• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH 3G

NhatToai

Super V.I.P
mới mua em touch 3G nhưng ko có cáp,thắc mắc ko biết có xài chung với cap USB mini được ko(cáp dạng moto á)và có chỗ nào bán cáp zin của em nó ko?em đang cần gấp dể uprom lại.hiện giờ toàn tiếng tàu ko xài được :(

Cáp USB(đầu đọc thẻ) xài cũng ok thôi,miễn là còn tốt.

vohoang

Cáp USB(đầu đọc thẻ) xài cũng ok thôi,miễn là còn tốt.

hix vậy sao mình xài cáp USB mini(zin của BB) khi chạy Jade-HardSPL_V5_20R3_232HSPL.exe thì nó báo lỗi error260:connection đổi cáp khác vẫn thế.đổi máy tính cũng báo lỗi y chang.nên ko thẻ uprom được.cứu gấp ~X(

hix vậy sao mình xài cáp USB mini(zin của BB) khi chạy Jade-HardSPL_V5_20R3_232HSPL.exe thì nó báo lỗi error260:connection đổi cáp khác vẫn thế.đổi máy tính cũng báo lỗi y chang.nên ko thẻ uprom được.cứu gấp ~X(
Máy bạn kết nối với PC qua cable vẫn tốt chứ ?

ZongShen

Máy bạn kết nối với PC qua cable vẫn tốt chứ ?

kết nối vẫn bình thường,nhưng ko hiểu sao ko thể chạy được HardSPL.nếu chọn dòng auto thì nó báo lỗi thế này

còn chọn dòng manual thì nó đứng im 0% hoài

phuongth514

kết nối vẫn bình thường,nhưng ko hiểu sao ko thể chạy được HardSPL.nếu chọn dòng auto thì nó báo lỗi thế này

còn chọn dòng manual thì nó đứng im 0% hoài

Vào msconfig và services.msc bỏ hết tường lửa của win và antivirus / sercurities đi, rùi chạy HSPL là ok ngay
(mà chạy HSPL này lắm lúc như ma làm ấy, tui chạy ở nàh mãi không đc, đến chỗ làm dc ngay)
Cáp nào cũng dc nếu Active sync okie

phuongth514

Em đang xài con Touch 3G, Windows Mobile 6.5. Số là em bị hiện tượng rất bực mình. Khi cắm tai nghe vào thì 1 lúc sau máy tự động chạy chuơng trình Voice Command, là chuơng trình gọi bằng giọng nói. Nó hiện lên đã đời xong rồi nó tự call cho số cuối cùng trong History Call. Em định remove nó mà ko thấy nó trong Add and Remove programm. Bác nào giúp em với!

Lỗi làm em chẳng thể nghe nhạc đc bằng tai nghe, mà các bác biết rồi đó, con này loa ngoài khá nhỏ ko thể nghe đc!

Èo, hông ai biết để giúp em sao!

Chắc là giải quyết bằng cách Down OS quá! Ai có bản ROM nguyên bản cúa Touch 3G cho em với!

99.99% lỗi là tại cái cục điều chỉnh volume của earfone rùi, cái nút bấm trên đó bị kẹt

anh2bg

mình xài ola chát mà không thể nao gởi đc hình ảnh, bởi vậy bạn chat cứ nói mình la 2 lúa, nhưng không bít làm sao. Có ai bit giúp mình với.
Măc3 dù đã tải bản ola fx hổ trợ thẻ nhớ rồi đấy nha.:(
mình cũng vậy, không biết có phần mềm nào hỗ trợ không các bác nhỉ?

Last edited by a moderator:

dnmseverest

Hi mọi người, mình đang xài con Dr.Care (mà thực chất là touch 3G) và chạy OS 6.1. Có 1 vấn đề nhỏ là chất lượng âm thanh nghe qua earphone rất chi là tệ (treb thô và bass không có), cho dù đã cài thử 1 số chtrinh trên diễn đàn up lên. Không biết touch 3G của mọi người như thế nào, và ai có cao kiến pls help. Thanks alot!!!

HIx, hình như ko mấy ai vào post này nữa thì phải...

Last edited by a moderator:

dnmseverest

Giờ dòng này cũng ít người dùng mà bạn. Bạn nên thay tai nghe khác xem sao, nhỡ do tai nghe của bạn thì sao..

