• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.
cái đó ko phải đèn bạn ạ
nó là cảm biến, khi thực hiện cuộc gọi, mình áp máy vào tai thì chỗ đó bị tối đi, máy lập tức tắt màn hình để nếu mình lỡ chạm vào thì cũng ko bật lung tung

HHGER

Em muốn đổi chuông của nhắn tin cho con dế mà tìm mãi không thấy chỗ nào... Mong các bác giúp em

Thanks

NhatToai

Super V.I.P
Em muốn đổi chuông của nhắn tin cho con dế mà tìm mãi không thấy chỗ nào... Mong các bác giúp em

Thanks

Settings/Sound & Notifications/Notifications
Tại dòng Event chọn đến dòng New test Message
Dòng Ring tone sẽ có các lựa chọn âm báo.

HHGER

Settings/Sound & Notifications/Notifications
Tại dòng Event chọn đến dòng New test Message
Dòng Ring tone sẽ có các lựa chọn âm báo.

cảm ơn bác NhatToai, thật ra là em muốn đổi nhạc chuông từ thẻ nhớ vào, nhưng do viết chưa thoát ý nên chắc là mọi người hiểu nhầm... Vậy để set nhạc chuông cho SMS hoặc bất kỳ nhạc chuông nào từ thẻ nhớ thì phải làm sao ạ, chẳng nhẽ phải chép từ thẻ vào thư mục trong Win mới được.. Các bác giúp em với nhé.

Thanks

AnhPheCT

cảm ơn bác NhatToai, thật ra là em muốn đổi nhạc chuông từ thẻ nhớ vào, nhưng do viết chưa thoát ý nên chắc là mọi người hiểu nhầm... Vậy để set nhạc chuông cho SMS hoặc bất kỳ nhạc chuông nào từ thẻ nhớ thì phải làm sao ạ, chẳng nhẽ phải chép từ thẻ vào thư mục trong Win mới được.. Các bác giúp em với nhé.

Thanks

Nếu muốn dùng nhạc chuông .*mp3 từ thẻ làm nhạc Chuông SMS thì dùng chương trình Ringo v1.2.9.2 mới chọn nhạc được từ thẻ. nhưng chưng trình này chỉ hổ trợ QVGA/WVGA còn cài vào Touch HD nó ko full màn hình nhưng chạy thì OK!!

HHGER

cảm ơn bác AnhPhe, tiện đây nếu bác còn bản Ringo tiếng Anh thì cho em xin links nhé, em tìm trên Gú mà chỉ toàn bản Việt hóa của Phạm Quang, cài vào thì vẫn mất rất nhiều ký tự.. Cảm ơn bác

HoangVanC34

cảm ơn bác AnhPhe, tiện đây nếu bác còn bản Ringo tiếng Anh thì cho em xin links nhé, em tìm trên Gú mà chỉ toàn bản Việt hóa của Phạm Quang, cài vào thì vẫn mất rất nhiều ký tự.. Cảm ơn bác

không cần phức tạp quá thế đâu bạn ơi, với file nhạc MP3 bạn chép thẳng vào thư mục gốc trên thẻ nhớ, sau đó chọn làm nhạc SMS như bình thường thôi.

HHGER

Em đang dùng bản ROM kwbr topix 3.5.7, thấy cũng khá ok, nhưng có cái là khi viết mail, SMS, hay xem Photo đều phải bấm Soft Key một lúc mới xoay màn hình được.. Không biết là có cách nào để dùng G-Sensor xoay màn hình được không.. Em có tham khảo từ nguồn XDA, nhưng mà làm mãi, loay hoay vẫn không được.. Mong các bác có cao kiến thì giúp em với

Thanks

linhtinh72003

Máy bật không lên - Giúp em với

Các bác cho hỏi nhờ chút. Cái HTC HD của em đang dùng bình thường, bỗng dưng lăn quay ra chết, bật power không lên, sạc pin không thấy đèn sáng. Máy trong khoảng thời gian sáng nay không bị rơi hay làm sao cả, nằm im ở trong túi. Các bác có thể cho em biết nguyên nhân không. Hỏng thế sửa ở đâu được, em ở HN.

