• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

phuong_ck

Bạn xem máy bạn đã Unlock Bootloader chưa, nếu đã Unlock Bootloader (UNLOCKED) thì bạn sang topic này và cài theo hướng dẫn. Nếu chưa Unlock Bootloader (RELOCKED) thì bạn Unlock Bootloader trước khi thực hiện cài Recovery.

minhf đã unlock Bootloader rồi bạn ạ nhưng không hiểu sao vẫn không cài được recovery.báo trên PC là install complete nhưng vào recovery trong máy thì chỉ hiện lên màn htc trắng

minhf đã unlock Bootloader rồi bạn ạ nhưng không hiểu sao vẫn không cài được recovery.báo trên PC là install complete nhưng vào recovery trong máy thì chỉ hiện lên màn htc trắng
Bạn cài 4EXT Recovery Touch hay Recovery thường?

dinhtans

[Help]Cài room stock HTC Desire HD A9191 bị lỗi 140

Các bác ơi giúp e với! mò mãi mà vẫn ko được!
Thông tin máy e đây!
HTC Desire HD A9191 CID_911
ACE PUT SHIP S-ON RL
HBOOT-2.00.0029
MICROP-0438
RADIO-26.16.04.09_M
eMMC-Boot

Sau khi e úp rom cook bản ViperDHD_2.3.0 máy bị treo logo HTC nó cứ đứng hoài... e đành đưa nó về rom stock, Lockbootloader xog cài cài rom nó báo lỗi ERROR 140: Bootloader version error. Giờ làm sao để cứu e nó đây... các bác giúp e với

Sau khi e úp rom cook bản ViperDHD_2.3.0 máy bị treo logo HTC nó cứ đứng hoài... e đành đưa nó về rom stock, Lockbootloader xog cài cài rom nó báo lỗi ERROR 140: Bootloader version error. Giờ làm sao để cứu e nó đây... các bác giúp e với
Máy bạn đang S-ON mà úp rom cook không flash boot.img thì không boot được đâu. Giờ bạn flash boot.img của bản rom ViperDHD kia rồi vào Recovery flash rom bình thường thì sẽ boot ngay.

Còn bản Ship Rom kia thì không úp được do version Bootloader trong máy cao hơn version của rom nên sẽ không úp được.

dinhtans

Máy bạn đang S-ON mà úp rom cook không flash boot.img thì không boot được đâu. Giờ bạn flash boot.img của bản rom ViperDHD kia rồi vào Recovery flash rom bình thường thì sẽ boot ngay.

Còn bản Ship Rom kia thì không úp được do version Bootloader trong máy cao hơn version của rom nên sẽ không úp được.
Bạn có thể hướng dẫn mình trình tự flash boot.img được ko! mình ko biết làm thế nào cả :(

dinhtans

Hic... niềm vui chưa được bao lâu thì... phát hiện thêm 1 lỗi mới... đó là ko có sóng... thử bản rom cook Sabsa_Prime_v15.0_By_AlirezaB thì vừa ko có sóng vừa mất wifi luôn :(

tuannam858

HTC Desire HD không nhận mạng GSM, cần sự giúp đỡ của các bác!

Em mới dùng htc dhd một thời gian nên đang còn gà lắm, em có vấn đề này nhờ bác giúp đỡ với a!
Máy e đang dùng bình thường thì tự nhiên bây giờ nó chỉ nhận sóng 3G thôi, đến khu vực nào không có sóng 3G là không liên lạc được.Thỉnh thoảng vẫn có sóng GSM nhưng vẫn không gọi đi, gọi đến được. Em đã để ở chế độ auto GSM/WCDMA mà vẫn vậy.Em thử với cả sim vina và viettel đều bị vậy, sim Beeline thì dùng đc (Sóng GSM).Có phải do em vào Hboot bấm nhầm vào Simlock nên bị vậy không a?Em đã up rom Ship khác, Root và up Rom cock khác, update Radio mà vẫn không khắc phục đc. Các bác có biết đó là lỗi gì không?Rất mong được các bác giúp đỡ.

