• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

tinh_la_gi

Administrator
Em cũng từ Evo chuẩn bị chuyển hẳn sang. Đáng nhẽ mọi chuyện xong hết rồi nhưng hôm đi xem máy ở Pico, xem 2 chú đều dính lỗi màn hình vàng nên thất vọng với siêu phẩm, định ko mua nữa. Máy hôm nay qua đây đọc thấy rực quá nên ko kiềm chế được các bác ah!
Bửa giờ chưa gặp cây nào vàng màn hình gặp thường xuyên ở dòng Xperia S

venusian

Moderator
Bửa giờ chưa gặp cây nào vàng màn hình gặp thường xuyên ở dòng Xperia S

One X dính lỗi màn hình vàng nhiều anh ạ.
Bản thân em đã thấy mấy con bị liền :D

bác venusian hôm nào rảnh đi uống cafe đi e học hỏi chút kinh nghiêm

MC cũng nhiều người tham gia Pdaviet nhỉ. :D, đã PM cho bạn rồi đấy.

modbibi

One X dính lỗi màn hình vàng nhiều anh ạ.
Bản thân em đã thấy mấy con bị liền :D

làm sao để test màn hình vàng ta...đang chuẩn bị rước e nó, tìm hiểu thấy có mấy máy dính lỗi màn hình nên còn hơi lo lắng :).anh em có kinh nghiệm chỉ mình test để cưới đc e đẹp từ trong ra ngoài cái nào

Last edited by a moderator:

takaru

Nếu mình không nhầm thì khi bạn khởi động thì cái nền HTC nó trắng . Bị vàng thì bạn sẽ thấy nó không được trắng lắm . ko biết có đúng không

sheva2202

làm sao để test màn hình vàng ta...đang chuẩn bị rước e nó, tìm hiểu thấy có mấy máy dính lỗi màn hình nên còn hơi lo lắng :).anh em có kinh nghiệm chỉ mình test để cưới đc e đẹp từ trong ra ngoài cái nào
màn hình vàng là lỗi rom thôi mà bạn. up rom cook là ngon lành cành đào :D

tinh_la_gi

Administrator
TLG chưa gặp em One X nào bị vàng màn hình, chứ theo đúng thuật ngữ "vàng màn hình" của Xperia S thì dù bạn có up cháy Flash cũng ko tác dụng :D

Trên Xperia S nếu dính lổi vàng màn hình thì khi duyệt web vào các trang có nền Trắng ví dụ Google :D sẽ thấy vệt vàng vàng này ngay ... ;;)

venusian

Moderator

Tải ứng dụng FlashLight HD LED ở đây về: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-(UP-v1-3-2)&p=2112808&viewfull=1#post2112808
Cài đặt và bật chế độ màn hình sáng lên. Để ở ánh sáng màu trắng. Bạn sẽ phát hiện ra màn hình bị vàng không. Nhìn kĩ nhé, nó thường bị ở phần trên của màn hình.

Up Rom không hết đc đâu.

sheva2202

TLG chưa gặp em One X nào bị vàng màn hình, chứ theo đúng thuật ngữ "vàng màn hình" của Xperia S thì dù bạn có up cháy Flash cũng ko tác dụng :D

Trên Xperia S nếu dính lổi vàng màn hình thì khi duyệt web vào các trang có nền Trắng ví dụ Google :D sẽ thấy vệt vàng vàng này ngay ... ;;)
bạn e có 1 con bị thế, update lên hay xài rom cook là hết thấy lỗi đó àh a ^^

modbibi

thanks các bác nhìu...đang cố gắng để rước em nó về chung vui với cả nhà :D

tinh_la_gi

Administrator
bạn e có 1 con bị thế, update lên hay xài rom cook là hết thấy lỗi đó àh a ^^
Thế là bạn ấy wa "hên" :D
Các bản rom sau này mà ko kiểm xoát được nhiệt độ của One X thì chắc máy sẽ đánh mất niềm tin người dùng ... vì dùng tầm 20p (install từ pc + install từ google store) thì máy nóng cực ! chạm tay vào camera cứ tưởng cầm nhầm ly trà (uống trà đạo) X_X

Thế là bạn ấy wa "hên" :D
Các bản rom sau này mà ko kiểm xoát được nhiệt độ của One X thì chắc máy sẽ đánh mất niềm tin người dùng ... vì dùng tầm 20p (install từ pc + install từ google store) thì máy nóng cực ! chạm tay vào camera cứ tưởng cầm nhầm ly trà (uống trà đạo) X_X
Quả là có đôi chút thất vọng với HTC...X_X Một sản phẩm "đỉnh của đỉnh" mà lại có nhiều lỗi như vậy...:(

