• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TRINITY

lecourteline

Trinity bị lỗi!

Chào các bạn,
Mình dùng HTC P3600 hơn 1 năm, thời gian gần đây bị lỗi turnoff tự động và báo hiệu máy đang nạp Pin dù không cắm vào bất kỳ thiết bị nào. Bạn nào biết cách xử lý không giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều.

trandaithieugia

Chào các bạn,
Mình dùng HTC P3600 hơn 1 năm, thời gian gần đây bị lỗi turnoff tự động và báo hiệu máy đang nạp Pin dù không cắm vào bất kỳ thiết bị nào. Bạn nào biết cách xử lý không giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều.

Bạn thử hardreset lại máy xem. nếu không được nữa thì up Rom khác bạn nhé. Rom của Trinity trong diễn đàn khá phong phú mà:D

dangkhoa305

Có ai biết lỗi này kô

Tình hình là mình hard reset con p3600i của mình lại thì sau khi làm các bước yêu cầu thì khi vô được win để cài chương trình thì mình lại kô thấy bộ nhớ máy đâu cả chỉ thấy bộ nhớ thẻ kô thôi. Có ai biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với nhé. Hoặc cao thủ nào rành về dòng trinity này thì cho mình xin số điện thoại để mình học hỏi thêm những cái chưa biết nhé.

PhamHien

Tình hình là mình hard reset con p3600i của mình lại thì sau khi làm các bước yêu cầu thì khi vô được win để cài chương trình thì mình lại kô thấy bộ nhớ máy đâu cả chỉ thấy bộ nhớ thẻ kô thôi. Có ai biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với nhé. Hoặc cao thủ nào rành về dòng trinity này thì cho mình xin số điện thoại để mình học hỏi thêm những cái chưa biết nhé.

Bạn cứ thử chọn bộ nhớ thẻ và cài vào cho chạy đi đã. Sau đó Soft reset rồi kiểm tra lại xem

thanh885

Posted via Mobile Device
không nhất thiết phải tới tiệm up rom đâu bạn ơi. bạn cứ xác định máy bạn thuộc dòng nào. rồi đọc các bài viết hướng dẫn cách up ROM cho dòng máy đó. anh em tren này cũng có nhiều người cũng mới xài PPC thôi mà. những bài hướng dẫn đã rất đầy đủ rồi. có thể tự mình làm dc hết.[/QUOTE

bạn ơi mình up rom 6.5 v53 mà không dược máy chỉ chạy dược 1% là out à có rom nào up cho máy của mình dược không, CHT9110 nếu dược minh cám ơn trước nha

levibinhdinh

[/QUOTE]bạn ơi mình up rom 6.5 v53 mà không dược máy chỉ chạy dược 1% là out à có rom nào up cho máy của mình dược không, CHT9110 nếu dược minh cám ơn trước nha[/QUOTE]

máy của bạn cũng là dòng tri nhưng mà đời sau (Flash ROM 256MB; SDRAM 64MB) - bản 6.5 v53 là dùng cho tri trước (p3600, d810, ...)
nên bạn không up dc cho máy CHT9110 dc !!!

thanh885

bạn ơi mình up rom 6.5 v53 mà không dược máy chỉ chạy dược 1% là out à có rom nào up cho máy của mình dược không, CHT9110 nếu dược minh cám ơn trước nha[/QUOTE]

máy của bạn cũng là dòng tri nhưng mà đời sau (Flash ROM 256MB; SDRAM 64MB) - bản 6.5 v53 là dùng cho tri trước (p3600, d810, ...)
nên bạn không up dc cho máy CHT9110 dc !!![/QUOTE]

uh vậy máy mình up dc rom gì bạn bit ko chỉ mình với, bản rom 6.1 bữa trước bạn cho mình thỉnh thoảng nó ko thèm nhận thẻ nhớ lại phải up rom lại hơi phức tạp, bạn bít rom nào phù hợp chỉ mình với nha, mình cảm ơn bạn trước ha, thanks a lot
mà bạn có thẻ nhớ 8g ko sang nhượng cho mình 1 cái xài cho hoành tráng tí, thank bạn trước nhìu

lecourteline

Bạn thử hardreset lại máy xem. nếu không được nữa thì up Rom khác bạn nhé. Rom của Trinity trong diễn đàn khá phong phú mà:D

