• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

luckydayv4a

[help]up rom ship cứ lỗi bypassed thế này là sao các bạn

lỗi treo logo, mình tìm và up rom ship nhưng up thấy mấy cái cứ bypassed, có phải lỗi không các bạn, khi up xong vẫn treo logo không vào được hệ điều hành

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
TP có thể là nghãi TestPoint ( bên phần cứng ), nếu bạn đã chạy rom ship rồi mà vẫn bị treo logo thì xác suất lỗi phần cứng cao. Thử flash ở chế độ oem ruu xem sao or kiếm bản exe chạy ruu.

luckydayv4a

vậy là máy mình bị lỗi phần cứng rồi hả, vì không up được qua RUU vì cắm cáp máy tính thì không thấy nhận thiết bị mặc dù đã cài đầy đử driver nên up qua thẻ SD, có cứu được con này nữa không các bạn

hobach9x

để vào bootloadermáy cần dc tắt hoàn toàn.để chắc ăn b tháo pin ra r lắp lại.ấn power + volume (-) sẽ ra bootloader nhé b

hobach9x

máy vẫn s-on.chưa unlock CID đúng k b?.bạn xem lại bản room ship đã phù hợp với máy chưa nhé

AquaSta

Moderator
máy vẫn s-on.chưa unlock CID đúng k b?.bạn xem lại bản room ship đã phù hợp với máy chưa nhé
Nhìn ảnh mà thánh lại còn hỏi, không đúng CID sao mà chạy được thế kia
Bypassed là những thành phần được phép vượt qua ko cần phải quan tâm đến. Vấn đề của bạn này là hỏng flash. Mình đang cầm 3 - 4 máy DHD cũng bị tình trạng tương sờ tự đây. Có một con bệnh nhẹ thì up rom CM7 dùng ok.

luckydayv4a

tóm lại là các bác cho mình hỏi là máy này còn sửa được không, vì đưa cho một đưa nó nghịch bấm vào reset, thế là bị luôn, nếu không được nữa thì đành cho nó vào viện bảo tàng, thấy mấy cái dòng htc hay lỗi này quá trời, nản khi dùng htc rồi

Newbie nhờ tư vấn

Chào các bác, em mới mua Desire HD đc khoảng 1 tháng nay. Đây là lần đầu em sử dụng Android, hiện tại em đang dùng Android 2.3.5 Sense 3.0, em muốn cập nhật android 4.0 trở lên, mọi chức năng ổn định, ko hao pin nhiều thì em nên cài rom nào ạ? và các bác có thể hướng dẫn em cách cài được ko? em chưa tự up rom bao giờ. Xin cảm ơn các bác! :D

kant_chinsu

GẤP!!!! Cứu giúp em con HTC Desire HD

Các anh em pro giúp mình với.
Số là ông chú mình mới mua 1 con htc Desire HD, máy cũ, nhưng chưa root, chưa up rom gì hết. mình nhận làm dùm cho ổng, ban đâu thử up qua OTA thì cũng chỉ up từ 2.3.3 lên 2.3.5, nên mình muốn up hẳn lên 4.0 hay 4.1. mà không hiểu sao mình vừa flash recovery vào xong khởi động lại máy bị treo ngay logo htc, vào bootloader thì được nhưng vào recovery thì nó bào cái dấu tam giác màu đỏ, hình như là chưa có recovery luôn. giờ khởi động cũng ko lên mà vào recovery cũng không được. anh em có cách nào giúp mình với. Gấp lắm rồi ạ. Hom qua giờ ông chú hỏi máy xong chưa mà mình cứ lấy lí do bận nên chưa làm. hic

Các anh em pro giúp mình với.
Số là ông chú mình mới mua 1 con htc Desire HD, máy cũ, nhưng chưa root, chưa up rom gì hết. mình nhận làm dùm cho ổng, ban đâu thử up qua OTA thì cũng chỉ up từ 2.3.3 lên 2.3.5, nên mình muốn up hẳn lên 4.0 hay 4.1. mà không hiểu sao mình vừa flash recovery vào xong khởi động lại máy bị treo ngay logo htc, vào bootloader thì được nhưng vào recovery thì nó bào cái dấu tam giác màu đỏ, hình như là chưa có recovery luôn. giờ khởi động cũng ko lên mà vào recovery cũng không được. anh em có cách nào giúp mình với. Gấp lắm rồi ạ. Hom qua giờ ông chú hỏi máy xong chưa mà mình cứ lấy lí do bận nên chưa làm. hic
Bạn cài Recovery chưa thành công rồi. Giờ bạn đưa máy về HBOOT, xem trên cùng có dòng RELOCKED hay LOCKED, xem S-OFF hay S-ON thì bạn úp lại Ship Rom gốc cho máy là được.

open_up

Xin giúp đỡ cứu con DHD A9191

Em mình nhờ mình sửa con DHD bị như sau: (máy ko biết đang ở Rom nào hết)

