• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU, THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO HỆ THỐNG VÀ BẢO MẬT

Evagelion

nhưng trước đó em xài vẫn ok,do cảm thấy máy chậm quá nên hard rết nó lại,nhưng bị lỗi trên,còn có khả năng nào khác ko,em làm mất cái sạc cục cài đặt O2 rùi,chỉ còn cái xạc điện thui,giờ muốn giải quyết vấn đề này phải làm sao ta

ChuHuyHoan

Well-Known Member
nhưng trước đó em xài vẫn ok,do cảm thấy máy chậm quá nên hard rết nó lại,nhưng bị lỗi trên,còn có khả năng nào khác ko,em làm mất cái sạc cục cài đặt O2 rùi,chỉ còn cái xạc điện thui,giờ muốn giải quyết vấn đề này phải làm sao ta

"làm mất cái sạc cục cài đặt O2 rùi" là cái gì vậy bạn sạc cố ah?nếu vẫn chỉ cần dây sync bình thường là vẫn có thể up lại rom, up lại mà không hết đảm bảo 100% là do cảm ứng bạn ạ....

h2_viethoang

Các bác cho em xin driver để chạy thẻ SDHC class 4 4Gb trên O2 Neo với ạ. Em đã thử bản của pras nhưng không được. Thanks nhiều.

ntn555

Member
Các bạn cho mình hỏi về wifi một chút nhé . Khi mình vào Cafe có FREE Wifi máy mình bắt rất khỏe và đã có IP nhưng không vào Net được , mình dùng wifi lần đầu nên không hiểu còn cần phải làm gì để vào net được mong chỉ giáo. ( mặc dù khi vào net mình đã phần kết nối qua wifi rồi nhưng không được). Thank

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi về wifi một chút nhé . Khi mình vào Cafe có FREE Wifi máy mình bắt rất khỏe và đã có IP nhưng không vào Net được , mình dùng wifi lần đầu nên không hiểu còn cần phải làm gì để vào net được mong chỉ giáo. ( mặc dù khi vào net mình đã phần kết nối qua wifi rồi nhưng không được). Thank

Xem lại wifi có để pass không nhé bạn.....

ntn555

Member
Xem lại wifi có để pass không nhé bạn.....

Mình nghĩ ngoài quán họ không để Passw vì khi tìm thấy điểm truy cập không thấy đòi hỏi gì cả và trong hệ thống cài đặt mình thấy đã có địa chỉ Ip rồi. Hay bản rom mình dùng có vấn đề. Thank

BraDo

Mình nghĩ ngoài quán họ không để Passw vì khi tìm thấy điểm truy cập không thấy đòi hỏi gì cả và trong hệ thống cài đặt mình thấy đã có địa chỉ Ip rồi. Hay bản rom mình dùng có vấn đề. Thank

Thường khi kết nối wifi ở quán sẽ hiển thị ô user name & password mặc định, bạn chỉ nhấn enter vào trang web cũng mặc định luôn do quán setup. Sau đó thi bạn nhập địa chỉ trang web muốn truy cập là ok thôi.

tranhai

Soft TouchCommander ra tới ver bao nhiêu rồi vậy các bác,và trong topic nào,sao tìm hoài ko thấy

KohryuVN

Tôi vừa mua HTC Diamond nhưng lại ko có giao diện TouchFlo 3D . bạn nào có cho mình xin và chỉ mình cách cài giùm
Sẵn hỏi lun cách set ring cho cái Diamond ^^

lambor2

anh ơi cho em hỏi cái này: tự dưng cái window media của em bị mất library. em kick vào nó thì nó báo " no library" . Kick vào update library thì nó chi search nhưng đến lúc add file thi nó làm im luôn, ko xi nhê j cả . Có cách nào khắc phục ko anh . Em đã hard reset rùi nhưng vẫn ko đc j . Thậm chi' em con up lai rom cho nó . Vậy mà.......:( .Em đang dùng O2 mini

NguyenTu

Super V.I.P
anh ơi cho em hỏi cái này: tự dưng cái window media của em bị mất library. em kick vào nó thì nó báo " no library" . Kick vào update library thì nó chi search nhưng đến lúc add file thi nó làm im luôn, ko xi nhê j cả . Có cách nào khắc phục ko anh . Em đã hard reset rùi nhưng vẫn ko đc j . Thậm chi' em con up lai rom cho nó . Vậy mà.......:( .Em đang dùng O2 mini

Bạn kiểm tra thẻ nhớ xem có virus không? Tốt nhất copy DL ra C và format lại thẻ

yellowriver

Không hiểu sao cái contact của mình giờ có khá nhiều số trùng nhau. Mình nghĩ nguyên nhân là do sau khi cài lại. Mình restore cái PIM backup, rồi sau đó lại sync với PC nên nó add thêm của PC sang.
Làm thế nào để xóa bớt những cái trùng nhau nhanh bạn nhỉ. Chứ cứ lọc độ 200 cái trùng nhau mà xóa dần thì lâu lắm.

LuongQuang

Super V.I.P
Đã Restore lại rồi còn sync tiếp thì trùng là phải rồi, nếu không trước khi sync phải chọn chức năng trong AS để không bị trùng!

Vấn đề này cũng được đề cập khá nhiều, bạn có thể tham khảo ở đây chẳng hạn:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=45994

Chúc vui! :D

nesta12h

xin giúp đở về fike bị mã hóa

tôi đang dùng con sSS M4650 hôm qua vừa HR lại máy khi chạy lại thì tất cả file ảnh và nhạc trong thẻ nhớ đều bị mã hóa hết có định dạng MENC,máy của tôi không đọc được các file trên nữa.có ai coa kinh nghiệm j về mấ vụ nà xi tư vấn cho tôi với.cảm ơn nhiều

kingsnight

giup tui voi, gap gap

moi nguoi oi, tui dang up rom con o2 mini thi bi dut cap giua chung, bay gio may tui bi den thui ko co tin hieu gi het, hard reset cung ko duoc luon, lam sao bay gio. cuu .....

squall14

cho mình hỏi phần mềm nào cài trên cả PPC và PC giúp hiển thị PPC trên destop để mình làm mọi việc ngay trên destop được

katyshu

mấy anh ơi cho em hỏi : em xài kon o2 mini xda.sao ăn rồi nó cứ bi tắt nguồn rồi bị đơ máy hoài zdậy mấy anh....ai bik cách khắc phuc pm em vs nick yh:katasawa_nbat....em ở Đà Nẵng có ai giup em vs :(:)(:)(