Uhm, cũng có thể lắm. Nhưng con này không phải chuẩn jack 3.5, giả sử nghe bằng earphone khác thì dùng loại nào là hợp nhất hả bạn?

kkkkbn

A! Có vấn đề này mãi quên giờ mới nhớ ra để hỏi. Tại sao khi mình vào trang chủ HTC để UPDATE, khi điền số SN thấy báo là không đúng. Máy của mình là máy đểu?? Số Imei máy của mình là: 45450302002748301! Nhờ bác nào kiểm tra xem máy này từ đâu nha!

Uhm, cũng có thể lắm. Nhưng con này không phải chuẩn jack 3.5, giả sử nghe bằng earphone khác thì dùng loại nào là hợp nhất hả bạn?
Bạn mua một jack chuyển từ 2.5 ly sang chuẩn 3.5 ly rồi bạn mua tai nghe hàng xịn nghe, đảm bảo ngon lành ngay. Mình có dùng tai nghe theo máy đâu, nghe tệ lắm, mình toàn dùng tai nghe ngoài thôi và rất thích tai nghe của Sony...:p

A! Có vấn đề này mãi quên giờ mới nhớ ra để hỏi. Tại sao khi mình vào trang chủ HTC để UPDATE, khi điền số SN thấy báo là không đúng. Máy của mình là máy đểu?? Số Imei máy của mình là: 45450302002748301! Nhờ bác nào kiểm tra xem máy này từ đâu nha!
Touch 3G có nhiều nhà phân phối là các mạng viễn thông như T-Mobile, Orange,... và HTC cũng phân phối theo từng thị trường khác nhau như Asia (Châu Á), Europe (Châu Âu), East Europe (Đông Âu),... Bạn xác định máy bạn thuộc thị trường nào thì bạn vào trang chủ HTC, ở Seclect Country bạn chọn vùng của máy bạn... Như mình dùng Touch Viva do T-Mobile phân phối thì cũng chịu không download được trên trang HTC...:(

dnmseverest

Bạn mua một jack chuyển từ 2.5 ly sang chuẩn 3.5 ly rồi bạn mua tai nghe hàng xịn nghe, đảm bảo ngon lành ngay. Mình có dùng tai nghe theo máy đâu, nghe tệ lắm, mình toàn dùng tai nghe ngoài thôi và rất thích tai nghe của Sony...:p

Ơ, nhưng mà touch 3g là cổng usb mà bạn :D

popin

em muốn mua 1 con touch 3g mà nghe nói có loại trung quốc nữa, xin mấy a chỉ giáo cách phân biệt, với lai có 1 số con toan tiếng tàu ko là hàng gì vậy, có up rom sang tiếng anh đươc ko vây mấy anh, em gà lắm, mong mấy anh chỉ giáo

PhamHien

em muốn mua 1 con touch 3g mà nghe nói có loại trung quốc nữa, xin mấy a chỉ giáo cách phân biệt, với lai có 1 số con toan tiếng tàu ko là hàng gì vậy, có up rom sang tiếng anh đươc ko vây mấy anh, em gà lắm, mong mấy anh chỉ giáo

- Máy này của hãng HTC, để phân biệt thì bạn cần kiểm tra các logo trên máy, trong máy, hộp, sách, đĩa hướng dẫn, phụ kiện...
- Nếu máy có tiếng Trung có thể chủ nhân đã nạp bản ROM tiếng Trung, hoàn toàn có thể chuyển sang bản ROM ngôn ngữ tiếng Anh hoặc một số ngôn ngữ khác

popin

- Máy này của hãng HTC, để phân biệt thì bạn cần kiểm tra các logo trên máy, trong máy, hộp, sách, đĩa hướng dẫn, phụ kiện...
- Nếu máy có tiếng Trung có thể chủ nhân đã nạp bản ROM tiếng Trung, hoàn toàn có thể chuyển sang bản ROM ngôn ngữ tiếng Anh hoặc một số ngôn ngữ khác

sao em thấy mấy cái TQ nó nhái dàn ngoài y hêt mà, chỉ nhìn bề ngoài em sơ e nhận diện ko được, ngoài cách nhìn bề ngoài còn cách nào nữa ko anh,