• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG MyTouch 4G

hrck

My touch mình không unlock và không s-off được, mặc dù làm giống như cách của mấy pro. đã cài root explorer,và visionary,khi temproot thì một màn hình đen thui luôn. thông tin e nó đây : 2.3.4 , hboot-0.89.0005

leo_P

tình hìn mình can 1 ban rom ship, nhưng Mega die oi h ko co link pro nao co share cho mình với

minhai

Gửi bác venusian: bản Virtuous Affinity 2.05.0 based on Runnymede có cần up radio k bác?

venusian

Moderator
Gửi bác venusian: bản Virtuous Affinity 2.05.0 based on Runnymede có cần up radio k bác?

Không cần đâu bạn ạ. Bạn cứ up đi. Nếu sóng bạn cảm thấy kém thì mới up. còn bình thường thì cú thế dùng thôi.

minhai

Đã up lên 2.3.5 sense 3.5.. Mượt, đẹp, nhanh hơn 2.2.1 gốc.
Tuy nhiên camera trước, gương bị ngược và chưa biết cách nào để xóa danh bạ cũng như âm thanh có vẻ nghe k được hay như trước..
Chờ bản 4.0 ổn định.

Chỉnh sửa cuối:

crazyboy00

HTC My Touch 4G bị treo bootloader

Máy mình chạy bootloader xong nó treo lun thế này , các bạn có bít cách nào để trở lại bình thường ko? Chỉ dùm mình....

P/S : hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa vì mình cũng bị giống trong hình....

venusian

Moderator
Máy mình chạy bootloader xong nó treo lun thế này , các bạn có bít cách nào để trở lại bình thường ko? Chỉ dùm mình....

P/S : hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa vì mình cũng bị giống trong hình....
Tự nhiên nó treo vậy hay bạn làm gì mà nó treo. Nếu tự nhiên thì bạn làm như sau.
Bạn dùng phím Volum di chuyển tới dòng Factory Reset trong Hboot đấy.
dùng phím nguồn để đồng ý. Quá trình khôi khục lại cài đặt gốc sẽ diễn ra trong ít phút.

Vẫn ko đc bạn ơi , còn cách nào khác ko ? Chỉ dùm mình fát , có Rom nào chạy trên pc ko? Máy ko bấm đc fím nào lun ngoại trừ phím power lúc mở máy , mở xong lên đến đó rồi đứng hình...
Bạn tháo pin rồi lắp lại, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down trước rồi mới nhấn Power nhé.

crazyboy00

Ko nhúc nhích gì lun , bạn có file rom .exe ko , đễ chạy trên máy tính thì cho mình xin nhé , kiếm nãy h chưa ra...

zcxsad

help :( vấn đề khi gọi điện mytouch 4g

sr mọi ng vì k biết post bài chỗ nào..mong mọi người giúp mình.rùi mod hãy xóa cũng dk. :(
tình hình là mình đang dùng mytouch 4g dùng rom gốc của máy là 2.3.4. mọi thứ đều ổn chỉ có duy nhất phần gọi điện.
khi mình thực hiện cuộc gọi thì máy tự tắt màn hình luôn dù mình không để lên tai.để im trên bàn nó cũng tự tắt màn hình không làm sao mở dk.chỉ đợi ng bên kia cúp máy mới có thể mở được màn hình.nhiều khi cúp máy oy.máy vẫn chạy nhưng màn hình không mở lên được chỉ có cách tháo pin ra lắp lại.cứ như thế thì xót máy quá.:(
mong mọi ng giúp mình cách khắc phục

venusian

Moderator
sr mọi ng vì k biết post bài chỗ nào..mong mọi người giúp mình.rùi mod hãy xóa cũng dk. :(
tình hình là mình đang dùng mytouch 4g dùng rom gốc của máy là 2.3.4. mọi thứ đều ổn chỉ có duy nhất phần gọi điện.
khi mình thực hiện cuộc gọi thì máy tự tắt màn hình luôn dù mình không để lên tai.để im trên bàn nó cũng tự tắt màn hình không làm sao mở dk.chỉ đợi ng bên kia cúp máy mới có thể mở được màn hình.nhiều khi cúp máy oy.máy vẫn chạy nhưng màn hình không mở lên được chỉ có cách tháo pin ra lắp lại.cứ như thế thì xót máy quá.:(
mong mọi ng giúp mình cách khắc phục

ai giúp mình với

Đã thử Factory Reset lại máy chưa bạn.
Nếu Factory Resety lại máy mà vẫn không đc thì bạn up lại Rom xem sao.

Các bạn cho mình hỏi vấn đề sau:
minh đang rom Official Port of Android Revolution HD™ 7.0.4 gặp phải trường hợp sau đây
May ở chế độ nghi vẫn tụt pin rất nhanh dù ko mở bất kì ứng dụng nào,vào nang lượng pin thấy lúc nào mục hệ thống android cũng trên 35%
Còn 1 điều lạ đây là khi shutdown máy hay restrart thì tổng thởi gian sử dụng pin ko reset về 0, mà lúc nào cũng cộng dồn time trc đó chỉ khi wipe batery star mới hết
nhưng chi dc 1 lần,lần sau vẫn bị.
mình đã wipe data,format system,factory reset cài lai rom khac nhưng vẫn bi tinh trang trên,mong cac ban giup do