• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU, THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO HỆ THỐNG VÀ BẢO MẬT

yeugapnganlanhon

bạn thử vào đây xem có phải thứ bạn cần không?
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22450

Bác adidas1976 ơi, máy của em là O2II XDA mini nên e ko có kết nối internet ạ :| . E muốn tìm phần mềm nào giống như là Active Sync chẳng hạn...để e có thể ko cần màn hình của máy tính,chỉ cần cắm cab PPC vào PC rùi có thể quản lý dữ liệu của PC wa PPC bằng cách "chọt chọt" trên PPC thui . Ko biết có PM nào như vậy ko ạ ? E xin cảm ơn các bác rất nhìu !

NguyenTu

Super V.I.P
Bác adidas1976 ơi, máy của em là O2II XDA mini nên e ko có kết nối internet ạ :| . E muốn tìm phần mềm nào giống như là Active Sync chẳng hạn...để e có thể ko cần màn hình của máy tính,chỉ cần cắm cab PPC vào PC rùi có thể quản lý dữ liệu của PC wa PPC bằng cách "chọt chọt" trên PPC thui . Ko biết có PM nào như vậy ko ạ ? E xin cảm ơn các bác rất nhìu !

Theo mình biết hình như hiện nay chưa có, ý tưởng của bạn quá mới =D>=D>=D>

pal2000

S2U2 v1.22

Ứng dụng khóa màn hình quen thuộc của A_C, phiên bản cập nhật v1.22 Fix một vài lỗi và thêm một số tùy chọn cho việc hiển thị lịch hẹn, đặc biệt thêm chức năng mở khóa khi rút bút ra dành riêng cho dòng máy Diamond.

Download:
QVGA
VGA & WVGA

Bác ơi link die rồi bác up lại giúp với
Cho mình hỏi thêm O2 Atom thuộc loại VGA hay QVGA vậy :D

haiyen2410

Member
Mình không biết đặt câu hỏi này ở mục nào nên post bài vào đây, mong mọi người giúp: Mình có soạn một số file excel trên PPC (mình dùng WM 6.1), khi lưu văn bản thì nó thành file .xlsx. Mình cóp file đó sang PC thì PC không mở được. Cả các file word soạn trên PPC chuyển sang PC cũng không mở đươc. Có cách nào save văn bản trong PPC thành file có đuôi dạng .doc và .xls như trong PC để PC có thể đọc được không?

haiyen2410

Member
Mình không biết đặt câu hỏi này ở mục nào nên post bài vào đây, mong mọi người giúp: Mình có soạn một số file excel trên PPC (mình dùng WM 6.1), khi lưu văn bản thì nó thành file .xlsx. Mình cóp file đó sang PC thì PC không mở được. Cả các file word soạn trên PPC chuyển sang PC cũng không mở đươc. Có cách nào save văn bản trong PPC thành file có đuôi dạng .doc và .xls như trong PC để PC có thể đọc được không?

Mong mọi người giúp mình, mình đang rất cần. Thanks.

NguyenTu

Super V.I.P
Mong mọi người giúp mình, mình đang rất cần. Thanks.

Cái này đơn giản mà bạn, chỉ cần bạn mở Word ra, tạo 1 file mới, sau đó vào Menu/Tool/Options tại đây bạn có thể chọn dạng file cần lưu tại: Default template chọn Word 97-2003 Ducument là OK

Ngoài ra, tại đây bạn cũng có thể chọn nơi save file Word sau khi hoàn thành ,...

Chúc vui

Dongque

Các bác cho em xin phần mềm Settings+.Phần này trong DS của mình khi cài toàn báo lỗi thiếu File exe.Hoặc bác nào có PM chỉnh Fons chữ (Chỉnh kích thước & kiểu chữ)thì cho em xin với nha.Em xin cảm ơn nhiều!

haiyen2410

Member
Cái này đơn giản mà bạn, chỉ cần bạn mở Word ra, tạo 1 file mới, sau đó vào Menu/Tool/Options tại đây bạn có thể chọn dạng file cần lưu tại: Default template chọn Word 97-2003 Ducument là OK

Ngoài ra, tại đây bạn cũng có thể chọn nơi save file Word sau khi hoàn thành ,...

