• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

cu9x

Có ai sài Ice Cold Sandwich 8.6.1 ko nhỉ ?
Mình thấy cái video http://www.youtube.com/watch?v=5NRWwcaUWck&feature=player_embedded của topic Ice Cold Sandwich 8.6.1 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1450962 này nhìn hay quá, và kết cái bàn phím to ra giống giống bàn phím window phone 7 nữa, có ai biết chỉnh làm sao hay cài làm sao để đc y chang như trong đoạn video trên không chỉ mình với
Có ai biết không nhỉ

binhminh80

Factory reset

Chào các Pro,
Con HD Desire này có cách nào đặt password cho tính năng Factory Reset không? Con máy của em vừa bị đứa cháu nghịch nên reset lại hêt, thật xui xẻo. Pro nào biết thì chỉ giáo giúp.
Xin cảm ơn.

hacbaoklhh

Chào các Pro,
Con HD Desire này có cách nào đặt password cho tính năng Factory Reset không? Con máy của em vừa bị đứa cháu nghịch nên reset lại hêt, thật xui xẻo. Pro nào biết thì chỉ giáo giúp.
Xin cảm ơn.
bác thử dùng apps ZdBox xem.
Có mục khóa các ứng dụng và hệ thống đó, khóa mục Cài đặt vào :D

binhminh80

Factory reset

bác thử dùng apps ZdBox xem.
Có mục khóa các ứng dụng và hệ thống đó, khóa mục Cài đặt vào :D
Em vừa down Zdbox về, thấy hay thiệt, cảm ơn bác hacbaoklhh nhé!
Tiện thể cho em hỏi, bác nào biết phần mềm ghi âm cho android không, không phải ghi âm cuộc gọi mà là ghi âm hội thoại í, tức la biến con HD của mình thành máy ghi âm í.

hugnvn87

Có Voice Recoder mà

Trong máy có sẵn Voice Recoder mà bạn? Mình đang dùng Sabsa Prime 6.5 có này

hacbaoklhh

Khong hieu sao may cua minh chi hien "E" ma khong thay 3G,giup minh voi

Bạn vào Cài đặt--->Mạng di động---->Chế độ mạng---->Tích chọn Tự động chọn GSM/WCDMA (Cái này là dùng cả 3G và GPRS)
Muốn chỉ dùng 3G thì chọn WCDMA.

khjn

3G

Bạn vào Cài đặt--->Mạng di động---->Chế độ mạng---->Tích chọn Tự động chọn GSM/WCDMA (Cái này là dùng cả 3G và GPRS)
Muốn chỉ dùng 3G thì chọn WCDMA.
mjnh cung da cho nhu vay roi ma van khong co,chay ra ca cho thoang nhat rui.chac tai may bi loi roai

khjn

3G

Bạn đang dùng mạng gì. Gói cuớc gì. Đã thử đổi sang máy khác chưa.

minh dang dung Viettel,goi M0 (10.000/thang),truoc day may hom dung LG thi van co 3G binh thuong
Mjnh kiem tra thong tin may :
+phone model : desire HD X315e
+device serial number : HT17AT202001

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

binhminh80

Hack wifi

Chào các Pro. Bác nào có soft để hack wifi thì cho em xin với, máy em root nhưng lại dùng ROM ship nên mất root, có soft nào mà chạy được trên máy chưa root không?

Chào các Pro. Bác nào có soft để hack wifi thì cho em xin với, máy em root nhưng lại dùng ROM ship nên mất root, có soft nào mà chạy được trên máy chưa root không?
Phần mềm hack WiFi thì có nhiều mà, lên Google Play thì đầy, đa số các ứng dụng dạng này đều phải yêu cầu máy được Root thì mới dùng được.

binhminh80

Hack wifi

Phần mềm hack WiFi thì có nhiều mà, lên Google Play thì đầy, đa số các ứng dụng dạng này đều phải yêu cầu máy được Root thì mới dùng được.
Cảm ơn bác nhé, tối qua lên market tìm thì có nhiều nhưng máy cần phải root mới dùng được, híc, để em dùng laptop hack vậy.

hummer2008

minh dang dung Viettel,goi M0 (10.000/thang),truoc day may hom dung LG thi van co 3G binh thuong
Mjnh kiem tra thong tin may :
+phone model : desire HD X315e
+device serial number : HT17AT202001

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

E cũng bị tình trạng như bác này.

Sim đang dùng là Viettel, gói cước mimax. Máy chạy Android 2.3.5 phiên bản Sense 3.0. Về cài đặt mạng thì chỉ chọn được GSM/WCDMA auto (không chọn được mục #). Điểm truy cập APN: v-internet.

Còn thử cả dùng sim viettel # đang chạy 3g ngon lành nhưng khi đưa vào máy thì chỉ hiện duy nhất E

Liệu có phải là do chip 3g có vấn đề không các bác (cái này e nghe nói là có chip 3g)
Hay là do từng máy cụ thể k thích ứng với mạng?
Cầu cứu các bác !!!

E cũng bị tình trạng như bác này.

Sim đang dùng là Viettel, gói cước mimax. Máy chạy Android 2.3.5 phiên bản Sense 3.0. Về cài đặt mạng thì chỉ chọn được GSM/WCDMA auto (không chọn được mục #). Điểm truy cập APN: v-internet.

Còn thử cả dùng sim viettel # đang chạy 3g ngon lành nhưng khi đưa vào máy thì chỉ hiện duy nhất E

Liệu có phải là do chip 3g có vấn đề không các bác (cái này e nghe nói là có chip 3g)
Hay là do từng máy cụ thể k thích ứng với mạng?
Cầu cứu các bác !!!
Bạn thử úp một bản rom khác coi sao nhé.

misdac

các bác cho hỏi cái này với: ví dụ có SMS trong đó có 1 sđt, vậy làm sao để nhắn tin cho số đt trong SMS kia mà ko cần copy rồi paste vào chỗ composer ko?

hainhan252

Cách khắc phục lỗi tự động bật loa ngoài khi thực hiện cuộc gọi ?

Tôi thấy có rất nhiều trường hợp bị lỗi này nhưng vẩn chưa có cách khắc phục, mong anh em nào biết chỉ giúp !
1. Vệ sinh dzắc cắm chân sạc ---> vẩn không hết;
2. Tháo pin + thẻ nhớ + sim, để khoảng 5 phút lắp vào lại ---> vẩn không hết;
3. Thoát hẳn Location ---> vẩn không hết;
4. Tắt chức năng úp xuống phát loa ngoài + dock ---> vẩn không hết;
5. Boot, cài lại Rom Ship ---> vẩn không hết;

6. Cài lại Rom cook ---> hết; nhưng loại rom này hay bị lỗi không ổn định bằng rom Ship;
7. Tháo pin + thẻ nhớ + sim, để khoảng 5 phút lắp vào lại -> Reset factory ---> hết; nhưng sau đó không lâu, Location tự động bật liên tục đòi update và mở GPS, cuối cùng bị lại tiếp.