• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

mrdaotrongviet

Đang gọi điện mà chuông tin nhắn vẫn kêu ầm ĩ!

Các bác cho em hỏi tí là con desire của em đang gọi điện mà có tin nhắn đến chuông vẫn kêu ầm ĩ làm đầu dây bên kia cũng nghe thấy. em đang cài bản android 2.2. em mới dùng máy chưa biết mấy.

Thanks.

thinh_nahp

xin giúp driver A9191

Em đã thử mọi cách vào tải về rất nhiều driver. Đã vào setting cài đặt đầy đủ nhưng máy tính vẫn không nhận driver. Có bác nào gặp lỗi này giúp đỡ!

mrdaotrongviet

Em bị vấn đề này đau đầu quá nhờ các bác giúp đỡ:
Tình hình lỗi của em thế này: máy em HTC Desire bị lỗi không hiện tên người gọi đến (nhưng có trong danh bạ đàng hoàng nhé), em nghe nói sử dụng SKtool sẽ giãi quyet dược. Tuy nhiên có cách nào khắc phục không? Cuoc gọi đến và cả trong tin nhăn luôn không hiện tên nhé toàn hiện +8409...... không ah. Xin các cao thủ giúp đỡ

Cái này có thể là do bạn lưu 1 số với nhiều tên khác nhau do đó máy nó không biết hiện tên nào.

sakervista

Máy em đang rất bình thường, wifi 3G nhanh ầm ầm, đợt này tự dưng 3G vào chậm như rùa :-s. nản kinh khủng, vậy theo các bác nguyên nhân là do đâu ak.
em dùng thẻ data 3G , 9Gb trong 6 tháng, dung lượng còn rất nhiều

nghe nói là Up radio thì sẽ cải thiện được.
bác nào cho em ý kiến với.

phuongthuy_psp

Giúp Em Con Desire Không Nhận Sim Thẻ

Con Desire của e bị hỏng màn hình va đã đi thay màn mới, thay xong bây giờ máy ko nhận Sim và thẻ nhớ, vào recovery thì báo là brick usb. E đã up đc về rom ship. Nhưng vẫn ko nhận sim và thẻ. Tự nhiên có lúc máy lại nhận thẻ nhớ và ko. E ko biết máy mình bị lam sao nữa. Mong các bác
chỉ bảo e cách khác phục với. :(

djdainee

các a cho em hỏi con HTC DESIRE A8181 của e đag nghe nhạc tự nhiên màn hình trắng xóa nhưng vẫn nghe nhạc và dùng đc các chức năng như bt .. e muốn hỏi bị lỗi gì vậy ?? .. các a giúp e với :(

DUYAT

bạn thử cách thay sim khác xem, nếu ko dược thì bạn bỏ sim vào mở máy lên bình thường, sau đó tháo nắp pin ra nhấc cục pin qua một bên sao cho đừng tắt máy là được rồi khéo léo lấy sim ra và bỏ vào lại thử xem, nếu ko dược thì làm lại một lần nữa còn ko được thì khởi động lại, mình cũng từng bị vài lần lúc mới dùng, chúc bạn thành công

phuongthuy_psp

Vẫn ko đc bạn ah. Mình đã thử như bạn bảo nhưng máy vẫn ko nhận sim. mình có khởi động lại máy một lần thì lại nhận thẻ nhớ nhưng ko nhận sim. mình nghĩ may bị brick nhưng mình đã thư nhưng ko đc. hiện tại mình ko biết lỗi này là do phần cứng hay do rom cua máy nữa.

daiduongr

các a cho e hỏi, hôm nay e mới mua desire, e dùng Android cũng qua 3 con rồi nhưng chưa dùng HTC, e đã set S-OFF, cài CWM, ROOT, chia phân vùng EXT4 rồi, sau đó có up ROM Runny ROM v3.0 trên XDA nhưng khởi động mãi ko đc, đứng ở chữ android. e mới dùng HTC, ko biết cái khái niệm HBoot hay Radio là j, các a chỉ e cách up lên 2.3 đi, bản nào cũng đc :D

tnqbaovn

Cần bác Quang và các anh em cao thủ giúp đở HTC DESIRE

1/ Máy HTC desire
2/Tình trạng máy: Mở máy lên nhưng màn hình trắng chử HTC rồi reset.
3/Máy chưa root, chưa cài Recovery.
4/Vào được Hboot bằng vol dow + power (nhưng máy không kết nối được với máy tính.) Hboot 0.93
5/không có Goldcard để úp FW bằng SD T_T.

Tình hình là như vậy mong các cao thủ chỉ giúp em với. Thank

yeskia

Moderator
1/ Máy HTC desire
2/Tình trạng máy: Mở máy lên nhưng màn hình trắng chử HTC rồi reset.
3/Máy chưa root, chưa cài Recovery.
4/Vào được Hboot bằng vol dow + power (nhưng máy không kết nối được với máy tính.) Hboot 0.93
5/không có Goldcard để úp FW bằng SD T_T.

Tình hình là như vậy mong các cao thủ chỉ giúp em với. Thank

Vào được Hboot rồi, bạn thử factory reset chưa, nếu chưa thì thực hiện xem có hết không nhé!

phoenix198x

HTC Desire hàng Korea cần giúp Unlock

Em mới mua em này hàng Korea . Anh em cho hỏi con này unlock bằng code hay có tool unlock thì hướng dẫn giúp em với . Em cám ơn :)

tnqbaovn

Thật sự mong được giúp đở mong mod đừng xoá bài em.

Tình trạng máy bị brick không vào hệ điều hành được nên không S-off được và không thể cài lại ROM Ship được. Lại không có Goldcard.
Chỉ có thể vào được Hboot và Fastboot. HB 0.93
Rất mong các bác chỉ em vì em lần đầu sử dụng Android... em đã tham khảo nhưng không thấy chỉ dẫn về trường hợp của em. Nêm em mới post bài xin mod đừng xoá em cảm ơn.

hoang2601

các a cho e hỏi, hôm nay e mới mua desire, e dùng Android cũng qua 3 con rồi nhưng chưa dùng HTC, e đã set S-OFF, cài CWM, ROOT, chia phân vùng EXT4 rồi, sau đó có up ROM Runny ROM v3.0 trên XDA nhưng khởi động mãi ko đc, đứng ở chữ android. e mới dùng HTC, ko biết cái khái niệm HBoot hay Radio là j, các a chỉ e cách up lên 2.3 đi, bản nào cũng đc :D

Bạn xem bản rom đó nó yêu cầu H boot, radio nào? cài đúng h boot,radio ,sau đó thì up rom. nếu thíc room ship thì vào trang htc mà down.

tnqbaovn

Máy đã cài lại rom ship OK all không gặp lỗi nhưng vấn đề vẫn nghiem trọng.
Đang ở HB 1.02 và ver 3.14 (cài GB 2.3 của htcdev.com) hiện giờ đang bị BRICK USB nhưng S-on đã cài lại bản ship 2.3 nhưng vẫn không hết. Mong mọi người chỉ giúp. thank