• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
kính chào chú Quang!
Cháu mới mua 1 PDA HTC touch HD, chưa biết sử dụng rành lắm, chạy Rom 1.18.707.3, radio 1.09.25.14
cháu không biết mình phải up rom cho đúng và khi vào internet thì không đọc dc tiếng việt, cháu cũng cài vnsysfont nhưng cũng không đọc dc, rất mong được chú hướng dẫn để biết cách sử dụng
chân thành cám ơn chú!

Bản ROM trong máy bạn khá cũ rồi,up lại ROM khác dùng cho hay.Để up ROM hay Radio,trước tiên cần phải HardSPL cho máy.Có Topic riêng hướng dẫn về việc này,bạn tham khảo thêm rồi thực hiện.
Để đọc được tiếng Việt trên PPC thì cần phải có font,trong các ROM cooked của PDAVIET tích hợp sẵn font rồi,còn không bạn tải font kèm theo bài.(tải về dùng 7zip giải nén lấy file.cab copy vào máy rồi bấm cài)

daredevilxp

Podcast cho Touch HD và WM PPC phone , làm sao để download trực tiếp ?

Thân chào cả nhà, em đang dùng Touch HD và thỉnh thoảng dùng ipod touch . Em muốn hỏi là có phần mềm nào giúp add podcast (video,audio) và down trực tiếp từ internet xuống thẳng touch hd như ipodtouch/iphone kô? Cách em làm là mò vào thư mục chứa podcast của itunes rồi chép vào card của touch hd, sau đó dùng core player để xem, cách này cũng ok nhưng hơi bất tiện. Mong mọi người góp ý thêm giải pháp. Xin cảm ơn cả nhà.

trunghieu13189

Giúp e với mấy pác ơi,tự nhiên máy e bị gì.
E up rom mới v95 tự nhiên chạy nữa ngày thì mày đứng.
E chọt reset lại thì hiện lên chữ "Smartt mobiliti" rùi máy đứng luôn ko vào dc bên trong.
E cài lại 2 3rom khác cũng bị như thế.
Mong các bác giúp đỡ,maý e bị gì thế:(

NhatToai

Super V.I.P
Giúp e với mấy pác ơi,tự nhiên máy e bị gì.
E up rom mới v95 tự nhiên chạy nữa ngày thì mày đứng.
E chọt reset lại thì hiện lên chữ "Smartt mobiliti" rùi máy đứng luôn ko vào dc bên trong.
E cài lại 2 3rom khác cũng bị như thế.
Mong các bác giúp đỡ,maý e bị gì thế:(

Cho máy về bootloader,kết nối máy tính và up lại ROM Ship.Nhớ kiểm tra xem thông số trong bootloader ra sao.

trunghieu13189

Cho máy về bootloader,kết nối máy tính và up lại ROM Ship.Nhớ kiểm tra xem thông số trong bootloader ra sao.

E up rom = thẻ nhớ,ko up = máy tinh.Rom ship là rom nào xài dc,a nói rõ dùm e nha.
e hơi gà:(
đó giờ up rom bác quang xài oki,tự nhiên giờ bị ko biết làm sao...hhix

hung66000

E up rom = thẻ nhớ,ko up = máy tinh.Rom ship là rom nào xài dc,a nói rõ dùm e nha.
e hơi gà:(
đó giờ up rom bác quang xài oki,tự nhiên giờ bị ko biết làm sao...hhix

Bạn đã up đc bản rom v95 của bác PQ thì cứ vào link này chọn bản rom ship mới nhất về mà up lại . Nó là file exe bạn về giải nén ra là có file để up trên thẻ nhớ

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Blackstone_Ship_exe

up trên thẻ nhớ dễ đơ lắm,đầu tiên mình ko biết cũng up trên thẻ nhớ, sau rồi up lại trên máy tính lại thấy ngon lành

trunghieu13189

AnhPheCT

cho e hỏi cái a ơi.có rom ship nào mà wm 6.5 hok a?
nếu có a cho e xin link download luôn nha.thanks a
e cài bản asia mà wm 6.1 nhìn xấu wá::(
Đợi 5-3 năm nửa đi!! Làm gì mà có ROM ship WM6.5. Toàn bộ HĐH WM 6.5 là beta cả!!

