• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG LG KS20

huysanhdieu

ah có 1 cái khó chịu nữa là ko thể nào copy tất cả contact từ sim vào máy và ngược lại
cài htc sim manager cũgn ko thấy dược danh bạ trong sim.
ae nào có soft nào xem và copy contact từ máy vào sim -sim vào máy cho mình xin với

amk

mình dung rom 2008-09-26, máy càng ngày càng chậm lúc khởi động.
khó chịu nhất là nó cứ dưng giữa chừng, nhiều khi phải tháo pin 4-5 lần mới đc. lúc ấy gọi vào vẫn đỏ chuông nhưng máy nằm im.
không biết có phải mình cài nhiều qua không nữa, hiện today có lịch LVL, phone weaver, sbp4, spb diary, thêm icon IAB3.0 bên dứoi. startup có thêm vuốt 2.9 với quick menu nữa thì phải...
hiến dâng bác nào khéo tay (giống mình :D) mua miếng dán iphone 50k về dán tràn màn hình đẹp tuyệt vời. nó có sẵn bề ngang + khoanh tròn vừa vặn, phải khoét loa với 2 phím call nữa thôi. nhớ mua miếng sần đỡ lóa, mình dán 2 cái gương trứoc ...chịu không nổi...

huysanhdieu

tại ram nó ít wa mà bro cứ cài nhìu soft thì làm sao nó chạy nỗi dứng là fãi
bro cứ cài những cái nào cần thui mình dùng rom kiss20.4 thấy ok lâu lâu chạy nhìu ứng dụng cùng lúc mới thấy hiện tượng dứng máy
lướt web trơn tru ko bị dứng như lúc up rom trên này
mình dán miếng dán gương của ip dc ko bro nhìn có lóa mắt ko hay vẫn bình thường

amk

khổ nỗi toàn nhưng phần mềm minh khoái dùng nên cứ fair cài.
bạn mua miếng dán sần ấy - dán vào ra sang còn đỡ choi mắt. đùng mua miếng gương. tìm dc skyskysky bán nhìu lắm.

baby1982

khổ nỗi toàn nhưng phần mềm minh khoái dùng nên cứ fair cài.
bạn mua miếng dán sần ấy - dán vào ra sang còn đỡ choi mắt. đùng mua miếng gương. tìm dc skyskysky bán nhìu lắm.

Bạn ơi, chỉ cho mình biết tiệm nào ở TPHCM bán được ko? Và giá bao nhiêu là vừa? Thanks.

berock

Ai có thể cho em hỏi. Em đang cần lg ks20 pc suite để đồng bộ hóa đt và máy tính. Ai có thì chỉ em zới. Em mới tham gia diễn đàn nên có gì mấy anh mod giúp đỡ. Đừng del bài của em. Thanks mọi người

huysanhdieu

dùng active sync bình thường như các máy ppc khác bạn ơi lên trang chủ của microsoft hay vào google tim nhe'
chỉ khi nào up rom thì mới dùng cái xụt của lg thui

amk

Bạn ơi, chỉ cho mình biết tiệm nào ở TPHCM bán được ko? Và giá bao nhiêu là vừa? Thanks.
xì-gòn mình kô rành bạn ơi. ngoài này 50k bạn ạ.
mình cài cả đống toàn trên máy lun. chạy chả khác gì atom life rom v3 gì đó, đúng là chỉ chạy đong loạt vài cái thì mới treo...
tahoma
lvl calendar
check notification
clear temp
touched 2.9
glossy dialer
htc network wizard
inosoft 3.0
opera 9
pcm kbkrd 014
imselector
adobe
quick menu
resco explr
smsdlvr fix
sòtkey aplet
spb backup
spb diary
wktask
phone weaver
wm5 new menu
ps sutdown
spb plsu
neon icon spb plus
jugle icon spb plsu
spb ínight
mwc2 cusor pack4
galrm + 3 skin
marshal mwc2

tham quá nhấy :mad:)

kimquan

thắc mắc màn hình ks 20

xì-gòn mình kô rành bạn ơi. ngoài này 50k bạn ạ.
mình cài cả đống toàn trên máy lun. chạy chả khác gì atom life rom v3 gì đó, đúng là chỉ chạy đong loạt vài cái thì mới treo...
tahoma
lvl calendar
check notification
clear temp
touched 2.9
glossy dialer
htc network wizard
inosoft 3.0
opera 9
pcm kbkrd 014
imselector
adobe
quick menu
resco explr
smsdlvr fix
sòtkey aplet
spb backup
spb diary
wktask
phone weaver
wm5 new menu
ps sutdown
spb plsu
neon icon spb plus
jugle icon spb plsu
spb ínight
mwc2 cusor pack4
galrm + 3 skin
marshal mwc2

tham quá nhấy :mad:)

máy mình xài rom 20275.1.3.3 kisS20 thường xuyên bị lệch cảm ứng là tại máy hay tại ROM. giúp mình với, mình mới dùng dòng này nên còn ngô nghê lắm...thanks!

