• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TRINITY

trandaithieugia

có ai biết cách kết nối ppc với pc ko chỉ mình với mình đã tải syn 4.5 về pc rồi mà cắm cáp vô máy pc báo lỗi ai bít xin chỉ giáo nha thanks a lot

Có thể do một số bản Rom bị lỗi kết nối đó bạn. mà PC báo lỗi gì vậy bạn?

levibinhdinh

Thì bạn cứ vào Comm manager mà tắt bật Phone hoặc Airplane Mode vậy.
Trong diễn đàn này thiếu gì PM mà bạn sợ không có file để cài.
[/QUO

trước mình vẫn bật tắt phone bằng cách nhấn vào biểu tượng sóng là ok nhưng tự dưng mấy hôm nay dở chứng ,khi nhấn vào biểu tượng sóng rồi nhấn vào comm manager là nó báo :comm manager doesn't support '3G'... mình không thể khóa sóng tắt wifi dc nên wifi cứ bật hoài tốn pin wa' , bạn bit chỉ mình với nha :-?? thanks bạn trước ha

trời :-/ !!! tắt "sóng" điện thoại thì tắt mà tắt wifi thì tắt - hai cái này có ảnh hưởng gì đâu mà !!!
tắt wifi : vào setting conection/wifi/ turn off thôi !!!!
còn muốn xài máy ở chế độ PDA thì tắt chức năng phone đi !!!
comm manager làm nhanh hơn -

- dùng SPB backup mà để giữ lại dữ liệu !!!
cứ vọc cái máy đi rồi biết thêm !!!!

thanh885

help

các pro ơi help với từ khi up rom cho thằng cht9110 xong mình không tìm thấy thẻ nhớ trong điện thoại để mở lên được ai biết xin chỉ giáo thanks các pro nhiều

levibinhdinh

các pro ơi help với từ khi up rom cho thằng cht9110 xong mình không tìm thấy thẻ nhớ trong điện thoại để mở lên được ai biết xin chỉ giáo thanks các pro nhiều

thẻ nhớ bao nhieu G và up bản ROM bao nhiêu !!!!

Chú ý là rom 5.0 nguyên bản thì không đọc thẻ 4G - từ 6 trở lên mới đọc dc !!!
bạn có thể nói bệnh rõ ràng hơn không - mình thấy bạn cứ help hoài mà không báo "hiếp" như thế nào !!! :D
có bệnh thì thông báo cụ thể bệnh thì mọi người trên này mới có điều kiện mà chuẩn bệnh cho chứ
:-? :-? :-?

thanh885

thẻ nhớ bao nhieu G và up bản ROM bao nhiêu !!!!

Chú ý là rom 5.0 nguyên bản thì không đọc thẻ 4G - từ 6 trở lên mới đọc dc !!!
bạn có thể nói bệnh rõ ràng hơn không - mình thấy bạn cứ help hoài mà không báo "hiếp" như thế nào !!! :D
có bệnh thì thông báo cụ thể bệnh thì mọi người trên này mới có điều kiện mà chuẩn bệnh cho chứ
:-? :-? :-?

vậy giờ mình phải up bản rom khác à ? mình vào explore để tìm thẻ mà không thấy mình mới up rom đêm qua ,up xong vào thẻ để kiếm chương trình chạy thử xem sao mà ko được reset máy cũng ko xong bạn biết chỉ mình với nha
mà mình up bản 6.1 mà sao ko đọc được thẻ vậy bạn?

thẻ 4g bạn ơi

Chỉnh sửa cuối:

levibinhdinh

vậy giờ mình phải up bản rom khác à ? mình vào explore để tìm thẻ mà không thấy mình mới up rom đêm qua ,up xong vào thẻ để kiếm chương trình chạy thử xem sao mà ko được reset máy cũng ko xong bạn biết chỉ mình với nha

bạn up ROM bản nào - cho cái tên - !!!
máy mình xài W6.1 - đọc thẻ 8g luôn !!!

Chỉnh sửa cuối:

thanh885

bạn up ROM bản nào - cho cái tên - !!!
máy mình xài W6.1 - đọc thẻ 8g luôn !!!

mình tải rom (RUU_TRINITY_WM6.1_WWE__ASIA_3.16.YK.P3600I )về và up
bạn có rom nào hay cho mình xin cái để còn đọc thẻ nhớ chứ máy ko có thẻ nhớ bùn ghê đi bạn ơi
bạn cho mình số phone đc ko mình hỏi cho tiện

levibinhdinh

mình tải rom (RUU_TRINITY_WM6.1_WWE__ASIA_3.16.YK.P3600I )về và up
bạn có rom nào hay cho mình xin cái để còn đọc thẻ nhớ chứ máy ko có thẻ nhớ bùn ghê đi bạn ơi

bây giờ mình gởi cho bạn ROM này nha !!!
nhưng bạn đã thư cái thẻ nhớ bằng PC chưa vậy !!!! (trường hợp cái thẻ nó ngủ thì sao)

http://www.mediafire.com/download.php?tfqhtidnm5u

nhớ là làm thủ tục đầu tiên cho cái máy đi nha !!!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=31924

chúc bạn có ROM mới để vọc !!!1 :D

thanh885

bây giờ mình gởi cho bạn ROM này nha !!!
nhưng bạn đã thư cái thẻ nhớ bằng PC chưa vậy !!!! (trường hợp cái thẻ nó ngủ thì sao)

nhớ là làm thủ tục đầu tiên cho cái máy đi nha !!!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=31924

chúc bạn có ROM mới để vọc !!!1 :D

thẻ vẫn còn bạn ơi mà mình vào trang bạn chỉ down về chỉ có mỗi 1 file toàn chữ còn trang kia mình vào ko được bạn ơi

levibinhdinh

thẻ vẫn còn bạn ơi mà mình vào trang bạn chỉ down về chỉ có mỗi 1 file toàn chữ còn trang kia mình vào ko được bạn ơi

bản ROM dành cho bạn (FInixNOver_3.6i_Light.rar (35.43 MB))
khi bạn tại về thì nó có 1 file .nph đây là file cần của bạn - không giải nén nữa - bạn copy cái file này vào cái thư mục (mà bạn đã dùng up rom may bạn hồi tối đó) trong thư mục chứa ROM mà bạn đã up - xóa cái file ........nbh đi và copy cái file mới vào)
còn trang PDAviet là web của nhà mà !!! nếu bạn chưa unlock CID cho máy thì vào đó mà unlock vậy thôi !!!!

