• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

Ý mình hỏi là cái nào chạy có khả năng chết flash cao hơn, máy em đang chạy android hay bị treo máy
:| sang chạy WP7 có đỡ hơn k nhỉ bác?
Chết flash không phụ thuộc vào bạn cài HĐH nào mà do quá trình bạn thực hiện cài đặt không đúng hay do sự cố khi thực hiện thôi nhé.

alo_tongdaiday

up các rom rồi đều khởi động treo logo thôi , mỗi rom DFT_LEO70_RELEASE là vào dùng bình thường , chả hiểu tại sao nữa ( đã chọn boot lúc khợi động vẫn vậy )

qpowei

hd2 có chạy được winphone 7 bằng thẻ nhớ 2gb

các bác ơi ,em mới được ông cậu cho con hd2 -tmous ,dao này xài android nhiều quá ,giờ muốn đổi 1 chút ,nhưng mà em chỉ có thẻ nhớ 2gb thôi ,thì như vậy có chạy nổi winphone 7 k các bác

0913100606

Các bác chỉ giúp em, sao đổ chuông chỉ rung hai lần rồi chuyển sang reo? có cách nào vừa đổ chuông vừa reo không?

các bác ơi ,em mới được ông cậu cho con hd2 -tmous ,dao này xài android nhiều quá ,giờ muốn đổi 1 chút ,nhưng mà em chỉ có thẻ nhớ 2gb thôi ,thì như vậy có chạy nổi winphone 7 k các bác
Trên lý thuyết là chạy được vì WP7 sẽ nhận hết bộ nhớ thẻ (thẻ chỉ còn 200M khi cắm vào PC thôi) để làm bộ nhớ trong. Nhưng bạn nên kiếm quả thẻ 8Gb Class 4 trở lên để dùng WP7 sẽ hay hơn.

Các bác chỉ giúp em, sao đổ chuông chỉ rung hai lần rồi chuyển sang reo? có cách nào vừa đổ chuông vừa reo không?
Đó là điểm "dở hơi" của WP7 mà bạn, muốn vừa đổ chuông vừa rung thì bạn cài file [Vibrate incoming-call] HTC-ProvXml-Deploy.xap này vào, chạy và kích hoạt chức năng rung liên tục (nút màu xanh). Còn muốn khôi phục lại nguyên bản thì bạn cài file [Restore default non-VIC] HTC-ProvXml-Deploy.xap này vào nhé.

0913100606

TĐó là điểm "dở hơi" của WP7 mà bạn, muốn vừa đổ chuông vừa rung thì bạn cài file [Vibrate incoming-call] HTC-ProvXml-Deploy.xap này vào, chạy và kích hoạt chức năng rung liên tục (nút màu xanh). Còn muốn khôi phục lại nguyên bản thì bạn cài file [Restore default non-VIC] HTC-ProvXml-Deploy.xap này vào nhé.
Bác có đang dùng WP7 không, chỉ cho em bản nào pin dùng tạm ổn với, chứ bản rom mango em đang dùng pin trôi nhanh quá (để chờ từ 21h -> 6h mà pin mất 50%)

Bác có đang dùng WP7 không, chỉ cho em bản nào pin dùng tạm ổn với, chứ bản rom mango em đang dùng pin trôi nhanh quá (để chờ từ 21h -> 6h mà pin mất 50%)
WP7 tốn pin lắm, mình dùng bản Mango 7.10.7720.68 nhưng lại phải quay lại Android. Bạn vào Settings/Cell... mà tắt Data connection và 3G đi thì đỡ hao hơn đó..

qpowei

máy em đang chạy android 2.3.5 đã có sẵn bản radio 2.15 ,maldgr 1.13 r ,em down rom winphone về thì có file DWI ,bây giờ em cài thẳng vào bằng USB flasher có được không ah5 ,hay là phải task 29 r cài lại từ đầu

máy em đang chạy android 2.3.5 đã có sẵn bản radio 2.15 ,maldgr 1.13 r ,em down rom winphone về thì có file DWI ,bây giờ em cài thẳng vào bằng USB flasher có được không ah5 ,hay là phải task 29 r cài lại từ đầu
Cài qua mục 5 USB Flasher trong Menu của MAGLDR v1.13 nhé. Bạn chú ý một điều nữa là khi bạn flash bản Mango 7720.68 thì nên Task29 và cài lại WM6.5 rồi mới cài MAGLDR v1.13 để flash rom, nếu không cài WM6.5 thì không boot vào được WP7 đâu.

qpowei

Cài qua mục 5 USB Flasher trong Menu của MAGLDR v1.13 nhé. Bạn chú ý một điều nữa là khi bạn flash bản Mango 7720.68 thì nên Task29 và cài lại WM6.5 rồi mới cài MAGLDR v1.13 để flash rom, nếu không cài WM6.5 thì không boot vào được WP7 đâu.
vậy em k cài bản Mango 7720.68 thì không cần task 29 phải không bác ,vậy từ android để màn hình magldr rồi boot thẳng lên winphone 7 luôn là được ,chỉ cần thay cái thẻ nhớ khác cho nó là được .....

vậy em k cài bản Mango 7720.68 thì không cần task 29 phải không bác ,vậy từ android để màn hình magldr rồi boot thẳng lên winphone 7 luôn là được ,chỉ cần thay cái thẻ nhớ khác cho nó là được .....
Từ Android sang WP7 thì bạn nên Task29 cho đỡ bị phát sinh lỗi nhé. Còn WM6.5 mình khuyên bạn nên cài trước khi cài WP7.

ATOM

Theo kinh nghiệm của mình sd card đã chia Ext Thì nên chạy qua sdformat. Sau này update 7720 sẽ ko bị lỗi
chỉ cần task29 ko cần cài w6.5
Cài maldgr 1.13 và cài wp7
Mình dùng Wp7 thấy cũng ổn các app chạy muợt
Pin 6h -21h gọi điện chơi game thoải mái.
Mình cài cả wp7 và android nhưng dùng wp7 là chính