kimquan

máy mình xài rom 20275.1.3.3 kisS20 thường xuyên bị lệch cảm ứng là tại máy hay tại ROM. giúp mình với, mình mới dùng dòng này nên còn ngô nghê lắm...thanks!

Chỉ có 3 nguyên nhân dẫn đến lệch cảm ứng:
1. Lúc đang kết nối với PC via Active Sync, hay đang cắm cáp với máy tính.
2. Màn hình có vấn đề.
3. Lúc Alinge Screen, màn hình bị tác động một lực nào đó mà bạn không chú ý.

2. Màn hình có vấn đề.

kimquan

có vẻ hình như bản 20275.1.3.3 kisS20 chậm và khg được ổn định lắm. mình khg biết bản ROM 6.0 nguyên bản của máy thế nào, có nên quay lại rom gốc khg nhỉ. xin các bạn cho một lời khuyên nhé... thanks

kimquan

2. Màn hình có vấn đề.

skyraider84

Cho mình hỏi , mình có cái Lg ks-20 , nhưng k hiểu sao nó k tương thích được với tai nghe stereo bluetooth 2.0 mặc dù máy có hỗ trợ 2.0 A2DP . Cho nó connect thì nó báo k thể pair được nhưng khi mình cho connect với tai 1.2 thì lại ok . mà tai 1.2 thì làm sao hỗ trợ nghe nhạc stereo được :( , chán ghê . Ngoài vấn đề này ra , cái máy này k có gì phải chê nữa , cài mobile shell chạy mượt lắm .

Cho mình hỏi , mình có cái Lg ks-20 , nhưng k hiểu sao nó k tương thích được với tai nghe stereo bluetooth 2.0 mặc dù máy có hỗ trợ 2.0 A2DP . Cho nó connect thì nó báo k thể pair được nhưng khi mình cho connect với tai 1.2 thì lại ok . mà tai 1.2 thì làm sao hỗ trợ nghe nhạc stereo được :( , chán ghê . Ngoài vấn đề này ra , cái máy này k có gì phải chê nữa , cài mobile shell chạy mượt lắm .
Bạn xem lại cách kết nối và sự tương thích với tai nghe Buletooth.
Mình đang dùng tốt với tai nghe bluetooth stereo 1.2 (ever-e T909s), cho chất lượng âm thanh tuyệt vời, hiệu ứng tốt khi dùng kèm với SRSWOW HD đó bạn.
2.0 cho chất lượng kết nối tốt, nhanh, bán kính hoạt động lớn hơn 1.2.
1.2 cho chất lượng kết nối kém hơn về tốc độ, bán kính hoạt động.

kimquan

cho mình xin hỏi cách SOFT RESET em KS 20 này thế nào nhỉ? mình ngu quá nên xin được các bạn giúp đỡ kẻo lúc đơ máy cứ phải tháo pin ra thì quê quá !!!???

cho mình xin hỏi cách SOFT RESET em KS 20 này thế nào nhỉ? mình ngu quá nên xin được các bạn giúp đỡ kẻo lúc đơ máy cứ phải tháo pin ra thì quê quá !!!???
Phương pháp tháo pin của bạn là đúng rồi đó. :D

baby1982

Phương pháp tháo pin của bạn là đúng rồi đó. :D

Còn cách nữa trước khi thực hiện cách trên là bạn hãy bấm và giữ (Press & Hold) phím Nguồn (Power) trong vài giây xem sao. Khi đó máy sẽ hỏi "The device will switch off and U may lose unsaved data?" => "YES".

kimquan

thanks, hêt quê rồi. nhưng SR bằng cú chọc đít khẩn cấp của các dòng khác xem ra hiêu. quả tiẹn dụng nhất... Tiện đây cho mình hỏi ROM 6.0 của nó kém hơn 6.1 có...xa không? mà nhà sản xuất khg cài luôn cái 6.1 khi bán ra nhỉa, hỏi ngu ngơ xin chớ cười kẻo tội nghiệp nhé. xin cảm ơn trước khi giải thích!!!