator
Thôi xong e rồi. Up ship xong vẫn là safe mode :|
Up ship rồi mà còn bị thì đành "chúng tôi đã cố gắn hết sức" :D
Nếu có quen bác nào up lại bootloader thì đưa bác ấy up lại rồi chạy lại xem sao...hạ sách nửa thì phải đưa mấy bác phần cứng thôi

ferick

e hộ thằng bạn xử lý con Desire HD này, e chưa dùng dòng này nên muốn nhờ anh em giúp đỡ, máy h ko vào đc rom, ko vào đc recovery, ko factory reset đc chỉ treo ở màn hình chính màu trắng với chữ HTC, chỉ vào đc mỗi bootloader, có cái ảnh chụp lại anh em giúp đỡ e h cần làm j nhé.

Chỉnh sửa cuối:
e hộ thằng bạn xử lý con Desire HD này, e chưa dùng dòng này nên muốn nhờ anh em giúp đỡ, máy h ko vào đc rom, ko vào đc recovery, ko factory reset đc chỉ treo ở màn hình chính màu trắng với chữ HTC, chỉ vào đc mỗi bootloader, có cái ảnh chụp lại anh em giúp đỡ e h cần làm j nhé.
Úp Ship Rom gốc chứ chả còn cách nào.

bigbrother2510

Xin tư vấn bản Rom nào GPS tốt nhất

Hi các Bác,
Nhờ các bác tư vấn giúp em xem bản rom nào bắt GPS ngon nhất, em đã test thử qua rất nhiều bản rom, và nhiều cách fix GPS trên diễn đàn mình cũng như XDA nhưng chưa thể nào ngon được như bản rom ship theo máy lúc đầu em mua..Tim download lại link ship cũ nhưng hầu như đều die hết rồi. Nhờ các bác xem giúp ạ, xin cảm ơn các bác

tinh_la_gi

Administrator
Hi các Bác,
Nhờ các bác tư vấn giúp em xem bản rom nào bắt GPS ngon nhất, em đã test thử qua rất nhiều bản rom, và nhiều cách fix GPS trên diễn đàn mình cũng như XDA nhưng chưa thể nào ngon được như bản rom ship theo máy lúc đầu em mua..Tim download lại link ship cũ nhưng hầu như đều die hết rồi. Nhờ các bác xem giúp ạ, xin cảm ơn các bác
Nếu xét về độ chính xác thì TLG thấy rom "nấu" ko có khác biệt gì so với ship (các bản mà TLG từng up) sai vị trí ko quá bán kính 5m (hiển thi bản đồ số và cả bản đồ vệ tinh)

Còn cụ thể trên máy bạn sai số đến mức nào bạn có thể nói rỏ để mình và các bạn khác được thì chia sẻ thêm - nếu ở HCM có thể liên lạc mình để mình xem thử.

cu9x

Cho mình hỏi phần mềm JuiceDefender nó hoạt động ra sao vậy mọi người ? Có fải nó có chức năng là mình mở wifi hoặc 3g gì đó thoải mái, khi mỗi lần mình tắt màn hình đt đi là nó tự động tắt mạng đi cho đỡ hao pin fải không ?

tinh_la_gi

Administrator
Cái này thì ko cần lắm...vì trên máy có chế độ Power Save ... các bạn có thể dùng nó nếu cảm thấy cần ... vì để mở/tắt wifi và 3G đều có thể làm rất nhanh nên việc tắt màn hình và để wifi chạy là thường có chủ đích : download, hay chờ báo cáo từ FB ! :D

daknhan

Kính thưa các bác!
Tình hình là mình bị vấn đề sau: máy HTC DHD của mình kết nối WIFI full cột sóng,nhân địa chỉ IP. Mình dùng IceColdSandwich v8.0 ( android 4.0.4) của bác no1cvn http://www.pdaviet.net/showthread.ph...-cho-desire-HD
Con router VNPT có địa chỉ IP:192.168.1.254
Con WIFI set địa chỉ IP:192.168.2.1 và đã diseable DHCP
Nhưng không vào Internet đc các bác ah.
Rất mong các cao nhân chỉ giáo.Cám ơn!

venusian

Moderator
Kính thưa các bác!
Tình hình là mình bị vấn đề sau: máy HTC DHD của mình kết nối WIFI full cột sóng,nhân địa chỉ IP. Mình dùng IceColdSandwich v8.0 ( android 4.0.4) của bác no1cvn http://www.pdaviet.net/showthread.ph...-cho-desire-HD

Vấn đề này rất có thể do Rom. Vì Rom vẫn chưa hoàn thiện nên lỗi lung tung như vậy.
Cài này chờ tác giả của bản rom fix thôi.

tinh_la_gi

Administrator
Kính thưa các bác!

