• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU, THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO HỆ THỐNG VÀ BẢO MẬT

AnhPheCT

WM 6.1 tìm không thấy dòng trên pác à. Chán ghê
Không thấy thì Mình tạo cho nó,

.........................................
[HKEY_LOCAL_MACHINE\\Software\Jataayu\Messaging]
"DisableSMSSuccess"=dword:00000001

viet_ksxd80

xin các bác tìm giúp 1 phần mềm khó tìm ạ

chào các bác em cần cái phần mềm ẩn tin nhắn mà trứoc kia em dùng con htc viva có dow về cài và cảm thấy rất hiệu quả nay ko nhớ tên nó là gì nữa chỉ biết là nó
ẩn tin nhắn ko có rung chuông hay show lên today hoạc inbox mà nó nằm trong phần mềm đó

và để crack nó thì cần mừoi mấy ký tự đó,bộ tool tìm key đó hình như là do người có tên trung quốc gì đó viết ra

cảm ơn các bác ạ

nguatroi

xin PM tạo nhiều cửa sổ để làm việc

mình thường sử dụng nhiều file excel cùng lúc nhưng mổi lần chỉ mở được 1 file, không biết có pm nào mở nhiều cửa sổ để mở nhiều file excel cùng lúc giống như trên pc không các bạn? mấy pm quản lý Task manager không mở nhiều file được. mong các bạn tư vấn

JohnnyBui

(Question)Dos cho Windows Mobile 6.5 HTC HD2

Các bro co hỏi HTC HD2 WM 6.5 có soft chạy được Command Promth ko vậy?
Đã Search Google nhưng chưa thấy.Mong giúp đỡ.
Thanks

hoadainhan70

Active Member
Xin hỏi anh em là nếu muốn gỡ bỏ một số thứ có sẵn trong các bản ROM windows Mobiphone ví dụ như là IE hay các Game ! thì ta phải dùng công cụ gì nhể ! cụ thể là gỡ thế nào , hay là không thể gỡ nó đi được xin anh em chỉ giáo !
Có khi phải Cook một rom khác cho riêng mình đúng không anh em

blackdoor

Manager
Xin hỏi anh em là nếu muốn gỡ bỏ một số thứ có sẵn trong các bản ROM windows Mobiphone ví dụ như là IE hay các Game ! thì ta phải dùng công cụ gì nhể ! cụ thể là gỡ thế nào , hay là không thể gỡ nó đi được xin anh em chỉ giáo !
Có khi phải Cook một rom khác cho riêng mình đúng không anh em

Soft và games build sẵn theo ROM không thể gỡ bỏ theo cách thông thường được. Để có bản ROM theo ý riêng của bạn thì bạn phải tự build lấy thôi.

bass1611

bạn nào có phần mềm cập nhật thời gian tự động cho wm5 cho mình xin nha,máy mình cứ tháo pin là bị lệch thời gian phải cài lại.cám ơn nhiều:((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

thanks,mình tìm thấy rồi

Chỉnh sửa cuối:

mr_lovely

bác nào có phần mềm bàn phím cho ppc mà 1 nút ghi đc 3 chữ như kiểu bàn phím cứng của các máy nokia ý.em cài mấy cái rồi.vntouchpal,cook... j đấy.nhưng bấm vào nó ko ra chữ.chẳng hỉu thế nào nữa.em đang dùng o2 life win 6.1

hoadainhan70

Active Member
Xin Hỏi !
Không muốn rút thẻ nhớ của máy ra để cắm vào đầu đọc mà dùng ActiveSyn để copy qua lại các files giữa PC và PDA , vấn đề ở đây là tốc độ copy chậm quá , các Bro cho hỏi có cách nào cải thiện được không
Cám ơn !

blackdoor

Manager
Xin Hỏi !
Không muốn rút thẻ nhớ của máy ra để cắm vào đầu đọc mà dùng ActiveSyn để copy qua lại các files giữa PC và PDA , vấn đề ở đây là tốc độ copy chậm quá , các Bro cho hỏi có cách nào cải thiện được không
Cám ơn !

Thử dùng phần mềm chuyển Storage Card thành USB, có thể tốc độ sẽ cải thiện hơn.

clarkht

Xin phần mềm bàn phím HD2

Bác nào biết phần mềm bàn phím tiện nt cho HD2 ( kí tự to chút như bàn phím bên android của HD2 ấy ) và có rung phản hồi thì share cho e với, thanks

AnhPheCT

Bác nào biết phần mềm bàn phím tiện nt cho HD2 ( kí tự to chút như bàn phím bên android của HD2 ấy ) và có rung phản hồi thì share cho e với, thanks

Qua bên topic này nhé:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?62480-VNKeyb-b%C3%A0n-ph%C3%ADm-g%C3%B5-Ti%E1%BA%BFng-Vi%E1%BB%87t-Telex-v%C3%A0-VNI-theo-chu%E1%BA%A9n-PC-cho-PocketPC

Và đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?166-CHUYÊN-ĐỀ-CÁC-PHẦN-MỀM-BÀN-PHÍM-TRÊN-PPC

hoadainhan70

Active Member
Thử dùng phần mềm chuyển Storage Card thành USB, có thể tốc độ sẽ cải thiện hơn.
Cám ơn Pác ! cái đó có sẵn trong một số bản ROM lên tôi rất hay dùng ! kết quả còn tệ hơn là ActiveSYN bác à

blackdoor

Manager
Cám ơn Pác ! cái đó có sẵn trong một số bản ROM lên tôi rất hay dùng ! kết quả còn tệ hơn là ActiveSYN bác à
Vậy chuyển qua dùng Windows 7 với Windows Mobile Devices Center, tốc độ sẽ khác rất nhiều.>:)

hutrocdautroc

ai có cái pm nào nó unistall phần mềm đã cài đặt trong máy cho mình xin với mình cài mấy cái game vào dùng removeprograms rồi mà nó cứ vẫn dữ nguyên file ở đó

ai có cái pm nào nó unistall phần mềm đã cài đặt trong máy cho mình xin với mình cài mấy cái game vào dùng removeprograms rồi mà nó cứ vẫn dữ nguyên file ở đó
Vẫn còn trong Remove Programs hay chỉ còn Icon trong Menu. Nếu vẫn còn trong Remove Programs mà bạn không remove được thì bạn khởi động lại máy rồi vào remove lại, nếu vẫn không được thì bắt buộc phải HardReset. Còn nếu vẫn còn Icon trong Menu thì bạn vào File Explorer, My Device/Windows/Start Menu/Programs/Game để xóa nhé....

tran

Xin chào mọi người.
Mình dùng HTC blackstone. rom kwbr 5.6 ver 5.2.23146 , manila 2.5.20121225.
PM "eye on privacy" làm mình rất thích . Nhưng khi chạy ở manila, các chức năng bảo mật tin nhắn, danh bạ.... k có tác dụng.
Ai có cách khắc phục xin chia sẻ
many thanks