• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH 3G

sao em thấy mấy cái TQ nó nhái dàn ngoài y hêt mà, chỉ nhìn bề ngoài em sơ e nhận diện ko được, ngoài cách nhìn bề ngoài còn cách nào nữa ko anh,
Bạn yên tâm khi mua hàng của HTC, không có hàng nhái đâu bạn ạ... Bạn chỉ cần kiểm tra phụ kiện kèm theo, chế độ bảo hành và hình thức bên ngoài của máy, tem VOID,...

popin

Bạn yên tâm khi mua hàng của HTC, không có hàng nhái đâu bạn ạ... Bạn chỉ cần kiểm tra phụ kiện kèm theo, chế độ bảo hành và hình thức bên ngoài của máy, tem VOID,...

mình mua hàng 2nd đó bạn, coi những thứ đó là ok hả bạn, thanks bạn nhiều

gianamnguyen

Xin hỏi các kỹ thuật viên PDAVIET, mình không biết hỏi ở đây có đúng không? Nhưng hỏi đại thôi:
Mình đang xài HTC Touch 3G up romv32 của Bác Phạm Quang, nếu muốn dùng điện thoại hệ điều hành Android thì mình có cách nào chuyển danh bạ từ Touch 3G sang điện thoại hệ điều hành Android không vậy? Nhờ các cao thủ chỉ hộ, nếu được thì sẽ rất tiện, vì danh bạ của mình rất nhiều. Cám ơn nhiều!

guangcheng

HardReset máy touch 3G làm thế nào để lưu lại danh bạ điện thoại.

Đại ca nào giúp em với. mỗi lần em HardReset con touch 3G là lại một lần đi đánh lại danh bạ điện thoại. mà tìm trong máy thì chả thấy phần backup đâu cả. bác nào chỉ em với, thanks :D

NhatToai

Super V.I.P
Đại ca nào giúp em với. mỗi lần em HardReset con touch 3G là lại một lần đi đánh lại danh bạ điện thoại. mà tìm trong máy thì chả thấy phần backup đâu cả. bác nào chỉ em với, thanks :D

Để backup danh bạ có khá nhiều cách,đối với người có dùng PC thì sẽ đồng bộ qua outlook trong Microsoft Office thông qua Active sync.
Còn không thì cứ cài PimBackup vào mà dùng,nên chọn đường dẫn lưu file backup vào thẻ nhớ.
Nếu cần soft này bạn cứ search Google với từ khóa PIMBackup 2.8 là ra.

ThangAcc

Em có con touch 3g đang dùng window mobile 6.1, mà vào setting--> Connection không tìm thấy cái wlan đâu? Máy cũng không thể kết nối được wifi. Có ai biết lỗi này sửa thế nào không xin chỉ giúp. Em cảm ơn

Em có con touch 3g đang dùng window mobile 6.1, mà vào setting--> Connection không tìm thấy cái wlan đâu? Máy cũng không thể kết nối được wifi. Có ai biết lỗi này sửa thế nào không xin chỉ giúp. Em cảm ơn
Bạn vào CommManager để bật Wifi nhé...

ThangAcc

Em vào CommManager rồi nhưng nó không có wifi. Nó chỉ có Data connection nhưng hình như bị disable hay thế nào đó, không thể turn on lên được (Cả on và off đều tối om)

Không hiểu máy của em là bị lỗi rom hay phần cứng bị hỏng nhỉ?

AnhPheCT

Em vào CommManager rồi nhưng nó không có wifi. Nó chỉ có Data connection nhưng hình như bị disable hay thế nào đó, không thể turn on lên được (Cả on và off đều tối om)

Không hiểu máy của em là bị lỗi rom hay phần cứng bị hỏng nhỉ?

