• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU, THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO HỆ THỐNG VÀ BẢO MẬT

lyductuong

anh congnamvn ơi cho mình hỏi khi cài bản ThumbCal 1.07 thì mình phải đăng ký hả?Thank

xin phần mềm khóa màn hình

cho mình hỏi là có phần mềm khóa màn hình của PPC không , hay là khóa không cho truy cập nhiều vào cái máy của mình , người khác đụng vào thì chỉ vào được chức năng phone và cùng lắm là vài cái cơ bản thôi ,
vì đặc thù là con dế yêu của mình , đi chơi mà để bạn bè nó thấy , hay tò mò mươnj xem , toàn đụng phải dân noob không biết gì về PPC cầm mà chọt , đụng , ngoái vào máy thì ôi hổi , xót đứt ruột ko biết làm thế nào ( chỉ có biết khóc thầm ) , có vài đứa cứ thế là chơi ngón tay gõ bóp bóp , hu hu . nếu để càng nhiều, tụi nó thấy hay mà cầm càng lâu thì càng thấy chết mất .
mong mọi người chỉ giáo .

htdungcaonguyen

Well-Known Member
cho mình hỏi là có phần mềm khóa màn hình của PPC không , hay là khóa không cho truy cập nhiều vào cái máy của mình , người khác đụng vào thì chỉ vào được chức năng phone và cùng lắm là vài cái cơ bản thôi ,
vì đặc thù là con dế yêu của mình , đi chơi mà để bạn bè nó thấy , hay tò mò mươnj xem , toàn đụng phải dân noob không biết gì về PPC cầm mà chọt , đụng , ngoái vào máy thì ôi hổi , xót đứt ruột ko biết làm thế nào ( chỉ có biết khóc thầm ) , có vài đứa cứ thế là chơi ngón tay gõ bóp bóp , hu hu . nếu để càng nhiều, tụi nó thấy hay mà cầm càng lâu thì càng thấy chết mất .
Bạn sang bên này tham khảo và chọn cho mình một cái ưng ý: http://pdaviet.net/showthread.php?t=57

demax

Mình đang cần phần mềm bàn phím và Font tiếng Nhật quá. Bác nào có cho mình xin với. Thanks nhiều nhiều.

yeugapnganlanhon

Cho em hỏi về phần mềm từ điển

Các bác ơi, trước đây em thấy trong diễn đàn, mục "Phần mềm hệ thống và bảo mật" có PM từ điển,trong PM từ điển có mục học tiếng Anh hay lắm, nhưng bi giờ em tìm hoài không thấy. Các bác có thể chỉ cho em biết tìm và down load ở đâu những PM học tiếng Anh có nghe nói những bài đọc và chỉ phát âm, ngữ pháp theo 1 chương trình (như chương trình Streamline hay TOEIC chẳng hạn ) . Em cám ơn các bác nhiều !

NguyenTu

Super V.I.P

bạn vào Start/setting/ Trong thẻ Personal bạn tìm đến Lock (hình chìa khóa), đánh dấu vào Prompt if Device Unuser for sau đó đánh Pass vào và chọn Ok/Yes (Pass tối thiểu 4 ký tự nhé). Như vậy, sau khi bạn tắt màn hình, thì phải nhập Pass mới vào được PPC ----> khỏi lo ai nghịch.

khanhdanang

Cứu với, chết mất !!!

Máy của mình là con Samsung i730 cài WM5, vừa rồi mình cài phần mềm password để khóa máy nhưng giờ không thể nhớ password là gì nên không thể vào lại máy để xóa nó đi hoặc kết nối Activesync với PC thì nó vẫn đòi password. Các bạn có cahs nòa giúp mình với.
(Máy vẫn đang chạy, nhưng không làm gì được nữa rồi).

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Cứu với, chết mất !!!

Máy của mình là con Samsung i730 cài WM5, vừa rồi mình cài phần mềm password để khóa máy nhưng giờ không thể nhớ password là gì nên không thể vào lại máy để xóa nó đi hoặc kết nối Activesync với PC thì nó vẫn đòi password. Các bạn có cahs nòa giúp mình với.
(Máy vẫn đang chạy, nhưng không làm gì được nữa rồi).

