• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

Mình mới dùng samsung i8000
Cho mình hỏi có rom nào giao diện tiếng việt không?
Nếu có cho mình xin cảm ơn
Chỉ có các PM Việt và Việt Hoá mới có giao diện Tiếng Việt thôi, còn HĐH Windows Mobile thì không có giao diện Tiếng Việt đâu nhé.

Hienhaine

anh em chi mình hỏi. loa ngoài con i8000 của minh ko hỉu sao bị rè,co cách nào khắc phục ko?
Mình ko biết mua loa ngoài của em nó ở đâu?và có ai từng bung i8000 bao h chưa,xin chỉ giáo em với???.....

tonynguyen91

các bác ơi
Sau khi vài Startmanu Remover-giải phóng RAM cho I8000.ấn nút home không vào được màn hình các icon.bác nào biết giúp em với
hjchjc

Mình cũng mới mua con này. Trong phần Word không thể vuốt trực tiếp trên màn hình được mà phải sài thanh cuộn để lên xuống hay qua lại, không biết có bản word nào có thể vuốt trực tiếp trên màn hình mà không phải sài tới thanh cuộn hay không ? nhờ các bạn chỉ dùm nha.

Hehe sau một thời gian mày mò đã fix được tình trạng không vuốt trên màn hình Word rồi, đó là cài phiên bản Office 2010, Ở bản Office này có thể vuốt trực tiếp trên màn hình mà không cần dùng tới thanh cuộn, đối với các máy sử dụng cảm ứng đa điểm thì có thể phóng to thu nhỏ như khi xem ảnh luôn tức là dùng hai ngón tay để Zoom dễ dàng.
------------
Cám ơn mọi người

Cyberart

Có bác nào biết cách cài đặt cuộc gọi giới hạn <10 phút để xài SIM VINA không? mình muốn dungf 2 SIM cho I8000 mà chưa biết làm sao mong được chỉ giáo; với lại Bác nào có bản ROM mới nhất bản chuẩn thì giúp chia xẻ cho minh với; cám ơn nhiều nhiều nha ;;).

Chỉnh sửa cuối:

t1985

em dang xai ss i8000.xem youtube truc tuyen khong duoc.pac nao co phan mem ko jup em voi

nguyen8x

minh dang sai i8000 6.5 moi sai hic lay hay the nao ma gio may pi mat het du lieu, ko nhan dc cam ung cac bac ah phai lam the nao de dua no ve ban dau day. hi help vao dc star thui . ko goi , ko ntin , ko nghe chuong dt hic:(:)O:-?? pro nao help voi thank

minh dang sai i8000 6.5 moi sai hic lay hay the nao ma gio may pi mat het du lieu, ko nhan dc cam ung cac bac ah phai lam the nao de dua no ve ban dau day. hi help vao dc star thui . ko goi , ko ntin , ko nghe chuong dt hic:(:)O:-?? pro nao help voi thank
Bạn HardReset lại bằng phím cứng nhé. Cách làm như sau:

1. Tắt máy hoàn toàn (tháo pin ra rồi lắp lại).
2. Nhấn phím Volume Up và phím Lock đồng thời nhấn phím Call và phím HangUp
3. Máy sẽ rung và bật nguồn.
4. Nhả hết phím ra.
5. Nhấn phím Call để bắt đầu HardReset.

@: Bạn chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

nguyen8x

cảm ơn bác nhé máy e đã bình thường trở lãi rồi. nhưng mà bị mất cái my store rồi bác ơi , reset mà nó vẩn cứ trơ trơ ra ah không có dữ liệu gì trong my store cả hic. mà khi cài các fire có đuôi cad lại không được toàn unsuccessful thui....vất vã với nó nhiều quá~X:):)-??:-??

vuvietdung1488

hôm trước nghịch bấm *#6984125*# nó hiện ra AutoReceive Enabled thế là bất cứ cú điện thoại nào đến cũng tự động trả lời giây đầu tiên, tìm mọi cách mà ko xử lý đc, bác nào biết chỉ giùm mình với, thanks :(

Chỉnh sửa cuối:
cảm ơn bác nhé máy e đã bình thường trở lãi rồi. nhưng mà bị mất cái my store rồi bác ơi , reset mà nó vẩn cứ trơ trơ ra ah không có dữ liệu gì trong my store cả hic. mà khi cài các fire có đuôi cad lại không được toàn unsuccessful thui....vất vã với nó nhiều quá~X:):)-??:-??
Úp thử bản rom khác coi sao.

hôm trước nghịch bấm *#6984125*# nó hiện ra AutoReceive Enabled thế là bất cứ cú điện thoại nào đến cũng tự động trả lời giây đầu tiên, tìm mọi cách mà ko xử lý đc, bác nào biết chỉ giùm mình với, thanks :(
HardReset lại đi bạn.

vuvietdung1488

Omnia i8000 có bản rom gốc nào mới hơn bản I8000NXXJJ1 ko các bạn, thanks :)
Nếu có thì cho mình xin bản mới nhất nhé.

Chỉnh sửa cuối: