• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG LG KS20

cucucu

bạn ơi tớ có con ks20 nhưng không có giây cáp có tạo đc giao diện 3D không
ai biết giúp tớ pm vào nick chat kyo.dkny@yahoo.com

ko cần cable vẫn cài được manida 2d đó bạn, chép vào thẻ nhớ và cài thôi, tuy nhiên cần cable để cài một số soft mà yêu cầu phải cài từ máy nhé! cable của lg bán nhiều, bạn ra mua một sợi cable usb lg là dùng chung được hết, đầu cable giống như đầu cục sạc là ok nha! vài chục ngàn một sợi thôi!

amk

hôm nọ em cài rom wm6.1 bản mới nhất (tháng 10) nhưng lỗi spb plus softreset liên tục. quay vè bản cũ hơn (th9) cũng vậy. hình như nó đụng với cái vuốt vuốt của plus - có bác nào bị vậy không ahj.
plus nó nhiều cái vớ vẩn nên vẫn muốn dùng mà không dc.
bác nào bít cách chạy đèn pin chỉ em với nhé. hôm nọ em bấm nút tiếng xuống + call thế là sáng đèn. nay lại không dc nữa. chả hiẻu thế nào.

manly188

hôm nọ em cài rom wm6.1 bản mới nhất (tháng 10) nhưng lỗi spb plus softreset liên tục. quay vè bản cũ hơn (th9) cũng vậy. hình như nó đụng với cái vuốt vuốt của plus - có bác nào bị vậy không ahj.
plus nó nhiều cái vớ vẩn nên vẫn muốn dùng mà không dc.
bác nào bít cách chạy đèn pin chỉ em với nhé. hôm nọ em bấm nút tiếng xuống + call thế là sáng đèn. nay lại không dc nữa. chả hiẻu thế nào.

Nói chung bản Rom November có nhiều vấn đề lắm. Mình cũng up rồi mà phải bỏ đi. Quay lại với bản September.

Về Spb plus. Mình cài thử dùng trên cả 2 bản Rom đó rồi. Về hiệu ứng được cái vuốt sướng tay. Nhưng lại rất hay bị treo máy.Phải tháo pin ra mà khởi động lại.

Nhận xét chung là có lẽ LG phải đặt làm 1 bản rom mới phù hợp riêng với LG KS20, tận dụng hết công suất chip và ram. Chứ các bản người dùng tự cook ra không mang tính ổn định.

Giải pháp tạm thời: Chỉ dùng những ứng dụng thật cần thiết. Không nên cài các ứng dụng mang tính hình thức, chỉ tác dụng làm đẹp...chả giải quyết được vấn đề gì.

PS: Cái vỏ của KS20 ọp ẹp thật, cái viền mạ bạc bao xung quanh nhìn lởm quá. Bấm vào phím Call và End cứ kêu ken két. Các bác có bị thế không.

cucucu

Nói chung bản Rom November có nhiều vấn đề lắm. Mình cũng up rồi mà phải bỏ đi. Quay lại với bản September.

Về Spb plus. Mình cài thử dùng trên cả 2 bản Rom đó rồi. Về hiệu ứng được cái vuốt sướng tay. Nhưng lại rất hay bị treo máy.Phải tháo pin ra mà khởi động lại.

Nhận xét chung là có lẽ LG phải đặt làm 1 bản rom mới phù hợp riêng với LG KS20, tận dụng hết công suất chip và ram. Chứ các bản người dùng tự cook ra không mang tính ổn định.

Giải pháp tạm thời: Chỉ dùng những ứng dụng thật cần thiết. Không nên cài các ứng dụng mang tính hình thức, chỉ tác dụng làm đẹp...chả giải quyết được vấn đề gì.

PS: Cái vỏ của KS20 ọp ẹp thật, cái viền mạ bạc bao xung quanh nhìn lởm quá. Bấm vào phím Call và End cứ kêu ken két. Các bác có bị thế không.

sao cái máy mình thì nhìn lại ngon vậy ta? các phím bấm ngon lành cành đào, viền bạc thì cưng nó đi bọc keo là ok mà. spb đúng là ko tương thích tốt, nhưng xài manila thì quá ok! bản mới nhất nha!

amk

quá lởm cái viền trắng - cho nào cugnx ọp ẹp bác ahj. viền ewm mặc kệ -mặt sau đè can cái cho nó nguyền bản - mặt trước bác ra chợ đx mua miếng dán 3.5 vừ văn bề ngang - dọc thì hơi thiếu nhưng vẫn trumg màn hình nhiều - chả khách gi đia-măng :D
có bác nào có cái đèn pin không ?

casanovak

Màn hình

Xin hỏi các bác 1 tí nhé. Máy của em khi màn hình chuyển qua nền đen thì thấy một vệt hơi mờ mờ ở giữa màn hình. Không biết bị làm sao???

amk

bác nào biết sao LG của em cắm synch là tắt màn hinh fkhoong nhỉ?
rút dây ra lại bình thường chả hiểu cài nhầm fair cái gì mà bị vậy.
có bác nào nghiên cứu lấy cái đèn pin ra khong vậy - hỏi suốt chả ai biết sao :-?