Vậy chỉ còn cách là HardReset thui bạn

vutuantu1990

Các bác ơi , có phần mêm nào biến Pocket PC thành Micro của PC ko , để Call PC to PC qua Yahoo chẳng hạn , trước tôi thấy có ở 4rum mình mà.

Có ai có ko hay biết tên phần mêm đó là gì cũng được , tôi cực kỳ cảm ơn.

Thân !

NguyenTu

Super V.I.P
Các bác ơi, trước đây em thấy trong diễn đàn, mục "Phần mềm hệ thống và bảo mật" có PM từ điển,trong PM từ điển có mục học tiếng Anh hay lắm, nhưng bi giờ em tìm hoài không thấy. Các bác có thể chỉ cho em biết tìm và down load ở đâu những PM học tiếng Anh có nghe nói những bài đọc và chỉ phát âm, ngữ pháp theo 1 chương trình (như chương trình Streamline hay TOEIC chẳng hạn ) . Em cám ơn các bác nhiều !

PM học ngoại ngữ ở đây nhé bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=2311&page=29

haiyen2410

Member
Các bạn cho mình hỏi nhé: sao mình không thể chỉnh volume cho máy ở mức maximum được nhỉ? Mình đã vào setting/profile chỉnh chế độ normal ở mức to nhất, nhưng khi thoát ra ngoài thì volume lại tụt xuống, kéo volume lên mức cao nhất lúc có điện thoại vẫn thấy chuông nhỏ xíu, ấn vào biểu tượng loa trên thanh start kiểm tra thì lại thấy ở mức thấp rùi. Mình không biết phải chỉnh kiểu gì nữa, có chuông báo reminder hay có cuộc gọi đều không biết. Máy của mình có cài Photo Contact Pro nhưng mình chưa biết chỉnh Profile trong phần này nên cũng chưa nghịch gì ở đó. Nhờ mọi người hướng dẫn cách chỉnh âm lượng chuông nhé, và hướng dẫn mình đặt chế độ tự chuyển profile nhé (ví dụ ban ngày thì ở chế độ meeting còn hết giờ hành chính thì chuyển sang normal í).

bonmat86

Cho em hỏi về PM S2U2 và TouchFlo....
Trước đây edit registry để disable TouchFlo khi S2U2 chạy thì đc, giờ làm hoài không đc T.T
Em xài HTC Touch P3452, ROM Blue Elves 5, S2U2 v.122
Khi chạy lại ROM, cài S2U2 vào và edit registry vẫn không đc.
Bác nào có cách khác chỉ em với
P/s: Máy em không có file TouchFloConfig.txt gì đấy...

NguyenTu

Super V.I.P
Cho em hỏi về PM S2U2 và TouchFlo....
Trước đây edit registry để disable TouchFlo khi S2U2 chạy thì đc, giờ làm hoài không đc T.T
Em xài HTC Touch P3452, ROM Blue Elves 5, S2U2 v.122
Khi chạy lại ROM, cài S2U2 vào và edit registry vẫn không đc.
Bác nào có cách khác chỉ em với
P/s: Máy em không có file TouchFloConfig.txt gì đấy...

Bạn thử backup danh bạ và hardreset xem sao.

Anrebel125

CÁc bác cho hỏi, em có con O 2 mini s, hiện khởi động rất chậm và báo lỗi 1 số ứng dụng..nếu cài lại Win thì cài ở đâu, có phầm mềm tự cài được không?thanks

yeugapnganlanhon

Các bác có PM điều khiển PC bằng PPC không ạ. Vì màn hình máy tính nhà em mới bị hư.E chưa kịp mua ạ.E định dùng PPC để điều khiển PC đỡ,ko biết có được không ? Các bác làm ơn chỉ cho em với ha ? Em cám ơn các bác nhiều .

huynhba

bác nào cho em hỏi: NET CF 3.5 có chạy được trên WM03SE ko vậy? nếu có, cho em xin 1 bản.thank