• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

Nhưng muốn tạo tin mới hay trả lời tin nhắn thì mình phải chọc vào màn hình nó mới chuyển sang màn hình nhắn tin được. Mình tìm được 1 cách trên diễn đàn xda Nhưng đang loăng quăng ko biết tạo kiểu gì, nhân tiện đây bạn cho mình hỏi có cách nào cài đặt được apps mới qua PC ko nhỉ :d, vì lúc cài app mới nó bắt phải trỏ vào nơi cài đặt, mà ko có cảm ứng thì chịu ^^!

Thanks
Phải thay cảm ứng bạn nhé vì các thao tác trên HĐH WM đa số thực hiện trên màn hình cảm ứng, bán phím cứng chỉ là phụ trợ thôi.

tuandong_1987

cho em hỏi chút,em mới dùng X1 khi sạc pin thì nóng máy lên,khi sử dụng 1 thời gian thi loa nghe cũng có hiện tượng nóng lên,vấn đề này có phải do sạc pin ko ạ

cho em hỏi chút,em mới dùng X1 khi sạc pin thì nóng máy lên,khi sử dụng 1 thời gian thi loa nghe cũng có hiện tượng nóng lên,vấn đề này có phải do sạc pin ko ạ
Bạn dùng sạc zin theo máy à? Pin có bị phồng không? Sạc pin thì máy chỉ hơi âm ấm thôi bạn ạ.

htm76us

Con X1i của mình khoảng 1 tháng trở lại đây bị hiện tượng khi gọi đi hoặc nhận điện thoại đến rất chập chờn, người bên kia nghe được mình nói nhưng mình không nghe được. Không biết có phải tại vì loa của phone bị thế không. Con này đã từng bị hiện tượng như vậy luc vừa mới mua, nếu cắm tai nghe vào thì nghe rất tốt. Đã đem đi bảo hành ở châu Âu và được thay main mới. Nhưng giờ lại bị thế, không biết phải làm sao nữa.

Milano1809

cho mình hỏi là sao mình mở wifi ko được ? ấn on mà nó ko on . mình vào settings củng ko thể chỉnh được . mong mọi người giúp

cho mình hỏi là sao mình mở wifi ko được ? ấn on mà nó ko on . mình vào settings củng ko thể chỉnh được . mong mọi người giúp
Bạn thử HardReset lại xem có bật được WiFi không, nếu vẫn không bật được thì bạn úp bản rom khác xem sao nhé.

Milano1809

mình đã up 2 bản rom khác nhau + hard rs nhìu lần rồi vẩn thế . h mình đang định đổi sag rom x2 cho x1 sem sao :( . nhà mới mua modem wifi mà ko kết nối đc là bùn lun

mình đã up 2 bản rom khác nhau + hard rs nhìu lần rồi vẩn thế . h mình đang định đổi sag rom x2 cho x1 sem sao :( . nhà mới mua modem wifi mà ko kết nối đc là bùn lun
Rom X2 không úp được cho X1 đâu bạn. Nếu bạn đã úp rom khác mà không hết thì chắc chắn do phần cứng của máy bạn rồi, mang đi sửa thôi.

Milano1809

hjx , nãn z tar . ko mình sài rom x2 cho x1 bên tinhte ấy . ^^. để thử lần này sem wifi sữa đc ko , nếu ko mình chuyển sang sài 3G

liembali

ban chuyen sang xai wm 6.5 di
cung on dinh lam do

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

shark001

Cần giúp đỡ với Opera mini !

Mình tìm hoài chả thấy box nào hợp lý nên post tạm vào đây @_@ xin lỗi ad
MÌNH ĐANG DÙNG 1 CON SE XPERIA X1 HỆ ĐIỀU HÀNH WINDOWS MOBILE 6.1, MÌNH CÀI OPERA MINI 5 FOR POCKET PC TỪ TRANG CHỦ CUẢ OPERA MINI NHƯNG MÌNH KHÔNG THỂ NÀO KẾT NỐI OPERA MINI VỚI WIFI ĐƯỢC, CÓ AI BIẾT GIÚP MÌNH VỚI THANKSSSS

shark001

Máy mình bị rơi xuống nước, ngay sau đó mình đã tháo pin, để tầm hơn 1 ngày cho khô và xấy @_@ h bật lên, mọi thứ vẫn chạy bt, màn hình cảm ứng vẫn nhận nhưng màn hình thì chỉ có sáng của đèn còn đâu đen xì hết Mình mới học 12 nên cũng không rành mấy cái này lắm nên chả biết nó bị sao CÓ ai biết cách j cứu chữa được em nó không vậy giúp mình với
Cảm ơn mọi người nhiều

Máy mình bị rơi xuống nước, ngay sau đó mình đã tháo pin, để tầm hơn 1 ngày cho khô và xấy @_@ h bật lên, mọi thứ vẫn chạy bt, màn hình cảm ứng vẫn nhận nhưng màn hình thì chỉ có sáng của đèn còn đâu đen xì hết Mình mới học 12 nên cũng không rành mấy cái này lắm nên chả biết nó bị sao CÓ ai biết cách j cứu chữa được em nó không vậy giúp mình với
Cảm ơn mọi người nhiều
Hỏi một nơi thôi bạn.

hoatienii

máy này cài phần mềm ghi âm cuộc gọi tốt không vậy. Mình mua dùm cho người quen muốn có phần mềm ghi âm cuộc gọi.

hackvcoinx11

Cho em hỏi cách sử dụng windows mobile voice command 1.6 Cho Xperia X1

Cho em hỏi cách sử dụng windows mobile voice command 1.6 Cho Xperia X1 Với
thấy ông này điều khiển hay quá
http://www.youtube.com/watch?v=uLAbwT521Fs
Em Cài voice command 1.6.2 rồi :mask::mask::mask::mask::mask:
mà hok biết cách xài thế nào?
------------
Cho em hỏi bản Rom Nào hiện Tại hay mà hok bị lỗi gì hết cho em link với