• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

lovebaxa

Các bác cho em hỏi là Desire dùng rom MIUI Galnet 2.11.26 (Ice Cream Sandwiches 4.0.1) thì nên chọn kernel và radio nào cho phù hợp để máy sử dụng thật mượt mà, tiết kiệm pin.... Cho mình xin link luôn với nhé. Cảm ơn các bác

pxduong0111

Các bạn đang dùng mạng nào vậy. Nếu dùng Vinaphone thì giống mình. Còn lắp sim mạng khác vào thì oke. :)
Mình đang dùng mạng mobifone, chẳng biết bị sao nữa, có ai cao tay chỉ giúp anh em đi.
Cảm ơn nhiều.

beliveandhope

Desire không bật được Bluetooth và GPS

Chào các bác.
Em Desire của em có 1 lần bị Brick và đã được cứu. Nhưng sau khi khắc phục để nhận được USB cũng như SDCard thì lại xuất hiện lỗi không bật được Bluetooth và GPS.
Em flash Hboot để up rom khác thì trên máy tính báo đã thành công nhưng HBoot không có thay đổi gì cả.
Xin các bác chỉ giúp em làm thế nào để khắc phục trường hợp này.
Cảm ơn các bác.

tranquoctuan_90

Radio chỉ có cách up như cách này thôi bạn ạ. :). Mình trước cũng đã thử nhiều cách rồi

Có nhiều cách mà bạn, bạn đã thử flash recovery clockwork về bản recovery-clockwork-2.5.1.8-bravo hoặc cũ hơn rồi sau đó flash bản RADIO mới nhất chưa :D

taychoideu

Cấp cứu khẩn cấp!Kính gửi bác PhamQuang ạ!

Bác Quang ơi,bác làm ơn giúp cháu vụ này với ạ.Chuyện là thế này,cháu có con HTC desire đã root,s-off,recovery rồi ạ,cháu đã vọc vạch nó 1thời gian rất lâu rồi,up các loại rom cook rồi,cài các loại radio,hboot,recovery mỗi khi có bản mới cập nhật rồi ạ và máy hoạt động bình thường,nhưng hôm nay cháu cài thử hboot của bạn JokerB trong mục Rom MIUI bằng Android flasher xong thì cháu khởi động lại vào Recovery thì k được nữa ạ,màn hình xám xịt,cháu bấm nút nguồn thì nó hiện lên mấy dòng thông báo như sau:
4EXTRecovery v1.9.1 RC1
-----------------------------Info--------------------------
File systems currently on your partitions
will be preserved! To change file systems
visit the 4EXT menu.
-------- Current Filesystems Info ---------------------
sdcard -> fat32 -> 5377 MB
sd-ext -> ext4 -> 2148 MB
Warning: sd-ext2 is not formatted!
You may visit the 4EXT menu to fomat
bác Quang xem giúp cháu vụ này với ạ,cho cháu hỏi liệu có fải do cháu cài Hboot JokerB làm lỗi recovery k vào được k ạ?Cháu cám ơn bác nhiều ạ.

langtugl

Phân vùng thẻ nhớ như hướng dẫn của JokerB rồi up lại rom xem có được không.

vucongbangcamau

Thân nhờ bác PhamQuang và các bạn đang dùng HTC DESIRE giúp đở về S-off và root

Tôi đã đọc kỷ bài hướng dẫn của bác PhamQuang: --- S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE (HBOOT 0.93.0001 & 1.02.0001)và làm từng bước rất cẩn thận nhưng bị lỗi như thế này :

Tôi đã làm rất nhiều lần và đã làm thử trên 3pc khác nhau. tất cả đều đã cài driver androi.
Mong Bác PhamQuang và các bạn giúp tôi sớm khắc phục để root và làm chủ được cái HTC DESIRE của mình. cám ơn mọi người đã đọc bài.

Chỉnh sửa cuối:

N2X

Mình cũng bị lỗi khi cài CÀI RECOVERY.
Mong mọi người đặt biệt là Chú Quang giúp cháu với, sao máy cháu đã có S-OFF rồi mà thực hiện bước này ko được vậy chú? Nó bào thế này ạ:

Minh dùng Win7, máy Desire Rom Ship 2.3.3, HBOOT 1.02.0001

venusian

Moderator
Tôi đã đọc kỷ bài hướng dẫn của bác PhamQuang: --- S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE (HBOOT 0.93.0001 & 1.02.0001)và làm từng bước rất cẩn thận nhưng bị lỗi như thế này :
Tôi đã làm rất nhiều lần và đã làm thử trên 3pc khác nhau. tất cả đều đã cài driver androi.
Mong Bác PhamQuang và các bạn giúp tôi sớm khắc phục để root và làm chủ được cái HTC DESIRE của mình. cám ơn mọi người đã đọc bài.

Bạn thử up lại bản Rom đó và làm lại xem như thế nào.

Mình cũng bị lỗi khi cài CÀI RECOVERY.
Mong mọi người đặt biệt là Chú Quang giúp cháu với, sao máy cháu đã có S-OFF rồi mà thực hiện bước này ko được vậy chú? Nó bào thế này ạ:

Minh dùng Win7, máy Desire Rom Ship 2.3.3, HBOOT 1.02.0001

Thử đưa hẳn máy vào Fast Boot rồi chạy lại Tools xem có đc ko.

blackdoor

Manager
Đã có topic hướng dẫn và thảo luận về S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE của Man PhamQuang, mời các bác vào đó trao đổi thảo luận.
Không cần thiết phải mở topic như thế này.

vucongbangcamau

Không bạn nào gúp tôi hết sao

webmouse

Có bạn nào sài rom MildWild ko? mình update lên rồi vào market để cài thì bị báo lỗi 492. Không khắc phục được và cài thử các rom khác đều vào đến màn hình joker "why so serious" rồi đứng đó. với cho mình hỏi rom 2.3.7 rồi mình cài thấp hơn có được ko? cảm ơn nhé

adf

các pro cho tui hỏi có ai bít cách khắc phục lỗi sóng 3g trên con htc desire hok giúp mình với ,nhưng phải dùng 3g nha chứ mình ko dùng 2g ,thaks

JonyFen

Hỏi Về Up Rom Cho HTC a8181 Ai Ỏ HN Giúp Em Với

hiện tại e mới mua 1 chú htc desire ( mới mua cũng ko biết viết co đúng tên ko ) , sau 1 ngày vọc vạch thì quyết định mang ra nhật cường nhờ up lên rom 2.3 ... và thằng up rom hộ nó lấy e 200k và tuyên bố up rom có thể chết tỷ lệ là 50/50 ... e choáng nhưng vẫn ok up ... sau khi up xong và về nhà sử dụng qua 2 ngày thì có nhận xét :
Hay Lỗi vặt tự nhiên ko xem được video ko nghe được nhạc
khi chụ ảnh ấn vào màn hình , chụp được tầm hình đó xong thì máy tự nhiên rs
không có giao diện tiếng việt
bộ nhớ máy không cao hay tràn bộ nhớ
Nay e mong muốn anh e nào ở HN up rom lại ( rom nào ổn định ạ ) giúp e để chống chọi qua tết với loại máy này ạ .... Vì e không biết tý j về htc này
Thank mọi ng và chúc mọi ng mạnh khỏe hạnh phúc

Chỉnh sửa cuối:

quangloiat

Máy mình đã root và recovery rồi như thế là bây giờ có thể up rom cook được rồi phải ko các bạn. Có cần phải S-OFF nó ko?