• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

zinzin_1992

mấy bác ơi, tự nhiên cái I8000 của em nó không khởi động được, bật máy chỉ hiện lên Samsung OMNIA II rôi đứng im, chữa thế nào bây giờ ạ??? :|
khi tắt máy cắm sạc thì chỉ hiện hình cục pin trắng, ko có các vạch xanh biểu thị đang sạc, có phải pin em chết ko???

Chỉnh sửa cuối:

nguyen8x

ui pa kon giup voi may minh dag xai binh thuong van nhan cuoc goi nghe binh thuong chi moi toi chi rung thui ko co chuong bao ko nghe dc nhac..... hic chi nghe dc tai phone thui the la pi sao vay? mong cac pro help voi ko nghe dc chuong bao? T_T~X(

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
ui pa kon giup voi may minh dag xai binh thuong van nhan cuoc goi nghe binh thuong chi moi toi chi rung thui ko co chuong bao ko nghe dc nhac..... hic chi nghe dc tai phone thui the la pi sao vay? mong cac pro help voi ko nghe dc chuong bao? T_T~X(
Hư loa ngoài rồi chứ sao. Thay loa ngoài sẽ hết.

nguyen8x

khong luc truoc cung bi 1 lan. nhung ma tu nhien co chuong tro lai jo lai bi nua voi lai 3 che do cam tai nghe chon hearphone la dug hay hearset la dung loa ngoai.:O

khong luc truoc cung bi 1 lan. nhung ma tu nhien co chuong tro lai jo lai bi nua voi lai 3 che do cam tai nghe chon hearphone la dug hay hearset la dung loa ngoai.:O
Bạn xem trên thanh Taskbar trên xem có biểu tượng tai nghe mà chưa cắm tai nghe không. Nếu có thì bạn vệ sinh lại chân cắm tai nghe xem có hết lỗi không vì rất có thể chập chân cắm tai nghe...

@: Viết bài bằng Tiếng Việt có dấu đi bạn.

tuanvlg

cảm ơn bác nhé máy e đã bình thường trở lãi rồi. nhưng mà bị mất cái my store rồi bác ơi , reset mà nó vẩn cứ trơ trơ ra ah không có dữ liệu gì trong my store cả hic. mà khi cài các fire có đuôi cad lại không được toàn unsuccessful thui....vất vã với nó nhiều quá~X:):)-??:-??

Bạn vào đây lấy lại My store nhé. Mình làm rồi, rất OK.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?125995-i8000-khoi-phuc-my-storage-da-test-thanh-cong
Chúc thành công.

gugu113

không coi được youtube trên omnia i8000..ai biết chỉ dùm em với

không biết tại sao máy e cứ vào youtube là đứg luôn..k coi dc clip..ai biết chỉ dùm em với. e cám ơn nhiều

không biết tại sao máy e cứ vào youtube là đứg luôn..k coi dc clip..ai biết chỉ dùm em với. e cám ơn nhiều
Có thể là lỗi do bản rom bạn đang dùng hay do đụng ứng dụng hay game nào đó, bạn HardReset xem sao (chú ý khi HardReset sẽ bị mất dữ liệu đó nhé).

gugu113

sau khi cài opera 10 thì vào youtube được nhưng mà nó k hiện clip...hic
em mới mua máy hôm qua..k biết làm sao..ai hướng dẫn dùm em với

gugu113

sau khi cài opera 10 thì vào youtube được nhưng mà nó k hiện clip...hic
em mới mua máy hôm qua..k biết làm sao..ai hướng dẫn dùm em với

gugu113

em bấm chọn Switch to standard video player thì nó chuyển qua Streaming Player rồi báo cannot connect..k load dc luôn..ai biết chỉ dùm e cách chỉnh nó connect dùm với..hic ( e xài wifi)

gugu113

cài youtube mobile xog thì coi dc youtube. nhưng k hiểu tại sao lên web thì lại k thấy clip vậy a?

gugu113

khi có tin nhắn tới lúc đag lướt web hay chơi game thì máy tự độg tắt mấy chương trình đó..có ai biết chỉnh sao để rep tin nhắn xog vẫn vào mấy chươg trình đó dc không ạ

dungdesign87

xin lỗi các bác cho em hỏi chút về chức năng tv out của i 8000
tình hình là em xem youtube trực tuyến trên i8000 và kết nối với tv để xem trên tv nhưnh tại sao không xem full màn hìn tv được vậy các bác.trên tv nó cứ bị quay dọc màn hình không xem được .bác nào biết giúp em vụ tv out này nhé.cảm ơn các bác rất nhiều.mong hồi âm