khi bạn down về thì up bình thường thôi !!! (nhớ là máy đã unlock CID - sim) , nếu dc thì hard SPL - còn không thì dùng file SSPL mà up !11

nếu còn phân vân nữa thì : nick yahoo : levibinhdinh

Chỉnh sửa cuối:

thanh885

khi bạn tại về thì nó có 1 file .nph đây là file cần của bạn - không giải nén nữa - bạn copy cái file này vào cái thư mục (mà bạn đã dùng up rom may bạn hồi tối đó) trong thư mục chứa ROM mà bạn đã up - xóa cái file ........nbh đi và copy cái file mới vào)
còn trang PDAviet là web của nhà mà !!! nếu bạn chưa unlock CID cho máy thì vào đó mà unlock vậy thôi !!!!

khi bạn down về thì up bình thường thôi !!! (nhớ là máy đã unlock CID - sim) , nếu dc thì hard SPL - còn không thì dùng file SSPL mà up !11

nếu còn phân vân nữa thì : nick yahoo : levibinhdinh[/QUO

vẫn không đọc được thẻ bạn ơi
có phải chạy chương trình gì để dọc thẻ không bạn

thanh885

mình đọc dược thẻ nhớ rồi
cám ơn mọi người nhất là levibinhdinh
thanks a lot

trandaithieugia

mình đọc dược thẻ nhớ rồi
cám ơn mọi người nhất là levibinhdinh
thanks a lot

uh, công nhận là "thằng cha" levibinhdinh nhiệt tình thât. hiiii :D

levibinhdinh

uh, công nhận là "thằng cha" levibinhdinh nhiệt tình thât. hiiii :D[/QUOTE]

rảnh hem !!! hôm nào đi cafe nha !!! :D
- chủ yếu ngồi trên mạng nên có nhiều thời gian -

trandaithieugia

- chủ yếu ngồi trên mạng nên có nhiều thời gian -[/QUOTE]

Vâng! cũng muốn gặp anh vinh lắm. Hôm nào rảnh anh em minh coffe, chỉ giáo em vài chiêu luôn..:D!!!

levibinhdinh

Vâng! cũng muốn gặp anh vinh lắm. Hôm nào rảnh anh em minh coffe, chỉ giáo em vài chiêu luôn..:D!!![/QUOTE]

bữa nào đi thì alo !!! chứ mình thì lúc nào cũng đi được - trừ ban đêm thôi - còn ngày thì vô tư - lúc nào đi thì alo !!!! :D

thanh885

- chủ yếu ngồi trên mạng nên có nhiều thời gian -[/QUOTE]

bạn ơi bản rom này nó lại dở chứng không nhận thẻ nữa rồi bạn ơi có bản rom nào chay mượt nhất không cho mình xin 1 bản đi bạn ơi
nếu dc thanks bạn nhìu ha
mong tin bạn

levibinhdinh

bạn ơi bản rom này nó lại dở chứng không nhận thẻ nữa rồi bạn ơi có bản rom nào chay mượt nhất không cho mình xin 1 bản đi bạn ơi
mong tin bạn[/QUOTE]

có khi không phải do ROM đâu - dòng tri này bị lỗi thẻ - cái này từ lâu rồi - máy mình cũng bị, nhưng mà không bị liên tục - nếu hạn chế lấy nóng thẻ thì xài bình thường mà !!!!
còn bản ROm mà mình gởi cho bạn là bản sạch đó !!!
bạn cứ test thử cái thẻ trên PC - hạn chế rút nóng thẻ thử
khởi động lại - 8-|

thanh885

mong tin bạn

có khi không phải do ROM đâu - dòng tri này bị lỗi thẻ - cái này từ lâu rồi - máy mình cũng bị, nhưng mà không bị liên tục - nếu hạn chế lấy nóng thẻ thì xài bình thường mà !!!!
còn bản ROm mà mình gởi cho bạn là bản sạch đó !!!
bạn cứ test thử cái thẻ trên PC - hạn chế rút nóng thẻ thử
khởi động lại - 8-|[/QUOTE]

uh
mình rút thẻ 2 lần đầu thì bình thường đến lần thứ 3 là nó mất lun không tìm thấy nữa , vậy giờ mình up lại bản rom đó à bạn? up rom giống rom đầu có bị sự cố gì không bạn ? có gì cho mình biết tin với nha có gì tối nay mình up tiếp bạn giúp minh nha thanks bạn nhìu ha và có ai biết thêm xin chỉ giáo giùm cám ơn tất cả mọi người ha

trandaithieugia

Tôi mới dùng PDA lần đầu không biết uprom để chuyển từ tiếng Đức sang tiếng Anh.Ai biết địa chỉ uprom ở HN=D>

Mình cũng mới dùng như bạn nè. không khó đâu bạn ơi. mới mua về được 2 hôm là tiến hành up Rom theo hướng dẫn trong diễn đàn. không phức tạp đâu..Chúc bạn mau có Rom mới xài...:D