• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

dinhanh2009

help

Máy mình tự nhiên từ hôm qua đến h màn hình đen thui,ấn nut power thì chỉ sáng có 3 nút cảm ứng,nếu dùng máy sấy cho nóng lên thì màn hình lại bình thường,được tí lại tắt ngúm,có ai biết nó bị bệnh j ko ah

M

minhtungml29

Guest
Máy mình tự nhiên từ hôm qua đến h màn hình đen thui,ấn nut power thì chỉ sáng có 3 nút cảm ứng,nếu dùng máy sấy cho nóng lên thì màn hình lại bình thường,được tí lại tắt ngúm,có ai biết nó bị bệnh j ko ah
Máy có đầy pin không bạn ơi? bệnh lạ quá, bảo hành thôi:|

Máy HTC One X của mình không hiểu sao bị 1 vùng màu hơi xanh xanh lá cây rất nhạt ở góc dưới gần chỗ nút cảm ứng recent apps ý, các vùng khác thì trắng sáng đặc trưng của super LCD riêng vùng này lại ám xanh mờ mờ như kiểu super amoled ý, để ý sẽ thấy, bán kính của ám xanh là 1,2 cm tâm là góc đấy... Các bro cho ý kiến ạ!!!
Lót dép ngồi hóng cao kiến ^^

venusian

Moderator
Máy HTC One X của mình không hiểu sao bị 1 vùng màu hơi xanh xanh lá cây rất nhạt ở góc dưới gần chỗ nút cảm ứng recent apps ý, các vùng khác thì trắng sáng đặc trưng của super LCD riêng vùng này lại ám xanh mờ mờ như kiểu super amoled ý, để ý sẽ thấy, bán kính của ám xanh là 1,2 cm tâm là góc đấy... Các bro cho ý kiến ạ!!!
Lót dép ngồi hóng cao kiến ^^

Sống chung với lũ đấy là cao kiến của mình. 10 con 1X thì phải tới 7 con bị lỗi màn hình. Máy mình cũng bị một điểm vàng to bằng cái đầu đũa ở dưới góc màn hình. Mang ra chỗ mua thì chúng nó giải thích là máy nóng quá nên màn hình nó ko chịu đc. Nghe cũng có lý. Máy mình hồi mới mua lúc nào cũng gần 50 độ. :(

minhlc1958

Active Member
Sống chung với lũ đấy là cao kiến của mình. 10 con 1X thì phải tới 7 con bị lỗi màn hình. Máy mình cũng bị một điểm vàng to bằng cái đầu đũa ở dưới góc màn hình. Mang ra chỗ mua thì chúng nó giải thích là máy nóng quá nên màn hình nó ko chịu đc. Nghe cũng có lý. Máy mình hồi mới mua lúc nào cũng gần 50 độ. :(

Hi vậy là mình may hơn các bạn, có khi test rom máy nóng tưởng chừng như dùng làm bàn là được mà vẫn chưa thấy hiện tượng đó

venusian

Moderator
Hi vậy là mình may hơn các bạn, có khi test rom máy nóng tưởng chừng như dùng làm bàn là được mà vẫn chưa thấy hiện tượng đó

À. Em cũng giống anh. Ngày truớc lúc mới mua máy. Em cũng tự build Rom cho mình dùng. Nên ngày nào cũng up gần chục lần. Giờ em bận lên luời chẳng làm nữa. Mới bỏ con máy cũ bị lỗi màn hình đi. Hi vọng con mới này ko sao ạ. :)

minhlc1958

Active Member
À. Em cũng giống anh. Ngày truớc lúc mới mua máy. Em cũng tự build Rom cho mình dùng. Nên ngày nào cũng up gần chục lần. Giờ em bận lên luời chẳng làm nữa. Mới bỏ con máy cũ bị lỗi màn hình đi. Hi vọng con mới này ko sao ạ. :)
Chúc may mắn

snipervn

Sau 4 năm vật vã cùng em HD2 với đủ các thể loại Roms, tweaks, mods... giờ mới chia tay em ấy để đến với HOX, còn nhiều bỡ ngỡ mong các cao thủ chỉ giáo thêm ạ.
Xin trợ giúp đầu tiên :
Máy chạy ship Rom, unlocked, rooted -> relocked -> up OTA lên 2.17.707.3 (CID_044) -> unlocked -> rooted -> bàn phím số gọi điện (dialer) mất chức năng tìm contact bắng ký tự đầu (smart dialing kiểu T9). Mình thử factory reset nhưng vấn không khắc phục được.
Xin các bác chỉ giáo làm sao để phục hồi tính năng này ạ, phục hồi ấy ạ chứ không phải là dùng 3rd party dialer ạ.
Cảm ơn các bác ạ.

