• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG INCREDIBLE S & INCREDIBLE 2

Bác ơi em thử cái cách cop file ROm.zip rồi đổi tên thành PG58IMG.zip mà vào Hboot nó cứ trơ ra ko chạy. Em vào Recovery chạy File zip from SD Card thì báo Can't Open.
Bạn đổi tên sai rồi, phải đổi rom.zip thành PG32IMG.zip nhé.

Dragontino

Bác ơi em thử cái cách cop file ROm.zip rồi đổi tên thành PG58IMG.zip mà vào Hboot nó cứ trơ ra ko chạy. Em vào Recovery chạy File zip from SD Card thì báo Can't Open. Em chạy bản này : RUU_Vivo_Gingerbread_S_HTC_WWE_2.30.405.1_Radio_20.2808.30.085AU_3805.06.03.03_M_release_199308_signed.exe
Máy em chạy 4.0.4, Hboot 2.02.
Bác chỉ em nốt cách chạy file update.zip đc ko. Em tìm hoài ko có hướng dẫn. Ko hiểu số em làm sao mà lận đận cái Rom Stock này thế. May mà còn cái Rom Android Revolution HD 5.3 ko cần S-off vẫn chạy được chứ ko em chả biết làm sao nữa.

Bạn có thể lấy cái ứng dụng Goldcard để tìm ra CID của thẻ nhớ và lên trang web mình gửi đưa seri card đã kiếm trong ứng dụng Goldcard để down file goldcard về và bỏ trong thẻ nhớ, sau đó bạn chạy file downgrade là ok

cachuoimc1

Bạn có thể lấy cái ứng dụng Goldcard để tìm ra CID của thẻ nhớ và lên trang web mình gửi đưa seri card đã kiếm trong ứng dụng Goldcard để down file goldcard về và bỏ trong thẻ nhớ, sau đó bạn chạy file downgrade là ok
Bác ơi em lấy đc mã mmc2 rồi trang web bác đưa có 2 cái Get key mình dùng cái Normal hay cái đảo ngược.

cachuoimc1

Em update lại thông tin để các bác giúp em dễ dàng hơn.

Model number: HTC incredible S S710e
Phiên bản Android: 4.0.4
Phiên bản HTC sense: 3.6
Số phần mềm: Android Revolution HD 5.3
IMEI: 355301042065733
HBOOT-2.02.0002
RADIO-3831.18.00.11_M
version-main: 1.00.000.0
platform: HBOOT-7630
modelid: PG3213000
cidnum: HTC__038

HIện tại Hboot của em là 2.02.0002 Ship S-on. Em đang muốn downgrade lại để S-off cái máy này. Em đã làm theo các hướng dẫn downgrade nhưng đến bước chạy RUU ship thì dính lỗi Error 131: Customer ID. CID của máy em là HTC__038 thuộc WWE nên em dùng RUU này
RUU_Vivo_Gingerbread_S_HTC_WWE_2.30.405.1_Radio_20.2808.30.085AU_3805.06.03.03_M_release_199308_signed.exe
Nhưng ko chạy được do các lỗi em nêu trên các bác à

cachuoimc1

Bạn vui lòng úp bản rom dưới nhé.

RUU_Vivo_hTC_Asia_India_1.36.720.1_Radio_Radio_20.23.30.0802U_38.02.01.11_M_release_172022_signed.exe

Em vừa up thử bản RUU bác đưa. Có vẻ chạy được. Vất đấy đi ra ngoài 5p chạy vào lỗi Error 171: USB Connection. Nhìn điện thoại đen xì bật ko lên nữa :((

Em vừa up thử bản RUU bác đưa. Có vẻ chạy được. Vất đấy đi ra ngoài 5p chạy vào lỗi Error 171: USB Connection. Nhìn điện thoại đen xì bật ko lên nữa :((
Tháo pin lắp lại rồi đưa máy về Fastboot rồi thực hiện lại nhé.

cachuoimc1

Chán quá. Đến nước này ko bật lên được chắc phải mang ra bác sĩ rồi. Các bác có biết bác nào xử lý cái này ngon lành ko ạ. Mong là mất Bootloader như vài bạn bảo, đừng có hỏng phần cứng j là được. Em ko muốn mang máy đi phẫu thuật đâu :((

Chán quá. Đến nước này ko bật lên được chắc phải mang ra bác sĩ rồi. Các bác có biết bác nào xử lý cái này ngon lành ko ạ. Mong là mất Bootloader như vài bạn bảo, đừng có hỏng phần cứng j là được. Em ko muốn mang máy đi phẫu thuật đâu :((
Tháo pin ra để một lúc chừng 5-10 phút, có sạc đa năng sạc thì ok, sau đó lắp lại cố đưa máy về HBOOT nhé.