• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

langthang262

Mình cài xong Win7 của anh Tom , sau khi cài đặt không có vấn đề gì xảy , nhưng khi sử dụng thì có nhiều vấn đề phát sinh
1> Máy tự khởi động lại , tắt nguồn
2 > Không thể bootloader để trở về win 6.5 đc nữa >_<
3> Máy không nhận thẻ nhớ ,tức là không thể xem đc dữ liệu trong thẻ nhớ
P/s : Lúc up lần đầu mình không bỏ thẻ nhớ trong máy , lần tiếp theo tức là lần máy bị reset , tắt nguồn mình bỏ thẻ vào nhưng kết quả là ...cũng như vậy .

Bạn bắt buộc phải có thẻ nhớ mới dùng được WP7 nhé, nếu không sẽ gây ra lỗi.
Ngoài ra WP7 sẽ tự động format lại thẻ nhớ theo định dạng riêng nên bạn sẽ không đọc được thẻ nhớ khi cắm vào PC, chỉ WP nhận dung lượng thẻ nhớ làm bộ nhớ trong còn thẻ nhớ chỉ nhận dung lượng 200Mb thôi

Bạn bắt buộc phải có thẻ nhớ mới dùng được WP7 nhé, nếu không sẽ gây ra lỗi.
Ngoài ra WP7 sẽ tự động format lại thẻ nhớ theo định dạng riêng nên bạn sẽ không đọc được thẻ nhớ khi cắm vào PC, chỉ WP nhận dung lượng thẻ nhớ làm bộ nhớ trong còn thẻ nhớ chỉ nhận dung lượng 200Mb thôi
Mình đã cài lại bản win7 có thẻ nhớ , nhưng máy bị hiện tượng tự động tắt nguồn , rất nhiều lần khi test thử bản room của Tom bên topic bên kia , không biết mình có cài sai bước nào hay là do máy mình không hỗ trợ bạn nhỉ ?

Mình cài xong Win7 của anh Tom , sau khi cài đặt không có vấn đề gì xảy , nhưng khi sử dụng thì có nhiều vấn đề phát sinh
1> Máy tự khởi động lại , tắt nguồn
2 > Không thể bootloader để trở về win 6.5 đc nữa >_<
3> Máy không nhận thẻ nhớ ,tức là không thể xem đc dữ liệu trong thẻ nhớ
P/s : Lúc up lần đầu mình không bỏ thẻ nhớ trong máy , lần tiếp theo tức là lần máy bị reset , tắt nguồn mình bỏ thẻ vào nhưng kết quả là ...cũng như vậy .
1. Bạn nên Task29 trước khi cài nhé.

2. Vẫn vào Bootloader bình thường nhé. Bạn tắt hẳn máy sau đó mới nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down.

3. WP7 không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài nên khi bạn cho thẻ vào máy nó sẽ lấy phần dung lượng của thẻ nhớ (chỉ để lại 200Mb) làm bộ nhớ trong, khi bạn cắm thẻ vào đầu đọc thẻ chỉ thấy thẻ của bạn chỉ còn 200Mb mà thôi, nếu muốn phục hồi lại dung lượng thẻ ban đầu thì bạn dùng SD Fomatter để format nhé.

crest07

Cách backup dữ liệu! Giúp em gấp, hic

Em đang xài Android và dự định cài WP7. Làm sao để backup dữ liệu từ thẻ nhớ lên máy tính được, hic???

littlecowboyz

2. Vẫn vào Bootloader bình thường nhé. Bạn tắt hẳn máy sau đó mới nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down.

3. WP7 không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài nên khi bạn cho thẻ vào máy nó sẽ lấy phần dung lượng của thẻ nhớ (chỉ để lại 200Mb) làm bộ nhớ trong, khi bạn cắm thẻ vào đầu đọc thẻ chỉ thấy thẻ của bạn chỉ còn 200Mb mà thôi, nếu muốn phục hồi lại dung lượng thẻ ban đầu thì bạn dùng SD Fomatter để format nhé.
Mình không vào lại được bootloader bạn ơi,cứ chạy lên là vào thẳng MCL1.13.Cũng không vào lại được recovery nữa.Có cách nào giải quyết nó không ?

littlecowboyz

Mình không vào lại được bootloader bạn ơi,cứ chạy lên là vào thẳng MCL1.13.Cũng không vào lại được recovery nữa.Có cách nào giải quyết nó không ?