Cảm ơn các bác

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho hỏi nhờ chút. Cái HTC HD của em đang dùng bình thường, bỗng dưng lăn quay ra chết, bật power không lên, sạc pin không thấy đèn sáng. Máy trong khoảng thời gian sáng nay không bị rơi hay làm sao cả, nằm im ở trong túi. Các bác có thể cho em biết nguyên nhân không. Hỏng thế sửa ở đâu được, em ở HN.

Cảm ơn các bác

Máy đâu có dễ chết như vậy được. Bạn gỡ PIN ra lắp vào nhấn nút Power xem sao, hay nhấn nút Reset màu đỏ sau lưng máy (mở nắp pin ra thì thấy).

linhtinh72003

hix, cũng vẫn không được. mà em có nghich up rom hay táy máy gì lúc đó đâu.chỉ từ nhà đên cơ quan, để máy trên bàn, lúc định nhắn tin thấy tắt nguồn, bật không lên. Giờ cắm sạc 30' rồi không thấy máy nóng, bật khi đang cắm điện cũng không lên nguồn.

mrkop2906

Cảm ơn các bác

Thông báo với bác nhá ! 1. là cho quả pin khác vào . 2. là mang đi bảo hành thôi con Iphone trc của mình cũng vậy mang ra care đc thông báo chết main do sốc điện...

linhtinh72003

Cảm ơn các bác, như vậy là em cũng có hướng để sửa. Hix. Dạo này sốc điện chết nhiều thứ quá..

Executor

Em dùng Touch HD bị 1 tình trạng như thế này ko biết các bác có cao kiến gì giúp em không: thỉnh thoảng không làm gì thì máy tự động ngắt kết nối data (3G, GPRS), nghe gọi vẫn bình thường nhưng không update weather, ko vào internet được, bật lại chức năng data connection trong Comm manager cũng ko được (báo "cannot connect"), phải reset chức năng phone trong comm manager thì mới kết nối bình thường được. Em đã thử qua rất nhiều bản ROM của rất nhiều tác giả mà vẫn gặp tình trạng trên nên chắc ko phải do ROM, ko biết có phải tại mạng Viettel không nữa~X(

bao6625

Em dùng Touch HD bị 1 tình trạng như thế này ko biết các bác có cao kiến gì giúp em không: thỉnh thoảng không làm gì thì máy tự động ngắt kết nối data (3G, GPRS), nghe gọi vẫn bình thường nhưng không update weather, ko vào internet được, bật lại chức năng data connection trong Comm manager cũng ko được (báo "cannot connect"), phải reset chức năng phone trong comm manager thì mới kết nối bình thường được. Em đã thử qua rất nhiều bản ROM của rất nhiều tác giả mà vẫn gặp tình trạng trên nên chắc ko phải do ROM, ko biết có phải tại mạng Viettel không nữa~X(

mình cũng gặp đang gặp tình trạng này, 3 ngày nay không kết nối gprs, 3g gì được. hix, mình xài mobi!

AnhPheCT

Tình trạng của Bác cũng đã có nhiều người hỏi và có đáp án rồi. Bạn ko chịu đọc thôi. Máy tự động kết nối 3G, hay GPRS....là do một số chương trình mặc định Update (Cập nhật) như: Weather, Mail, Facebook, Myphone, Stocks, Twitter, .....! Để giải quyết cái này có nhiều chương trình Quản lý kết nối như NoData, Data Controller.....Còn việc ko thể bật 1 số chức năng trong Comm Manager là do Máy của Bạn chương trình Active Sync đang chạy ngầm Bạn nên dùng chương trình Disable nó đi bằng eLiAs_ASyncKiller... Một số chương trình khác tìm hiểu nhé!!

leesaker

Làm sao để upgrade lên TouchFLO 2.5

Tình hình là e dùng HD nhưng mê mẩn cái giao diện TouchFLO 2.5 quá, có điều lại muốn dùng rom ship chứ không phải room cook cơ :(. Vậy có cách nào upgrade được lên TouchFLO 2.5 không các ace :-/

ngoc_luu_thuy

chỉ có tf3d và 2d thui,làm gì có 2.5 hả bác?còn sense 2.5 thì bác phang rom có sense 2.5 là ok thôi

Status
Không mở trả lời sau này.