• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG INCREDIBLE S & INCREDIBLE 2

pkmonster

mấy bạn cho mình hỏi incredible 2 thì dùng rom cock nào tốt nhất ạ . Em thì cần pin trâu thôi ạ. Em newbie mong các bác chỉ với.

cachuoimc1

Chán :( hôm qua mang ra Nhật Cường bên đấy câu boot nên em hiện tại vào được bootloader rồi. Kỹ thuật bên đấy bảo : " Anh ơi máy anh em cài toàn treo thôi?? máy anh ko cài được chắc hỏng Ổ cứng rồi." Em bó tay, bỉnh thường chạy Rom hỏng mất boot lại còn hỏng được cả ổ cứng hả các bác. Em tưởng em nó bị như lúc trước nhưng Unlock Bootloader là ok. Em chạy lại thì báo như này :
sending 'unlocktoken' (0 KB).
OKAY [ 0.165s]
writing 'unlocktoken'...
(bootloader) signature checki
FAILED (remote: signature ver
finished. total time: 0.167s

Chán quá các bác à. Mới vọc HTC lần đầu đã ăn gạch thế này thì bố em cũng chả dám nghịch nữa. Giờ chả nhẽ máy em để ném lon sao.

cachuoimc1

Giờ Up kiểu j đây bác. Em chạy cái rom gốc bác đưa cop file Rom.zip đổi thành PG32IMG.zip cho vào SDcard nhưng nó ko chạy bác à.

cachuoimc1

Sau khi chạy rom hỏng và mất boot mang đi câu boot thì thông tin máy em về như này:
Hboot: 1.13.0000
Radio: 3805.06.03.03_M
Thank bác

cachuoimc1

Hiện tại máy em vào được Bootloader báo Security Warning. Không flash được nên em ko Unlock Bootloader được

pkmonster

đóng ứng dụng

mấy bác cho mình hỏi là trong androod 2.3.3 cách đóng dụng đang mở như thế nào .
trong android 4.0 thì tắt bằng cách nhấn giữ home rồi kéo ứng dụng là nó mất . bên 2.3
3 kéo chả được @@

mấy bác cho mình hỏi là trong androod 2.3.3 cách đóng dụng đang mở như thế nào .
trong android 4.0 thì tắt bằng cách nhấn giữ home rồi kéo ứng dụng là nó mất . bên 2.3
3 kéo chả được @@
Vào Task Manager mà đóng nhé.

Thanks anh. Nhưng mà task manager mình phải vào chỗ nào ạ :D . Down phần mềm hay có sẵn rồi :D .
Nếu là rom của HTC thì có sẵn Task Manager nhé. Nếu không có thì vào Play Store và search "Task Manager" rồi cài đặt nhé.