• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN - CHIA SẺ HỆ ĐIỀU HÀNH WINDOWS

NhatToai

Super V.I.P
Đã thử qua bản Windows seven build 7000.Cảm nhận nhẹ và đẹp nhưng nhiều PM cần thiết lại không tương thích với em nó nên có lẽ phải quay về XP vậy.

phamthaitl

Đã thử qua bản Windows seven build 7000.Cảm nhận nhẹ và đẹp nhưng nhiều PM cần thiết lại không tương thích với em nó nên có lẽ phải quay về XP vậy.
bạn cho mình hỏi tí.thế khi cài song nó đòi pass login thif bạn nhập như thế nào vậy.mình cũng cài bản đó nhưng không vào được.
hiện giờ đang dùng Win7.nhưng dùng vaio nên nhiều phím tắt của máy chưa dùng được.

XuanTruong

Super V.I.P
bạn cho mình hỏi tí.thế khi cài song nó đòi pass login thif bạn nhập như thế nào vậy.mình cũng cài bản đó nhưng không vào được.
hiện giờ đang dùng Win7.nhưng dùng vaio nên nhiều phím tắt của máy chưa dùng được.

Không cần nhập gì hết (Bỏ qua) vẫn vào như thường! Bước đó là tạo mật khẩu khi vào Win ấy mà, tạo lúc nào chẳng được, mà không tạo cũng không sao!

NhatToai

Super V.I.P
Cấu hình như thế cũng chơi được rồi , nhưng khuyên anh một điều là chỉ nên cài XP để úp rom cho PPC là tốt nhất .

Sau hai ngày cài tới cài lui các phiên bản,mình vẫn quyết định chơi bản Windows Seven build 7000/32 bit này và đã tìm được cách up ROM với PPC cho nó khá đơn giản,chỉ cần WMDC là đủ mà chẳng phải chèn sửa gì thêm: http://pdaviet.net/showpost.php?p=573072&postcount=48
Tuy nhiên với HDH này có khả năng "nhớ kỹ" quá tốt nên đối với những phần mềm cần đến các thủ thuật Cr,nếu lần thứ nhất mà Cr thất bại thì các lần sau đều không làm được vì nó vẫn nhớ được là mình đã tiến hành rồi nên vẫn cho ra giá trị cũ,ví dụ như PM EVShuttle.
Anh em nào rành về Regedit cho mình hỏi trong trường hợp vậy thì nó sẽ lưu sâu vào khóa nào và phải làm gì nhỉ?

v4men

Ko vào được Log on to windows

Giúp mình với Laptop của khi bật lên có hộp thoại Log on to windows hiện lên với User name: Administrator và Pass, chỉ cần ấn Enter là vào win. Nhưng mình nghịch ngợm vào star/ run gõ Net user administrator activate. Sau đó mình bật máy lên thì ko vào được win với tài khoản Administrator nữa. nó báo lỗi : " the system could not log you on. Make sure your user name and domain are correct,then type your password again. Letters in passwords must be typed the correct case". Bạn nào biết chỉ giúp mình nha. thankss

v4men

Xin giúp cách vào thẳng Windows?

Bác nào biết cách làm cho hộp thoại Logon ko hiện lên mỗi khi khởi động Win mà vào thẳng win luôn chỉ giúp em với. thankss

XuanTruong

Super V.I.P
Bác nào biết cách làm cho hộp thoại Logon ko hiện lên mỗi khi khởi động Win mà vào thẳng win luôn chỉ giúp em với. thankss

Vào Control Panel => User Accounts rồi thiết lập như trong hình nhé!

MinhTien

Well-Known Member

1. Vào Windows XP với User có quyền Administrator
2. Bấm Start --> chọn Run --> gõ control userpasswords2 --> bấm OK
3. Bấm Chọn User mà bạn muốn truy cập thẳng
Bỏ đánh dấu tích ở phần "Users must enter a username and password to use this computer " --> bấm Apply

4. Xuất hiện hộp hỏi đưa Password --> bấm OK

v4men

Em wen ko nói rõ em dùng Win Vista làm theo như trên ko được. Bác giúp em nha

MinhTien

Well-Known Member
Em wen ko nói rõ em dùng Win Vista làm theo như trên ko được. Bác giúp em nha

Để Windows Vista tự động đăng nhập, bạn làm theo các bước dưới đây.
1. Bấm Start > gõ netplwiz vào khung Start Search > bấm Enter.
2. Trong cửa sổ User Account, bỏ dấu chọn mục Users must enter a username and password to use this computer > chọn account muốn cho đăng nhập tự động > bấm nút Apply.
3. Trong hộp thoại Automatically Log On, nhập 2 lần password giống nhau (nếu không có xác lập password thì bỏ trống) > bấm OK 2 lần để thoát.