trunghieu13189

Đợi 5-3 năm nửa đi!! Làm gì mà có ROM ship WM6.5. Toàn bộ HĐH WM 6.5 là beta cả!!

hjx,sao lúc trước e up rom 6.5 ko sao.
tự nhiên cả tuần nay nó bị gì ko hiểu,e cài rom nào cũng vậy.chạy dc khoảng nữa ngày là đứng máy.
mà đứng rùi e bấm reset lại là nó đứng luôn.
fải up lại rom,ko cách nào mở nó chạy lại dc.:(

hung66000

hjx,sao lúc trước e up rom 6.5 ko sao.
tự nhiên cả tuần nay nó bị gì ko hiểu,e cài rom nào cũng vậy.chạy dc khoảng nữa ngày là đứng máy.
mà đứng rùi e bấm reset lại là nó đứng luôn.
fải up lại rom,ko cách nào mở nó chạy lại dc.:(

sau khi bạn up lại rom ship rồi thì bạn lại up bản rom bạn thich đi chắc là hết lỗi .

M_tenlagi

Coi Phim Trên HD Help

Hôm rồi mình có mấy bộ phim khi coi thì coi thì chỉ cần click vào là nó chạy bằng phần mềm xem phim của HD. Coi rất mượt và đẹp. Sau đó mình chép lại ra máy tính. Vừa rồi chép lại vào thẻ nhớ để coi thì file fim đó hiện biểu tượng của window media, clivk vào thì nó kg coi dc. sau đó mình dùng TCPMP để coi thì được nhưng bị giựt, tiếng và hình khg đồng bộ.
Bây h mình muốn coi được bằng phần mềm của máy thì làm sao. PRO nào bít xin chỉ giáo. Mình mới sử dụng HD nên hơi nood.
Và cho mình biết chuẩn của phim xem trên HD là bi nhiu. Cám ơn các bạn nhiều.

phucfcgialai

Kính nhờ bác Quang, bác Toại và toàn thể cá cao thủ.
HD của e như đã trình bày là không nhận sim và đã làm theo hướng dẫn của các bác. e rất cảm ơn các bác đã hướng dẫn. kết quả nó vẫn vậy. e xin dc trình bày lại như thế này:
e đã up lên 6.5 nó nhận sim mobilphone nhưng ko nhận viettel và vina. e up lại và thử qua các bản rom khác nhau. kết quả nó chỉ nhận sim các mạng chỉ một lần khoảng nửa ngày rồi mất sóng. nó cứ dò sóng suốt nhưng ko có dc sóng. e thiết lập lại trong phần setting, ngắt sóng đi và mở lại, có lúc reset lại nó cũng nhận và báo chữ E,G,3G nhưng gọi đến báo tắt máy, gọi đi thì cứ dialing suốt không thể gọi đi dc. thực chất là sóng ảo. e đã dùng radio 1.14, 1.15, 1.17.... các loại nhưng ko ăn thua gì ạ. hay e up rom và radio thiếu bước nào. mong các bác giúp e chứ e cứ mò mẫm cả ngày cả đêm upup, reset thế này cả chục ngày rồi. e cảm ơn các cao thủ nhiều.Mong dc chỉ dẫn để sang tuần mới có cái alo, chứ dùng tạm cái nokia 1100 thấy kẹt đủ đường.

doquangduc

Well-Known Member
Hôm rồi mình có mấy bộ phim khi coi thì coi thì chỉ cần click vào là nó chạy bằng phần mềm xem phim của HD. Coi rất mượt và đẹp. Sau đó mình chép lại ra máy tính. Vừa rồi chép lại vào thẻ nhớ để coi thì file fim đó hiện biểu tượng của window media, clivk vào thì nó kg coi dc. sau đó mình dùng TCPMP để coi thì được nhưng bị giựt, tiếng và hình khg đồng bộ.
Bây h mình muốn coi được bằng phần mềm của máy thì làm sao. PRO nào bít xin chỉ giáo. Mình mới sử dụng HD nên hơi nood.
Và cho mình biết chuẩn của phim xem trên HD là bi nhiu. Cám ơn các bạn nhiều.

