• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

no1cvn

Thôi, mod xóa hộ mình cái này, rom này vẫn bị lỗi FC
À, tiện thể mod venus ơi, cho hỏi cái : Có cách nào down data gameloft bằng 3G không, nó toàn bắt chơi wifi, máy mình chạy XP, ko chạy nổi win7 nên không xài virtual router được. Trên XDA thì họ hướng dẫn chỉ cần copy file họ mode rồi cho vào thẻ nhớ là ok, nhưng link die từ quá lâu rồi, xin lại link nhưng không thấy hồi âm
Tks!

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Thôi, mod xóa hộ mình cái này, rom này vẫn bị lỗi FC
À, tiện thể mod venus ơi, cho hỏi cái : Có cách nào down data gameloft bằng 3G không, nó toàn bắt chơi wifi, máy mình chạy XP, ko chạy nổi win7 nên không xài virtual router được. Trên XDA thì họ hướng dẫn chỉ cần copy file họ mode rồi cho vào thẻ nhớ là ok, nhưng link die từ quá lâu rồi, xin lại link nhưng không thấy hồi âm
Tks!

Vấn đề về Data của Gameloft bạn thử tham khảo bài này nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...v1-06-hỗ-trợ-tải-dữ-liệu-offline-cho-gameloft

ductiepdesign

cac bac dung DHD co bi troc son khong? sao may cua em bi troc het mau son.

Viết Tiếng Việt có dấu!

Last edited by a moderator:

mrtuaans

của e dùng thêm ốp casemate thế mà vẫn bị dính mấy cái chấm liti (theo e nghĩ chắc do có hạt cát vào cầm ko để ý thế là hạt cát nó di di theo). Lúc tháo ốp ra nhìn mới thấy xót vì phần bên hông nút volume bị xước. Điên quá bỏ mẹ ốp ra ^^

pda_s620

các bạn cho minh hỏi chút. mình mới mua máy. hàng xách tay của vodafone. Mình đã đọc và tham khảo các bài viết trong muc này nhưng vì có qua nhiều bài viết hướng dẫn nên mình cũng chưa hiều máy mình sẽ phải làm theo bài viết nào và nhũng bước nào. Vậy minh xin hỏi máy mình đang là android: 2.3.5 software :3.12.178.2. vậy mình cần làm những gì để có thể up đc rom cook (vd như ICS 4.0). xin cảm ơn các bạn rất nhiều.

venusian

Moderator
các bạn cho minh hỏi chút. mình mới mua máy. hàng xách tay của vodafone. Mình đã đọc và tham khảo các bài viết trong muc này nhưng vì có qua nhiều bài viết hướng dẫn nên mình cũng chưa hiều máy mình sẽ phải làm theo bài viết nào và nhũng bước nào. Vậy minh xin hỏi máy mình đang là android: 2.3.5 software :3.12.178.2. vậy mình cần làm những gì để có thể up đc rom cook (vd như ICS 4.0). xin cảm ơn các bạn rất nhiều.

Có hai cách cho bạn lựa chọn:
1/ Hạ Rom xuống 1.32 ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...OM-CỦA-DESIREHD-XUỐNG-ROM-1-32-405-(TỔNG-HỢP)
- Sau đó S-OFF , Recovery , Root để có thể Up đc Rom Cook: http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD

2/ Mở khóa Bootloader sau đó Recovery và Root + Hướng dẫn up Rom Cook với S-ON ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...T-RECOVERY-UP-ROM-COOK-CHO-DESIRE-HD-VỚI-S-ON
(Với cách này mỗi lần up Rom Cook phải Flash file boot.img, rất loằng ngằng. Nhưng nó có ưu điểm hơn cách hạ ROm là rất nhiều bạn hạ Rom đã bị lỗi khởi động)

pda_s620

Có hai cách cho bạn lựa chọn:
1/ Hạ Rom xuống 1.32 ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...OM-CỦA-DESIREHD-XUỐNG-ROM-1-32-405-(TỔNG-HỢP)
- Sau đó S-OFF , Recovery , Root để có thể Up đc Rom Cook: http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD

2/ Mở khóa Bootloader sau đó Recovery và Root + Hướng dẫn up Rom Cook với S-ON ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...T-RECOVERY-UP-ROM-COOK-CHO-DESIRE-HD-VỚI-S-ON
(Với cách này mỗi lần up Rom Cook phải Flash file boot.img, rất loằng ngằng. Nhưng nó có ưu điểm hơn cách hạ ROm là rất nhiều bạn hạ Rom đã bị lỗi khởi động)

cám ơn Mod nhiều. em thấy con này loằng ngoằng quá. đang định đổi sang Sensation. hi hi.

