• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

sdtuan

bạn thử tháo pin ra rồi mở lại bằng cách ấn power + volume - xem có vao hboot dc ko

pmgiang94

Giúp em cài GPRS cho HTC desire HD với :(

Tình hình là em mới dùng HTC cụ thể là chiếc HTC desire HD. Em lắp cái sim sinh viên vào và máy đã nhận sim, nghe gọi bình thường ạ

Nhưng em cài cấu hình GPRS theo hướng dẫn này thì không vô đc internet

1. Mở chương trình Settings.
2. Bấm vào Wireless Control.
3. Bấm vào Mobile Network Settings.
4. Bấm vào Access Point Names.
5. Bấm nút Menu, chọn New APN.
6. Phần Name: điền vào tên mạng đang sử dụng, ví dụ: vietnammobile (phần này điền sao cũng được)
7. APN, Username và Password điền vào thông số tương ứng như sau:
Name: Viettel:
APN: v-internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)
Khởi động lại máy r vẫn ko đc
Sim lắp vào máy khác thì vẫn vào đc internet :(

Các bác chỉ em cách cấu hình nó với

Thank !

xualoner

Hỏi cách cài CH play - market cho DHD rom CyanogenMod 10.1

rom này không có cài ch play, mình cũng đã thử các cách cài file apk bình thường...cài gapp nhưng đều không được. ai biết cách cài không chỉ mình với. cho link tải càng tốt ạ. xin cám ơn

kacalot

tự nhiên 2 3 bữa nay con DHD của mình bị lỗi này..ko có code để active mới đau :( có ai biết cách khắc phục ko? DHD của mình zin từ a-z chưa root cũng như up room cook

kacalot

Help: tự mở loa ngoài khi có cuộc gọi và auto on location và yêu cầu nhập code active

tình hình là mình có con DHD còn zin, chưa root cũng như chọt chẹt gì hết..cách đây 2 ngày..tự dưng e nó báo lỗi active location và auto on location bất kể có tắt như thế nào đi nữa...còn auto bật loa ngoài khi có cuộc gọi đến. ứng dụng location còn hiện trong màn hình cuộc gọi, lúc trước bấm "menu" sẽ hiện ra dàn tab..bây giờ ko vào dc menu.. đã rs 3 lần mà vẫn vậy..có ai có cách khắc phục chỉ mình với.. :(((

tình hình là mình có con DHD còn zin, chưa root cũng như chọt chẹt gì hết..cách đây 2 ngày..tự dưng e nó báo lỗi active location và auto on location bất kể có tắt như thế nào đi nữa...còn auto bật loa ngoài khi có cuộc gọi đến. ứng dụng location còn hiện trong màn hình cuộc gọi, lúc trước bấm "menu" sẽ hiện ra dàn tab..bây giờ ko vào dc menu.. đã rs 3 lần mà vẫn vậy..có ai có cách khắc phục chỉ mình với.. :(((
Vào Settings/Phone & Storage/Factory data reset để khôi phục cài đặt gốc. Chú ý Backup dữ liệu quan trọng trước khi thực hiện.

duckttb

Các bạn cho mình hỏi chút DHD của mình đang dùng Androi 4.0.4 mà khi quay video được mà lại không xem được là sao nhỉ? Thanks!

duckttb

Em máy của mình còn lúc mới khởi động thì định vị vị trí được, nhưng mấy tiếng sau lại cứ báo "Đang chờ vị trí" em nó bị sao nhỉ các bác.

Mình đã bật GPS khi vào Locations thì nó báo "vui lòng lắp thẻ nhớ" mà lúc nào máy cũng có thẻ bình thường. Vào Goog Map thì vẫn không định vị được bạn ạ.
Bạn nên full wipe rồi cài lại rom, nếu vẫn còn lỗi đó thì là lỗi do rom thôi.