• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thành lập CLB PDAVIET MIỀN TRUNG VÀ TÂY NGUYÊN

hunter

Theo ý anh em Minh sửa chút về Logo club
View attachment 100225 or
View attachment 100230 vì sợ 3D thêu không được

Mong anh em tham gia thêm về Logo Club nhé

Còn về dòng chữ WWW.PDAVIET.NET thêu màu xanh phía trước túi hay sau lưng anh em cho biểu quyết luôn nhé....!

Chỉnh sửa cuối:

Banghoadao

theo em nên để trước túi, mà ko hỉu máy tính em nó bị làm sao mà chẳng thấy cái hình nào nhỉ :-/

Vietvnn

Super V.I.P
Nhất trí dòng chữ www.pdaviet.net đặt riêng, nhưng còn mẫu logo nào khác không minh ơi? thay một mẫu logo PDAVIET khác xem
@ a,e khác có ý tưởng hay mẫu nào không?

Em thấy cần gì LOGO anh ơi, tại vì giờ diễn đàn ta chưa thống nhất 1 LOGO
Cứ để chữ bình thường, chữ www.pdaviet.net to nhất rồi đến size chữ CLB MIEN TRUNG & TAY NGUYEN (Cho tiết kiệm chỗ và gọn), rồi đến tên. Chẳng hạn:

WWW.PDAVIET.NET
CLB MIENTRUNG & TAYNGUYEN
MAN.VIETVNN

WWW.PDAVIET.NET
MOD.NGUYENHOANGLAN

WWW.PDAVIET.NET
VIP.BANGHOADAO

Logo sau này thống nhất thì cứ phát cho mỗi người 1 cái ũi lên túi áo là xong :D, còn cái dòng đó là trên túi, nhỏ thui. Quan trọng là kèm theo chức danh diễn đàn nữa để thành viên biết.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Theo ý của mình là như vậy anh em cùng thao khảo :
Cái logo này cần hội ý với BQT cho ra một logo nhất định cho 4rum ta . sau này có logo sẽ in và phát cho CLB may vào áo là được .
Còn về áo cho CLB-MT-TN nên chọn màu xanh hơi nhạt , in chữ lên túi áo , còn sau có logo ta sẽ may vào vai trái . Vì sau này có đi off anh em bạn đồng phục một màu chỉ cần nhìn vào là biết anh em PV gồi

XuanTruong

Super V.I.P
Nên để tên như sau là gọn và đỡ rườm rà, cũng như không nên mang tính cá nhân => Do đó không nên in Tên Nick vì còn có thể để TẶNG! Nếu là áo sơ mi thì in trên miệng túi áo, còn nếu là áo cộc tay thể thao thì in bên ngực trái, cả hai trường hợp đều không nên in sau lưng! Đó là ý kiến cá nhân Mình!:D
WWW.PDAVIET.NET
CLB MIỀN TRUNG & TÂY NGUYÊN

hunter

Nói lại cho rõ :

Logo Club là riêng cho từng khu vực để khi off chỉ cần nhìn sơ qua là biết thuộc khu vực nào nên không thể giống nhau được, điển hình như bản Logoclub demo này là hình ngôi sao ở giữa nói lên vị trí của câu lạc bộ là Miền Trung & Tây Nguyên.
View attachment 100295View attachment 100294

Còn dòng WWW.PDAVIET.NET là đặc trưng của diễn đàn bắt buột các CLB phải có.

Dòng chữ này thêu màu xanh blue trên miệng viền của túi áo còn LogoClub thì may ở trên một chút.

Anh em xem góp ý thêm về LOGO CLUB nhé, chân thành mong nhận được nhiều ý kiến...

Chỉnh sửa cuối:

hoangdnPDA

Nên để tên như sau là gọn và đỡ rườm rà, cũng như không nên mang tính cá nhân => Do đó không nên in Tên Nick vì còn có thể để TẶNG! Nếu là áo sơ mi thì in trên miệng túi áo, còn nếu là áo cộc tay thể thao thì in bên ngực trái, cả hai trường hợp đều không nên in sau lưng! Đó là ý kiến cá nhân Mình!:D
WWW.PDAVIET.NET

Em đồng ý với MOD xuân trường ,thể hiện sự tinh tế vừa đơn giản ,nhưng nhìn vào đã nói lên tất cả ;;),mong AE đóng góp nhiều hơn nữa...

WWW.PDAVIET.NET

Cái áo này để đi off mà anh :D, em nghĩ nó có cái tên là để nhận biết.
Ai đi off thì cũng là mem của pdaviet hết rồi, còn có cái phân biệt là tên nữa thôi :D. Ai lại mặc áo này đi chơi với "ngừ yêu" đâu mà sợ. :))

Tặng thì thêm chữ thân tặng thay nick :D

XuanTruong

Super V.I.P
Cái áo này để đi off mà anh :D, em nghĩ nó có cái tên là để nhận biết.
Ai đi off thì cũng là mem của pdaviet hết rồi, còn có cái phân biệt là tên nữa thôi :D. Ai lại mặc áo này đi chơi với "ngừ yêu" đâu mà sợ. :))
Tặng thì thêm chữ thân tặng thay nick :D

Nếu là áo sơ mi thì vẫn mặc đi làm tốt (Nhiều ngân hàng, hoặc cơ quan vẫn in chữ để CBCNV mặc đó thui), Không phải chỉ Off mới mặc, mà có thể mặc mợi lúc và mọi nơi!:D:D:D

hunter

anh em xem thử rồi cho ý kiến

Minh thấy như vậy là đơn giản và đẹp rồi ... nhìn nó pro và năng động ....=D>:D

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Form chuẩn quá anh Minh ơi =D> , nhưng cái logo như vậy chắc là in chứ thêu đâu có được , mà in thì hơi xấu , theo em chỉ cần chữ pdaviet thêu là đẹp ,font chữ bay bướm tí là ok , bay bướm như vậy nè :D
, hoặc
, em cố ý lấy 2 nhãn hiệu này vì đều xuất phát là chữ P hehe, chỉ cần chữ pdaviet to 1 chút đủ đẻ thấy là đc , nhìn vừa đơn giản ,thời trang mà lại dễ mặc , thích mặc đi chơi nhìn cũng pro bà cố luôn hehe , anh em miền trung đi off mặt vậy là bít pdaviet miền trung rùi , chứ forum đã có nơi nào có áo đâu , anh em thống nhất rùi làm nhanh nhanh tí đi , làm xong off quả mừng áo mới chứ hôm trước em mất xe buồn quá không có đi off :(

LRA

anh em xem thử rồi cho ý kiến

Minh thấy như vậy là đơn giản và đẹp rồi ... nhìn nó pro và năng động ....=D>:D
Mem nào mà trông bôi bác thế? Mất hình tượng quá bác Minh ơi. =))
Bác đưa cái logo ra là được rồi, chứ ví dụ kiểu kia chả thấy được gì cả.

Mấy bữa nay mạng cà giựt, lúc vào được lúc không.

Vẫn thích áo có túi hơn, man tính hơn là cái thứ 1, cái thứ 2, 2 túi quần 1 bên để con MDApro, 1 bên để bóp tiền, phải có túi để để gói thuốc lá và hộp quẹt, để túi sau ngồi xuống nó làm cái "bẹt" rồi, xong :D:)):))

CongNam

Đẹp đấy anh Minh ơi, theo em làm nguyên một bộ cả quần và áo luôn đi.:)):))