• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

Tedpresley

Check 1 chuyện thôi, pin của bạn có phải là pin zin hem hay bị chơi pin đểu oài. Nếu không phải pin zin, xài 1 thời gian sẽ không xạc được. Bạn mua pin zin lại đi (hình như 500k), không thì mua pin dởm khác xài đỡ: khoảng gần 200k.

Mà trước hết là ra tiệm thử cắm pin mới khác vào xem xạc được không đã.

Good luck :)

qhgiang

Máy mình nguyên bản dùng được gần 1 năm.pin vẫn dùng hơn 2 ngày mà.thế mới khổ chứ

luongvietanh

xin giúp sony x1 bị lổi tai nghe 3.5

tình hình là con x1 của em bị lồi phần tai nghe.khi nghe nhạc bằng loa ngoài thì không vấn đề j...nhưng khi cắm tai nge 3.5 (kể cà jak 3 đốt và4 đốt)vào thi nghe nhạc cứ eo éo,,eo éo..tiếng không rõ..bị méo tiếng..em đã up nhiều bản room khác nhưng vẫn không dươc..cài các phần mềm nghe nhạc khác nhau nhưng vẫn thế.chưa có điều kiện để test tai nghe blutut or tai nghe chính hãng của x1
không biết la do thế nào.mong anh em giúp đỡ và chỉ cach khắc phục...
mình ở hà nội
thanks

sbc

vẫn đề này của bạn không bị lỗi do rom gây lên . mà là do phần cứng .
Lý do : Chân cắm bên trong các lá đồng tiếp xúc của bạn bị bẩn lên khi bạn cắm tai nghe vô nó không tiếp súc đủ ( bị thiếu một chân mát ) lên gây ra lỗi âm thanh như vậy .
phương pháp khắc phục bạn có thể tìm dung dịch để làm sạch ( Nếu bạn biết ) còn không bạn mang ra bảo hành người ta làm dùm ...
chúc bạn thành công !

vietngoc212

chào các bác! e đang dùng 1 em SE X1 nhưng mấy hum nay cái đèn led sau máy cứ sáng hoài à! e chẳng làm cách nào tắt đc nó( trừ khi tháo pin), như vậy là lỗi gì vậy? bệnh của em nó có nặng ko các bác? có bác nào bị giống e rùi thì giúp e vói nhé! cảm ơn các bác trước!

vietngoc212

SE x1 lỗi sáng đèn led

tình hình là con SE x1 của e mấy hum nay cái đèn led sau máy cứ sáng hoài à! e ko thể nào tắt nó đi đc trừ khi tháo pin, e đã thử tắt nguồn và reset lại máy rui mà ko cải tiến đc gì, máy của e vẫn dùng bản room gốc , bác nào bít bệnh của em nó xin chỉ giáo giùm em, em xin cám ơn trước ạ!:(

vudinhhiep

Mình có dùng thử con x1 của ông anh thấy có hiện tượng rất lạ đó là khi mới khởi động máy lên, để ý kĩ (hoặc nhìn nghiêng) thì thấy màn hình nó sáng kiểu hơi nháy nháy, khó nói lắm, theo kiểu sáng k ổn định ý, dùng độ 2p thì hết, test 2 3 lần đều vậy. K biết đây có fải bệnh chung của dòng x1 k? :-??

vietngoc212

mình đã thử hard reset rùi mà không đc bạn ah! liệu có ảnh hưởng gì đến phần cứng ko nhỉ. máy mình tự nhiên bị chứ ko hề va chạm tẹo nào, bạn còn cách nào ko giúp mình với

ducO2

1 hard reset xong thao bin ra rồi lắp pin lại

2 đưa máy vế boot onboad

3 bạn tiến hành đưa nó về bản rom gốc của máy WM 6.1 bằng soft Update Service cùa sony ( lên wep sony tải về )

