• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

xitolala

swype quá chậm khi text mesage?

tôi đang dùng bản rom v92 của PhamQuang.
vấn đê là khi dùng Swype để nhắn tin thì thời gian đáp ứng rất chậm. tap vào màn hình, vuốt vào bàn phìm của swype thì nó đơ 1 lúc lâu chứ không hiện ra chữ ngay. trên mạng mình thấy có hot fix của touch hd giải quyết vấn đề enhance reponsive time trong sms nhưng chỉ dùng cho rom 1.19xx trở xuống http://www.htc.com/www/SupportDownload.aspx?p_id=179&cat=0&dl_id=448, hot fix cho leo cũng có http://www.htc.com/www/SupportDownload.aspx?p_id=297&cat=0&dl_id=812, nhưng không biết có dùng được cho touch hd không.
mình không biết giải quyết như thế nào, rất thích swype vì vuốt rất nhanh nhưng cuối cùng hóa ra là rất chậm.

hanoiwap

Super V.I.P
tôi đang dùng bản rom v92 của PhamQuang.
vấn đê là khi dùng Swype để nhắn tin thì thời gian đáp ứng rất chậm. tap vào màn hình, vuốt vào bàn phìm của swype thì nó đơ 1 lúc lâu chứ không hiện ra chữ ngay. trên mạng mình thấy có hot fix của touch hd giải quyết vấn đề enhance reponsive time trong sms nhưng chỉ dùng cho rom 1.19xx trở xuống http://www.htc.com/www/SupportDownload.aspx?p_id=179&cat=0&dl_id=448, hot fix cho leo cũng có http://www.htc.com/www/SupportDownload.aspx?p_id=297&cat=0&dl_id=812, nhưng không biết có dùng được cho touch hd không.
mình không biết giải quyết như thế nào, rất thích swype vì vuốt rất nhanh nhưng cuối cùng hóa ra là rất chậm.

Các bản Swype thay đổi cho người Việt sau đây hy vọng sẽ làm bạn hài lòng.Swyping và typing đều nhanh.Đã thử trên Topaz và Leo
Đặc điểm:
-Giao diện và layout giống bàn phím nguyên bản của HTC (sẽ gửi hình sau)
-Tích hợp tiếng Việt không dấu nên SMS cực nhanh
-Nhiều kích thước cho bạn lựa chọn
dưới đây là phiên bản cho WVGA với kích thước 480x320 và 800x240 pixels để bạn dùng thử

http://files.myopera.com/HanoiWap/Swype/HNW_EV_SwypeLeo320.cab

Chỉnh sửa cuối:

ngphuongqt

Tình hình là e dùng HD nhưng mê mẩn cái giao diện TouchFLO 2.5 quá, có điều lại muốn dùng rom ship chứ không phải room cook cơ :(. Vậy có cách nào upgrade được lên TouchFLO 2.5 không các ace :-/

Hiện nay chỉ có TouchFLO 2.1 (Manila 2.1) là có file cab để cài thôi; còn Sense 2.5 thì không có. Cách duy nhất là up ROM mới thôi bạn ạ!

htchd1

bạn dùng google tìm OEM manila 2.5.2012 về sau đó dùng công cụ convert OEM to CAB. là có ngay file cài. Tuy nhiên dung lượng của nó chắc chắn cũng làm bạn hết hồn. thử đi nha...

TDK2

Em cần phần mềm Spb backup phiên bản dành cho W6.5 các anh em nào biết chỉ cho em với ?:( em đã lục lọi kháp diễn đàn hơn 2 tiếng đồng hồ mà vẫn tìm chưa ra

ngphuongqt

bạn dùng google tìm OEM manila 2.5.2012 về sau đó dùng công cụ convert OEM to CAB. là có ngay file cài. Tuy nhiên dung lượng của nó chắc chắn cũng làm bạn hết hồn. thử đi nha...

Mình nghĩ nếu làm được thì chắc đã có file cab đâu đó rồi - chẳng phải là thuận tiện hơn đi build/flash cả bản ROM mới sao! Hơn nữa, lúc build ROM mới, các cooks còn phải edit nhiều thứ, chỉnh đi chỉnh lại thì Sense mới chạy ổn được, đâu chỉ đơn giản là cài cái file cab.
Lúc Sense 2.5 mới ra, bạn Miri bên xda-developers cũng đã build có anh em 1 file cab nhưng đã bỏ đi vì không ai cài được cả.
Hi vọng rồi có ai đó làm được ;;)

htchd1

hi. nếu bạn đã tìm hiểu và không có phương án như thế thì bạn có 3 đáp án:
1: dùng rom ship, không thèm manila 2.5 nữa.
2: up ngay lên bản rom mới có manila 2.5
3: chờ pzồ nào đó build 1 cab riêng cho bạn
4: bạn không đồng ý các đáp án trên. tại sao?

hãy chọn đáp án của bạn để có giải thưởng phù hợp với câu trả lời. hoặc bạn có thể chọn phương án ngừng cuộc chơi ra về cùng sự vui vẻ hớn hở. và nhường vị trí cho các thảo luận tiếp theo. cám ơn bạn đã tham gia chương trình "thảo luận HD 1". chúc bạn luôn thành công trong cuộc sống !

dixembo

lỗi danh bạ

Các bác cho em hỏi. Tình hình em đang dùng cháu HD1 nhưng mỗi lần máy bị lỗi phải tex lại thì mất hết danh bạ lưu trong máy, làm thế nào để không bị mất danh bạ trong máy nhỉ. Mới dùng sang dòng PDA này nên còn nông dân lắm.
Mong các cao thủ chỉ giáo !

a925i

bạn backup lại danh bạ là ok thôi mà hoặc là copi sang sim trước khi tex lại

NhatToai

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi. Tình hình em đang dùng cháu HD1 nhưng mỗi lần máy bị lỗi phải tex lại thì mất hết danh bạ lưu trong máy, làm thế nào để không bị mất danh bạ trong máy nhỉ. Mới dùng sang dòng PDA này nên còn nông dân lắm.
Mong các cao thủ chỉ giáo !