Microlab071966

Kể ra thay đổi khẩu vị dùng sang Windows 7 cũng khá hay,cảm nhận máy chạy khá nhanh và mượt,giao diện đẹp và lạ mắt,chỉ có điều máy mình cũng bị hiện tượng Driver của hotkey không tương thích nên cũng thấy buồn.Máy mình là Vaio VGN-CR220E,có ai dùng dòng này và có cao kiến gì để tận dụng triệt để các chức năng cho máy thì phổ biến cho mình với.Xin cảm ơn.

Microlab071966

He He.Với Windows 7 Build 7068 thì máy của mình Vaio VGN-CR220E vẫn chưa sử dụng được Fn+...(Hotkey),1 số dòng khác đã được fix với build này,nhưng với Build 7077 thì lỗi này đã được Microsoft fix triệt để cho dòng này(vẫn dùng Software&Driver của Vista).Vậy là Laptop Vaio đã không bị hạ cấp xuống thành Destop rồi.:D

vuquang

Vào trang chủ của nhà sản xuất VGA card, chọn loại driver phù hợp với từng OS mà dùng thôi. Driver phụ thuộc vào OS, nó viết cho từng loại một mà.

e đã vào trang chủ của nó, nhưng không có driver của loại VGS card của máy e. E dung nvidia quadro 360M, e vào trang chủ của dell.com để down rồi mà vẫn không đc vì e dùng máy dell mà

vuquang

Bạn xài máy gì vậy? Laptop hay máy để bàn, đưa cái cấu hình máy bạn lên xem nào?

Anh ạ! e dùng Laptop Dell Precision M4300
cấu hình máy e là:
Time of this report: 5/10/2009, 10:27:41
Machine name: F-O1OFQSRKVQUEF
Operating System: Windows XP Professional (5.1, Build 2600) Service Pack 1 (2600.xpsp1.020828-1920)
Language: English (Regional Setting: English)
System Manufacturer: Dell Inc.
System Model: Precision M4300
BIOS: Phoenix ROM BIOS PLUS Version 1.10 A13
Processor: Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU T7700 @ 2.40GHz (2 CPUs), ~2.4GHz
Memory: 3582MB RAM
Page File: 559MB used, 6446MB available
Windows Dir: C:\WINDOWS
DirectX Version: DirectX 9.0c (4.09.0000.0904)
DX Setup Parameters: Not found
DxDiag Version: 5.03.0001.0904 32bit Unicode

------------
DxDiag Notes
------------
DirectX Files Tab: No problems found.
Display Tab 1: No problems found.
Sound Tab 1: No problems found.
Music Tab: No problems found.
Input Tab: No problems found.
Network Tab: No problems found.

--------------------
DirectX Debug Levels
--------------------
Direct3D: 0/4 (n/a)
DirectDraw: 0/4 (retail)
DirectInput: 0/5 (n/a)
DirectMusic: 0/5 (n/a)
DirectPlay: 0/9 (retail)
DirectSound: 0/5 (retail)
DirectShow: 0/6 (retail)

