• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

Mình mới root và up rom xong cho con DHD của mình nhưng lại bị lỗi font khi chuyển sang dùng tiếng Việt. Đã tải và cài đặt thử morelocale2 mà vẫn không được. Mình xin được mọi người giúp đỡ ạ. Rất chân thành cảm ơn mọi người.
Bạn tải cái này về, copy vào thẻ nhớ rồi vào Recovery flash như flash rom nhé.

thanhk44

Mình xin hỏi thêm câu hỏi. Khi máy chưa root và up rom thì mình dùng tai nghe khi nghe nhạc có thể nhận được cuộc gọi và sử dụng các nút ở tai nghe để chuyển hoạc tạm dừng bài hát. Nhưng khi root và up rom sau thì các chức này trên tay nghe không sử dụng được. Các bạn có thể cho mình biết nguyên nhân và cách giải quyết được không ạ?. Xin chân thàm cảm ơn nhiều.

Mình xin hỏi thêm câu hỏi. Khi máy chưa root và up rom thì mình dùng tai nghe khi nghe nhạc có thể nhận được cuộc gọi và sử dụng các nút ở tai nghe để chuyển hoạc tạm dừng bài hát. Nhưng khi root và up rom sau thì các chức này trên tay nghe không sử dụng được. Các bạn có thể cho mình biết nguyên nhân và cách giải quyết được không ạ?. Xin chân thàm cảm ơn nhiều.
Chắc do tùng bản rom hỗ trợ thôi. Như con Sen XE của mình dù có úp rom nào thì chức năng đó vẫn "ngon"...:D

thanhk44

Minh đang dùng con DHD bạn ạ. Có cách nào khắc phục lỗi này không ạ????

Minh đang dùng con DHD bạn ạ. Có cách nào khắc phục lỗi này không ạ????
Như mình đã nói ở trên đó. Chức năng này có lẽ chỉ hoạt động khi bản rom đó được build dựa trên Ship Rom của DHD, còn nếu port từ dòng khác sang thì chắc không tương thích thôi.

maxpayne87

Giúp em với,máy HTC desire HD không kết nối được với HTC sync trên pc

Em mới xài nên cũng chưa rành lắm, em đã lên các diễn đàn tìm hiểu về cách khắc phục nhưng đều vô hiệu: tắt máy, tháo sim, tháo thẻ...Máy của em đang dùng là android 2.3.6 :(:(:(

Em mới xài nên cũng chưa rành lắm, em đã lên các diễn đàn tìm hiểu về cách khắc phục nhưng đều vô hiệu: tắt máy, tháo sim, tháo thẻ...Máy của em đang dùng là android 2.3.6 :(:(:(
Khi cắm cáp kết nối thì trên PC có báo gì không? Đã thay thử cáp kết nối khác chưa?

sonyfc

Bạn kiểm tra lại thẻ nhớ, xem khay gắn thẻ nhớ tiếp xúc có tốt không, úp bản rom khác xem sao, thay thẻ nhớ khác để test,...

Đã đổi nhiều thẻ nhớ rồi mà vẫn bị bác ah! Máy báo SD card blank or has unsupported filesystem.

maxpayne87

Khi cắm cáp kết nối thì trên PC có báo gì không? Đã thay thử cáp kết nối khác chưa?

Khi cắm cáp kết nối thì trên pc không báo gì bác ạ, chỉ báo trên điện thoại là chọn kiểu kết nối nào thôi, hay là của em hỏng cáp

thuybim00

ai giup minh voi . up an rom khac van bi hien hinh cai tai nghe hxjhjx . ko tai nao goi dt dc . ai bit cach giup voi .
or dua yahoo minh gui cai hinh roi lap topic giup minh voi . ko biet cach gui hinh hxjhjx

lechitam

cần bản rom isc 4.0 tốt nhất cho disire hd

các bác ơi có bản rom isc 4.0 tốt nhất nào cho dhd k cho e xin..đang thích vọc isc,
thanks các bác nhìu,,

aphodit

Các bác giúp mình với

Chẳng là ông anh Mình có con HTC desire HD . hồi trước mình có Unlock booloader & cài Recovery cho máy này nhưng chưa S-OFF .

*** UNLOCKED***
ACE PVT SHIP S - ON RL
HBOOT - 2.00.0029
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
eMMC-boot

- Không biết về ổng vọc sao bây giờ màn hình máy đứng ở Logo HTC ko vào được . Tính up rom Ship thì đọc trên forum thì thấy nói là nếu như chưa S-OFF thì không thể Up tất cả mọi rom ship được phải up đúng Rom của nó nhưng mà khổ nổi mình không thể vào được máy nên không biết được số CID nên không biết xuất xứ của máy này ( chỉ biết IMEI ) . Thử tải vài rom về thì nó báo không đúng bản Rom .

Bây giờ phải làm thế nào đây ? ai có kinh nghiệm chỉ mình với . Thanks :(

PhamQuang

Manager
Chẳng là ông anh Mình có con HTC desire HD . hồi trước mình có Unlock booloader & cài Recovery cho máy này nhưng chưa S-OFF .

*** UNLOCKED***
ACE PVT SHIP S - ON RL
HBOOT - 2.00.0029
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
eMMC-boot

- Không biết về ổng vọc sao bây giờ màn hình máy đứng ở Logo HTC ko vào được . Tính up rom Ship thì đọc trên forum thì thấy nói là nếu như chưa S-OFF thì không thể Up tất cả mọi rom ship được phải up đúng Rom của nó nhưng mà khổ nổi mình không thể vào được máy nên không biết được số CID nên không biết xuất xứ của máy này ( chỉ biết IMEI ) . Thử tải vài rom về thì nó báo không đúng bản Rom .

Bây giờ phải làm thế nào đây ? ai có kinh nghiệm chỉ mình với . Thanks :(

Muốn Up lại ROM Ship (dạng EXE) thì chạy lock lại Bootloader đã.
Điều này đã có nhiều bài viết hướng dẫn rồi mà.

aphodit

Các bác xin cho hỏi là Con DHD của mình khi lock xog thì vuốt trên cái cảm biến nó lại tự mở màn hình nhiều lúc rất khó chịu . Có cách nào tắt chức năng này ko . Thanks