Để lưu giữ danh bạ thì bạn cứ dùng chương trình PIMBackup 2.8,rất nhỏ gọn và dễ xài,hầu hết trong các ROM cook đều có chương trình này.
Cách thứ 2 nếu bạn có PC thì nên cho máy sync với PC thì danh bạ sẽ được lưu trong Microsoft Office Outlook(điều kiện: PC phải cài Active Sync 4.5 và Bộ Microsoft Office)

thomastn

các bạn cho mình hỏi. mình đang dùng ROM Topix 3.5.10. Đã cài Co0kie's Home Tab để có 4 icon trên màn hình Home vì mặc định 3 icon xấu quá. Bây giờ mình muốn cho cái đồng hồ to tổ chảng đó nhõ lại nắm vào một góc. Mình cài CmE CHT New Alignment 1.6.1 thì được như vậy. Nhưng mà khi cài rồi thi ở màn hình Home, dòng calendar giữa màn hình là màu trắng tinh dù ko có note, hay apointment gì cả.... khi có miss call thì dòng thông báo miss call cũng trắng tinh.. -> quá xấu... các bạn có biết các khác phục ko chỉ giúp mình với... cám ơn.

xitolala

mình nghe nói là các soft được cook sẵn trong rom thì không remove được. vậy mình muốn hỏi:
-làm sao update phiên bản mới cho soft đó?
-chuyện gì xảy ra nếu mình cài đè phiên bản mới của soft đó sau đó remove soft đó đi?

doquangduc

Well-Known Member
các bạn cho mình hỏi. mình đang dùng ROM Topix 3.5.10. Đã cài Co0kie's Home Tab để có 4 icon trên màn hình Home vì mặc định 3 icon xấu quá. Bây giờ mình muốn cho cái đồng hồ to tổ chảng đó nhõ lại nắm vào một góc. Mình cài CmE CHT New Alignment 1.6.1 thì được như vậy. Nhưng mà khi cài rồi thi ở màn hình Home, dòng calendar giữa màn hình là màu trắng tinh dù ko có note, hay apointment gì cả.... khi có miss call thì dòng thông báo miss call cũng trắng tinh.. -> quá xấu... các bạn có biết các khác phục ko chỉ giúp mình với... cám ơn.

Chắc là tại bạn cài bản Co0kie's Home Tab không tương thích với manila bạn dùng, nên mới gây ra tình trạng trên. Bạn thử cài lại bản v1.6.1 xem sao.

thomastn

Chắc là tại bạn cài bản Co0kie's Home Tab không tương thích với manila bạn dùng, nên mới gây ra tình trạng trên. Bạn thử cài lại bản v1.6.1 xem sao.

Mình cài cái Co0kie's Home Tab trước, chỉ có chuơng trình này thì ko bị như vậy. khi cài thêm cái Alightment để cho cái đồng hồ nhỏ lại và nằm vào góc bên trái thì mới bị tình trạng trắng như vậy. Có lẽ là do đụng chạm gì đó. Cái Co0kie Home Tab mình đang dùng là bản 1.6.1 rùi....

doquangduc

Well-Known Member
Mình cài cái Co0kie's Home Tab trước, chỉ có chuơng trình này thì ko bị như vậy. khi cài thêm cái Alightment để cho cái đồng hồ nhỏ lại và nằm vào góc bên trái thì mới bị tình trạng trắng như vậy. Có lẽ là do đụng chạm gì đó. Cái Co0kie Home Tab mình đang dùng là bản 1.6.1 rùi....

Chắc là đụng với thằng Alightment rùi.

beckham46

Máy tự động bật GPRS?

Dear các bác,
Mình sử dụng máy touch HD, thỉnh thoảng dùng GPRS để vào internet. nhưng sau khi đã tắt explore hoặc opera rồi mà cứ tắt GPRS đi thì nó lại đòi connect lại là thế nào ạ.
Có bác nào biết các trị xin chỉ giúp tôi với
Cảm ơn các bác

htchd1

có thể bạn thiết lập weathẻr của manila auto update.bạn thử kiểm tra các chương trình nào có tính năng auto update như thế không.(mms, email, facebook, weathẻr manila,....)

PhamQuang

Manager
Dear các bác,
Mình sử dụng máy touch HD, thỉnh thoảng dùng GPRS để vào internet. nhưng sau khi đã tắt explore hoặc opera rồi mà cứ tắt GPRS đi thì nó lại đòi connect lại là thế nào ạ.
Có bác nào biết các trị xin chỉ giúp tôi với
Cảm ơn các bác

Kiểm tra các Tabs và phần Update Time, chắc có chức năng nào đó để Autodownload cho nên GPRS tự bật đó.
Mà bạn sử dụng ROM nào?
Nếu dùng ROM do PDAVIET Cook thì các chức năng tự động bật GPRS hầu như đã tắt hết đấy.

nhanr

kính chào chú Quang!
Cháu mới mua 1 PDA HTC touch HD, chưa biết sử dụng rành lắm, chạy Rom 1.18.707.3, radio 1.09.25.14
cháu không biết mình phải up rom cho đúng và khi vào internet thì không đọc dc tiếng việt, cháu cũng cài vnsysfont nhưng cũng không đọc dc, rất mong được chú hướng dẫn để biết cách sử dụng
chân thành cám ơn chú!

Status
Không mở trả lời sau này.