• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

hanoiwap

Super V.I.P
haiz, thú thật với bác vì em thấy pdaviet khá lớn mạnh nên e post thêm bên đây nhờ hỗ trợ, vì bên tinh tế em đã post rồi mà đợi mãi chẳng bác nào vào giúp hết, nếu bác đã nói thế thì đành vậy, cũng như ko, thôi cảm ơn bác nhá.

Vẫn vậy hà, lúc mới up lên Leedroid sử dụng thì mình thấy pin tương đối thôi, còn lúc làm theo 2 cái link kia xong thì pin tuột hú hồn, vd là sạc full 100% vọc sơ sơ chưa đụng đến app hay game là nó tuốt 1 cách choáng luôn, trung bình gần 5p/1%, mình để bright chế độ auto, còn chỉnh lower thì khá hơn chút đỉnh thôi, buồn ghê

Vẫn đặt auto (tự động) nhưng mức trung bình sẽ thấp hơn. Một cách khác hạ thấp xing nhịp

knonlylove

_ Cháu cũng có suy nghĩ giống chú. Thật lòng cháu chẳng muốn đổi E3D. Vì theo cháu thật sự tới giờ trừ cái khoảng quá ít rom ra thì cái gì của em nó cũng tuyệt. Nhưng ngặt nỗi có ông chú kia chào mua em nó giá hời quá, không bán thì lại thấy có lỗi với bản thân. .nên :mad:)
_ Lúc đầu cháu thích Sen XL hơn, vì thích cái độ phân giải 800x480. Nhưng mà thấy box 1x xôm tụ quá, nên theo luôn. ..có lẽ tối hoặc sáng mai hàng về. ..mà kiếm mãi chả thấy Sense 3.5, thích 3.5 hơn là 4 :(

Thực lòng vẫn tiếc Evo3D. Chẳng lẽ mua 1x rồi mà giữ 3d thì hơi thừa.

EVO 3D ra đi cháu buồn 1 . nhưng ko mua 1X cháu buồn 10 . Đúng là chạy em EVO sướng thật . Pin trâu và nhanh ( Sen XE kém xa )

vâng nghe các bác nói mà em cảm thấy đỡ tủi thân vì em đang xài Evo mà muốn đổi 1X, chắc là em xài evo thêm 1 thời gian nữa thôi.

Last edited by a moderator:

lycuty

Lấy ở Mai nguyên điện thoại tới cửa hàng là nó hẹn tới hẹn lui.:(

loitheconon

Để vào HBOOT thì bạn tắt máy hoàn toàn, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down (phím giảm âm lượng) và đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào vào HBOOT thì nhả phím Volume Down ra.

Ok rùi, thanks bạn nhé,mình phải có gắng tìm hiểu thêm thui,...hic

KimUyLong

_ Mới đang tập tành chơi đùa với 1x, mọi người cho mình hỏi chút, hình như hiện nay trên xda chỉ có rom Revolusion HD là có crt animation thôi phải không !? Mình định up mà thấy nó cần phải up thêm package fw gì đó, hơi ngán. Với lại. ..thèm Sense 3.5 quá, ước gì có một sense 3.5 port cho 1x. ..mà truyền thống cook r trên xda đó giờ toàn đi lên chứ ít khi nào đi ngược xuống. Hơi lo X_X

vâng nghe các bác nói mà em cảm thấy đỡ tủi thân vì em đang xài Evo mà muốn đổi 1X, chắc là em xài evo thêm 1 thời gian nữa thôi.
_ Vừa bán 3d ra thì hôm nay có tin em nó up được 4.0 hoàn chỉnh. Điên cả người :mad:) Với lại one X cũng thật sự không làm bạn thất vọng đâu. Một trải nghiệm đáng tiền.

EVO 3D cũng lắm người lưu luyến quá nhỉ....:D
Thật sự 3D được coi gần như là trùm cuối của dòng 2 nhân, nên trả nghiệm em nó thật sự là khá tuyệt vời :((

tinh_la_gi

Administrator
Apex laucher cũng là 1 lựa chọn tốt nếu ko ưa sense 4 ;;) nhẹ mà lại "giản đơn" nhưng không "đơn giản" (bản pro mới thick nhé ;;))
Anh em chiến ghê quá TLG lèo tèo DHD up tới lui :(( , 1x phá của ngta không hix.hix bao giờ mới cưới 1 em về ko biết nữa

