• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

tranngocletuan

Active Member
Cách nào vào FASTBOOT,HBOOT,Recovery khi nút "Volume DOWN" bị liệt ?

chào các bác !
có bác nào biết cách vào FASTBOOT,HBOOT,Recovery khi nút volume down bị liệt ngoài cài phần mềm 4ext hay rom manager không chỉ cho em nhé...vì những phần mềm chỉ hoặt động khi máy chưa bị lỗi ...còn khi bị lỗi thì....?
em xin cảm ơn !

chào các bác !
có bác nào biết cách vào FASTBOOT,HBOOT,Recovery khi nút volume down bị liệt ngoài cài phần mềm 4ext hay rom manager không chỉ cho em nhé...vì những phần mềm chỉ hoặt động khi máy chưa bị lỗi ...còn khi bị lỗi thì....?
em xin cảm ơn !
Chả có cách nào đâu, bạn đi sửa phím Volume Down đi.

ohbilo

vấn đề update rom lên 2.3.5 với sense 3.0

Mình vừa mới tiễn em DHD đi dc 1 tuần, nhưng nhớ nó wá lại rước 1 em khác về, em này còn mới coong do mình đập hộp, máy chưa root k cả
Sau khi sử dụng được 1 ngày, mình kiểm tra update thì thấy báo có bản update 2.3.5 with sense 3.0, dung lượng bản update là 230mb
Sau khi download xong mình cho update thì máy tắt nguồn sau đó hiện lên màn hình đen thui ở giữa có hình 1 chiếc dt và ô tam giác đỏ, mình để 30p nó cũng vậy k khá hơn

Vậy cho mình hỏi quá trình update sẽ như thế nào vì trước h mình chưa update bao h

Sẵn đây cho mình hỏi thêm 1 điều
Máy mình mới mua có nhìu app mà mình k xài, vậy làm sao để xóa cáx app đó trên máy chưa root?

ohbilo

k thể pm cho manager PhamQuang
mod dinhtuandung2012 bác trả lời hộ mình vụ này với, đang cần gấp lắm

Chỉnh sửa cuối:
Mình vừa mới tiễn em DHD đi dc 1 tuần, nhưng nhớ nó wá lại rước 1 em khác về, em này còn mới coong do mình đập hộp, máy chưa root k cả
Sau khi sử dụng được 1 ngày, mình kiểm tra update thì thấy báo có bản update 2.3.5 with sense 3.0, dung lượng bản update là 230mb
Sau khi download xong mình cho update thì máy tắt nguồn sau đó hiện lên màn hình đen thui ở giữa có hình 1 chiếc dt và ô tam giác đỏ, mình để 30p nó cũng vậy k khá hơn

Vậy cho mình hỏi quá trình update sẽ như thế nào vì trước h mình chưa update bao h
Bạn đã thử khởi động máy lại chưa? Thường khi update qua OTA thì máy sẽ hỏi bạn có Install ngay hay Install sau, sau khi bạn chọn Install thì máy sẽ tự động Install.

Sẵn đây cho mình hỏi thêm 1 điều
Máy mình mới mua có nhìu app mà mình k xài, vậy làm sao để xóa cáx app đó trên máy chưa root?
Không Root thì không remove được đâu.

ohbilo

Bạn đã thử khởi động máy lại chưa? Thường khi update qua OTA thì máy sẽ hỏi bạn có Install ngay hay Install sau, sau khi bạn chọn Install thì máy sẽ tự động Install.

mình chọn "install now"

sau đó máy tắt nguồn rùi hiện lên hình 1 chiếc dt ở giữa, phí trên bên phải của chiếc dt thì có hình tam giác đỏ, cạnh dưới của tam giác là dấu chấm thang

đợi hơn 1 tiếng đồng hồ bực wa, tháo pin ra cho nó khởi động lại, khởi động xong nó lại báo là có bản cập nhật mới với dung lượng 230mb

tiếc là h k có j để chụp hình lại hic

mình chọn "install now"

sau đó máy tắt nguồn rùi hiện lên hình 1 chiếc dt ở giữa, phí trên bên phải của chiếc dt thì có hình tam giác đỏ, cạnh dưới của tam giác là dấu chấm thang