Chụp cái hình CommManager gởi lên xem!! Nếu chưa có biểu tượng Wifi thì dùng Advance Config 3.3 thay đổi, Active nó vào CommManager nhé! Cũng có thể Máy đang kết nối GPRS (Data connection), Active Sync đang chạy ngầm nên biểu tượng Wifi bị mờ đi. Thử tắt 2 cái đó rồi bậc wifi lên.

thedung

cho mình hỏi con touch 3g hàng của Dr.care này có up rom của touch 3g binh thường ko hay phải up rom khác,chip con này là 624 thì phải đang định mua nhưng hỏi xem nó có up đc rom của touch 3g bình thường ko đã ,mình cảm ơn

ThangAcc

Hình của máy em đây, các bác giúp em với. Sang bên kia hẻo lánh quá không có ai reply
Cảm ơn các bác.

AnhPheCT

Hình của máy em đây, các bác giúp em với. Sang bên kia hẻo lánh quá không có ai reply
Cảm ơn các bác.

Dùng Advance Config 3.3 Set Icon Wifi ra Comm Manager nhé!! Mở Advance Config 3.3/Menu/More Settings/ Comm Manager, Check vào Icon Wifi nhé!! Muốn dùng được Advance Config, Máy Bạn phải cài .NeCF v2.0 trở lên.

Tải .NetCF ở đây: #11

http://www.pdaviet.net/showthread.php?84981-Các-Ứng-dụng-cập-nhật-từ-Microsoft©-new!!!

ThangAcc

Cảm ơn bác, em enable được cái wifi lên rồi, nhưng không làm sao turn on nó được. Ấn vào nó vẫn cứ off. Các chức năng khác như Bluetooth hay 3G turn on/off bình thường.

Không biết còn phải sửa gì trong setting không? Và em cũng không biết làm thế nào cho nó mất cái chữ E ở trên đi.

NhatToai

Super V.I.P
Cảm ơn bác, em enable được cái wifi lên rồi, nhưng không làm sao turn on nó được. Ấn vào nó vẫn cứ off. Các chức năng khác như Bluetooth hay 3G turn on/off bình thường.

Không biết còn phải sửa gì trong setting không? Và em cũng không biết làm thế nào cho nó mất cái chữ E ở trên đi.

Lỗi trên xuất phát từ ROM và không tương thích với version commanager.
Để ON Wifi bạn vào Start/Settings/Connections/Wifi và chọn vào ô Turn on Wifi
Chữ E (hoặc G) hiện bên cột sóng là để báo hiệu máy và SIM đang dùng GSM band,đó là biểu tượng của GPRS.
Khi nào bạn kích hoạt 3G nó sẽ hiện 3G hoặc H.
Như thế là bình thường thôi,chỉ khi nào E nằm trên cột báo sóng là cho thấy bạn đang dùng GPRS(tuy nhiên với điều kiện SIM đã kích hoạt GPRS)

kkkkbn

Cảm ơn các bác.
Ồ! Theo mình thì đây đâu phải là touch 3g nhỉ? Bạn thử kiểm tra thông số xem sao?

Chỉnh sửa cuối:

ThangAcc

Cảm ơn các bác nhiều, các bác giúp em thật nhiệt tình. Mấy hôm nay em bận phải làm báo cáo hôm nay mới tiếp tục "vọc" con này tiếp được, mong các bác giúp em cho nó kết nối được nha.

1. Trong Start/Settings/Connections/ không có wifi bác ạ, mặc dù em đã chọn cái wifi trong advance config rồi (và cũng hiện lên trong comm manager rồi)

2. Trong comm manager có ô setting, em chọn ở đấy và vào được wifi, tuy nhiên không thể kích chọn turn on wifi được (ấn vào dòng chữ ấy không có tác dụng mặc dù dòng chữ ấy nó xanh)

Trong comm manager em turn on được mọi thứ, trừ wifi - cái quan trọng nhất :((

ecoli

Không hiểu sao gần đây mình chú ý thấy danh bạ trên pda và outlook của windows không giống nhau, mặc dù vẫn synchronize bình thường (trên pda thiếu nhiều contact so với outlook). Mình đang dùng ROM v31 của PhamQuang. Có cách nào khắc phục không? hay có cách nào xoá toàn bộ danh bạ trên pda để sync lại với máy tính không?
Cám ơn các bác!