• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

venusian

Moderator
mình mới chuyen xang xài htc android anh em cho hoi
thứ nhất s-oof để làm gì
t2 revercory để làm gì
t3 root để làm gì
+hiển tại mình đang xài htc desire hd mình đã tìm hiểu s-off revercory root mình có thể làm được nhưng mình không hiểu cách up room( như dòng máy khác gọi là chạy lại chương trình)vậy anh em có thể chỉ mình cach up rom được khong ạh(chạy lại chương trình thay đổi firware)rất mong anh em có kinh ngiệm có thể dành thời gian chỉ hướng dẫ mình từng bước up lai rom .xin can on anh em trươc

Mọi người đều có thể giúp bạn. Nhưng trước tiên bạn phải tự giúp mình. Tự tìm hiểu cái gì ko rõ thì hỏi mọi người sẽ giúp bạn.
Tất cả các vấn đề bạn cần hỏi về DHD đều đã đc mọi người hướng dẫn, Thảo luận rất đầy đủ.
Bạn nên bỏ ra chút ít thời gian để nghiên cứu và tìm hiểu nhé.

1/ S-OFF, RECOVERY, ROOT là gì. Tham khảo tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...niem-can-biet-truoc-khi-voc-desire-hd-nen-doc
2/ Hướng dẫn up Rom chi tiết tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-huong-dan-chi-tiet-cac-phuong-phap-up-rom-cho-desire-hd

Casper_HN

mình mới chuyen xang xài htc android anh em cho hoi
thứ nhất s-oof để làm gì
t2 revercory để làm gì
t3 root để làm gì
+hiển tại mình đang xài htc desire hd mình đã tìm hiểu s-off revercory root mình có thể làm được nhưng mình không hiểu cách up room( như dòng máy khác gọi là chạy lại chương trình)vậy anh em có thể chỉ mình cach up rom được khong ạh(chạy lại chương trình thay đổi firware)rất mong anh em có kinh ngiệm có thể dành thời gian chỉ hướng dẫ mình từng bước up lai rom .xin can on anh em trươc

Bỏ khoảng 1h - 2h đọc toàn bộ về máy mình định vọc, VD cho DHD là ở đây, sau đó dành 1h - 3h cho việc vọc nó. Nhanh thì khoảng 1h sau bạn có một kinh nghiệm mới hoặc 3-4h sau bạn có 1 cục gạch mới (đùa thôi, điện thoại android thực sự rất ít chết khi vọc, yên tâm, làm từng bước)

Nếu thích vọc mà vẫn sợ, vậy đừng vọc =))

Casper_HN

Trước nay em dùng Android toàn dùng Miui, sau khi đã thử nhiều loại rom khác nhưng không ưng ý. Duy nhất khó chịu là Miui cho DHD tự động ghi âm cuộc gọi lời thoại của mình nghe rõ nhưng của đối tác thì nhỏ. Miui dành cho HD2 hoặc Defy mình đang dùng thì đều to và rõ, ai biết cách khắc phục không ạh? Mình có nhiều cuộc gọi có thông tin là con số nên hay phải nghe lại ghi âm, nhưng trên quả DHD thì bó tay lâu lắm rồi, chưa tìm được bản Miui nào ghi lời thoại tốt hoặc phần mềm tự động ghi âm nào đáp ứng cả.

Bác nào biết cách fix lỗi hoặc có soft nào ghi âm tốt chi sẻ với ạh, em cám ơn nhiều.

venusian

Moderator
Trước nay em dùng Android toàn dùng Miui, sau khi đã thử nhiều loại rom khác nhưng không ưng ý. Duy nhất khó chịu là Miui cho DHD tự động ghi âm cuộc gọi lời thoại của mình nghe rõ nhưng của đối tác thì nhỏ. Miui dành cho HD2 hoặc Defy mình đang dùng thì đều to và rõ, ai biết cách khắc phục không ạh? Mình có nhiều cuộc gọi có thông tin là con số nên hay phải nghe lại ghi âm, nhưng trên quả DHD thì bó tay lâu lắm rồi, chưa tìm được bản Miui nào ghi lời thoại tốt hoặc phần mềm tự động ghi âm nào đáp ứng cả.

Bác nào biết cách fix lỗi hoặc có soft nào ghi âm tốt chi sẻ với ạh, em cám ơn nhiều.