đợi hơn 1 tiếng đồng hồ bực wa, tháo pin ra cho nó khởi động lại, khởi động xong nó lại báo là có bản cập nhật mới với dung lượng 230mb

tiếc là h k có j để chụp hình lại hic
Thì bạn lại thử cập nhật lại xem sao. Nhớ xóa trước file cập nhật OTA dạng .zip trong mục Downloads trên thẻ nhớ đi nhé.

ohbilo

Thì bạn lại thử cập nhật lại xem sao. Nhớ xóa trước file cập nhật OTA dạng .zip trong mục Downloads trên thẻ nhớ đi nhé.

lần đầu tiên (mới hùi trưa) mình để trong vòng nữa tiếng sau đó tháo pin ra khởi động lại
lần thứ 2 (mới vừa nay) mình để hơn 1 tiếng sau đó tháo pin ra khởi động lại

cũng k bik sao h nữa

ko bik ở thegioididong hay FPTshop có làm free cho mình hok bác??? máy mình là hàng xách tay

venusian

Moderator
lần đầu tiên (mới hùi trưa) mình để trong vòng nữa tiếng sau đó tháo pin ra khởi động lại
lần thứ 2 (mới vừa nay) mình để hơn 1 tiếng sau đó tháo pin ra khởi động lại

cũng k bik sao h nữa

ko bik ở thegioididong hay FPTshop có làm free cho mình hok bác??? máy mình là hàng xách tay

Kiểm tra lại Hboot cảu máy. Xem còn nguyên lành không hay lại Unlock Bootloader rồi :).
Kiểm tra lại thông số bản ROm của máy đang là bao nhiêu. Nếu đang ở thấp thì tốt nhất lleen hạ ROm luôn rồi S-OFF và Super CID. Sau đó up lại một bản Rom Ship rồi Updata OTA sau cũng không vấn đề gì.
Tránh up OTA lên cao quá mai này lại không hạ xuống đc.

ohbilo

Kiểm tra lại Hboot cảu máy. Xem còn nguyên lành không hay lại Unlock Bootloader rồi :).
Kiểm tra lại thông số bản ROm của máy đang là bao nhiêu. Nếu đang ở thấp thì tốt nhất lleen hạ ROm luôn rồi S-OFF và Super CID. Sau đó up lại một bản Rom Ship rồi Updata OTA sau cũng không vấn đề gì.
Tránh up OTA lên cao quá mai này lại không hạ xuống đc.

trong bài này bên tinhte mình có nói mình k thể vào HBOOT dc thì có người bảo mình bị die boot, vậy là sao bác venusian???

cách này có thực hiện dc trên HTC wildfire s với bộ tool dành cho wildfire s k bác??? mình vẫn chưa root dc con wildfire s của vợ mình

Nhầm bài

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
trong bài này bên tinhte mình có nói mình k thể vào HBOOT dc thì có người bảo mình bị die boot, vậy là sao bác venusian???

cách này có thực hiện dc trên HTC wildfire s với bộ tool dành cho wildfire s k bác??? mình vẫn chưa root dc con wildfire s của vợ mình

Không có chuyện Die Hboot đc. Die rồi thì cũng Die luôn máy.
Chỉ có thể là bạn chưa làm đúng cách mà thôi.
Thông số Rom của máy bạn hiện tại là bao nhiêu.
Bạn đã thử Factory Reset lại máy chưa (Trong phần Setting của máy đấy)
Bạn đã tắt chế độ Fast Boot của máy chưa?
bạn vào Hboot của máy như thế nào.

ohbilo

Không có chuyện Die Hboot đc. Die rồi thì cũng Die luôn máy.
Chỉ có thể là bạn chưa làm đúng cách mà thôi.
Thông số Rom của máy bạn hiện tại là bao nhiêu.
Bạn đã thử Factory Reset lại máy chưa (Trong phần Setting của máy đấy)
Bạn đã tắt chế độ Fast Boot của máy chưa?
bạn vào Hboot của máy như thế nào.

