• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

cusen

Khả năng bị phần cứng rồi đó bạn mà bị như vậy chắc phải thay cảm ứng.

Máy mình cũng bị liệt cảm ứng, ban đầu trên màn hình xuất hiện 01 đốm nhỏ ở góc màn hình (lúc này không bị liệt)
, sau đó nó di chuyển đến giữa màn hình vết to hơn nhiều lần (liệt).
Vết này nó giống như vết nước thấm vào màn hình (có thể do bị tiếp xúc với mồ hôi của mình).
Bây giờ nó liệt cảm ứng hoàn toàn. Bạn nào biết thông tin về thay đổi màn hình ở đầu (TPHCM), giá bao nhiêu??
cám ơn!

thomastn

các bạn cho mình hỏi chút ko bít co ngoài lề ko: mình sắp đi Singapore. đang cần cái map của sin anh em nào có cho mình xin. cam on nhiều

samuraivt

các bác cho em hỏi cách sử dụng Voice speed dial với ạ? em vô settings -> peónal -> Voice speed dial, ghi âm rồi, mà không biết cách sử dụng.hic :-/

binhmogas

các bác cho em hỏi cách sử dụng Voice speed dial với ạ? em vô settings -> peónal -> Voice speed dial, ghi âm rồi, mà không biết cách sử dụng.hic :-/

cái này chỉ sử dụng khi kết nối tai nghe thôi
bấm giữ núc nghe/tắt đến khi có tính hệu tò te tí thì đọc khẩu lệnh.

acura_hung

em xin hỏi cách mở màn hình HD không cần nút nguồn

Chào cả nhà,hiện em có thắc mắc nhỏ,hiện phải nhắn tin và mở máy nhiều,có khi cả ngày bật mở nút nguồn cả vài chục lần là ít ,vì nhắn tin mà,có bác nào rành thì chỉ em cách nào mở máy bằng bất kì phím nào ,ko cần phải nút nguồn ko,em sợ nhất bấm nhiều nút nguồn nó tèo,còn các phím cảm ứng bên dưới thì để không ,bác nào giúp em nhé,ví dụ muốn bật 1 trong 4 phím gọi ,home,phím back hay phím End là lên màn hình thì xài phần mềm gì và chỉnh thế nào ah,em đang xài Win 6.1 (không có phần Do not lock button trong setting như Win 5.0 nên em mới post hỏi các bác )

Cám ơn cả nhà nhiều

caotri1986

Cậu rút cây bút ra là nó tự động mở nguồn cho Touch HD đó
Mình mới bị hư nút nguồn nè

AnhPheCT

Chào cả nhà,hiện em có thắc mắc nhỏ,hiện phải nhắn tin và mở máy nhiều,có khi cả ngày bật mở nút nguồn cả vài chục lần là ít ,vì nhắn tin mà,có bác nào rành thì chỉ em cách nào mở máy bằng bất kì phím nào ,ko cần phải nút nguồn ko,em sợ nhất bấm nhiều nút nguồn nó tèo,còn các phím cảm ứng bên dưới thì để không ,bác nào giúp em nhé,ví dụ muốn bật 1 trong 4 phím gọi ,home,phím back hay phím End là lên màn hình thì xài phần mềm gì và chỉnh thế nào ah,em đang xài Win 6.1 (không có phần Do not lock button trong setting như Win 5.0 nên em mới post hỏi các bác ) Cám ơn cả nhà nhiều

1.Thay đổi chức năng Keylock
Nhiều người ái ngại vì phải luôn dùng phím Power để mở máy,trong khi máy lại không có chức năng Keylock(để kích hoạt tiện ích Do not Lock Buttons)
Hãy thay đổi lại giá trị của khóa sau:
HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd, DefaultKeyLock thay đổi giá trị từ 1 (default) thành 0 rồi SoftReset.
Như vậy thì giờ đây mỗi lần mở máy chỉ cần bấm nhẹ phím Volume.
2.Bạn có thể dùng chương trình S2U2 v2.41 cũng có chức năng rút bút ra mở khoá, đóng bút vào khoá máy.....!!

acura_hung

bác anhphe chỉ em rõ hơn không ạ,làm sao can thiệp vào regstry ,em mới xài HD,lại ko phải dân kĩ thuật ,nên bác viết em ko hiểu ,mong bác chỉ lại tận tình tý ạ,cám ơn bác nhiều
máy em hiện chưa cài phần mềm gì cả,mới mua luôn nên là cái HKEY _CURRENT đó em chịu chết ko biết nó nằm đâu ạ ,em cám ơn bác nhiều ,vậy là có hi vọng rồi ,hihi ,em cũng chỉ cần thế thôi

Chỉnh sửa cuối:

TLV

Active Member
... chỉ em rõ hơn không ạ,làm sao can thiệp vào regstry...i
Không rõ máy bạn đang dùng bản Rom nào. Thông thường bạn vào Start - Program - Utilities - Regedit là thấy tất cả như hướng dẫn của anhphe (hoặc có thể ở chỗ khác, bạn mày mò là thấy)

Hoặc nếu máy bạn có Resco Flie Explorer, thường cũng hay cài kèm theo chương trình Registry.

acura_hung

em xài ROM 6.1 không thấy có Utilities ạ,vậy chắc để cài Resco gì đấy ,em cám ơn các bác nhiều ,nhưng vậy là gán cho volume còn mấy phím cứng cảm ứng ko gán được hả các anh ơi

acura_hung

mọi người cho em xin cái hình hay thông số cục sạc zin cuả HD được ko ạ,em bị mất sạc rồi ,hic ,bây giờ ko biết ở đâu bán sạc zin nữa,khổ quá ,ra thegioididong cũng không có luôn,ai còn dư hay sạc cũ cũng được giúp em với nha,em cần đúng sạc cuả nó ,hic

AnhPheCT

mọi người cho em xin cái hình hay thông số cục sạc zin cuả HD được ko ạ,em bị mất sạc rồi ,hic ,bây giờ ko biết ở đâu bán sạc zin nữa,khổ quá ,ra thegioididong cũng không có luôn,ai còn dư hay sạc cũ cũng được giúp em với nha,em cần đúng sạc cuả nó ,hic

Sạc HD kèm với Cáp Sync PPC, Sạc có thể tháo rời chui cấm điện, cục biến điện, cáp USB ra làm 3 phần khác nhau, 100-240V-0.2A, 50-60Hz nhưng Made in China. Oặc!!!

em xài ROM 6.1 không thấy có Utilities ạ,vậy chắc để cài Resco gì đấy ,em cám ơn các bác nhiều ,nhưng vậy là gán cho volume còn mấy phím cứng cảm ứng ko gán được hả các anh ơi

Cái này free đây:

acura_hung

cám ơn anhpheo nhiều lắm ,em đã chỉnh registry rồi ạ,giờ em dùng volume thay cho mở nút nguồn ,hihi ,cám ơn anh rất nhiều

doquangduc

Well-Known Member
cám ơn anhpheo nhiều lắm ,em đã chỉnh registry rồi ạ,giờ em dùng volume thay cho mở nút nguồn ,hihi ,cám ơn anh rất nhiều

Muốn mở nguồnthì bạn rút cái bít ra là xong mà. Mà bấm nút nguồn và nút Volume có gì khác nhau đâu bạn, Theo mình thì muốn an toàn và ít rủi ro nhất vẫn là cách rút cái bút ra là ok.

tung_vht

Các bác cho tôi hỏi một chút. Máy HTC HD của tôikhi mới mua (không phải đồ mới 100%) mọi chuyện đều OK nhưng bị lỗi camera. Khi bật camera thì màn hình bị xước dọc và ngang (bị chia thành 4 khung hình). Tuy nhiên khi chụp ảnh lên vẫn OK. Thỉnh thoảng chạy chương trình camera hoặc Opera thì báo lỗi "A problem has occurred with device.exe". Tôi đã thử up room "HD_WM65_V95_COM2" của bác Quang trên diễn đàn (trước khi úp có chạy HSPL 1.56 Olinex) và đã thành công. Tuy nhiên tình hình không được cải thiện và máy chạy chậm quá. Do vậy tôi đã up lại bản rom "BLACKSTONE_WM6.1__1_57_831_28__B21046". Sau đó tôi có vào trang htc.com và download bản rom "HTC_Asia_WWE_1.18.707.3_Radio_1.09.25.14:" úp lại. Kết quả màn hình hiển thị màu bị nhóe (hình như chỉ là chế độ 256 màu thôi, cái này tôi không rõ lắm). Khi chạy trương chình Camera thì có thông báo: "A problem has occurred with device.exe".
Vậy các bác cho tôi hỏi:
1- lỗi này là do phần cứng hay phần mềm?
2- Nếu do phần mềm thì cách khắc phục như thế nào?
Cám ơn các bác nhiều và mong có câu trả lời.
Xin lỗi vì tôi không biết đặt câu hỏi này ở đâu nên để tạm ở đây, nếu không phù hợp, nhờ chủ phòng move về vị trí thích hợp
một lần nữa xin cảm ơn!

NhatToai

Super V.I.P
Các bác cho tôi hỏi một chút. Máy HTC HD của tôikhi mới mua (không phải đồ mới 100%) mọi chuyện đều OK nhưng bị lỗi camera. Khi bật camera thì màn hình bị xước dọc và ngang (bị chia thành 4 khung hình). Tuy nhiên khi chụp ảnh lên vẫn OK. Thỉnh thoảng chạy chương trình camera hoặc Opera thì báo lỗi "A problem has occurred with device.exe". Tôi đã thử up room "HD_WM65_V95_COM2" của bác Quang trên diễn đàn (trước khi úp có chạy HSPL 1.56 Olinex) và đã thành công. Tuy nhiên tình hình không được cải thiện và máy chạy chậm quá. Do vậy tôi đã up lại bản rom "BLACKSTONE_WM6.1__1_57_831_28__B21046". Sau đó tôi có vào trang htc.com và download bản rom "HTC_Asia_WWE_1.18.707.3_Radio_1.09.25.14:" úp lại. Kết quả màn hình hiển thị màu bị nhóe (hình như chỉ là chế độ 256 màu thôi, cái này tôi không rõ lắm). Khi chạy trương chình Camera thì có thông báo: "A problem has occurred with device.exe".
Vậy các bác cho tôi hỏi:
1- lỗi này là do phần cứng hay phần mềm?
2- Nếu do phần mềm thì cách khắc phục như thế nào?
Cám ơn các bác nhiều và mong có câu trả lời.
Xin lỗi vì tôi không biết đặt câu hỏi này ở đâu nên để tạm ở đây, nếu không phù hợp, nhờ chủ phòng move về vị trí thích hợp
một lần nữa xin cảm ơn!

Khi bạn up lại bản ROM HTC_Asia_WWE_1.18.707.3_Radio_1.09.25.14,màn hình bị nhòe là do bạn chưa đọc kỹ qua topic HardSPL.
HSPL 1.56 sẽ dùng cho các ROM 1.5x
HSPL 1.14 sẽ dùng cho các ROM 1.1x
- Hiện tượng camera như trên máy bạn là lỗi phần cứng đấy,hãy mang lại nơi bạn mua nhờ bảo hành.

tung_vht

Cảm ơn bác đã trả lời. Nhưng lạ 1 cái bác vừa trả lời xong thì màn hình của em nó lại hiện lên bình thường, không bị nhòe nữa. Tuy vậy camera vẫn không được. Hay bác trả lời lần nữa có khi camera lại chạy ok? Dù sao cũng cám ơn. Còn chuyện mang tới chỗ mua để bảo hành e không được. Máy em mua lại của một mem trên forum này. Nếu bác biết địa chỉ nào sửa chữa ở HN thì cho em xin. Cám ơn bác nhiều!

acura_hung

các anh có biết nơi nào bán pin cho HD không nhỉ ,và giá cả thế nào ,con cuả em xài được tầm 1 ngày rưỡi ,1 ngày nhắn trên 40 tin nhắn ,để màn hình thấp nhất ,vậy thì có phải pin kém rồi không ạ ,cám ơn các anh nhiều

các anh có biết nơi nào bán pin cho HD không nhỉ ,và giá cả thế nào ,con cuả em xài được tầm 1 ngày rưỡi ,1 ngày nhắn trên 40 tin nhắn ,để màn hình thấp nhất ,vậy thì có phải pin kém rồi không ạ ,cám ơn các anh nhiều
Pin thế là ngon rồi, pin dùng trung bình chỉ được hơn ngày thôi bạn ạ...

acura_hung

em cám ơn anh dinhtuandung nhiều ,vậy anh cho em hỏi là có nên dùng pin dung lượng cao cho HD không hay vẫn cứ pin zin mà dùng ạ,và thông số cục sạc ZIN cuả anh là thế nào ,em mua về bị mất cái sạc ,thế mới đau,đang xài sạc chung với HTC S620 là loại sạc 3 chấu và cùng cổng miniUSB ,thông số
INPUT là 100-240V 0.2A 50-60 HZ
OUTPUT :5V--1A

Vậy có dùng để sạc với HD được không ạ
em cám ơn anh nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.