4 cài đặt và làm theo hướng dẩn của soft

5 up lại bản rom 6.5 khác là được

6 chúc thành công \-/

hbemine

nắp pin ko là anten đâu nhé. theo mình nghĩ thì bạn đã quên lắp cái socket anten lên main rồi. cái anten là cái khung bao xung quanh camera mà khi bạn tháo ra phải mở một con ốc và 1 cái socket có 2 chân đó

vudinhhiep

X1 2nd - nên hay k?

tự nhiên thấy thích X1 quá, nhưng thời điểm này thì hết x1 brand new rồi, hàng like new cũng khó ý chứ, các bác cho e lời khuyên có nên lấy x1 k? e thấy các bác than phiền dòng này khá nhiều bug =(( e đi xem thử thì thấy x1 bị cái là hơi nhỏ, bàn phím hơi nặng, khó bấm ( nhất là nút space :( )
e có dùng thử con x1 của ông anh thấy có hiện tượng rất lạ đó là khi mới khởi động máy lên, để ý kĩ (hoặc nhìn nghiêng) thì thấy màn hình nó sáng kiểu hơi nháy nháy, khó nói lắm, theo kiểu sáng k ổn định ý, dùng độ 2p thì hết, test 2 3 lần đều vậy. K biết đây có fải bệnh chung của dòng x1 k?

leuleu9x

em đang dùng X1 hàng công ty thấy rất okê.đâu bị lỗi gì đâu bác. nhưng bác mua hàng cũ phải cẩn thận ko mua phải hàng "xách tay" đểu thì cẩn thận đấy. vì máy này nhiều hàng ghép lắm

vietngoc212

cảm ơn các bạn đã khuyên mình! hum wa mình mang em nó ra thợ rùi! nó bị cháy con IC gì đó. giờ thì ổn rùi nhưng mỗi tội pin nhanh hết was các bạn ah. mình dùng bản rom 6.5 CE os 5.2.21895(build 21895.5.0.90 PV)
có bạn nào có bản rom nào ổn định hơn ko, cho mình xin link với!
cám ơn các bạn trước!

Tedpresley

cảm ơn các bạn đã khuyên mình! hum wa mình mang em nó ra thợ rùi! nó bị cháy con IC gì đó. giờ thì ổn rùi nhưng mỗi tội pin nhanh hết was các bạn ah. mình dùng bản rom 6.5 CE os 5.2.21895(build 21895.5.0.90 PV)
có bạn nào có bản rom nào ổn định hơn ko, cho mình xin link với!
cám ơn các bạn trước!

Chuyện gì cũng được...chứ yêu cầu ROM 6.5 mà có sense 2.5 mà ít hao pin và ít treo thì thua.....chưa thấy cái ROM 6.5 nào được như vậy....Mình đã thử hơn vài chục cái ROM 6.5 oài.

Còn nếu mún mình recommend 1 ROM 6.1 với sense 2.1 tốt thì dùng link này:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=561555

Bảo đảm rất rất ổn định. :)

vietngoc212

Chuyện gì cũng được...chứ yêu cầu ROM 6.5 mà có sense 2.5 mà ít hao pin và ít treo thì thua.....chưa thấy cái ROM 6.5 nào được như vậy....Mình đã thử hơn vài chục cái ROM 6.5 oài.

Còn nếu mún mình recommend 1 ROM 6.1 với sense 2.1 tốt thì dùng link này:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=561555

Bảo đảm rất rất ổn định. :)

mình đang down thử bản rom của bạn, thử up lại xem có ok hơn ko, dù sao cũng cám ơn nha!

vietngoc212

trời ah! bản rom của bạn vẫn ngốn pin wa. mình tìm mãi mà chẳng kiếm đc bản nào tương đương với bản gốc cả, đẹp thì khá đẹp đây nhưng mình vẫn thích ổn định hơn! chẳng lẽ ko ai jup mình đc sao? bạn nào có rom gốc cho mình xin link cũng đc, cảm ơn trước nhé!