Chào bạn,
Mình đã Hardreset nhiều lần, cài rom mới, ngay cả bản gốc của SFR vẫn không hoạt động tốt. Để nằm im ở nhà thì ok, nhưng nếu mang đi la bị lỗi, reset lại máy. Bạn nào biết bị gì kg bày mình với. Cám ơn các ban nhiều

orange_244

Banned
Các bạn cho hỏi với! Mình có văn bản tự soạn trên PC, tiếng Việt có dấu đàng hoàng. Nhưng sau khi copy vào PPC, thì chữ gì là hoắc, đọc không ra luôn. Xin cho hỏi có phần mềm nào để đọc văn bản tiếng Việt trên PPC không? Cài đặt PM này vào thẽ nhớ vẫn được chứ? :mad:)
Thân

Bạn lổi font hệ thống thui mà cài bộ font là ok thui mà cài font dưới đây sau đó SR là oki !chúc vui:D

jundat

Có cách nào để em dễ hiểu hơn hok? Chớ đọc 10 trang mà vẫn như gà mắc tóc, mý bro chỉ dẫn 1 cách cụ thể dùm em chút dc hok, tại em lần đầu cầm trên tay con p3600 nên hơi bỡ ngỡ:(.
Đã vậy, unlock xong dùng đc vài hum lại đòi unlock nữa, em chẳng bik làm sao lun! :((

levibinhdinh

Có cách nào để em dễ hiểu hơn hok? Chớ đọc 10 trang mà vẫn như gà mắc tóc, mý bro chỉ dẫn 1 cách cụ thể dùm em chút dc hok, tại em lần đầu cầm trên tay con p3600 nên hơi bỡ ngỡ:(.
Đã vậy, unlock xong dùng đc vài hum lại đòi unlock nữa, em chẳng bik làm sao lun! :((

add nick : levibinhdinh đi
onl vào buổi tối - hướng dẫn cho !!!

phuonglev

Bác nào có bản Rom gốc cho SFR S300+ thì share cho em với. Em đang muốn downgrade cho bootloader về nguyên bản ban đầu (máy em đã unlock và HardSPL, nhưng màn hình Bootloader cứ hiện lên dòng WLAN ERROR, mặc dù wireless em vẫn dùng bình thường). Không biết dùng Rom gốc của Dopodasia có được không các bác nhỉ?

levibinhdinh

Bác nào có bản Rom gốc cho SFR S300+ thì share cho em với. Em đang muốn downgrade cho bootloader về nguyên bản ban đầu (máy em đã unlock và HardSPL, nhưng màn hình Bootloader cứ hiện lên dòng WLAN ERROR, mặc dù wireless em vẫn dùng bình thường). Không biết dùng Rom gốc của Dopodasia có được không các bác nhỉ?

nhưng mà đã hardSPL rồi thì up ROM gốc cũng đâu có về SPL cũ đâu !!! có khi up bản ROM gốc (2005) nó bị lỗi luôn thì khốn !!!
CÓ BÁC KHI UP LÊN SPL 1.30 thì ko chạy dc rom gốc nữa (có radio) - ko biết sao nữa !!! :-?

phuonglev

nhưng mà đã hardSPL rồi thì up ROM gốc cũng đâu có về SPL cũ đâu !!! có khi up bản ROM gốc (2005) nó bị lỗi luôn thì khốn !!!
CÓ BÁC KHI UP LÊN SPL 1.30 thì ko chạy dc rom gốc nữa (có radio) - ko biết sao nữa !!! :-?

Bác đã lại rom gốc chưa mà bảo là không về được SPL gốc. Rom ship thông thường bao gồm đủ các thành phần IPL, SPL, Radio và OS, với các dòng khác em đã dùng, chỉ cần uprom gốc là máy sẽ về nguyên bản ban đầu. Dòng này qua nghiên cứu thấy nhiều người up rom bi die quá nên hơi run. Dopod của bác thì có cả official rom 6.0, nên yên tâm. Con SFR S300+ này tìm mỏi mắt mà không thấy, có chăng chỉ là OS chứ không có ship rom.

jundat

Máy em bị hư phần cứng bi h hok biết chỗ nào để sửa, mý bro có thể chỉ giúp em chỗ nào uy tin để sửa đc hok? Em đang ở Sài Gòn, thanks các bro nhìu8-|

levibinhdinh

Bác đã lại rom gốc chưa mà bảo là không về được SPL gốc. Rom ship thông thường bao gồm đủ các thành phần IPL, SPL, Radio và OS, với các dòng khác em đã dùng, chỉ cần uprom gốc là máy sẽ về nguyên bản ban đầu. Dòng này qua nghiên cứu thấy nhiều người up rom bi die quá nên hơi run. Dopod của bác thì có cả official rom 6.0, nên yên tâm. Con SFR S300+ này tìm mỏi mắt mà không thấy, có chăng chỉ là OS chứ không có ship rom.

có bác trandaithieugia - khi up spl lên 1.30 - rồi ko chạy dc rom gốc (bản gốc 2005) luôn đó ! có bác đó trên dđ nếu ko tin thi hỏi cho biết -
- nhưng mà máy bác đó nằm ở boot nha (nếu vào win rồi thì vô tư ma up)
tui hay up = sspl thôi (sau nao hard lên 1.30 - thấy có người die bootl rồi nên sợ)
nếu như bác nói down về rom ship thì spl về nguyên gốc - VẬY là phải hard spl tiếp nữa hả !