venusian

Moderator
Sau 4 năm vật vã cùng em HD2 với đủ các thể loại Roms, tweaks, mods... giờ mới chia tay em ấy để đến với HOX, còn nhiều bỡ ngỡ mong các cao thủ chỉ giáo thêm ạ.
Xin trợ giúp đầu tiên :
Máy chạy ship Rom, unlocked, rooted -> relocked -> up OTA lên 2.17.707.3 (CID_044) -> unlocked -> rooted -> bàn phím số gọi điện (dialer) mất chức năng tìm contact bắng ký tự đầu (smart dialing kiểu T9). Mình thử factory reset nhưng vấn không khắc phục được.
Xin các bác chỉ giáo làm sao để phục hồi tính năng này ạ, phục hồi ấy ạ chứ không phải là dùng 3rd party dialer ạ.
Cảm ơn các bác ạ.

Bạn đang dùng rom Ship cộng với việc đã Factory Reset lại thì cái bàn phím của bạn ko lỗi gì cả.
Mình nghĩ vấn đề của bạn ở đây là do tên danh bạ của bạn viết ằng ngôn ngữ tiếng việt nên nó ko tìm đc.
Vd: mình có cái danh bạ lưu là " Chị Huơng Đông"
Khi mình nhấn 243 thì nó ko tìm đc. Sửa lại thành "Chị Huơng Dông" thi nó lại tìm đc.

snipervn

Bạn đang dùng rom Ship cộng với việc đã Factory Reset lại thì cái bàn phím của bạn ko lỗi gì cả.
Mình nghĩ vấn đề của bạn ở đây là do tên danh bạ của bạn viết ằng ngôn ngữ tiếng việt nên nó ko tìm đc.
Vd: mình có cái danh bạ lưu là " Chị Huơng Đông"
Khi mình nhấn 243 thì nó ko tìm đc. Sửa lại thành "Chị Huơng Dông" thi nó lại tìm đc.

Dạ, cảm ơn bác đã chỉ bảo nhưng thực tình là mình cũng tọc tạch suốt từ thời HD Touch Blackstone đến HD2 và mới sang One X nên từ xưa đã có thói quen không dùng tiếng việt có dấu trong danh bạ để tránh những rắc rối khi chuyển từ máy này sang máy khác, rom này sang rom khác.
Cụ thể là contact chỉ duy nhất là ANH thì dù có type 264 nó cũng không gì hết ạ. Mình đang lo đây là một dạng bug của bản Rom ship 2.17 vì bản 1.29 không bị lỗi này. Cũng vì thế mà muốn nhờ các cao thủ check giúp xem và hướng xử lý thế nào.

(hì, máy mới mình thường dùng rom ship một thời gian để cảm nhận và test những cái hay cái dở của nó trước khi up rom cook và cũng thường là để chờ các bản room cook sau này hoàn thiện hơn).

kutamitsu

lạ nhỉ mình chưa thấy con nào của mình và bạn bè mình dính lỗi màn hình. và máy ko chơi game thì ko bị nóng đâu (chơi game thì máy nào cũng nóng thôi). À có một máy của thằng em mua hàng Cty ngay đợt đầu tiên (màu đen) bị dính lỗi rung màn hình, màn hình bị rung rung rất khó chịu.

snipervn

Xin trợ giúp đầu tiên :
Cảm ơn các bác ạ.

Cảm ơn các đã đọc bài, cảm ơn Venusia đã comment và gợi ý một trong những nguyên nhân có thể gây ra bug trên.