Wifi con DHD của bạn ko có vấn đề..mà vấn đề nằm ở Modem VNPT và Router Wifi

1. Theo bạn mô tả thì chắc chắc con Modem VPNT sẽ được bật DHCP (chứ ko thì mạng của bạn phải set ip tĩnh thì mới dùng được)
2. Mục đích Diseble DHCP trên con Router Wifi của bạn là để các thiết bị kết nối vào mạng sẽ nhận DHCP từ con Modem và tránh tình trạng "2 thằng cấp - rối mạng và ko thể lên net nếu gateway ko xác định"
3. Ko biết Router bạn loại nào nên mình chỉ tổng quát bạn tùy trường hợp mà "biến tấu"

3a: Nếu Router của bạn thuôc loại chỉ có 1 port (1 cổng RJ45) thì Dis DHCP thì bắt buộc phải set IP cùng lớp với Modem tức 192.168.1.x (x bắt buộc khác 254 và ko được nhấp 255)
3b: Nếu Router của bạn thuộc loại 1 port Internet (Wan - Vlan) và nhiều Port Lan (thông thường là 2-4) thì sẽ có 2 trường hợp
b1: Nếu bạn gắn vào Port Internet (dùng để mở rộng hệ thống mạng con) thì ip set tùy ý nhưng Defaut Gateway nhớ trỏ về Modem chứ ko ....
b2
b3
......... hơi bị nhiều trường hợp nên thôi mình đưa ra hướng giải quyết tối ưu như sau
Bạn cứ Dis DHCP trên Router Wifi và set ip cho nó là 192.168.1.x (thỏa điều kiện phía trên mình nói) sau đó kết nối cable từ Modem với Router Wifi vào 1 trong các port Lan ; các thiết bị kết nối vào wifi sẽ có ip dạng 192.168.1.x (x là số ngẩu nhiên theo thứ tự tăng dần được quy định trong dãi ip do DHCP của Modem quyết định)

Chúc bạn sớm online với hệ thống mạng của mình

trinh12345

Thử up về Rom Ship chưa bạn. Up về Rom Ship mà vẫn lỗi thì có thể khẳng định là do phần cứng.
Venusian cho mình hỏi là mình cũng bị chập chờn cảm ứng con DHD:(( tự nhiên từ trưa hôm qua thì nó có vấn đề, haizzz. Mà mình chả làm j nó cả. Giờ cảm ứng kiểu dạng như điên điên ý, chả động gì mà nó cứ tự thao tác y như đúng rồi, mở hết cái này cái kia, bàn phím thì nháy loạn xạ:((
Cho mình hỏi là tìm rom ship ở đâu và có cần thiết phải up rom ship chính xác cho con đt của mình ko? Mình cần xem thông số gì trên máy để có thể biết được rom ship của mình nhỉ? Up rom ship có giống như up rom cook (trong recovery) ko hay cần làm gì khác?

Cảm ơn Venusian!!!

Venusian cho mình hỏi là mình cũng bị chập chờn cảm ứng con DHD:(( tự nhiên từ trưa hôm qua thì nó có vấn đề, haizzz. Mà mình chả làm j nó cả. Giờ cảm ứng kiểu dạng như điên điên ý, chả động gì mà nó cứ tự thao tác y như đúng rồi, mở hết cái này cái kia, bàn phím thì nháy loạn xạ:((
Cho mình hỏi là tìm rom ship ở đâu và có cần thiết phải up rom ship chính xác cho con đt của mình ko? Mình cần xem thông số gì trên máy để có thể biết được rom ship của mình nhỉ? Up rom ship có giống như up rom cook (trong recovery) ko hay cần làm gì khác?

Cảm ơn Venusian!!!
Xem mã CID xem máy bạn thuộc khu vực nào rồi Relock lại và úp thôi. Úp Ship Rom thì không thể úp bằng Recovery được nhé.

cu9x

Có cái rom nào mà nó điều hành giống như hệ điều hành của con playbook không ta ? Điều khiển đa nhiệm như vậy sướng nhỉ

nghienPC991

[SHIP S-OFF] Desire HD không boot vào OS được

Mình có một em Desire HD đang chạy 2.2 Mình làm theo hướng dẫn là termperoot bằng visionary.apk, gõ lệnh trong Terminal để Eng S-OFF, cài recovery. Mình chưa Ship S-OFF mà đã flash Rom Ship 2.3.5 Sense 3.0 dẫn đến tình trạng máy chỉ vào đến logo HTC rồi treo ở đó. Bây giờ thông số Rom máy mình là 1.42 ~X( Máy mình bây giờ vẫn vào được recovery.
Các bác có cao kiến nào để cứu em nó không :(

cooldown82

hdh ko bat dc sog vina

Bac nao biet giup voi, Hdh cua em hon thag nay tu nhien khong bat duoc song vinafone nua ma toan phai dung nho song cua mobifone thoi nen khong vao duoc 3g nua

Viết Tiếng Việt có dấu!

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Bac nao biet giup voi, Hdh cua em hon thag nay tu nhien khong bat duoc song vinafone nua ma toan phai dung nho song cua mobifone thoi nen khong vao duoc 3g nua

Bạn đang dùng Rom gì. Có thể thử bằng cách up Rom khác hoặc Up Radio khác.