• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

venusian

Moderator
Các bác cho e hỏi tí,e mới tậu e htc onex,e mới dùng và thấy có hiện tượng cứ mỗi lần vào một ứng dụng nào đó rồi thoát ra màn hình chủ phải đợi rất lâu, mất khoảng 5-6 giây, rất ức chế các bác ah, các bác xem giúp e với, cảm ơn các pro

Vào Hboot chọn Factory Reset lại máy là đc.
Lúc đầu máy mình cũng bị vậy.

takaru

EVO 3D ra đi cháu buồn 1 . nhưng ko mua 1X cháu buồn 10 . Đúng là chạy em EVO sướng thật . Pin trâu và nhanh ( Sen XE kém xa )

sheva2202

EVO 3D ra đi cháu buồn 1 . nhưng ko mua 1X cháu buồn 10 . Đúng là chạy em EVO sướng thật . Pin trâu và nhanh ( Sen XE kém xa )
ẹc, e thấy sen xe ngon hơn chứ bác, thua mỗi pin thôi mà =,=

takaru

_ Cháu cũng có suy nghĩ giống chú. Thật lòng cháu chẳng muốn đổi E3D. Vì theo cháu thật sự tới giờ trừ cái khoảng quá ít rom ra thì cái gì của em nó cũng tuyệt. Nhưng ngặt nỗi có ông chú kia chào mua em nó giá hời quá, không bán thì lại thấy có lỗi với bản thân. .nên :mad:)
_ Lúc đầu cháu thích Sen XL hơn, vì thích cái độ phân giải 800x480. Nhưng mà thấy box 1x xôm tụ quá, nên theo luôn. ..có lẽ tối hoặc sáng mai hàng về. ..mà kiếm mãi chả thấy Sense 3.5, thích 3.5 hơn là 4 :(

Thực lòng vẫn tiếc Evo3D. Chẳng lẽ mua 1x rồi mà giữ 3d thì hơi thừa.

ẹc, e thấy sen xe ngon hơn chứ bác, thua mỗi pin thôi mà =,=
Bản thử vuốt xem thằng nào nhanh hơn đi . Sen XE chỉ có hơn beat thôi

loitheconon

Vào Hboot chọn Factory Reset lại máy là đc.
Lúc đầu máy mình cũng bị vậy.

Giúp mình thêm chút nữa nhé,máy mình dùng tiếng việt,mình ko hiểu làm thế nào để vào được Hboot/factory, bạn chỉ cách vào cụ thể cho mình nhé,thanks

Last edited by a moderator:
Giúp mình thêm chút nữa nhé,máy mình dùng tiếng việt,mình ko hiểu làm thế nào để vào được Hboot/factory, bạn chỉ cách vào cụ thể cho mình nhé,thanks
Để vào HBOOT thì bạn tắt máy hoàn toàn, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down (phím giảm âm lượng) và đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào vào HBOOT thì nhả phím Volume Down ra.

blackleo85

Cần giúp đỡ về thời lượng pin của One X

Sau 1 thời gian sử dụng mình cảm thấy pin của máy One X có vẻ giảm nhanh quá mà ko biết cách nào để khắc phục, qua tìm hiểu thì mình đã nâng cấp pinbắt máy dùng GPU xử lý hình ảnh cho máy mát hơn, đỡ tốn pin hơn (có 2 link đính kèm). Và ngạc nhiên ở chỗ là ... pin còn tụt nhanh hơn cả lúc chưa làm 2 cái trên nữa, mới vữa sạc full hết còn nhồi thêm 1 chút nữa vậy mà lúc móc ra vọc trung bình tầm 5 phút tuột 1% (xin thưa là mình chỉ vọc vọc xem máy chứ chưa xài 1 app hay game nào). Mong các cao thủ nào biết cách xin chỉ giáo cho, xin đa ta.

P/s: ngoài ra có cái này cho mình hỏi thêm là sao mình cài Call_Recoder_Vi_v1.0.39 (Call recorder Việt hóa) vào mà ko sử dụng đc nhỉ, app này ko support cho One X à ? nếu có xin thêm cái hướng dẫn nhé, thx ^^

venusian

Moderator
Sau 1 thời gian sử dụng mình cảm thấy pin của máy One X có vẻ giảm nhanh quá mà ko biết cách nào để khắc phục, qua tìm hiểu thì mình đã nâng cấp pinbắt máy dùng GPU xử lý hình ảnh cho máy mát hơn, đỡ tốn pin hơn (có 2 link đính kèm). Và ngạc nhiên ở chỗ là ... pin còn tụt nhanh hơn cả lúc chưa làm 2 cái trên nữa, mới vữa sạc full hết còn nhồi thêm 1 chút nữa vậy mà lúc móc ra vọc trung bình tầm 5 phút tuột 1% (xin thưa là mình chỉ vọc vọc xem máy chứ chưa xài 1 app hay game nào). Mong các cao thủ nào biết cách xin chỉ giáo cho, xin đa ta.