Posted via Mobile Device

binht611

Lỗi lạ về WiFi của P3600?

xin nhờ các bạn giúp cho wifi con p3600 của mình.
sau 1 thời gian up và sử dụng rom 6.5 cho trinity, mấy hôm trước để ý mỗi khi vào bootloader để up rom thì thấy máy báo dòng chữ đỏ wifi error (lúc trước cũng dùng w6.5 mà không có) xong vẫn up rom và dùng wifi bình thường. hôm nay thử up lại rom gốc xem có sửa được lỗi chữ đỏ không thì giờ không thể dùng wifi được nữa (và không có chữ đỏ nữa). đã up lại w6.5 và rom gốc mấy lần liền, đều không vào được wifi. theo mình nghĩ là không phải do lỗi phần cứng vì lúc trước vẫn dùng được, chỉ từ khi up rom gốc là tịt hẳn. các bác giúp em với:-/. hoặc chí ít thì giúp em mấy câu lệnh trong mtty để e vọc thử xem có sửa được không? thanks nhiều

trandaithieugia

Bạn thử up lai Radio xem bạn. mình cũng nghĩ là ko phải do phần cứng. Chúc bạn thành công nhé

nicole

TRINITY sử dụng một thời gian là bị treo?

Tình hình là em mới mua con Trinity ,bò sim vào sài vài bữa là têo ,chọt reset máy cũng chỉ hiện được màn hình HTC với thông số radio ... . Rồi đứng luôn ,đã bị rất nhiều lần ,để ý thấy cứ như vậy chỉ cần tháo Sim là là bình thường .Nhưng ngay lúc đó gắn Sim lại thì sẽ bị treo như cũ . Đã thử tháo sim và hard reset và gắn Sim thì bình thường ,nhưng mấy bữa sau lại bị treo như cũ .
Đả thử uprom mới 6.5 của bác Quang cũng vẫn bị treo như cũ ,và mỗi lần như vậy tháo SIm ra là lại bình thường . Các bác có cao kiến gì giúp em với . Em định xóa sạch Rom bằng tool MTTY sau đó up lại Rom xem nó có bị không ,nhưng không biết dùng lệnh gì đế xóa sạch Rom trước khi up lại hay các bác có tool nào đơn giản hơn MTTY để xóa sạch Rom cũ đi trước khi up thì tư vấn cho em ạ .
cám ơn các bác nhiều .

PhamHien

Tình hình là em mới mua con Trinity ,bò sim vào sài vài bữa là têo ,chọt reset máy cũng chỉ hiện được màn hình HTC với thông số radio ... . Rồi đứng luôn ,đã bị rất nhiều lần ,để ý thấy cứ như vậy chỉ cần tháo Sim là là bình thường .Nhưng ngay lúc đó gắn Sim lại thì sẽ bị treo như cũ . Đã thử tháo sim và hard reset và gắn Sim thì bình thường ,nhưng mấy bữa sau lại bị treo như cũ .
Đả thử uprom mới 6.5 của bác Quang cũng vẫn bị treo như cũ ,và mỗi lần như vậy tháo SIm ra là lại bình thường . Các bác có cao kiến gì giúp em với . Em định xóa sạch Rom bằng tool MTTY sau đó up lại Rom xem nó có bị không ,nhưng không biết dùng lệnh gì đế xóa sạch Rom trước khi up lại hay các bác có tool nào đơn giản hơn MTTY để xóa sạch Rom cũ đi trước khi up thì tư vấn cho em ạ .
cám ơn các bác nhiều .

Khi bạn nạp ROM mới thì nó cũng xóa ROM cũ đi luôn theo kiểu format ổ C trước khi cài WIN vậy. vì thế không cần thiết phải dùng tool xóa sạch ROM rồi mới up ROM khác được. Máy bạn có khả năng phần công suất của Radio bị trục trặc gây treo máy. Có thể thử với bản Radio khác xem sao