WP7 chỉ có MAGLDR thôi chứ làm gì có Recovery. Còn về Bootlaoder thì bạn chỉ cần tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Volume Down và đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra.

toiyeuKC

mình định cài dual boot android và wp7 nhưng giờ thấy tùm lum quá, bác nào tốt bụng tổng hợp cách thức được không ?

con mình Tmous

kedo_kato

hix, mình up bản rom của tom v1.0, máy tính mình cùi nên ko cài đc zune, giờ phải làm sao để cài phần mềm đây, rồi chỉnh như thế nào để vào đc GPRS đây. mình là newbie mới dùng hd2 lần đầu nên cái gì cũng gà, thanks trước :(

hix, mình up bản rom của tom v1.0, máy tính mình cùi nên ko cài đc zune, giờ phải làm sao để cài phần mềm đây, rồi chỉnh như thế nào để vào đc GPRS đây. mình là newbie mới dùng hd2 lần đầu nên cái gì cũng gà, thanks trước :(
Không cài Zune và SDK WP7 thì chịu rồi không cài được PM đâu bạn... Còn về GPRS thì trong rom có sẵn Connection Setup mà, vô đó và thiết lập...

kedo_kato

máy mình sao mà qua 1 đêm mà đã hết sạch pin rùi, sao mà wp7 ăn pin ghê quá, với lại sao vào market place đc 1 tý là bị treo máy và máy tự reset lại vậy.

ps: rom của bác Tom có cần unlock ko vậy. thanks

máy mình sao mà qua 1 đêm mà đã hết sạch pin rùi, sao mà wp7 ăn pin ghê quá, với lại sao vào market place đc 1 tý là bị treo máy và máy tự reset lại vậy.

ps: rom của bác Tom có cần unlock ko vậy. thanks
WP7 thì hơi hao pin hơn WM nhưng không đến nỗi qua một đêm là hết sạch đâu. Bản của Tom không cần Unlock nữa vì nó Unlock rồi...

kedo_kato

hix ha, wp7 xài thì thấy ok nhưng mà ko cài đc ứng dụng hay game nên thấy ít cái để nghịch quá, mai kiếm đĩa xp pack3 cài đại để cài zune rùi cài app, game gì vào vọc vạch tý mới đc. cho mình hỏi tý là, rom của bác tom đã unlock rùi nên bây giờ chỉ việc cài zune để kết nối đt với pc rồi dùng tom xap installer đê cài đặt thôi phải ko, và những game hay chương trình đuôi .cab có cài đc ko. hoặc là mình đổi đuôi .cab thành .xap có cài đc ko. thanks

hix ha, wp7 xài thì thấy ok nhưng mà ko cài đc ứng dụng hay game nên thấy ít cái để nghịch quá, mai kiếm đĩa xp pack3 cài đại để cài zune rùi cài app, game gì vào vọc vạch tý mới đc. cho mình hỏi tý là, rom của bác tom đã unlock rùi nên bây giờ chỉ việc cài zune để kết nối đt với pc rồi dùng tom xap installer đê cài đặt thôi phải ko, và những game hay chương trình đuôi .cab có cài đc ko. hoặc là mình đổi đuôi .cab thành .xap có cài đc ko. thanks
WM và WP là khác nhau hoàn toàn nên các PM và Game không thể cài lẫn nhau được. Bản của bác Tom cài file .xap vô tư, với TOMXapInstaller khi cài xong vẫn báo lỗi nhưng thực ra là đã cài thành công rồi...

kedo_kato

có phần mềm nào như task manager cho wp7 ko bạn, để mình biết chương trình nào vẫn còn bật để mà tắt đi cho máy đỡ chậm.

có phần mềm nào như task manager cho wp7 ko bạn, để mình biết chương trình nào vẫn còn bật để mà tắt đi cho máy đỡ chậm.
WP7 từ NODO trở xuống thì không thể chạy đa nhiệm nên không có TaskManager bạn ạ... Chỉ từ MANGO mới bổ sung chạy đa nhiệm thôi.

kedo_kato

WP7 từ NODO trở xuống thì không thể chạy đa nhiệm nên không có TaskManager bạn ạ... Chỉ từ MANGO mới bổ sung chạy đa nhiệm thôi.

vậy là khi đang ở chương trình nào bấm nút mũi tên quay lại là chương trình đó đã đc tắt?

kedo_kato

mình chưa cài đc ứng dụng hay game nên chưa biết, chỉ mới vào internet explore hay xbox gì thôi, coi trong menu hay option thì ko thấy exit.