• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

kenu97

E thấy nhiều bác bức xúc về việc lâu có JB quá nhỉ, thậm chí muốn ném máy vứt máy :)) chắc spam chứ nhỉ.
JB cũng chỉ là 1 trải nghiệm nâng cấp chứ ko có gì khác biệt lắm. Cá nhân em ko háo hức lắm, nếu bg đc up lên thì e cũng rất vui để trải nghiệm nhg chả thất vọng lắm khi chưa có.
Với các tính năng/ hiệu suất và các rom cook như hiện nay e vẫn hài lòng. Chả có gì sốt ruột cả.
JB ra bản ship nghịch đc vài hôm lại chán, lại mong mỏi lại chờ các chiên gia xào nấu, giả sử có lâu lâu tí thì lại có người cằn nhằn " sao mãi ko có cook của JB nhỉ"
:))
thôi thì e cứ tự sướng với Viper 2.2 chờ bao giờ có các nâng cấp thì...tính tiếp.

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Các bác cho em hỏi tí máy em đang OS 1.29.707.11 bây giờ em up bản OS: 2.17.707.3 có được không, có bị treo khởi động không ạ....

minhlc1958

Active Member
Các bác cho em hỏi tí máy em đang OS 1.29.707.11 bây giờ em up bản OS: 2.17.707.3 có được không, có bị treo khởi động không ạ....

Được bạn à không vấn đề gì đâu bạn nhớ nếu bạn đã unlock thì phải relock lại rồi up nhé

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Được bạn à không vấn đề gì đâu bạn nhớ nếu bạn đã unlock thì phải relock lại rồi up nhé

Vậy nếu mình update trực tiếp qua OTA thì có phải relock lại không ạ????? em gà món này quá, mà bác ơi máy em pin tụt như uống bia vậy, có bản rom nào pin tốt hơn bác chỉ em cái, cảm ơn bác!

venusian

Moderator
Vậy nếu mình update trực tiếp qua OTA thì có phải relock lại không ạ????? em gà món này quá, mà bác ơi máy em pin tụt như uống bia vậy, có bản rom nào pin tốt hơn bác chỉ em cái, cảm ơn bác!

Rom Cook cho One X cũng nhiều. Bạn có thể tự cảm nhận đc.
Bạn phải Relock lại thì mới updata qua OTA hay up ROm Ship đc.

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Các cao thủ cho em hỏi là âm lượng cuộc gọi nó luôn mặc định ở mức max, mình có thể đặt mặc định ở 50% không?

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Các bác giúp em với, máy em mới mua sạc được lần thứ 2 mà sao pin vẫn tụt như mất cắp :(:)((, cái này do máy hay phần mềm với ạ, có gì còn đòi bảo hành, chán quá cơ :(:)(:)(:)((

Các cao thủ cho em hỏi là âm lượng cuộc gọi nó luôn mặc định ở mức max, mình có thể đặt mặc định ở 50% không?
Bạn chỉ giảm âm lượng khi bắt đầu gọi hay nghe cuộc gọi bằng Volume Down nhé.

Các bác giúp em với, máy em mới mua sạc được lần thứ 2 mà sao pin vẫn tụt như mất cắp :(:)((, cái này do máy hay phần mềm với ạ, có gì còn đòi bảo hành, chán quá cơ :(:)(:)(:)((
Máy bạn đang dùng Ship Rom hay rom cook?

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Bạn chỉ giảm âm lượng khi bắt đầu gọi hay nghe cuộc gọi bằng Volume Down nhé.

Máy bạn đang dùng Ship Rom hay rom cook?

Dạ em đang dùng Ship Rom, vì máy mới mua hôm qua nên em chưa test được Rom khác, bác đã thử qua bản Rom cook nào pin ổn hơn chỉ cho em cái để em thử ạ!!!!!

Dạ em đang dùng Ship Rom, vì máy mới mua hôm qua nên em chưa test được Rom khác, bác đã thử qua bản Rom cook nào pin ổn hơn chỉ cho em cái để em thử ạ!!!!!
Bạn thử update lên bản Ship Rom mới nhất qua OTA xem pin có khá hơn không nhé.

venusian

Moderator

Em đã update rồi bác ạ, không hơn gi mới chết chứ. Thanks bác!!!

