• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

phenmientay

Miễn là khi mở máy (phone is on), là nó không sạc, cho dù là dùng nguồn nào đi nữa

dung_sawaco

cho mình về mục Contacts của X1, sao mình thấy lúc nào nó cũng hiển thị cà danh bạ tên SIM và danh bạ trên máy, có cách nào mình tắt bơ81t cái Danh bạ trên SIM đc ko, mình đang xài bản ROM gốc của X1
thanks các bạn nhiều

AnhPheCT

cho mình về mục Contacts của X1, sao mình thấy lúc nào nó cũng hiển thị cà danh bạ tên SIM và danh bạ trên máy, có cách nào mình tắt bơ81t cái Danh bạ trên SIM đc ko, mình đang xài bản ROM gốc của X1
thanks các bạn nhiều
Cài app này nhé!

millenary

Máy nóng & hay treo - sony x1

em mới được tặng 1 con X1
ko hiểu sao nó hay bi treo & nóng khi em bật bluetooth. kiem tra tì fat hiện em nó mang 1 vết thương(nứt phần nhựa ngay gần camera)
em da up lai radio & rom của anh Sonblack nhưng tình hình ko khả quan. ko biet tren Forum này có` ai bị nhu thế này chưa
ai biết nơi nào sửa phần cứng tốt ở sigon ko chỉ giúp em với, em cảm ơn nhiều

cam on moi người ghé thăm

usd

x1li chạy thỉnh thoảng bị mất sóng - help

minh dang dung v23125.5.3.7 máy thỉnh thoảng bị mất sóng bạn nào có rom ổn định cho mình với, hay đã từng bị như vậy giúp với.
Thanks all

millenary

minh dang dung v23125.5.3.7 máy thỉnh thoảng bị mất sóng bạn nào có rom ổn định cho mình với, hay đã từng bị như vậy giúp với.
Thanks all

à, đang xài Radio gì nhể
up Room ship (trả máy về trạng thái còn trinh tiết ko nhiễm bịnh xã hội do úp nhiều room & lỗi do quá trình ăn chơi nhé ... :D), sau đó úp lại rom (ưu tiên rom của anh sonblack)

dung_sawaco

Chomình hỏi , sao mình truy cập vào mấy trang web tiếng Việt thì bị tình trạng chữ ô vuông , cái này thì khắc phục bằng cách nào ạ

Còn nữa , mạng Viettel gửi cho mình cấu hình cài đặt GPRS để xài mấy ứng dụng facebook nhưng mình kjo nhận đc, cái này phải làm thế nào ??

chỉ có nhiu thắc mắc thôi nhờ mấy bác giúp em

anhthai

Chomình hỏi , sao mình truy cập vào mấy trang web tiếng Việt thì bị tình trạng chữ ô vuông , cái này thì khắc phục bằng cách nào ạ

Còn nữa , mạng Viettel gửi cho mình cấu hình cài đặt GPRS để xài mấy ứng dụng facebook nhưng mình kjo nhận đc, cái này phải làm thế nào ??

chỉ có nhiu thắc mắc thôi nhờ mấy bác giúp em

1. Vào web bị ô vuông thì bạn cài font vào là ok.

2. Cài vụ GPRS thì X1 không cần phải cài đặt cấu hình gì hết, thử tắt máy tháo sim ra lắp lại là máy tự cài đặt cấu hình. Nếu không được thử làm bằng tay xem sao:

Đầu tiên bạn vào mục Setting→ Connections→ Connections → My Work Network→ Add a new modem connection :

MobiPhone:
Name for the connection: mobifone
Select a modem : Cellular line(Gprs)
Next → Acess Point name : m-wap
Next →User name: mms; Password: mms.
Cuối cùng nhấn Finish để kết thúc.

