• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG MyTouch 4G

trongkhoi1

Có thể máy bạn bị xung đột phần mềm do cài 2 bản ROM cũ và mới, quan trọng hơn lỗi xung đột này do font tiếng việt chưa chuẩn lắm.
Giải pháp: format sdcard root lại máy và cài bản ROM ổn định nhất

Thanks bro, mình đã làm cách này rồi, nhưng vẫn không được

Admin có biết tình trạng này không ạ? Cái này hình như cũng gặp ở HD2, không biết có sửa được ở đâu hoặc bro nào có bệnh này giống mình không nhỉ?

Ahkudong

GIUP DO S-FF ROOT VA RECOVERY MYTUOCH 4G

Chao cac bac...minh zua xam 1e mytuoch ma voc...nhug s-off may voi rôt hoai hog xog...ai biet giup dum e 1 tay voi ak..

trongman

mytouch 4g tự động reset?

máy mình tự động reset,đã up lại rom gốc rồi vẫn bị,anh em nào giúp với?

blue1231988

mọi người cứu giúp con htc mytouch 4g..hix..hix

tình hình là mình có con htc glacier mytouch 4g làm theo hướng dẫn root = visionary rùi cài room manager lên mình vào reboot into recovery là bị hiện tượng này , mình sợ wa hixhixx mình ko biết làm sao khắc phục mong mọi người chỉ giúp :(:)(:)(:)(:)(:)((

venusian

Moderator
Chưa cài đặt Recovery nên nó như thế. Bạn tháo Pin ra lắp lại. Khởi động lại máy là xong.

boypapy1995

Giúp em với !!! Con HTC MT4G bị treo logo không vào máy được

Tình hình là em đang chat yahoo bằng con HTC My Touch 4G sau đó thoát ra thì bị đứng máy mãi, tháo pin ra thì mở nguồn lên bị treo logo không vào được. Có ai biết cách khắc phục thì chỉ em với :(:)((

venusian

Moderator
Tình hình là em đang chat yahoo bằng con HTC My Touch 4G sau đó thoát ra thì bị đứng máy mãi, tháo pin ra thì mở nguồn lên bị treo logo không vào được. Có ai biết cách khắc phục thì chỉ em với :(:)((

Vào Hboot và Factory Reset lại máy.

blue1231988

tình hình là mình đã s-off và root dc trên con mytouch 4g của mình rùi nhưng phần cài revovery mình làm hoài mà ko dc chạy file bat nó bào not found deivce mình đã kết nói mytouch (usb debug lun rùi ) với laptop
con mytouch 4g mình HBOOT 0.86 đó bạn

venusian

Moderator
tình hình là mình đã s-off và root dc trên con mytouch 4g của mình rùi nhưng phần cài revovery mình làm hoài mà ko dc chạy file bat nó bào not found deivce mình đã kết nói mytouch (usb debug lun rùi ) với laptop
con mytouch 4g mình HBOOT 0.86 đó bạn

Thử đưa máy vào FASBOOT để cài đặt đi bạn.
Vào Hboot xong chọn FASBOOT vầ chạy Tools Recovery.

blue1231988

tình hình là đã vào fastboot usb vẫn vậy chạy file bat vẫn báo device not found hixhixx mình bó tay rùi làm sao đây bạn ơi ,mytouc4g của mình 0.86 chắc cách trên là dành cho 0.85 rùi , help me pls

venusian

Moderator
tình hình là đã vào fastboot usb vẫn vậy chạy file bat vẫn báo device not found hixhixx mình bó tay rùi làm sao đây bạn ơi ,mytouc4g của mình 0.86 chắc cách trên là dành cho 0.85 rùi , help me pls

Kiểm tra lại máy tính của bạn đã cài đặt Driver chưa

blue1231988

tình hình là mình đã cài driver và đã chay dc file bat nhưng cứ vào recovery là bị y như cái hình mà mình đã gửi ở trên

Chỉnh sửa cuối:

blue1231988

rom nào phù hợp cho mytouc 4g ?

sau khi mò đủ cách mình đã s-off , root và cài recovery , mình thấy anh em nói up rom ji đó nhưng ko biết đối với mytouch 4g thì rom nào là ổn định nhất mong anh em giúp đỡ

blue1231988

thanks bạn mình down về rùi nhưng chưa dám up , cho mình hỏi bạn 1 tý nha , rom mình cài là Virtuous Affinity 2.05 sau này nó ra phiên bản khác nó có tự động up lên cho mình trên con mytouch ko? hay là ra phiên bản khác mình fai up lại bằng tay , cho mình hỏi thêm là up rom thì những app mình cài tren bộ nhớ dt có mất đi ko bạn ?

venusian

Moderator
thanks bạn mình down về rùi nhưng chưa dám up , cho mình hỏi bạn 1 tý nha , rom mình cài là Virtuous Affinity 2.05 sau này nó ra phiên bản khác nó có tự động up lên cho mình trên con mytouch ko? hay là ra phiên bản khác mình fai up lại bằng tay , cho mình hỏi thêm là up rom thì những app mình cài tren bộ nhớ dt có mất đi ko bạn ?

Mọi Rom cook khi có phiên bản mới bạn đều phải updata bằng tay. Tải về và dùng Recovery để up.
Khi bạn up Rom mới thì mọi ứng dụng cũ ở bản Rom cũ sẽ bị xóa hết. Bạn phải cài dặt lại. Đối với một số bản Rom Cook nếu cùng phiên bản chỉ là updata thôi thì sẽ nó giữ lại data. Nhưng như thế thì dùng hay bị lỗi. Đa phần khi up Rom mới thì bạn phải Full Wipe để tránh lỗi trong quá trình sử dụng.