Chúc vui

Mình vào Word thì có Word 97-2003 Ducument chứ trong excel thì không có phần đó, lưu file toàn ra file xlsx. Nhưng hôm rồi mình down được pm fileformatconverters thì đọc được dạng file này trên PC rùi:)

AnhPheCT

CT- Phần mềm ClearRam!!!

AE có phần mềm Clear Ram nào sử dụng ổn định ko!!! Cho mình xin link với!!!
Sau mỗi ngày dung lượng Ram giảm đi nhanh quá!!! Khới động máy thì 23M nhưng đến chiều còn 15M đến sáng còn 11M máy chạy ỳ ạch quá!!
Vì vậy mỗi lần như thế Reset máy mệt quá!!!
Có phần mềm nào khôi phục Ram tương đối như lúc mới khởi động ko????!!! Cho mình xin cái!!! Xin cảm ơn!!!! hậu tạ bằng cái thank's! nha!!!!!!!!

NguyenTu

Super V.I.P
AE có phần mềm Clear Ram nào sử dụng ổn định ko!!! Cho mình xin link với!!!
Sau mỗi ngày dung lượng Ram giảm đi nhanh quá!!! Khới động máy thì 23M nhưng đến chiều còn 15M đến sáng còn 11M máy chạy ỳ ạch quá!!
Vì vậy mỗi lần như thế Reset máy mệt quá!!!
Có phần mềm nào khôi phục Ram tương đối như lúc mới khởi động ko????!!! Cho mình xin cái!!! Xin cảm ơn!!!! hậu tạ bằng cái thank's! nha!!!!!!!!

Bạn dùng Memaid thử xem

NguyenTu

Super V.I.P
Mình vào Word thì có Word 97-2003 Ducument chứ trong excel thì không có phần đó, lưu file toàn ra file xlsx. Nhưng hôm rồi mình down được pm fileformatconverters thì đọc được dạng file này trên PC rùi:)

đó là một cách, còn không bạn copy ra PC vẫn convert được mà :-?:-?

laphuong

bác nào có phiên bản pshutxp do Trung Hoa anh hùng xào nấu, có thể shutdown hoàn toàn ko? mấy phiên bản english chỉ là tắt màn hình thôi chán quá, google mãi ko ra được. mình thấy bên xda bảo chỉ có phiên bản china mới tắt nguồn máy được mà thôi

ancola66

Super V.I.P
bác nào có phiên bản pshutxp do Trung Hoa anh hùng xào nấu, có thể shutdown hoàn toàn ko? mấy phiên bản english chỉ là tắt màn hình thôi chán quá, google mãi ko ra được. mình thấy bên xda bảo chỉ có phiên bản china mới tắt nguồn máy được mà thôi
:-? ý bạn bảo là tắt hết tất cả như máy đã tháo pin? . Bạn thử khi đang nghe nhạc bạn chọt vào nút giữa của menu psShutXP xem chẳng tịt ngóm luôn:)) ( Nó 3 nút ở menu đó : Nút đầu tiên bên trái là tắt màn hình, nút ở giữa là tắt máy còn nút thứ 3 là SR)

laphuong

:-? ý bạn bảo là tắt hết tất cả như máy đã tháo pin? . Bạn thử khi đang nghe nhạc bạn chọt vào nút giữa của menu psShutXP xem chẳng tịt ngóm luôn:)) ( Nó 3 nút ở menu đó : Nút đầu tiên bên trái là tắt màn hình, nút ở giữa là tắt máy còn nút thứ 3 là SR)

thử rồi, chỉ tắt ngóm nhạc thôi, đèn báo sóng vẫn chớp và nhận cuộc gọi tốt, chỉ bấm nhẹ nút nguồn là mọi thứ lại bình thường chẳng khác gì standby. mình đã từng dùng 1rom tích hợp pshutxp cho phép shutdown hoàn toàn cơ. nhưng chẳng lẽ úp rom lại chỉ để lấy nó rồi lại úp rom mới, có sẵn thì tốt quá hihi

canhsat

giúp tôi với

có ai giúp tôi ko? tôi có con o2 mini từ ngày thay cái màn hình bây giờ mỗi khi gọi đi hoặc gọi đến là loa nó cứ déo tiếng tạch tạch như khi mình để điện thọai ở cạnh cái radio vậy, nghe kho chiu lam. ai biết cách khắc phục thì chỉ dùm nhé. làm ơn gửi bài vào mail cho tôi nhé. thengoc832003@yahoo.com Thanks!