---------------
Display Devices
---------------
Card name: NVIDIA Quadro FX 360M
Manufacturer: NVIDIA
Chip type: Quadro FX 360M
DAC type: Integrated RAMDAC
Device Key: Enum\PCI\VEN_10DE&DEV_042D&SUBSYS_01FF1028&REV_A1
Display Memory: 512.0 MB
Current Mode: 1280 x 800 (32 bit) (60Hz)
Monitor: Default Monitor
Monitor Max Res:
Driver Name: nv4_disp.dll
Driver Version: 6.14.0011.0119 (English)
DDI Version: 9 (or higher)
Driver Attributes: Final Retail
Driver Date/Size: 4/28/2007 19:05:00, 5464320 bytes
WHQL Logo'd: Yes
WHQL Date Stamp: n/a
VDD: n/a
Mini VDD: nv4_mini.sys
Mini VDD Date: 4/28/2007 19:05:00, 6727136 bytes
Device Identifier: {D7B71E3E-476D-11CF-EF73-F42100C2CB35}
Vendor ID: 0x10DE
Device ID: 0x042D
SubSys ID: 0x01FF1028
Revision ID: 0x00A1
Revision ID: 0x00A1
Video Accel: ModeMPEG2_A ModeMPEG2_B ModeMPEG2_C ModeMPEG2_D ModeWMV9_B ModeWMV9_A
Deinterlace Caps: {6CB69578-7617-4637-91E5-1C02DB810285}: Format(In/Out)=(YUY2,YUY2) Frames(Prev/Fwd/Back)=(0,0,0) Caps=VideoProcess_YUV2RGB VideoProcess_StretchX VideoProcess_StretchY DeinterlaceTech_PixelAdaptive
{335AA36E-7884-43A4-9C91-7F87FAF3E37E}: Format(In/Out)=(YUY2,YUY2) Frames(Prev/Fwd/Back)=(0,0,0) Caps=VideoProcess_YUV2RGB VideoProcess_StretchX VideoProcess_StretchY DeinterlaceTech_BOBVerticalStretch
{6CB69578-7617-4637-91E5-1C02DB810285}: Format(In/Out)=(UYVY,YUY2) Frames(Prev/Fwd/Back)=(0,0,0) Caps=VideoProcess_YUV2RGB VideoProcess_StretchX VideoProcess_StretchY DeinterlaceTech_PixelAdaptive
{335AA36E-7884-43A4-9C91-7F87FAF3E37E}: Format(In/Out)=(UYVY,YUY2) Frames(Prev/Fwd/Back)=(0,0,0) Caps=VideoProcess_YUV2RGB VideoProcess_StretchX VideoProcess_StretchY DeinterlaceTech_BOBVerticalStretch
{6CB69578-7617-4637-91E5-1C02DB810285}: Format(In/Out)=(YV12,0x3231564e) Frames(Prev/Fwd/Back)=(0,0,0) Caps=VideoProcess_YUV2RGB VideoProcess_StretchX VideoProcess_StretchY DeinterlaceTech_PixelAdaptive
{335AA36E-7884-43A4-9C91-7F87FAF3E37E}: Format(In/Out)=(YV12,0x3231564e) Frames(Prev/Fwd/Back)=(0,0,0) Caps=VideoProcess_YUV2RGB VideoProcess_StretchX VideoProcess_StretchY DeinterlaceTech_BOBVerticalStretch
{6CB69578-7617-4637-91E5-1C02DB810285}: Format(In/Out)=(NV12,0x3231564e) Frames(Prev/Fwd/Back)=(0,0,0) Caps=VideoProcess_YUV2RGB VideoProcess_StretchX VideoProcess_StretchY DeinterlaceTech_PixelAdaptive
{335AA36E-7884-43A4-9C91-7F87FAF3E37E}: Format(In/Out)=(NV12,0x3231564e) Frames(Prev/Fwd/Back)=(0,0,0) Caps=VideoProcess_YUV2RGB VideoProcess_StretchX VideoProcess_StretchY DeinterlaceTech_BOBVerticalStretch
Registry: OK
DDraw Status: Enabled
D3D Status: Enabled
AGP Status: Enabled
DDraw Test Result: Not run
D3D7 Test Result: Not run
D3D8 Test Result: Not run
D3D9 Test Result: Not run

phamtuantb

trợ giúp

em đã taỉ mấy bản win trong diễn đàn về dùng nhung chỉ được mấy hôm nó lại báo lõi runtime visual c ++ các bác có biết cách khắc phục làm ơn chỉ giúp

MinhTien

Well-Known Member
em đã taỉ mấy bản win trong diễn đàn về dùng nhung chỉ được mấy hôm nó lại báo lõi runtime visual c ++ các bác có biết cách khắc phục làm ơn chỉ giúp

Có thể chương trình nào đó cài vào bị lỗi , hoặc bị nhiễm virus !

phamtuantb

Posted via Mobile Device vay co cach nao sua duoc loi do khong? Dien thoai cua em khong go dau duoc mong cac mod dung xoa.

dothanhtrang

em đang dùng w7 buld 7137 thấy cái Windows media player nó cứ lỗi thế nào ấy, có lúc mở được lúc không (nháy vào biểu tượng mãi mà chẳng thấy chương trình trạy gì cả) bác nào có cách gì giúp không vậy?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
em đang dùng w7 buld 7137 thấy cái Windows media player nó cứ lỗi thế nào ấy, có lúc mở được lúc không (nháy vào biểu tượng mãi mà chẳng thấy chương trình trạy gì cả) bác nào có cách gì giúp không vậy?
Hiện tại W7 đang là các bản beta nên các lỗi như thế thì bình thường k thể tránh khỏi , hiện tại đã có build mới là 7201 bạn update lại xem thế nào .