• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

vì mua về là dang chạy rom cook nên mình ko biết là xuất sứ o đâu cả.chỉ biết cid 044.mà mình tra trên forum thì bảo 044 thì up bản RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_SEA_WWE_1.29.728.12_Radio_1.1204.105.14
Như mình đã nói ở trên rồi, với CID HTC_044 thì máy bạn thuộc Khu vực ASIA nên bạn úp bản rom mình đã trích dẫn ở trên. Bạn cứ tải về và úp đi còn "lăn tăn" gì nữa nhỉ???:-?

huynhtv

Member
Máy của mình nó hiện lên cái ( cảnh báo sử dụng dữ liệu ) ,mình không tắt được . Có ai biết cách tắt đi chỉ dùm mình với , nhìn nó cứ có cái tam giác cảnh báo khó chịu quá . Cám ơn !

Máy của mình nó hiện lên cái ( cảnh báo sử dụng dữ liệu ) ,mình không tắt được . Có ai biết cách tắt đi chỉ dùm mình với , nhìn nó cứ có cái tam giác cảnh báo khó chịu quá . Cám ơn !
Bạn bật chế độ Roaming lên là hết.

hoanbeck

Về rom ship mấy ngày đợi up IB mà thấy pin dùng tốt hơn hẳn rom cook :-? mỗi tội thiếu mấy tùy chỉnh như % pin, thanh quick settings, ảnh nền status bar... cũng thấy thiếu thiếu :D

KimUyLong

Nfc

_ Tình hình là mình đang theo dõi chủ đề MoD NFC dùng để tắt, mở máy cho OneX ở đây .
Và vấn đề là mình kẹt ở đoạn sử dụng adb. Vì mình chả biết tí gì về nó cả :mad:)
1.Rename the Attachment to Nfc.apk
2.Backup your /system/app/Nfc.apk
3.Replace the original in /system/app - to keep permission use adb:
adb remount
adb push Nfc.apk /system/app
4.Reboot phone (adb reboot)
5.Disable NFC
6.Enable NFC
_ Bạn nào biết về sử dụng adb có thể hướng dẫn mình một tí không :D

snipervn

À, cái này là trong phần cài đặt hạn mức sử dụng truyền dữ liệu ấy mà.
Bạn thử:
Setting --> Wireless & Network --> More --> Usage --> Bỏ dấu tick phần Set dât usage limit.

Với Rom tiếng Việt:
Cài đặt --> Không dây & Mạng --> Khác --> Sử dụng --> Bỏ dấu tick phần Đặt hạn mức sử dụng.

Hi vọng là... đúng ;;)

huynhtv

Member
Bó tay. Bạn chụp cái hình lên xem nó là cái gì mà "cứng đầu" vậy nhỉ...:-??

Mình không biết đưa ảnh lên , không biết thế này có được không .
uploaded

Chỉnh sửa cuối:

kool_man1510

các bác cho e hỏi cái, em one X của e hiện giờ có tình trạng là khi xem video hay nghe nhạc hình thì nó có tình trạng giật giật giống như bị đơ áh. Không biết là bị j` nữa, nhưng mà khi xem bằng Mobo video player pro thì lại ko bị. Còn lúc nghe nhạc mp3 lúc mới chơi game xong máy nóng thì nó cũng xảy ra tình trạng giật như vậy. máy e xài rom ship sense 4.1 :(

kutamitsu

các bác cho e hỏi cái, em one X của e hiện giờ có tình trạng là khi xem video hay nghe nhạc hình thì nó có tình trạng giật giật giống như bị đơ áh. Không biết là bị j` nữa, nhưng mà khi xem bằng Mobo video player pro thì lại ko bị. Còn lúc nghe nhạc mp3 lúc mới chơi game xong máy nóng thì nó cũng xảy ra tình trạng giật như vậy. máy e xài rom ship sense 4.1 :(

Khuyên bạn ko nên xài romship, máy nóng hao pin

takaru

mèng ơi , không thẻ chụi được nữa rồi . when when when ? JB ơi .

Có ai có thông tin về JB cho One X xin chia sẻ với . Chứ em muốn ném điện thoại đi lắm rồi

minhlc1958

Active Member
mèng ơi , không thẻ chụi được nữa rồi . when when when ? JB ơi .

Có ai có thông tin về JB cho One X xin chia sẻ với . Chứ em muốn ném điện thoại đi lắm rồi

Buồn ơi là buồn!!!!!!!:(

hoanbeck

Mie thời buổi cạnh tranh thế này mà mấy ông HTC làm ăn càng ngày càng chán, mất hết niềm tin của khách, thảo nào lỗ nhiều thế.

Thông báo update từ hôm 26/10 rồi lại bảo phải fix lỗi đến cuối tháng 11, mie thà đừng thông báo tập trung làm chuẩn update cùng lúc luôn cho rồi, cứ tỏ ra nguy hiểm làm gì mệt mỏi bà con ra 8-|

KimUyLong

. ..

_ Số làm em sắp bị cưỡng bức phải chia tay em OnE x các bác ạk. Mai là phải tiễn em nó lên đường rồi. Tiếc đứt cả ruột :((

_ Lúc còn OnE x thì lót dép ngồi chờ JB dài cổ. Giờ tiễn đi rồi lại tiết tục lót dép chờ HTC J. ..cơ mà không biết chờ nổi không đây :((

takaru

Cái này thì em vẫn phải đợi . One X hiện tại chẳng thua kém gì e nào đâu . có chăng là chưa có JB thôi . a e đừng lẵng phí quá nhé .

KimUyLong

. ..

Cái này thì em vẫn phải đợi . One X hiện tại chẳng thua kém gì e nào đâu . có chăng là chưa có JB thôi . a e đừng lẵng phí quá nhé .

Đâu phải là em sài chán rồi bán hay là bán ra gom lúa ngồi chờ đâu :((
One X có thể nói là càng dùng càng thích. Cầm trên tay có thể nói đẹp hơn cái "cảm hứng từ thiên nhiên" nhiều. Ai ham quảng cáo mà mua ss nhiều thì em không biết. Chỉ biết chổ em có hơn 7 người rủ nhau mua "cảm hứng thiên nhiên" cả có bút và không bút. Chưa được 3 tháng thì bọn nó bảo chán rồi thi nhau bán sạch cả rồi, trong khi em và 2 đứa bạn đang dùng x, dhd và 3d thì càng dùng càng phê :(