Đa phần máy mới thì thường nóng và tụt pin nhanh. Bạn cứ dùng xạc cẩn thận khoảng 1 tháng là nó ổn định pin đấy.
Mình dùng 2 đời One X rồi đều như thế cả.

congtien_1407

Ai bít cách ktra loai panel ko,chỉ mình với.m mới mua HOX dc mấy ngày,tư nhiên màn hình jo bị ngà vàng.địnhđem đổi mà ko bít cách test.nghe nói có 2 loại panel,loại trắng sáng,1 loại bị ngã vàng.ai bít jup mình với.thanks...

venusian

Moderator
Ai bít cách ktra loai panel ko,chỉ mình với.m mới mua HOX dc mấy ngày,tư nhiên màn hình jo bị ngà vàng.địnhđem đổi mà ko bít cách test.nghe nói có 2 loại panel,loại trắng sáng,1 loại bị ngã vàng.ai bít jup mình với.thanks...

panel thì mình chưa biết nhưng One X 10 con thì tới 9 con bị lỗi vàng màn hình.
Bạn phải kiểm tra thật kĩ lúc mua. Nếu màn hình bị ngả vàng không đều, chỗ vàng chỗ trắng thì nên mang đi đổi con khác đi

elnos

Anh em cho mình hỏi
Chiếc One X của mình là bản HTC_621, bản TW
Hiện tại như bên xda forum ( http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1957376 ) thì họ đã có fw chính thức cho việc update lên 4.1 Jelly Bean.

Nhưng trong đó có ghi là " firmware.zip with hboot 1.33 "
Trong khi máy mình hiện tại là hboot 1.31

Vậy h mình phải làm thế nào để update được lên JB?

Trước do mình không để ý nên đã từng update như bình thường, và sau đó bị đơ máy ở màn hình khởi động, rất lâu sau mới vào được thì mất bộ nhớ, sim k nhận này nọ

Mang ra cellphones thì họ nói rằng bản cho 621 đó chỉ là bản cook chứ chưa có bản chính thức, và cũng đã phải nhờ họ up lại hộ rom stock

Nhưng mấy hôm nay có thấy anh em trong diễn đàn bảo là bản 621 có update chính thức rồi.

Mình đang khá băn khoăn không biết thế nào, mong sớm nhận được sự giúp đỡ từ mọi người và các mod :d

venusian

Moderator
Anh em cho mình hỏi
Chiếc One X của mình là bản HTC_621, bản TW
Hiện tại như bên xda forum ( http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1957376 ) thì họ đã có fw chính thức cho việc update lên 4.1 Jelly Bean.

Nhưng trong đó có ghi là " firmware.zip with hboot 1.33 "
Trong khi máy mình hiện tại là hboot 1.31

Vậy h mình phải làm thế nào để update được lên JB?

Trước do mình không để ý nên đã từng update như bình thường, và sau đó bị đơ máy ở màn hình khởi động, rất lâu sau mới vào được thì mất bộ nhớ, sim k nhận này nọ

Mang ra cellphones thì họ nói rằng bản cho 621 đó chỉ là bản cook chứ chưa có bản chính thức, và cũng đã phải nhờ họ up lại hộ rom stock

Nhưng mấy hôm nay có thấy anh em trong diễn đàn bảo là bản 621 có update chính thức rồi.

Mình đang khá băn khoăn không biết thế nào, mong sớm nhận được sự giúp đỡ từ mọi người và các mod :d

Nếu máy bạn có Rom chính thức 4.1 rồi thì Relock lại uo về Rom Ship cảu máy sau đó chờ cập nhật OTA thôi

doquangduc

Well-Known Member
panel thì mình chưa biết nhưng One X 10 con thì tới 9 con bị lỗi vàng màn hình.
Bạn phải kiểm tra thật kĩ lúc mua. Nếu màn hình bị ngả vàng không đều, chỗ vàng chỗ trắng thì nên mang đi đổi con khác đi

Híc, Giờ kiểm tra như nào Mão. Mà At & T up Rom như nào nhỉ, quất Rom QT vào được không ta.

doquangduc

Well-Known Member
Anh xem một hình màu trắng hay có thể dùng ứng dụng test màn hình như Screen Test này chẳng hạn.

Anh úp rom QT vào thì báo lỗi CID ngay. Anh chỉ Unlock Bootloader, cài Recovery và úp được rom cook thôi.

Nếu màn hình không trắng hoàn toàn và ngả vàng là lỗi phải không Dũng