genius_88

HTC Desire HD lỗi camera

Tình hình là mình mới tự thay lại cái màn hình cho em nó, nhưng thay xog thì ko thấy lên camera được nữa, bật camera lên mà hình tối (ko fai màn hình đen sì nha) 1 lúc lâu rồi báo chạm màn hình để kích hoạt lại camera, hic, có ai biết tại sao và cách khắc phục ko, giúp mình với, mình đã thử reset lại máy và up lại rom ship rồi nhưng vẫn ko khả quan :( liệu có phải do ko tương thích ko ạ, vì lúc thay màn ko hề động đến camera mà :(

tuankentran

Sau khi up rom jt 4.3 thì bị lỗi

như tiêu đề trên.máy em up bản jellytime 4.3 mới nhất giờ thì nút cảm ứng và tăng giảm âm lượng k sử dụng đc.lỗi bàn phím android ko đánh chữ đc.ko vào recovery đc.huhu.nên không thể up rom cũ đc.ai giúp dùm e với
có file apk để cài lại cái bàn phím android ko ạ.hic

Chỉnh sửa cuối:

dducthai

Bạn cài 4.3 của nhóm nào vậy? Theo như mình tham khảo trên xda thì 4.3 vẫn là bản đang được xây dựng và thử nghiệm cho DHD thôi mà, bạn liều quá mới dám cài nó đấy hì hì hì

never_say_never

Xin hỗ trợ HTC DesireHD với một số vấn đề trục trặc

Hix, tình hình là thế này, chi tiết dài dòng một tí các bác thông cảm giúp em.
Con máy này e chạy lại hộ ông anh.
máy DHD Ace hàng FPT hết bảo hành. Đang chạy gốc là 3.5 đã up hết tất cả các bản nâng cấp.
E đã dùng qua e này nên khá tự tin làm. Nhưng riêng riêng em DHD ace A191 này lần nào động vào cũng gặp một cái khoai riêng.
đây là đặc điểm riêng mà e ko hiểu, có thể sau 1 năm ko dùng HTC e ko để cập nhật kịp.

- máy chạy rom ship là 2.3.5 - sence 3.0 - soft 3.13.707.4.
- Vào Hboot tất cả nguyên bản chưa S-off hay unlock gì cả. Hboot - 2.00.0027 - radio 26.14.04.28_M
E lên mạng search thì thấy 2 cách cơ bản 1 - là hạ hboot xuống như bài viết của bác Quang là điển hình từ ngày HTC chưa cho mở Hboot - Hoặc nâng HBoot cập nhật lên để unlock từ HTC Deverlop.

E thấy HTC yêu cầu Hboot phải lên đến 2.00.0029 thì mới cho up. nhưng lạ là nâng chán chê ko lên dc hboot, mặc cho chạy lại rom ship EXE load trên mạng về "CID = HTC_44" Asia quốc tế. Vậy nhưng ko hiểu sao ko hboot ko nên dc. Chạy cả file load từ trang unlock của HTC cũng ko ăn thua. Báo phải tìm dc bản 3.13.707.3 -" Tìm em nơi đâu ko thấy mặt e luôn. Test file EXe chuẩn - = chạy cho một e khác lên ầm ầm.

Quay đầu là bờ bác Phạm Quang. Thấy chắc khoai nên e đã chuẩn bị làm bằng lap rất chuẩn về Driver - các gọi công cụ ADB từ trang chủ + và tool của các bác.

Đầu tiên là từ 3xx hạ xuống 2.3.3 hboot = 0.85.0024. 1 phát ăn quan luôn ko chạy đâu. Ngay cả tốc độ khi push file rom zip từ máy tính vào thẻ cũng rất nhanh chưa đến 100s. Các bạn khác hay bị lỗi $ hay ko có file em cũng ko bị. E dật thêm phát nữa xuống bản "1.32.405.

Mọi thứ chạy bình thường từ A qua đến Z. Mọi thứ chạy êm xuôi Cho đến khi gõ restart vào Hboot. Máy báo up xong "Press power to restart.

Em ấn vào restart màn tắt là xong, ngỏm củ tỏi thì sẽ bị hành. Ko hiểu đoạn này luôn :((. Mọi người nghĩ hết pin nhưng pin e có 1 quả dự phòng lúc chạy mấy vụ root rồi ..... Nên ko thể hết, Tháo ra cho vào lưỡi vẫn te te mạnh. Cho sang máy đứa e pin báo 84% >:eek:
E đã chạy mấy dòng rồi máy này rồi, cũng vọc vạch đủ nhưng lạ vụ này :-?? , e thử tháo pin ra 2 mins rồi cắm vào.
Hiện tượng e nó là ko báo gì, DÃY ĐÈN CẢM ỨNG KO SÁNG. - BẤM NGUỒN KO LÊN -GIỮ ĐỦ KIỂU, THAY PIN = KO NÊN hix, ko cảm xúc lúc đấy luôn.
mường tượng là e nó đã Brick đây, ALL in vain hở :-??