mrtuaans

cac pak cho hỏi ở Hn chỗ nào sơn tĩnh điện lại cho con DHD này ko nhỉ. tks

deomexuathe

có bác nào biết đến bệnh cắm máy vào pc mà click vào lại báo ko có thẻ nhớ ko ạ? máy em dùng bình thường thì vẫn nhận thẻ đều, ko thấy lỗi gì, thẻ cắm sang máy khác thì vẫn nhận. setting thì em đã để mặc định là disk drive, có tích vào ô hỏi khi kết nối (nhưng ko hiện ra hỏi mà chỉ thấy máy sạc khi cắm vào pc). 4mart thẻ, cài lại rom thì hết được vài lần đầu, sau đó lại bị tiếp :(( ai giúp em cái lỗi này với, đang phải dùng tạm dropbox, vật quá

mrtuaans

có bác nào biết đến bệnh cắm máy vào pc mà click vào lại báo ko có thẻ nhớ ko ạ? máy em dùng bình thường thì vẫn nhận thẻ đều, ko thấy lỗi gì, thẻ cắm sang máy khác thì vẫn nhận. setting thì em đã để mặc định là disk drive, có tích vào ô hỏi khi kết nối (nhưng ko hiện ra hỏi mà chỉ thấy máy sạc khi cắm vào pc). 4mart thẻ, cài lại rom thì hết được vài lần đầu, sau đó lại bị tiếp :(( ai giúp em cái lỗi này với, đang phải dùng tạm dropbox, vật quá

bạn đang dùng bản room j, vì một số room còn lỗi chưa fix được phần này

AquaSta

Moderator
mình đang dùng bản RCMix3d. nếu là tại rom thì cả coredroid cũng bị
Nếu là tại rom thì bạn thử rom LeeDrOiD-HD v5.1.1 xem, mình hôm trước có cài bản đó ko thấy bị lỗi như bạn nói

deomexuathe

Nếu là tại rom thì bạn thử rom LeeDrOiD-HD v5.1.1 xem, mình hôm trước có cài bản đó ko thấy bị lỗi như bạn nói

Rom này em vừa cài thử và còn bị ngay từ lần đầu tiên cắm vào đã ko nhận :( đành dùng bản ICS vậy, buồn quá. nhưng dù sao em cũng cảm ơn các bác đã giúp em :D

nhân tiện bác cho em hỏi có lấy được phần tweak của bản rom khác sang bản đang dùng ko ạ? được thì làm như nào ạ? em mới dùng android nên mong bác giúp đỡ :D

Chỉnh sửa cuối:

mrtuaans

Rom này em vừa cài thử và còn bị ngay từ lần đầu tiên cắm vào đã ko nhận :( đành dùng bản ICS vậy, buồn quá. nhưng dù sao em cũng cảm ơn các bác đã giúp em :D

nhân tiện bác cho em hỏi có lấy được phần tweak của bản rom khác sang bản đang dùng ko ạ? được thì làm như nào ạ? em mới dùng android nên mong bác giúp đỡ :D
bạn cài lại bản RCmix3D lại xem sao, nhớ là 4mart sạch sẽ đi nha. Từ trước đến giờ mình up đi up lại bản Rcmix3D nhưng chưa gặp trường hợp lỗi giống như của bạn

còn về Tweak thì theo mình được biết khi các dev làm ra thì cũng đã ghi rõ là dùng cho room j, sense mấy (vd: RCmix3d 4.0 2.3.5 sen 3.5) và cũng cài thử 1 bản thì bị lỗi khời động nên ko thử bản khác nữa.

huynh_vantruong

cần giup up rom máy htc andiroi desire hd

mình mới chuyen xang xài htc android anh em cho hoi
thứ nhất s-oof để làm gì
t2 revercory để làm gì
t3 root để làm gì
+hiển tại mình đang xài htc desire hd mình đã tìm hiểu s-off revercory root mình có thể làm được nhưng mình không hiểu cách up room( như dòng máy khác gọi là chạy lại chương trình)vậy anh em có thể chỉ mình cach up rom được khong ạh(chạy lại chương trình thay đổi firware)rất mong anh em có kinh ngiệm có thể dành thời gian chỉ hướng dẫ mình từng bước up lai rom .xin can on anh em trươc