P/s: ngoài ra có cái này cho mình hỏi thêm là sao mình cài Call_Recoder_Vi_v1.0.39 (Call recorder Việt hóa) vào mà ko sử dụng đc nhỉ, app này ko support cho One X à ? nếu có xin thêm cái hướng dẫn nhé, thx ^^

Bạn tham khảo bài ở đâu thì bạn nên qua đó hỏi để đc câu trả lời chính xác hơn.

hanoiwap

Super V.I.P

Bạn giảm mức sáng trong chế độ tự động có thể giảm phần nào

KimUyLong

_ Vừa nhận máy hồi trưa, mà phải đi làm luôn không sạc được. Cái cảm giác cầm cục chặng giấy sexy suốt 6 tiếng đồng hồ thật là tra tấn. Cuối cùng cũng bò về nhà mằn vọc các kiểu.
_ Mà cho mình hỏi ngu một tí, nếu lỡ chơi ngu, úp rom bị treo thì làm sao để tắt máy nhỉ :mad:)

hanoiwap

Super V.I.P
_ Vừa nhận máy hồi trưa, mà phải đi làm luôn không sạc được. Cái cảm giác cầm cục chặng giấy sexy suốt 6 tiếng đồng hồ thật là tra tấn. Cuối cùng cũng bò về nhà mằn vọc các kiểu.
_ Mà cho mình hỏi ngu một tí, nếu lỡ chơi ngu, úp rom bị treo thì làm sao để tắt máy nhỉ :mad:)

Nhấn và giữ Power vài giây

KimUyLong

Cháu biết là mọi thiết kế pin liền máy đều có thể tắt máy mọi trường hợp bằng cách giữ power. Mà cháu test trên 1x lại không tắt được nên toát cả mồ hôi.
Tks chú, có gì chút cháu làm lại :D

hanoiwap

Super V.I.P
Cháu biết là mọi thiết kế pin liền máy đều có thể tắt máy mọi trường hợp bằng cách giữ power. Mà cháu test trên 1x lại không tắt được nên toát cả mồ hôi.
Tks chú, có gì chút cháu làm lại :D

Bạn nhấn và giữ đến khi 3 đèn ở 3 phím cảm ứng tắt

blackleo85

haiz, thú thật với bác vì em thấy pdaviet khá lớn mạnh nên e post thêm bên đây nhờ hỗ trợ, vì bên tinh tế em đã post rồi mà đợi mãi chẳng bác nào vào giúp hết, nếu bác đã nói thế thì đành vậy, cũng như ko, thôi cảm ơn bác nhá.

blackleo85

haiz, thú thật với bác vì em thấy pdaviet khá lớn mạnh nên e post thêm bên đây nhờ hỗ trợ, vì bên tinh tế em đã post rồi mà đợi mãi chẳng bác nào vào giúp hết, nếu bác đã nói thế thì đành vậy, cũng như ko, thôi cảm ơn bác nhá.

Vẫn vậy hà, lúc mới up lên Leedroid sử dụng thì mình thấy pin tương đối thôi, còn lúc làm theo 2 cái link kia xong thì pin tuột hú hồn, vd là sạc full 100% vọc sơ sơ chưa đụng đến app hay game là nó tuốt 1 cách choáng luôn, trung bình gần 5p/1%, mình để bright chế độ auto, còn chỉnh lower thì khá hơn chút đỉnh thôi, buồn ghê

blackleo85

Vẫn vậy hà, lúc mới up lên Leedroid sử dụng thì mình thấy pin tương đối thôi, còn lúc làm theo 2 cái link kia xong thì pin tuột hú hồn, vd là sạc full 100% vọc sơ sơ chưa đụng đến app hay game là nó tuốt 1 cách choáng luôn, trung bình gần 5p/1%, mình để bright chế độ auto, còn chỉnh lower thì khá hơn chút đỉnh thôi, buồn ghê