Vấn đề ghi âm cuộc gọi với Android của HTC thì còn phụ thuộc vào Kernel nữa bạn ạ.
Bạn up một bản Rom Sense rồi cài thêm ứng dụng ghi âm nữa là đc.
Rom thì bạn có thể tham khảo bản này: Virtuous Affinity 2.05.0
Ứng dụng ghi âm cuộc gọi thì đây: CallRecorder v1.2.6 full

Casper_HN

Vấn đề ghi âm cuộc gọi với Android của HTC thì còn phụ thuộc vào Kernel nữa bạn ạ.
Bạn up một bản Rom Sense rồi cài thêm ứng dụng ghi âm nữa là đc.
Rom thì bạn có thể tham khảo bản này: Virtuous Affinity 2.05.0
Ứng dụng ghi âm cuộc gọi thì đây: CallRecorder v1.2.6 full

Mình thích Miui, nên chắc vẫn dùng Miui thôi. Còn vụ CallRecorder sẽ thử xem sao, hy vọng kết quả tốt, tks bác.

trieutulong_neu

Chào mọi người. Hqua vừa tậu đc e DHD đang còn bh nên cũng chưa muốn root riếc gì. Mình muốn hỏi xem có ứng dụng nào để mở mà hình chờ bằng phím cứng bất kì (volume) vì mình thấy nút nguồn hơi nhỏ khó bấm. Mình đã thử dùng taptap, look screen và cái proximity... gì đấy nhưng chỉ biết dùng cái khóa màn hình chứ lúc mở vẫn phải bấm nút nguồn. vọc mãi ko đc vì mù TA, tìm hướng dẫn trên này cũng chỉ thấy nói qua qua. Ai biết giúp mình nhé. Thanks all!

venusian

Moderator
Chào mọi người. Hqua vừa tậu đc e DHD đang còn bh nên cũng chưa muốn root riếc gì. Mình muốn hỏi xem có ứng dụng nào để mở mà hình chờ bằng phím cứng bất kì (volume) vì mình thấy nút nguồn hơi nhỏ khó bấm. Mình đã thử dùng taptap, look screen và cái proximity... gì đấy nhưng chỉ biết dùng cái khóa màn hình chứ lúc mở vẫn phải bấm nút nguồn. vọc mãi ko đc vì mù TA, tìm hướng dẫn trên này cũng chỉ thấy nói qua qua. Ai biết giúp mình nhé. Thanks all!

Up Rom Cook đi bạn. :)

trieutulong_neu

Up Rom Cook đi bạn. :)

Hic. Vấn đề là máy mới mua lại là hàng xách tay nên cũng phải đợi nó hết bh mới dám root. chứ lỡ máy có lỗi gì ng ta k bh thì tèo. Hình như cả 3 ứng dụng khóa màn hình kia đều có thể mở ko dùng nút nguồn mà. Ai đã dùng rồi bày cho mình với.

Last edited by a moderator:

Casper_HN

Hic. Vấn đề là máy mới mua lại là hàng xách tay nên cũng phải đợi nó hết bh mới dám root. chứ lỡ máy có lỗi gì ng ta k bh thì tèo. Hình như cả 3 ứng dụng khóa màn hình kia đều có thể mở ko dùng nút nguồn mà. Ai đã dùng rồi bày cho mình với.

Mạnh dạn lên, lỗi phần cứng thì cài lại rom gốc mà đi BH, còn dùng android không vọc thì chán đừng hỏi. Mình dùng qua dăm cái Android rồi, cái nào cũng root hết, ngay khi mua về, kể cả còn 12th BH :D

hungtdbk

Hỏi về việc backup room ship 2.3.5

Nếu máy đã root rồi thì mình dùng room manager. Nhưng mình muốn backup room ship chưa root thì phải dùng công cụ j, để trong trường hợp xấu có thể backup lại
Nhờ các bác hướng dẫn

Nếu máy đã root rồi thì mình dùng room manager. Nhưng mình muốn backup room ship chưa root thì phải dùng công cụ j, để trong trường hợp xấu có thể backup lại
Nhờ các bác hướng dẫn
Bạn cài Recovery và Backup qua Recovery nhé.

Bác có biết link nào hướng dẫn không, mình mới chuyển tư ios sang nên chưa thạo lắm
Vậy thì bạn dành thời gian mà tham khảo các topic hướng dẫn trong Box DHD này đi. Cách cài Recovery bạn tham khảo tại topic này nhé.

lebonghoatan

DHD của mình bị mât cái tai nghe rồi, mà cắm mây cái tai nghe khác vô nghe ko dc, nó cứ rè rè. Có loại tai nghe nào ngoài chính hãng nghe ko bị rè ko các bác, giá khoảng nhiêu và em mua dc ở đâu.
Nếu ko cái tai nghe chính hãng của nó h tầm nhiêu nhỉ?

Thanks mọi người ^^

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
DHD của mình bị mât cái tai nghe rồi, mà cắm mây cái tai nghe khác vô nghe ko dc, nó cứ rè rè. Có loại tai nghe nào ngoài chính hãng nghe ko bị rè ko các bác, giá khoảng nhiêu và em mua dc ở đâu.
Nếu ko cái tai nghe chính hãng của nó h tầm nhiêu nhỉ?

Thanks mọi người ^^

Ra mấy cái cửa hàng xách tay đấy mà hỏi bạn ạ. Mình vẫn hay mua xạc và tai nghe kiểu vậy. Bảo nó lấy hàng theo máy. Chỗ mình thì 150k. Không biết chỗ bạn bao nhiêu. Chắc đắt hơn 50k là cùng.

trinh12345

Các cao thủ cho mình hỏi là con DHD của mình vừa bị lỗi cảm ứng và thay màn hết 750k.
Mình check ngon nghẻ ok, tuy nhiên mình chả để ý là sau khi thay màn hình thì máy ko rung nữa kể cả vào setting setup đủ kiểu rồi vẫn ko dc.
Lỗi này thì mình thấy ko phiền lắm, nhưng tò mò xem liệu có phải các bác thợ sửa đã lấy bộ phận "rung" khi tháo máy ko ạ? Vì trc đó vẫn rung tốt, phần mềm thì em chả cài j trc và sau khi thay màn.
Thanks!!!!!!!!!

Mountain8x

Các cao thủ cho mình hỏi là con DHD của mình vừa bị lỗi cảm ứng và thay màn hết 750k.
Mình check ngon nghẻ ok, tuy nhiên mình chả để ý là sau khi thay màn hình thì máy ko rung nữa kể cả vào setting setup đủ kiểu rồi vẫn ko dc.
Lỗi này thì mình thấy ko phiền lắm, nhưng tò mò xem liệu có phải các bác thợ sửa đã lấy bộ phận "rung" khi tháo máy ko ạ? Vì trc đó vẫn rung tốt, phần mềm thì em chả cài j trc và sau khi thay màn.
Thanks!!!!!!!!!

Có thể là lúc lắp máy bộ phận rung lắp chưa chuẩn thôi. Bạn ra chỗ bạn thay để yêu cầu thôi

dungtruong8x

Bản rom ICS nào dùng ổn định nhất hiện nay cho DHD?

Dear anh em, mong anh em bớt chút thời gian tổng hợp những bản rom ICS được customize cho DHD mà anh em cho rằng nó là ổn định nhất hiện nay được không? Và cho thêm đánh giá, tôi search nhưng các bài viết rất loãng, không biết đánh giá thế nào.
thanks anh em

wish89

Dear anh em, mong anh em bớt chút thời gian tổng hợp những bản rom ICS được customize cho DHD mà anh em cho rằng nó là ổn định nhất hiện nay được không? Và cho thêm đánh giá, tôi search nhưng các bài viết rất loãng, không biết đánh giá thế nào.
thanks anh em
Theo t thì Rcmix3D là sự lựa chọn hàng đâu với nhiều tính năng + themes đẹp hiệu ứng bắt mắt . sau 1 thời gian up nhiều bản rom khác nhau thì tôi vẫn quay về vs rcmix3d vì chưa thấy bản nào ngon bằng ^^

sonyfc

DHD không nhận thẻ nhớ?

Tình hình là em có con DHD xách tay về, mọi thứ đều hoạt động bình thường chỉ cái bị lỗi không nhận thẻ nhớ và ko kết nối với PC. Ace giúp cách khắc phục với! Cám ơn nhiều!!!