- Bấm power máy rung 1 cái rồi treo ở logo HTC
- Vào HBOOT đc hiện thông số như sau

- Chọn vào Recovery thì máy hiện màn hình như dưới, sau đó hiện màn hình đen và rung 7 lần:

- Chọn Factory Reset thì máy treo không bấm gì được nữa

- Mình tải rom Ship "RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4_R_Radio_12.65.60.29_26.14.04.28_M_release_234022_signed.exe" về rồi lấy file rom.zip đổi tên thành PD98IMG.zip chép vào thẻ nhớ thì máy check được file, sau đó mình chọn Update. Máy chạy đến phần Updating System thì đứng luôn. Mình để máy như vậy suốt 24h cũng ko thấy chạy thêm được:

- Cắm máy vào PC thì chỉ hiện đèn báo sạc, PC ko nhận máy, vào HBOOT cũng ko nhận.
Nhờ các bro giúp cứu máy này với.
Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Em mình nhờ mình sửa con DHD bị như sau: (máy ko biết đang ở Rom nào hết)

- Bấm power máy rung 1 cái rồi treo ở logo HTC
- Vào HBOOT đc hiện thông số như sau
- Cắm máy vào PC thì chỉ hiện đèn báo sạc, PC ko nhận máy, vào HBOOT cũng ko nhận.
Nhờ các bro giúp cứu máy này với.
Cám ơn nhiều.
Bạn đưa máy về Fastboot rồi check mã CID để tìm Ship Rom gốc nhé. Cách check mã CID bạn vui lòng tham khảo tại đây nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

cuongyk

DHD up rom bị treo Logo, không kết nối được với máy tính

Dear các bác,

Mặc dù lỗi này đã có nh người hỏi và hướng dẫn khắc phục, nhưng máy e up rom cook mà không load được file BOOT nên bị treo.

Lý do máy tính không nhận driver HTC, e cài cả 2 bản driver 3.0 và 4.0 nhưng đều không được, mặc dù nhiều lần trước e đã cài thành công và up room ầm ầm.

Mình đã remove cài lại nhiều lần,thay cable khác mà máy tính vẫn không nhận HTC, e định chạy lại win máy tính,. trước khi làm e hỏi các bác cao thủ có cách nào hướng dẫn e để máy tính nhận HTC không ạ, cám ơn ạ

tretoday85

Dear các bác,

Mặc dù lỗi này đã có nh người hỏi và hướng dẫn khắc phục, nhưng máy e up rom cook mà không load được file BOOT nên bị treo.

Lý do máy tính không nhận driver HTC, e cài cả 2 bản driver 3.0 và 4.0 nhưng đều không được, mặc dù nhiều lần trước e đã cài thành công và up room ầm ầm.

Mình đã remove cài lại nhiều lần,thay cable khác mà máy tính vẫn không nhận HTC, e định chạy lại win máy tính,. trước khi làm e hỏi các bác cao thủ có cách nào hướng dẫn e để máy tính nhận HTC không ạ, cám ơn ạ
lấy boot của rom đó chạy trước rồi mới chạy rom là ok không có gì đâu

cuongyk

lấy boot của rom đó chạy trước rồi mới chạy rom là ok không có gì đâu

cám ơn bạn đã phản hồi, m vẫn thường up rom như bạn nói nhưng bây giờ nó k kết nối đc với máy tính nên k load boot đc bạn ạ, có cách nào giúp m k a

Taki7610

Unlock_GSM
@cuongyk : Có thể bị lỗi ở chân cáp, nếu gắn sạc vẫn báo đ2n, mà fastboot ko nhận thì lỗi đường sync.

cuongyk

@cuongyk : Có thể bị lỗi ở chân cáp, nếu gắn sạc vẫn báo đ2n, mà fastboot ko nhận thì lỗi đường sync.

cám ơn MOD đã quan tâm, e đã thay cả cable mới rồi, híc, tối mai e thử đổi qua máy tính khác xem sao ạ

phuong_ck

Giúp mình cài recovery và root cho HBOOT 2.00.0030

mình mới mua con desire HD nhưng lại bị lên sẵn Hboot 2.00.0030 mất rồi, tìm mãi không thấy cách cài recovery với root, anh chị em có biết topic nào cài không chỉ mình mới

mình mới mua con desire HD nhưng lại bị lên sẵn Hboot 2.00.0030 mất rồi, tìm mãi không thấy cách cài recovery với root, anh chị em có biết topic nào cài không chỉ mình mới
Bạn xem máy bạn đã Unlock Bootloader chưa, nếu đã Unlock Bootloader (UNLOCKED) thì bạn sang topic này và cài theo hướng dẫn. Nếu chưa Unlock Bootloader (RELOCKED) thì bạn Unlock Bootloader trước khi thực hiện cài Recovery.