• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

cucucu

1. hard reset là tắt máy, rồi khởi động lại đồng thời bấm và giữ hai phím mạ trắng( hay còn gọi là hai phím kim loại), rồi sau đó bấm phím R và phím space.
2. máy x1 được nhà sản xuất cài win 6.1, và không có 6.5 chính thức, thế nên nếu máy của bạn đang chạy 6.5 thì tức là đã hardSPL rồi.
3. thanks bằng cách bấm nút thanks ở phía dưới cùng bên trái bài viết.

chắc ăn nhất vẫn vào bootloader xem hspl chưa. reset thì tắt máy rồi nhấn hai nút nhỏ kim loại nằm dưới màn hình máy ( nói vậy cho bạn ấy dễ hiểu)

phphuc

mình có 1 con bị mất sóng, định rã ra bán linh kiện, bạn muốn mua xác hay bán xác không?1 là mình cho nó đi, 2 là mua main về thay

vghost

Giúp mình cứu con SE Xperia X2 với

Con X2 của mình bị lổi ROM rồi ,ko thể khởi động máy được nửa? khi mởi nguồn thì chỉ hiện lên cai logo của SE thôi.. các bác có thể giúp mình cách chạy lại ROM cho nó ko? với lại cho mình xin bản ROM của nó luôn... xin cám ơn trước và đợi tin các bác

ahojmimi

nếu chỉ lên logo sony thôi thì có lẽ do phần cứng. khả năng là chết chip rồi bạn ơi. bạn nên vào trang chủ của sony lấy bộ công cụ cài win của nó xem. có hướng dẫn đầy đủ bằng tiếng việt mà.

NMLD

Nếu bạn chưa Up rom lần nào thì nên Up lại Firmware. Nếu đã up rom rồi thì hãy up rom.
Chưa hẳn là lỗi chip như ahojmini nói đâu.
Chúc bạn may mắn.

vghost

up lại Firmware bằng cách nào và download từ đâu vậy bạn? máy mình bị lổi do mình restore nó lại nhiều lần và lần cuối cùng thì nó bị đứng như vậy? bạn chỉ cách mình cứu nó nhé

trangtuan

Bạn cho giá đi, mình không rành về giá cả. điện thoại của mình: 0909680012. cảm ơn bạn đã quan tâm

vghost

mình thử cách đó nhiều lần rồi vẩn ko được.. no báo là phone mình đã cập nhật đủ phần mềm rồi... mình nghỉ bây giờ chỉ còn cách tim ra bản ROM gốc của no và chạy lại thôi... các bác có cách nào giúp mình ko?

NMLD

Mình nghĩ chỉ cần up 1 bản rom bất kỳ thôi mà, đâu cần phải là rom gốc ?

vghost

the ban nghi bản ROM nao thich hop với no... minh đã tìm đủ mọi cách vẩn ko được.. bây giờ ko biết sao nửa

NMLD

Mình cũng mới xài X1 nên chưa có kinh nghiệm lắm

Chắc cứ bản mới nhất mà phang thôi bạn ơi

ahojmimi

nhưng của mình là X2 bạn ơi.. ko phai X1 nên ko biết rom nao cho no nua

bạn thử xem lại. trước đây khi mình vẫn còn dùng rom gốc của x1, mặc dù chương trình update service của sony báo là máy mình đang có hệ điều hành mới nhất nhưng vẫn có lựa chọn để cài đặt lại hệ điều hành(nhà sản xuất vẫn cho phép chạy lại hệ điều hành trong trường hợp phần mềm bị lỗi mà). mình không nhớ cụ thể từng bước nhưng chắc chắn là vẫn có thể chạy lại hệ điều hành mặc dù máy đang dùng bản mới nhất. (nếu máy của bạn đã HardSPL rồi thì phải tìm cách khôi phục lại thôi). nếu bí quá bạn nên đem ra trung tâm của sony. mình không tìm thấy bản rom cook của x2 nào để giúp bạn được. chúc may mắn nhé!

phenmientay

vào setting\system\power chọn battery, bỏ check ở ô " when phone í on, do not charge the battery..."

phenmientay

bác nào cài được bàn phím tiếng việt lên con X1 này, vui lòng chỉ mình với, cho link down luôn giùm. Mình đã cải resco keyboardvn và 1 vài bàn phím tv khác nhưng không được. Không hiểu sao. Xin các cao thủ giúp đỡ. Thanks.

NMLD

vào setting\system\power chọn battery, bỏ check ở ô " when phone í on, do not charge the battery..."

Theo em biết thì chọn ô này sẽ chỉ có tác dụng : cắm cáp kết nối với máy tính, thì sẽ ko xạc pin qua cáp.

Hình như ko đúng thuốc rồi.

nhantong82

1. hard reset là tắt máy, rồi khởi động lại đồng thời bấm và giữ hai phím mạ trắng( hay còn gọi là hai phím kim loại), rồi sau đó bấm phím R và phím space.
2. máy x1 được nhà sản xuất cài win 6.1, và không có 6.5 chính thức, thế nên nếu máy của bạn đang chạy 6.5 thì tức là đã hardSPL rồi.
3. thanks bằng cách bấm nút thanks ở phía dưới cùng bên trái bài viết.

Mình thường Hard reset bằng cách tắt máy, chọt nút reset (tháo nắp sau, rút bút ra mới thấy nút reset dưới lỗ tròn ở cạnh phải cục pin) rồi bấm 2 phím kim loại dưới màn hình rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình. Chưa thử hr theo cách như bạn hướng dẫn atarukata.

phenmientay

Chào cả nhà. Mình vọc con X1 này cũng được tầm 1 tháng. Hôm qua mới thử dùng cái footprint thì phát hiện không dùng được. Nó báo không kết nối được vỡi camera... gì đó. Mình sợ do bản ROM nên hì hục tải mấy bản ROM về cài thì cái nào cũng báo như vậy cả. Bác nào có bị hiện tượng này, vui lòng chỉ dẫn. Thanks