GinlFoxl

đã làm theo những bước hướng dẫn ở trên nhưng vẫn gặp error....

các bro chỉ giùm xem đã làm sai ở diểm nào

GinlFoxl

muốn up nó lên bản 6.1 nhưng khi chọn image xong bấm ok thì nó chỉ chạy dc có 9s như hình trên rồi dứng luôn ko bít nó bị error j.bro xem thử nó bị error j mà ko thể up lện dcc....

Trong quá trình mình build và cook Rom cho con LgKS20 này, lúc đang up Rom bị cúp điện... lập tức tháo pin ra để đó.
Sau khi có điện, đưa máy về Emergency Mode và up lại. Ok hết.
Nếu là dòng máy khác có thể con máy sẽ trở thành đồ chơi tạt lon của con cháu. =))

To Ginlfoxl: Bạn hãy kiểm tra kỹ các file "cần" trong thư mục Rom, đồng thời lựa chọn cho đúng thư mục chứa Rom.
Trong thư mục chứa Rom bao gồm 11 files, bạn chỉ cần dẫn đường dẫn (dòng đầu tiên của giao diện lựa select image) đến thư mục chứa 11 file đó là được.
Nếu là Rom Ship thì thường là chỉ 1 file *.dz - lúc này bạn chỉ cần chọn một file này trong giao diện seclect Image
- Nếu bạn upRom ở Normal Mode thì quá trình up Rom diễn ra 2 giai đoạn chính: Back Up file nv2 rồi sau đó PPC sẽ chuyển về Emergency Mode để tiến hành upRom.
- Nếu bạn tiến hành upRom ở Emergency Mode thì quá trình UpRom sẽ tiến hành luôn, không trải qua bước backup file nv2. (trong trường hợp bạn đã trữ sẵn file nv2 của máy bạn, bạn mới làm theo cách này).

Chỉnh sửa cuối:

trungtro

cứu em với em gõ mấy số để vào chỗ chỉnh reset may lại từ đầu như lúc vừa sản xuất nhưng thấy chữ test ji ji đó ấn thử giờ màn hình hiện ko lên, cứ đen sì nhưng vẫn nhận được cuộc gọi thậm chí gọi di đc(em ấn vào nut gọi nháy háy thì nó gọi đến số nào trong lịch sử cuộc gọi thì phải ! vẫn thấy ai đấy alo !) T,T máy em đang đắp chiếu ai rúp em với T,T

huysanhdieu

mấy bro cho mình hỏi con nay làm sao bít unbrand hay brand vậy
con lg này có hàng nhái china ko vậy các bác
tính mua mà nghe nói cái viền inox với cái vỏ sao sao làm e cũng hơi sợ

huysanhdieu

các bác giúp e với e ko up rom dc cai lg gi do ko nhan máy e mặc dù e dã cài drier tren pc lẫn máy lg rùi ah

huysanhdieu

cao thủ xin chỉ giáo về Ram lg ks 20

cấu hình con này bằng với con touch cruise p3650
ram 128 rom 256 chip 400mhz

nhưng sao trong phần memory thì con
lg ks20: chỉ có khoảng 80mb thực tế còn trống chỉ khoảng 30-335mb
touch cruise: hơn 100mb còn trống dến 60-65mb rất wan trọng

mình ko bít tại sao chúng lại khác nhau như thế mặc dù cùng 1 cấu hình
theop mình bít có lẽ do bản rom
xin bác Phạmquang và ae khác có thể nghiên cứu built 1 bản rom bình thường thui nhưng ram nhìu nhìu chút thì có lẽ ae sử dụng lg ks20 sẽ thấy sự khác biệt
1 chút hỉu bít của mình mong ae dừng chê cười

bác PQ dã sử dụng và buit rom thường xuyên cho 2 con này chắc hẳn có giải pháp

cấu hình con này bằng với con touch cruise p3650
ram 128 rom 256 chip 400mhz

nhưng sao trong phần memory thì con
lg ks20: chỉ có khoảng 80mb thực tế còn trống chỉ khoảng 30-335mb
touch cruise: hơn 100mb còn trống dến 60-65mb rất wan trọng

mình ko bít tại sao chúng lại khác nhau như thế mặc dù cùng 1 cấu hình
theop mình bít có lẽ do bản rom
xin bác Phạmquang và ae khác có thể nghiên cứu built 1 bản rom bình thường thui nhưng ram nhìu nhìu chút thì có lẽ ae sử dụng lg ks20 sẽ thấy sự khác biệt
1 chút hỉu bít của mình mong ae dừng chê cười

bác PQ dã sử dụng và buit rom thường xuyên cho 2 con này chắc hẳn có giải pháp
LGKS20 là thế đó bạn...:D
- Ram của LGKS20 thấp là do pagepool cao ---> Chưa có giải pháp chỉnh pagepool.
- Nâng Free Ram ---> khổng thể vượt mức 45Mb free ram được --- Chưa có giải pháp nâng cao hơn.

---> một chút an ủi cho bạn: Đừng nghĩ mình sai lầm khi mua LGKS20 ---> tự an ủi: Con máy quá thời trang, quá gọn ---> hãy dùng nó nhé.