mình cũng nghĩ k thể die dc nên k tin lắm
Thông số Rom của máy là
2.3.3
sense 2.1
software number 2.37.832.6
chưa thử factory reset nữa, (tí xíu mình thử liền)
chưa tắt Fast Boot
vào HBOOT như thường lệ, nghĩa là: tắt nguồn, bấm giữ nút nguồn và volume down

venusian

Moderator
mình cũng nghĩ k thể die dc nên k tin lắm
Thông số Rom của máy là
2.3.3
sense 2.1
software number 2.37.832.6
chưa thử factory reset nữa, (tí xíu mình thử liền)
chưa tắt Fast Boot
vào HBOOT như thường lệ, nghĩa là: tắt nguồn, bấm giữ nút nguồn và volume down

Tăt Fast Boot đi bạn nhé. Vì nếu không bạn tăt nguôn nó không tắt hết máy đâu.
Bạn thử như thế này nhé. Tắt máy, tháo pin chờ một tẹo lắp pin vào.
Giữ nút volum Down sau đó đồng thời nhấn tiếp nút ngồn giữ hai nút đấy như vậy..

Nếu không đc bạn thử làm theo bài này nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?227486-htc-desire-hd-root-chua-bao-gio-de-hon-the-aahk-tool
S-OFF và Super CID cho em nó luôn :)

ohbilo

Tăt Fast Boot đi bạn nhé. Vì nếu không bạn tăt nguôn nó không tắt hết máy đâu.
Bạn thử như thế này nhé. Tắt máy, tháo pin chờ một tẹo lắp pin vào.
Giữ nút volum Down sau đó đồng thời nhấn tiếp nút ngồn giữ hai nút đấy như vậy..

Nếu không đc bạn thử làm theo bài này nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?227486-htc-desire-hd-root-chua-bao-gio-de-hon-the-aahk-tool
S-OFF và Super CID cho em nó luôn :)

Hihi, mình update k dc tức wá đang tính root theo bài đó luôn ak bác
Mới tải bộ tool về ah, mà tại hnay đi làm về mệt wá nên chưa root, để mai rãnh rùi làm
K bik htc wildfire s có root theo cách đó với bộ tool zành cho wildfire s dc k bác?

venusian

Moderator
Hihi, mình update k dc tức wá đang tính root theo bài đó luôn ak bác
Mới tải bộ tool về ah, mà tại hnay đi làm về mệt wá nên chưa root, để mai rãnh rùi làm
K bik htc wildfire s có root theo cách đó với bộ tool zành cho wildfire s dc k bác?

Wfs thì chỉ cần unlock Bootloader sau đó cài Recovery và Root thôi. Bạn qua topic Wfs để tham khảo nhé.

ohbilo

Wfs thì chỉ cần unlock Bootloader sau đó cài Recovery và Root thôi. Bạn qua topic Wfs để tham khảo nhé.

Vua moi kiem tra lai, da vao dc hboot sau khi tat fast boot
May minh da s-off hboot 0.85.0007
Vay la minh k root theo cach do dc rui bac
H sao day bac?
Minh dang muon up Lai Rom rcmix3d cua bac day. H vay rui sao up dc day bav

newnick

xin bản Radio của Rom Android Revolution HD 7.0.4

Như tiêu đề mình thấy bản radio của Rom trên khá tốt, bây giờ mình đã chuyển qua dùng Rom khác nhưng muốn dùng lại bản Radio của Rom Android Revolution HD 7.0.4. Bạn nào có link download chia sẻ cho mình với, chân thành cảm ơn.
P/S: Các bạn có bản Radio nào đã test thử sóng mạnh, wifi khỏe, Gps nhanh và ít hao pin gọi ý cho mình với.

venusian

Moderator
Như tiêu đề mình thấy bản radio của Rom trên khá tốt, bây giờ mình đã chuyển qua dùng Rom khác nhưng muốn dùng lại bản Radio của Rom Android Revolution HD 7.0.4. Bạn nào có link download chia sẻ cho mình với, chân thành cảm ơn.
P/S: Các bạn có bản Radio nào đã test thử sóng mạnh, wifi khỏe, Gps nhanh và ít hao pin gọi ý cho mình với.

Trước đây bạn dùng Radio đấy thì giờ nó vẫn là cái Radio đấy thôi. Với DHD Radio chỉ thay đổi khi bạn up Radio khác hay Rom Ship chứ up ROm Cook thì nó vẫn ở nguyên đó.