E lại thử rút pin ra, cắm vào lần nữa cũng i trạng. Thủ cắm máy vào cổng USB trên Main của máy. cũng ko thấy gì, Đang tròn mắt thì tự dưng em nó sáng lên chữ HTc và rung thì thôi rồi, Sex toi cũng lên đò về Nhật. cứ rung như khi có điện thoại. Bấm kiểu gì cũng ko hết. Dãy đèn cảm ứng sáng, nhưng đèn báo sạc ko sáng. "cắm máy tính dù dùng hay ko luôn báo sạc ở chỗ loa nghe chớ."

E rút ra phát nữa xong cắm lại thêm 2 lần thì máy lên vẫn bị rung như chậm mạch vậy. Rút thêm phát nữa, cắm vào rồi đi ngủ, thì 3 phút sau em nó lên vào màn hình khởi động bình thường. 1..... y lời bác Quang.
Vội mừng vào check inform rồi tắt mấy thứ như gọi điện, wifi, bt, host port - cam củng. nói chung là sóng sánh ngon. chuẩn bị qua s-off rồi root dây dủng. thì Tắt đi ko lên luôn.

E để í, ko bật lên dc nhưng cứ mấy phút sau nó lại tự nên, chõm dc cái đấy e ngồi ẫn sẵn VOLUME - đề vào Hboot> fast boot định chơi phát lên 2.2 rồi xuống lại.

Đen cho đội dân đen là vào đến nơi chết cứng ở Hboot ko ấn lên xuống dc gì sất, Phím power vô tác dụng.

Lại rút ra thư lại thì em nó ko dc như những lần trc, vẫn bật lên là e nó rung như dc mùa.

Tình hình dài dòng văn tự là thế, Các bác xem có bí kíp hay chân kinh gì thì nói giúp em với.

Đa tạ các bác trc, hix

never_say_never

E vừa thử chạy lại thêm 2 em DHD này nữa, đã root, chạy androi revolution ngon lành.
chạy hết tất cả về nguyên bản, S-on, rồi root rủng. Làm lại bài của Bác Quang thì cả 2 em đều ngon lành. Đã Thử cách của diễn đàn, để một lúc với file rom ship. cũng ko dc, máy báo main version oder. E tạo lại gold card. cho vào cũng báo ý chang ko nhúc nhíc. Sợ cách tạo GC có vấn đề vẫn thẻ đấy làm 2 lần, 1 cho em DHD khác và 1 theo tool tạo GC. chạy e kia ngon nhưng e này cũng ko thấy gì.

Đã tìm thêm bài trên Xda và modaco, nhưng cũng ko làm cho e nó lành bệnh. Phải chăng là em phải dao kéo với em nó ợ :))))

PhamQuang

Manager
Trước đây thì khi HTC chưa ra mắt Unlock Bootloader thì người ta mới phải S-OFF, hạ Hboot này nọ... rất phiền phức.
Nhưng từ khi HTC đã mở chức năng Unlock Bootloader thì mọi việc rất đơn giản.
Đã có nhiều bài viết rất tỷ mỷ cách chạy Unlock Bootloader bằng tiếng Việt, bạn cứ theo đó mà làm, đảm bảo mọi chuyện đều êm đẹp, không cần để ý tới các thủ thuật cũ khác.

never_say_never

Dạ thưa bác, Cháu đã thử rồi, nhưng vẫn ko lên được, chau có đọc bài ở trong mục DHD có lỗi rung, cháu để cũng lâu mà ko lên được.
Cháu cũng nghĩ là các trong thư mục adb, các tập lệnh chạy có vấn đề, nhưng mà so với các bản khác ý chang.

tombakuru

Mất recovery trong HBOOT

các bác cho cháu hỏi, máy HTC desire hd vào đc h boot mà lúc vào recovery hoặc factory reset thì bị treo logo HTC, còn vào flash boot thì bình thường. mà up rom ship thì báo lỗi :| zờ ko bik làm zì Y_Y ...
CID vodap110
e xin chân thành cám ơn