Muốn coi phim trên trình xem phim của HD ( Album ). Bạn không nói rõ pà phim cua bạn là đuôi gì. Avi, mp4........
Trên máy bạn đã cài phần mềm xem phim nào rồi. Bạn chỉ cần vào các phần mềm bạn đã cài, và bỏ đi phần chọn các đuôi là được,
Ví dụ: TCPMP. Bạn vào Option / Setting / SelectPage / File Associations / Bạn bỏ các file đi. Rồi quay ra chọc vào file Film sẵn có of bạn, là nó chạy bằng trìnỗiem phim của máy thôi. Nhưng mình thấy xem phim trên CorePlayer vẫn là số 1. Bạn nên dùng thử xem sao?

M_tenlagi

Muốn coi phim trên trình xem phim của HD ( Album ). Bạn không nói rõ pà phim cua bạn là đuôi gì. Avi, mp4........
Trên máy bạn đã cài phần mềm xem phim nào rồi. Bạn chỉ cần vào các phần mềm bạn đã cài, và bỏ đi phần chọn các đuôi là được,
Ví dụ: TCPMP. Bạn vào Option / Setting / SelectPage / File Associations / Bạn bỏ các file đi. Rồi quay ra chọc vào file Film sẵn có of bạn, là nó chạy bằng trìnỗiem phim của máy thôi. Nhưng mình thấy xem phim trên CorePlayer vẫn là số 1. Bạn nên dùng thử xem sao?

Phim đuôi mp4. Trên máy mình chỉ cài TCPMP.
Bạn có thể cho biết CorePlayer bản nào ổn định nhất kg để mình down về.
Hôm trước mình cài WMP-Q8-All-Codec vào máy thì la kg coi dc = trình xem phim của HD.
Cám ơn bạn đã chỉ giáo. :)
Ah cho mình hỏi thêm 1 câu: đuôi avi thì xem bằng ct gì?

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Phim đuôi mp4. Trên máy mình chỉ cài TCPMP.
Bạn có thể cho biết CorePlayer bản nào ổn định nhất kg để mình down về.
Hôm trước mình cài WMP-Q8-All-Codec vào máy thì la kg coi dc = trình xem phim của HD.
Cám ơn bạn đã chỉ giáo. :)
Ah cho mình hỏi thêm 1 câu: đuôi avi thì xem bằng ct gì?

Tất cả các đuôi đều chạy bằng CorePlayer hết bạn à. MÌNh đang dùng CorePlayer bản 1.3.6. Còn cái TCPMP thì hơn cái này 1 tí là nó xem được đuôi *.SRT ( File phụ đề như trên PC ấy ) Nhưng mình vẫn khoái chú Core hơn.

hcqp

Tất cả các đuôi đều chạy bằng CorePlayer hết bạn à. MÌNh đang dùng CorePlayer bản 1.3.6. Còn cái TCPMP thì hơn cái này 1 tí là nó xem được đuôi *.SRT ( File phụ đề như trên PC ấy ) Nhưng mình vẫn khoái chú Core hơn.

Tiếc là cài các bản trước đây đã cài OK cho Touch 3G trên con HD thì nó báo lỗi và thoát ra luôn! Híc! Bác nào có cho em xin.
Email: hcqphong@gmail.com
Thanks!

doquangduc

Well-Known Member
Tiếc là cài các bản trước đây đã cài OK cho Touch 3G trên con HD thì nó báo lỗi và thoát ra luôn! Híc! Bác nào có cho em xin.
Email: hcqphong@gmail.com
Thanks!

Bạn cần cái gì.? Bạn nói rõ hơn được không?

CorePlayer 1.3.6 :
http://www.mediafire.com/?nzmndumggrz
http://www.mediafire.com/?nzmndumggrz
TCPMP:
http://www.mediafire.com/?myfyx4yo2eo
http://www.mediafire.com/?myfyx4yo2eo

FOreverV

Cho e hỏi 1 tí là down phần mềm hỗ trợ flash để cài cho HD thì em down ở đầu vậy ^^

Status
Không mở trả lời sau này.