• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

vuongne

cái này do máy của bạn dung WM6.1 hay WM6.5 còn máy kia dùng WM6.5.3

em mở cái windows mobile nó báo
windows 6.5 professinal
CE OS 52.2.1895( build 21895.5.90)

vậy nó là bản nào?. Bác có bản kia ko? cho e xin link

poiuy

em mở cái windows mobile nó báo
windows 6.5 professinal
CE OS 52.2.1895( build 21895.5.90)

vậy nó là bản nào?. Bác có bản kia ko? cho e xin link

các bản kia có hết ở phần up rom cho i8000, bác vào đó sẽ có hướng dẫn đầy đủ, có cả hình ảnh nữa

em mới được tặng 1 cái samsung onia II gt-i8000,em chưa biết dùng lắm mong các anh chị chỉ giúp 1 số thắc mắc của em với.
+ em máy em không xem được clip nhạc hình trên youtube+font chữ khi vào mạng đọc tin tức cùng bị lỗi+ khi bật bluetooth thì không tìm được các máy dt khách và các máy khác cũng không tìm được máy của em mặc dù để ngay cạnh nhau.rất mong nhận được sự giúp đỡ của moi người giúp đỡ:) tks mọi người nhiều.yahoo của em nguoitrolai_92 sdt cua em 01648281716 :X

em mới được tặng 1 cái samsung onia II gt-i8000,em chưa biết dùng lắm mong các anh chị chỉ giúp 1 số thắc mắc của em với.
+ em máy em không xem được clip nhạc hình trên youtube+font chữ khi vào mạng đọc tin tức cùng bị lỗi+ khi bật bluetooth thì không tìm được các máy dt khách và các máy khác cũng không tìm được máy của em mặc dù để ngay cạnh nhau.rất mong nhận được sự giúp đỡ của moi người giúp đỡ:) tks mọi người nhiều.yahoo của em nguoitrolai_92 sdt cua em 01648281716 :X

poiuy

Bạn cài gôgle youtube bản mới nhất là xem tốt
Bạn cài fon tiếng việt hệ thống vào là được (xem phần các phần mềm cho wvga)
Bạn phải mở BT ở chế độ discovery thì máy khác mới thấy bạn, còn muốn nhìn thấy máy khác thì add device (tất cả ở BT setting)

Aries_14bay

các bác xem máy em bị bệnh như thế này làm sao khắc phục

khi mở máy ko sạc được pin,tắt nguồn cắm sạc vô lại ok,và mở máy lên điện vẫn vào,nhưng hễ rút ra thì lại phải tắt nguồn mới sạc được.
tệ nhất là ko kết nối được với pc.

mong các bác giúp đỡ bắt bệnh nó giúp e

thank

poiuy

các bác xem máy em bị bệnh như thế này làm sao khắc phục

khi mở máy ko sạc được pin,tắt nguồn cắm sạc vô lại ok,và mở máy lên điện vẫn vào,nhưng hễ rút ra thì lại phải tắt nguồn mới sạc được.
tệ nhất là ko kết nối được với pc.

mong các bác giúp đỡ bắt bệnh nó giúp e

thank

Mình cũng gặp phải lỗi này khi mình dùng battery driver không phù hợp. Xóa bỏ đi thì hết. File battdrvr.dll trong windows.

Aries_14bay

Mình cũng gặp phải lỗi này khi mình dùng battery driver không phù hợp. Xóa bỏ đi thì hết. File battdrvr.dll trong windows.

bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn giúp mình được không,mình mới dùng WM lên gà lắm,mình tìm trong win nhưng không thấy file đó,hay là tên nó khác,mình dùng 6.5 room : PDA : i8000NXXJẠ : CSC : i8000XSOJA2
mong bạn giúp đỡ. pm sớm giúp mình,thank

hay ban pm yahoo Aries_14bay giúp mình

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Dùng resco explorer, bỏ hết chọn ẩn file thì sẽ thấy nó trong windows, sau đó đổi tên nó rồi SR. Hy vọng sẽ giải quyết đưọc vấn đề. (dùng resco vì nếu dùng explore của WM sẽ không cho đổi tên file trong rom)

tonynguyen91

các bác ơi cho em hỏi
em đang dùng con omnia i8000.sao lúc nhắn tin thì nó cứ tự nhiên quay ngang màn hinh ra rất khó chịu.các bác giúp em với

tonynguyen91

các pro ơi
em vừa mới up xong bản SB31 của anh Sonblack.chạy ngon rồi.nhưng khi về màn hình today rồi làm sao để máy tự tắt màn hình khi không dùng nữa vậy?

tehat09

Mình đang dùng i8000 ( PDA: I8000NXXIJ9, CSC: I8000XSOIJ2, PHONE: I8000DXIJ1 ). Mình muốn cài touchflo 3D v1.3 liệu có OK kg? Nhìn giao diện đó mình thích quá, giúp tớ với nhé..Than'k !

Hero_4ever

Mọi người cho mình hỏi sao khi mình tiến hành up room theo các bước như hướng dẫn thì nó cứ download được 4% hoặc 11% thì đứng:

Còn khi bật điện thoại lên thì nó lại hiện hình kết nối giữa đt và máy tính ? Mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

socolajuchong

em mới dùng con ss omnia II I8000 này. nhưng em down game về bỏ vào máy cài đặt thì không máy báo cài đặt không thành công. Em muốn hỏi có cách nào khắc phục không vậy?
Cảm ơn nhiều

socolajuchong

e up bản sb05, pin chờ khủng lắm, để cả đêm đến trưa k mất % nào
mỗi tội chơi game thì được có 30ph mất 20% rùi

ANh chỉ giúp em với. pin em dùng cũng chỉ 1 ngày là hết rùi..thanks anh nha..em là con gái..nên anh chỉ tận tình giúp nhé..em ko rành mảng này lắm...hihi

socolajuchong

Bạn hãy vào SamSung Settings, tại mục Sound Settings (hình chiếc loa) chọn tùy chọn Notification Sound hãy tắc bỏ tùy chọn Play Sound trong các mục. OK! Lưu ý nên đánh dầu chọn Display message on screen hay Vibrate để nhận biết khi có tin nhắn đến.

Nếu như thế thì tin nhắn đến chỉ hiện trên màng hình mà hok có âm thanh hả anh??