ReichMann

Có vấn đề mún hỏi các bác: Mình mới có bé One S mua ở Đức.Xài thì ngon lành, rất thích.Nhưng giờ muốn root máy.Mà muốn root thì phải unlock Bootloader theo cách của HTC. Nghe nói nếu đã unlock bootloader thì ko được bảo hành nữa phải ko? Bác nào biết cm nhiệt tình giùm nhá

hanoiwap

Super V.I.P
Máy nóng không phải là lỗi của OneX. Khi chưa quyết định mua máy, người dùng nên quan tâm đến đặc điểm của máy:chíp 4.nhân, màn hình rộng và phân giải cao. Đương nhiên tiêu thụ nhiều năng lượng. Do đó máy nóng là tất yếu. Tôi thường bàn với @caothanhhai và chê OneX trước khi quyết định mua (+10tr sau khi bán Evo3D). Tuy nhiên vẫn mua vì...biết dùng máy nào bây giờ?

Có vấn đề mún hỏi các bác: Mình mới có bé One S mua ở Đức.Xài thì ngon lành, rất thích.Nhưng giờ muốn root máy.Mà muốn root thì phải unlock Bootloader theo cách của HTC. Nghe nói nếu đã unlock bootloader thì ko được bảo hành nữa phải ko? Bác nào biết cm nhiệt tình giùm nhá
Muốn Root máy thì bạn phải Unlock Bootloader bằng HTC DEV sau đó cài Recovery và Root máy. Đương nhiên khi Root máy sẽ bị mất quyền bảo hành rồi.

Máy nóng không phải là lỗi của OneX. Khi chưa quyết định mua máy, người dùng nên quan tâm đến đặc điểm của máy:chíp 4.nhân, màn hình rộng và phân giải cao. Đương nhiên tiêu thụ nhiều năng lượng. Do đó máy nóng là tất yếu. Tôi thường bàn với @caothanhhai và chê OneX trước khi quyết định mua (+10tr sau khi bán Evo3D). Tuy nhiên vẫn mua vì...biết dùng máy nào bây giờ?
Nói chung là chỉ có vài nhược điểm đó thôi nên không quan trọng lắm, có máy xài là tốt lắm rồi, cháu đang mơ đây...:D

sonkeu

Em đã up bản revo hd 5.0.0 rất tốt,nhanh,mượt,máy mát hơn nhiều khi onl bằng 3g pin cũng đc cải thiện chut và sạc nhanh hơn.

hanoiwap

Super V.I.P
Em đã up bản revo hd 5.0.0 rất tốt,nhanh,mượt,máy mát hơn nhiều khi onl bằng 3g pin cũng đc cải thiện chut và sạc nhanh hơn.

Nghe nói 1.29 tiết kiệm pin nhưng tôi thấy cũng vậy thôi.
Ít vọc thì lâu hết pin mà thôi.

loitheconon

Các bác cho e hỏi tí,e mới tậu e htc onex,e mới dùng và thấy có hiện tượng cứ mỗi lần vào một ứng dụng nào đó rồi thoát ra màn hình chủ phải đợi rất lâu, mất khoảng 5-6 giây, rất ức chế các bác ah, các bác xem giúp e với, cảm ơn các pro

KimUyLong

. ..

Tuy nhiên vẫn mua vì...biết dùng máy nào bây giờ?
_ Cháu cũng có suy nghĩ giống chú. Thật lòng cháu chẳng muốn đổi E3D. Vì theo cháu thật sự tới giờ trừ cái khoảng quá ít rom ra thì cái gì của em nó cũng tuyệt. Nhưng ngặt nỗi có ông chú kia chào mua em nó giá hời quá, không bán thì lại thấy có lỗi với bản thân. .nên :mad:)
_ Lúc đầu cháu thích Sen XL hơn, vì thích cái độ phân giải 800x480. Nhưng mà thấy box 1x xôm tụ quá, nên theo luôn. ..có lẽ tối hoặc sáng mai hàng về. ..mà kiếm mãi chả thấy Sense 3.5, thích 3.5 hơn là 4 :(

hanoiwap

Super V.I.P
_ Cháu cũng có suy nghĩ giống chú. Thật lòng cháu chẳng muốn đổi E3D. Vì theo cháu thật sự tới giờ trừ cái khoảng quá ít rom ra thì cái gì của em nó cũng tuyệt.

Thực lòng vẫn tiếc Evo3D. Chẳng lẽ mua 1x rồi mà giữ 3d thì hơi thừa.