VinaPhone:
Name for the connection: vinaphone
Next → Acess Point name : m3-world\
Next → User name: mms; Password: mms.
Nhấn Finish.
Sau đó
Edit my proxy sever kích chọn cả 2 proxy server: 10.1.10.46
Advanced → Http: Port: 8000 ok
Socks Port: 8000 ok

Viettel:
Name for the connection: tùy chọn →
Select a modem: Cellular Line (GPRS).
Next → Acess Point name: v- wap hoặc v-internet.
Next → Username và Password để trống rồi nhấn Finish.
Sau đó bạn trở lại màn hình Connections, vào Set up my proxy server chọn Check This network connects to the Internet và This network users a proxy sever to connect to the Internet.
Tại Proxy sever, điền thông số 192.168.233.10 chọn Advanced, tiếp theo chọn Port 8080 rồi nhấn Ok là hoàn tất.

Beeline
settings/connections tab / connection
add new modem connection : enter a name : Gtel
select a modem : Cellularline ( GPRS, 3G )
Acces point name : internet

Lưu ý:
Để sử được dịch vụ GPRS các bạn phải đăng ký dịch vụ GPRS từ các nhà cung cấp dịch vụ trước khi cài đăt.

Chỉnh sửa cuối:

dung_sawaco

1. Vào web bị ô vuông thì bạn cài font vào là ok.

2. Cài vụ GPRS thì X1 không cần phải cài đặt cấu hình gì hết, thử tắt máy tháo sim ra lắp lại là máy tự cài đặt cấu hình. Nếu không được thử làm bằng tay xem sao:

Đầu tiên bạn vào mục Setting→ Connections→ Connections → My Work Network→ Add a new modem connection :

MobiPhone:
Name for the connection: mobifone
Next → Acess Point name : m-wap
Next →User name: mms; Password: mms.
Cuối cùng nhấn Finish để kết thúc.

VinaPhone:
Name for the connection: vinaphone
Next → Acess Point name : m3-world\
Next → User name: mms; Password: mms.
Nhấn Finish.
Sau đó
Edit my proxy sever kích chọn cả 2 proxy server: 10.1.10.46
Advanced → Http: Port: 8000 ok
Socks Port: 8000 ok

Viettel:
Name for the connection: tùy chọn →
Select a modem: Cellular Line (GPRS).
Next → Acess Point name: v- wap hoặc v-internet.
Next → Username và Password để trống rồi nhấn Finish.
Sau đó bạn trở lại màn hình Connections, vào Set up my proxy server chọn Check This network connects to the Internet và This network users a proxy sever to connect to the Internet.
Tại Proxy sever, điền thông số 192.168.233.10 chọn Advanced, tiếp theo chọn Port 8080 rồi nhấn Ok là hoàn tất.

Beeline
settings/connections tab / connection
add new modem connection : enter a name : Gtel
select a modem : Cellularline ( GPRS, 3G )
Acces point name : internet

Lưu ý:
Để sử được dịch vụ GPRS các bạn phải đăng ký dịch vụ GPRS từ các nhà cung cấp dịch vụ trước khi cài đăt.

sao cái link bác gửi kèm mình down ko đc nhỉ

usd

X1 nghe gọi nhiều nóng máy

máy của mình nghe gọi nhiều rất nóng máy, bạn nào biết bị sao chỉ giùm đi ?
Thanks all:-?

usd

máy mình đang dùng vs23125.5.3.7, tất cả đều tốt nhưng thỉnh thoảng bị chạy sai giờ mặc dù không có tác động nào cả, nhưng cứ thỉnh thoảng lại bị chạy chậm, sai giờ,
ai biết chỉ giùm với,
thanks all

usd

tớ sài Radio 1.14.25.55, cũng do up nhiều em nên binh xã hội nó lây, mà máy tớ còn có tình trạng nhảy thời gian, tức là thỉnh thoảng nó lại nhảy sai giờ mặc dù các thông số vẫn đúng về múi giờ .. ai biết chỉ giùm đi.
Thanks all

ahojmimi

cái x1 mắc bệnh up nhiều rom quá là bị ngớ ngẩn, loạn thần kinh. máy của mình bây giờ chạy chậm kinh khủng, mặc dù đã chạy task29, nhưng mỗi ngày mỗi chậm. cũng phải tìm đường chia tay đẹp với em nó thôi.

hagianghi

mình đang cần mua 1 con X1 hàng 2nd, bạn nào rành tư vấn cho mình với (giá cả ntn, cách xem máy ...)
cảm ơn các bạn rất nhiều.

mình ở tp.hcm nha.