Mình chưa tìm ra nguyên nhân nhưng cũng may mắn đã tìm ra giải pháp :D, cụ thể:

Backup --> Full wipe --> relock --> up lại ROM TỪ PC BẰNG FILE ROM.EXE --> unlock bootloader --> Root --> Chức năng Smart Dial đã hoạt động hoàn hảo trở lại.

Mình không biết tại sao nhưng theo mình dự đoán, up ROM qua OTA không thực sự hoàn toàn wipe hết hệ thống, một số code của bản Rom mới có thể xung đột với code của bản Rom cũ và gây ra một số bugs nhỏ nhỏ. Đó chỉ là phỏng đoán, nếu có thời gian xin nhờ các cao thủ tìm hiểu thêm để làm rõ nguyên nhân.

Thanks.

snipervn

Các vụ màn hình bị điểm vàng, màu bị trội tông vàng.... mình thấy bên XDA bàn tán khá nhiều. Họ có nói về việc có hai loại panel sử dụng ở HOX (confirmed) và cá nhân mình đã gặp vụ này.
Mua con thứ nhất, màn hình vàng chóe, ảnh phong cảnh cây cối xanh lét rất chuối, mặt người thì vàng ệch như bị viêm gan, mỏ thì hồng rực lên như bị sốt. Sau nửa ngày nghịch và sạc, góc dưới bên trái có một đám vàng (nhìn kỹ mới thấy). Con này không biết CID gì nhưng Rom gốc có mỗi 3 ngôn ngữ để chọn là tiếng Anh, tiếng trung và một tiếng gì đó, app trong Rom gốc có cái weibo chết tiệt. Vì lỗi điểm vàng, mình đem đổi.
Cái được đổi thứ 2 (check rất cẩn thận bằng đủ loại *#). Màn hình vẫn khá sáng nhưng hiển thị màu khá trung thực, đặt brightness tầm 30-40 thì màu sắc rất ổn. Chiếc thứ 2 là bản Asia WWE, CID_044, app bên trong thấy toàn phần mềm support cho Singapore (singtell và các phần mềm gọi điện tiết kiệm của Singapore). Kiểm tra recovery_klog.txt cho ra panel_id = 4940014.

Các bác check thử xem cái vụ panel_id: 294000f là màn hình sáng vàng và panel_id: 4940014 là sáng trắng có đúng không ạ?

Link tranh luận bên XDA:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1624418
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=26408110&postcount=3799

xuanchien

giúp one x về rom gốc

máy em mua lại thì dang dùng rom cook. em kiểm tra cid thì là 044. vậy em phải up bản nào để về rom ship ạ.trong máy đang dùng rom cook viperx 2.2.1. baseband 2.1204.135.20. phiên bản xây dưng 2.17.401.2.thankkkkkkk

máy em mua lại thì dang dùng rom cook. em kiểm tra cid thì là 044. vậy em phải up bản nào để về rom ship ạ.trong máy đang dùng rom cook viperx 2.2.1. baseband 2.1204.135.20. phiên bản xây dưng 2.17.401.2.thankkkkkkk
Máy bạn có CID HTC_044 thì thuộc Khu vực Châu Á (ASIA), bạn úp bản rom Ship Asia là được. Bạn sang topic này tải rom nhé.

4/ ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_2.17.707.3_Radio _2.1204.135.20 (Asia):
Phiên bản cập nhật ROM của HTC dành cho HTC ONE X, ngôn ngữ WWE, máy khu vực Châu Á.
- Radio: 2.1204.135.20

xuanchien

sao mình up bản này toàn báo lỗi 130.
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_SEA_WWE_1.29.728.12_Radio_1.1204.105.14

xuanchien

để mình thử xem vì tra cid lai báo là phải up bản có duôi SEA.có chác đc ko bạn.thannkkkkk

để mình thử xem vì tra cid lai báo là phải up bản có duôi SEA.có chác đc ko bạn.thannkkkkk
Bạn chú ý thông số version của bản rom trong máy là .707. vì vậy bạn phải úp bản Ship Rom cũng có thông số version tương ứng nhé.

xuanchien

vì mua về là dang chạy rom cook nên mình ko biết là xuất sứ o đâu cả.chỉ biết cid 044.mà mình tra trên forum thì bảo 044 thì up bản
RUU_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_SEA_WWE_1.29.728.12_Radio_1.1204.105.14