• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

Ở ngay cạnh bên trái phía dưới đó bác.

Thank bạn, mình cũng mới tự mò thấy hôm qua, tại máy bạc sợ bị nứt vỏ nên đi dán nilon, bọn dán nó không cắt cái chỗ loa ấy, lúc trước cứ tưởng đấy là cổng hồng ngoại, cắt cái chỗ loa đấy đi nghe loa cũng to đấy chứ, không kém gì con P4350 mình dùng trước đấy, mỗi tội cài Phonealarm vào thì khi chọn rung ngắn rồi chuông thì khi có cuộc gọi đến chẳng thấy rung còn chuông thì gần 1p sau mới kêu, đã HR và cài lại PA các phiên bản nhưng không hết. đành dùng PA và không rung, chán thật.

vuminhtu77

Cho mình hỏi về Sony X1
Mình mới mua 1 con Sony X1 hàng xách tay Hàn Quốc,Nguyên bản,nguyên tem Void!chưa động chạm gì vào phần mềm!cho mình hỏi về phần cứng nó có khác gì hàng chính hãng không?mình có thể cài các bản Rom trên diễn đàn không?có thể sảy ra những lỗi j không?

ahojmimi

"nguyên tem Void " nghĩa là gì ? có phải Void là nhà mạng của Hàn quốc không ? nếu không phải thì trước khi up rom bạn phải Hspl trước. xem trong phần hướng dẫn up rom cho x1 nhé bạn.
chào mừng bạn gia nhập gia đình xperi x1, đang buồn vì ít thành viên quá !=D>

vuminhtu77

"nguyên tem Void " nghĩa là gì ? có phải Void là nhà mạng của Hàn quốc không ? nếu không phải thì trước khi up rom bạn phải Hspl trước. xem trong phần hướng dẫn up rom cho x1 nhé bạn.
chào mừng bạn gia nhập gia đình xperi x1, đang buồn vì ít thành viên quá !=D>

Cảm ơn nhé!Mình cũng không biết!máy này nguyên bản,chưa động chạm j phần mềm,Rom!mình có đọc hết mấy bài đó!Hspl nhưng mình không hiểu ý nghĩa của nó để làm j,với cả mình thắc mắc máy sách tay Hàn Quốc thì nó có khác j so với máy của các bạn không?mình sợ sảy ra lỗi!

ahojmimi

bạn cứ hiểu đơn giản thế này, (theo cá nhân mình hiểu thì nó giống như can thiệp vào cmos trong máy tính vậy, bước khởi động sơ cấp) , Hspl thì bạn mới up được rom khác không phải do hãng cung cấp. nếu không Hspl trước thì khi bạn up rom máy đt thành cục gạch kê chân giường không vững. và khi Hspl đồng nghĩa với việc bạn sẽ mất đi quyền lợi được bảo hành khi sản phẩm trục trặc.
nếu chiếc máy của bạn không phải do nhà mạng nào đó của hàn quốc bán thì nó chẳng khác gì các máy khác, duy chỉ có ngôn ngữ máy là khác (đó là lý do chính để up rom). còn nếu do nhà mạng cung cấp (kèm hợp đồng sử dụng) thì mình không biết có gì khác không nữa.

polaris_tnr

Các pác ơi cho em hỏi,có pác nào bị như em ko? Con X1 của e , nếu cắm sạc qua đêm( sạc đầy pin) thì máy tắt ngỏm , phải tháo pin và bật lại ( chọc reset ko lên). như vậy là bị sao vậy các pác? thanks all!

vuminhtu77

bạn cứ hiểu đơn giản thế này, (theo cá nhân mình hiểu thì nó giống như can thiệp vào cmos trong máy tính vậy, bước khởi động sơ cấp) , Hspl thì bạn mới up được rom khác không phải do hãng cung cấp. nếu không Hspl trước thì khi bạn up rom máy đt thành cục gạch kê chân giường không vững. và khi Hspl đồng nghĩa với việc bạn sẽ mất đi quyền lợi được bảo hành khi sản phẩm trục trặc.
nếu chiếc máy của bạn không phải do nhà mạng nào đó của hàn quốc bán thì nó chẳng khác gì các máy khác, duy chỉ có ngôn ngữ máy là khác (đó là lý do chính để up rom). còn nếu do nhà mạng cung cấp (kèm hợp đồng sử dụng) thì mình không biết có gì khác không nữa.

thanks bạn nhìu nhé!tí mình sẽ lôi nó ra thí nghiệm,chắc cũng không hỏng đc,vì con 5800 s60v5 mình flash 1 ngày không biết bao nhiu lần mà có sao đâu!vẫn chạy ầm ầm!

vuminhtu77

Máy Sony X1 này có cắm ra Tivi để xem ảnh vào Video không nhỉ?mình thấy mấy chỗ bán và có ghi là cáp đó tương thích với X1,X2,X10..........
Đã ai thử chưa?

vuminhtu77

Các bạn dùng phần mềm gì để đồng bộ hóa Sony X1 với PC đấy a!mình mới dùng nên gà mà!giống kiểu máy Nokia với PC Sute ý!:-/

Các bạn dùng phần mềm gì để đồng bộ hóa Sony X1 với PC đấy a!mình mới dùng nên gà mà!giống kiểu máy Nokia với PC Sute ý!:-/
Nếu dùng Win XP thì bạn cài ActiveSync, nếu dùng Vista hay 7 thì bạn dùng Mobile Device Center nhé...;;)

volkute

Có ai biết xin chỉ giáo thêm về phần mềm này

Có bác nào biết phần mềm: Đọc tin nhắn cho bạn nghe trên ppc không, cho em xin với, em thấy đứa bạn có phần mềm này hay thật, bác nào biết xin cho em với nhá... cảm ơn nhìu nhìu ^^
(Sonyerisson Xperia X1i nha)

ahojmimi

bác nào biết cách chỉnh để wifi của con x1 vẫn hoạt động bình thường ngay cả khi tắt màn hình không ? làm ơn chỉ giùm vụ này đi. nó thực sự rất quan trọng với mình mà chưa tìm ra cách giải quyết. có lẽ cần điều hình trong registry chăng ?
chân thành cảm ơn trước !

happytoon

làm sao up lại rom gốc cho x1 vậy mấy a ( đang xài rom 826x )??mong được giúp đỡ...

namhai181989

[Nhắn tin trong Sony X1]

Máy X1 của mình bị hỏng mất màn hình cảm ứng, có cách nào nhắn tin mà không cần phải chạm vào màn hình cảm ứng không ạ? Mọi người tìm hiểu giúp mình với.
Thanks All !!

namhai181989

X1 có bàn phím cứng mà bạn???

Nhưng muốn tạo tin mới hay trả lời tin nhắn thì mình phải chọc vào màn hình nó mới chuyển sang màn hình nhắn tin được. Mình tìm được 1 cách trên diễn đàn xda Nhưng đang loăng quăng ko biết tạo kiểu gì, nhân tiện đây bạn cho mình hỏi có cách nào cài đặt được apps mới qua PC ko nhỉ :d, vì lúc cài app mới nó bắt phải trỏ vào nơi cài đặt, mà ko có cảm ứng thì chịu ^^!

Thanks