Thanh_Hai85

Mình mới bán e HD2 được 4 củ, tính rước e 1x về mà 9 hãng thì mua ko nổi, tính mua hàng xách tay.....mong các bác tư vấn em nên mua xách tay ở của hàng nào có uy tính và chất lượng tốt...thank các bác nhiều

sheva2202

Mình mới bán e HD2 được 4 củ, tính rước e 1x về mà 9 hãng thì mua ko nổi, tính mua hàng xách tay.....mong các bác tư vấn em nên mua xách tay ở của hàng nào có uy tính và chất lượng tốt...thank các bác nhiều
bạn ở đâu? ra hàng của a Kid mà mua

nhduc_ee

_ Mới đang tập tành chơi đùa với 1x, mọi người cho mình hỏi chút, hình như hiện nay trên xda chỉ có rom Revolusion HD là có crt animation thôi phải không !? Mình định up mà thấy nó cần phải up thêm package fw gì đó, hơi ngán. Với lại. ..thèm Sense 3.5 quá, ước gì có một sense 3.5 port cho 1x. ..mà truyền thống cook r trên xda đó giờ toàn đi lên chứ ít khi nào đi ngược xuống. Hơi lo X_X

:((
mình up luôn ko flash firmwave gì cả,vẫn ngon :D

Thanh_Hai85

Mình ở An Giang.....A Kid là ở đâu, bạn cho địa chỉ lun được ko, giá khoảng bao nhiêu vậy

sheva2202

bạn lên 5s tìm. thấy trên đó nhiều đứa bán cái km theo one x đó bạn.

hoanbeck

Bác nào có apps nào để power off vs restart thay thế phím cứng của em OnẽX không? chứ mỗi lần giữ phím cứng mà cứ cảm giác nó tụt tụt vào trong đau lòng ghê :(

takaru

Bác nào có apps nào để power off vs restart thay thế phím cứng của em OnẽX không? chứ mỗi lần giữ phím cứng mà cứ cảm giác nó tụt tụt vào trong đau lòng ghê :(
Lên Marlet gõ chứ Lock screen là ra hàng tá thôi mà

simboy

Ai đã dùng One X đền nhận thấy một số ứng dụng khi chạy đều không full màn hình do bị 3 chấm nằm bên dưới chiếm đi một góc đáng kể.
Để khắc phục tình trạng này và tận dụng hết màn hình khủng của 1X, tác giả bên diễn đàn XDA đã có chương trình để vô hiệu hoá 3 chấm này đi để trả lại không gian hiển thị trên màn hình. Khi gỡ bỏ 3 chấm này đi thì phím Home hoặc phím Recent sẽ được gán cho phím menu (thay cho menu 3 chấm).

Cách thực hiện như sau:
- Tải file theo đường link này: http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=1014395&d=1334878958, rồi copy vào thẻ nhớ;
- Vào recovery để up giống như Rom;
- Chương trình được viết theo dạng Step by step wizard, bạn cứ nhấn Next đến khi thấy bản hiện ra có 5 option đại loại như sau:

1. Phục hồi về lại ban đầu
2. Gán phím menu bằng cách nhấn và giữ phím Home dành cho Rom 1.28
3. Gán phím menu bằng phím Recent làm phím menu, khi đó phím Recent = nhấn và giữ phím Home, dành cho Rom 1.28
4. Gán phím menu bằng cách nhấn và giữ phím Home dành cho Rom 1.26
5. Gán phím menu bằng phím Recent làm phím menu, khi đó phím Recent = nhấn và giữ phím Home, dành cho Rom 1.26.

- Chọn option mà bạn muốn phù hợp với Rom bạn đang dùng và chọn Next (mình chọn option 3) và nhấn Next và Finish.
- Khởi động lại máy và thưởng thức màn hình full của 1X các bạn nhé.

Do mình không chụp hình lại được nên không có minh hoạ. Hy vọng các bạn sẽ làm được.

Mình làm theo hướng dẫn này, phím recent apps đã chuyển chức năng thành menu nhưng dấu 3 chấm vẫn ko mất, ai biết xin chỉ giáo ạh ?

hanoiwap

Super V.I.P
Mình làm theo hướng dẫn này, phím recent apps đã chuyển chức năng thành menu nhưng dấu 3 chấm vẫn ko mất, ai biết xin chỉ giáo ạh ?

Bạn dùng VnOneX_Update để xóa bỏ 3 dots menu. Chọn Home->Recent

Chỉnh sửa cuối: