• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

DucLong

Super V.I.P
các anh cho em hỏi tý là độ nhạy cuả HD chuẩn xài vẫn được,nhưng muốn nhạy nhiều hơn thì chỉnh gì trong registry và chỉnh như vậy có tốt cho cảm ứng không và hao pin không ạ,cám ơn các anh nhiều
Bạn muốpn cho rom chạy nhanh hơn thì trước khi up rom bạn chỉnh papepool cao hơn chỉ số rom đang có. (dùng tool chỉnh papepool) thì máy sẽ chạy nhanh hơn tuy nhiên ram cũng sẽ chiếm dụng nhiều hơn.

acura_hung

em cám ơn anh Long,để em thử xem,các anh có ai có phần mềm bàn phím ảo như Iphone cho con HD không nhỉ,em dùng Full Werty của HD gõ cũng nhanh rồi nhưng mà chưa quen,có bàn phím nào mà to hơn để không gõ nhầm ko nhỉ ,cám ơn các anh nhiều

hoatienii

xin các bác cho biết ưu nhược điểm của HD với, mình định mua con này, xin cảm ơn nhiều

acura_hung

mình thì thấy nó chả có khuyết điểm gì cả ,cảm ứng xài rất tốt ,nhất là đánh văn bản ,mình cam kết nó ngang với HD2 mặc dù là điện trở nhé,còn lại thì giao diện ngoài vuốt chưa mượt lắm thôi ,còn tính năng thì quá chuẩn ,quá nhiều soft ,và màn hình đọc sách văn bản rất tốt

doquangduc

Well-Known Member
mình thì thấy nó chả có khuyết điểm gì cả ,cảm ứng xài rất tốt ,nhất là đánh văn bản ,mình cam kết nó ngang với HD2 mặc dù là điện trở nhé,còn lại thì giao diện ngoài vuốt chưa mượt lắm thôi ,còn tính năng thì quá chuẩn ,quá nhiều soft ,và màn hình đọc sách văn bản rất tốt
Híc, Bạn nói cảm ứng ngang HD2 sao...? Thế thì người ta sản xuất cái Điện Dung làm gì cho nó tốn kém.

TVNT

Nhắn tin mà hình tự xoay

Các bác giúp em, em mới sử dụng Touch HD vướng phải 1 rắc rối nhỏ mong các bác giúp:
Bình thương trong khi em soạn tin nhắn để dễ soan tin bằng hai tay em xoay điện thoại thì màn hình tự xoay từ chiều đứng thành chiều ngang.
Hôm nay tự dưng chức năng này không có tác dụng nữa, buồn quá. Trong khi đó em xem ảnh thì nó vẫn tự xoay
Mong các bác trợ giúp, mặc dù nó rất nhỏ nhưng em quen nt thế
Em cảm ơn!

hunter_tht

Hoatienii :xin các bác cho biết ưu nhược điểm của HD với, mình định mua con này, xin cảm ơn nhiều

Mua HD2 đi bạn HD1 cổ rồi;;)

TranMinhMan

Super V.I.P
*Touch HD:
Ưu: tích hợp gần như đầy đủ các nhu cầu về 1 chiếc PPC cao cấp: màn hình rộng 3.8 inches, jack 3.5mm nghe nhạc, second camera hỗ trợ video call,...
Khuyết: cảm ứng ko mượt nếu so với Diamond2, Pro2, HD2, nhưng vẫn mượt hơn các dòng khác nhé. Rom Ship ko còn được support bởi HTC.
*Touch Diamond2:
Ưu: cảm ứng mượt, Rom Ship còn được support bởi HTC.
Khuyết: máy nhỏ (thích hợp nữ dùng)(nhưng cũng có người xem đây là ưu điểm), màn hình nhỏ 3.2 inches, ko có jack 3.5mm, pin dung lượng nhỏ.
*Touch Pro2:
Ưu: các tính năng cần thiết giống HD, cảm ứng mượt, Rom Ship còn được support bởi HTC.
Khuyết: máy to, dầy, hơi nặng (vì có bàn phím cứng)(nhưng cũng có người xem đây là ưu điểm), camera chỉ có 3.2mp
*Touch HD2:
Ưu: khỏi phải bàn vì là máy dùng HDH WM mạnh nhất hiện nay, cảm ứng điện dung, cấu hình gần như gấp đôi các máy trên, màn hình 4.3inches.
Khuyết: ko có second camera cho video call.

Đây chỉ là vài đánh giá chủ quan của mình để bạn tham khảo!:D

vietphuong73

Mình loay hoay tìm cách tắt chức năng tự động đoán trước từ khi gõ SMS mà không thấy, bạn nào biết chỉ giùm mình với. Thank.

AnhPheCT

Mình loay hoay tìm cách tắt chức năng tự động đoán trước từ khi gõ SMS mà không thấy, bạn nào biết chỉ giùm mình với. Thank.
Nó đây nè!!: Cài vào Main, muốn khôi phục gở bỏ đi!!

tomasou

Con HTC HD của mình ko kết nối đc với máy tính

KO hiểu sao mình cứ cắm vào là máy ko nhận, Mình thấy máy tính nó thông báo là one of the usb devices attached to this computer has malfunctioned and windows does not recognize it. for assistance in solving this program

Ai am hiểu vụ này giúp mìh với:(

NhatToai

Super V.I.P
KO hiểu sao mình cứ cắm vào là máy ko nhận, Mình thấy máy tính nó thông báo là one of the usb devices attached to this computer has malfunctioned and windows does not recognize it. for assistance in solving this program

Ai am hiểu vụ này giúp mìh với:(

Để PPC đồng bộ với PC thì trên PC chạy WinXP phải cài thêm Active Sync 4.5,PC chạy Win vista & Win7 thì cài thêm Windows mobile Device Center 6.1.
Ngoài ra cần phải có bộ Microsoft Office để đồng bộ contact,calendar.

thomastn

em HD của mình mấy hôm nay sạc bin lâu lắm, cả đêm luôn cũng ko đấy, chị đuoc 60%. đèn báo khi sạc cứ màu đỏ hoài. thế mà rút ra mang đi làm lên công ty coi lại thì thấy nhảy len 80%. đang lo lắng quá có ai biết vụ này thì giải thích giúp minh... cám ơn...

TranMinhMan

Super V.I.P
em HD của mình mấy hôm nay sạc bin lâu lắm, cả đêm luôn cũng ko đấy, chị đuoc 60%. đèn báo khi sạc cứ màu đỏ hoài. thế mà rút ra mang đi làm lên công ty coi lại thì thấy nhảy len 80%. đang lo lắng quá có ai biết vụ này thì giải thích giúp minh... cám ơn...

Gần đây mình cũng bị hiện tượng giống bạn, sạc gần cả đêm chỉ 80%, nhưng khi rút ra SR thì thấy đã đầy! Do mình dùng cục sạc mua thêm (để dành cục sạc zin mà!:D) từ trước tới nay đã dùng lâu cho các dòng máy, và khi có hiện tượng này xảy ra thì khoảng 2-3 tháng sau cục sạc này cũng hư, ko vào điện nữa. Nhưng khi dùng cục sạc zin thì ko bị hiện tượng này nữa (sạc chỉ khoảng hơn 1h là full), may quá pin vẫn chưa hư!
Theo mình thì bạn cần lưu ý:
- Tránh sạc qua đêm thường xuyên, dễ phù pin và hư sạc.
- Thử sạc với cục sạc khác xem còn bị hiện tượng này ko!?

Chúc vui!

thomastn

Gần đây mình cũng bị hiện tượng giống bạn, sạc gần cả đêm chỉ 80%, nhưng khi rút ra SR thì thấy đã đầy! Do mình dùng cục sạc mua thêm (để dành cục sạc zin mà!:D) .....
- Thử sạc với cục sạc khác xem còn bị hiện tượng này ko!?
Chúc vui!

Mình sạc bằng cục sạc zin đó chứ... mới hôm qua sạc qua đêm đuoc 50%.... mang lên công ty xài 1 hồi thấy nhảy lên 88%.... ko biế có phải do ROM kô nhỉ? Mình đang xài V98 của chú Quang.
Cám ơn bạn đã tư vấn....

linhvtn1

Touch HD không nhận Bluetooth.

Cho mình hỏi : HTC HD của mình gửi Bluetooth thì được mà lạ không nhận được khi máy điện thoại kia gửi ngược lại.(khi thử là cùng 1 máy HTC HD và Nokia N70)?

Status
Không mở trả lời sau này.