• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.
bạn nên up room của mấy bác trên PDA việt này, khá tốt, nếu chú trọng vấn đề đẹp hơn thì dùng rom của T2M, link bản mới nhất http://www.pdaviet.net/showthread.p...VIET-ROM-WM6.5-(Core-23569v2)-Manila-2.5.2016 . Mình đang dùng, rất sướng, ko có gì phàn nàn cả, bạn up thử đi. Mình đã dùng qua khá nhiều rom của nhiều tác giả khác nhau như bản black dragon, hoặc topix, hoặc rom của sannytech, . . .
Đối với các bản rom của các tác giả nước ngoài, cụ thể là trên xda và htcpedia thì bản black dragon là nhanh nhất. Còn về giao diện thì bản của sannytech đẹp nhất ( đó chỉ là cảm nhận chủ quan của mình thôi, người khác có thể thấy khác ). Còn bạn muốn vừa nhanh vừa đẹp thì rất khó để đáp ứng được

PhamQuang

Manager
Lưu ý về việc lập chủ đề và viết bài:
- Chủ đề tạo nên dùng chữ viết thường và đúng ngôn từ. ROM chứ không phải là ROOM đâu.
ROM là HĐH chứ không dính dáng gì tới ROOM (cái phòng) đâu.
- ROM tốt nhất thì chả ai dám nói và so sánh được đâu, mỗi ROM có giao diện và cấu trúc thích hợp từng nhu cầu sử dụng.

troyvnit

Các bạn ơi có cách nào để wifi của WM 6.5 tự dò tìm AP ko vậy? Hay phải tự set AP Name... bằng tay? Giúp mình nhé! Thanks!

huydong0164

Bạn có thể sử dụng regedit (của resco chẳng hạn) chỉnh thông số lại như sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell\Rai\: DEFBROWSER
"0"=Opera Browser
"1"="\Program Files\Opera Mobile 10\Opera10-armv4i.exe"

HKEY_CLASSES_ROOT\http\Shell\Open\Command\Default
"\Program Files\Opera Mobile 10\Opera10-armv4i.exe" %1

Executor

Bạn nên thử rom của Cloudy, bản 2.2 xem tại đây.
Nhanh nhất hay ko thì mình ko biết nhưng mình đang dùng khoảng 1 tháng nay thấy rất ổn định, tốc độ khá, hầu như ko có lỗi gì khó chịu.

manhthang63

HD GẶP VẤN ĐỀ

nhờ các cao nhân cuu giúp ,tình hình là con máy HD touch của em bị vấn đề là ko diều chỉnh dc gì hết,măcf dù là em đã up lại mấy bản rom rồi(kể cả bản mới nhất là bản 28-7-201o)mà tất cả đều
bị hiện tượng là lucf khởi động ,máy chạy rất chậm và đến bước nhập mật khẩu
của sim thì màn hình đơ,ấn ko có tác dụng,nên máy của em thành cục chặn giấy,
bác nào biết chỉ cho em cách khắc phục với ạ,em lọ mọ suốt mấy hôm nay mà chưa dc
,em cảm ơn các bác và rất mong chờ tin của các bác

nhờ các cao nhân cuu giúp ,tình hình là con máy HD touch của em bị vấn đề là ko diều chỉnh dc gì hết,măcf dù là em đã up lại mấy bản rom rồi(kể cả bản mới nhất là bản 28-7-201o)mà tất cả đều
bị hiện tượng là lucf khởi động ,máy chạy rất chậm và đến bước nhập mật khẩu
của sim thì màn hình đơ,ấn ko có tác dụng,nên máy của em thành cục chặn giấy,
bác nào biết chỉ cho em cách khắc phục với ạ,em lọ mọ suốt mấy hôm nay mà chưa dc
,em cảm ơn các bác và rất mong chờ tin của các bác
Bạn úp lại bản rom Ship chưa ? Nếu không bạn format bằng Task29 rồi úp lại rom... Để sử dụng Task29 bạn tham khảo tại đây nhé.

tuanhaanh

Chỉnh giúp em con HTC HD với.

E dùng HTC HD nhưng k biết E tùy chỉnh cái gì (quên mất) nên hiên nay khi nhận hoặc thực hiện cuộc gọi dc khoảng 2 giây là nó tự chuyển chế độ loa ngoài rất bất tiện. Mong A E nào biết chỉ giúp E chỉnh lại như cũ với.

huydong0164

Có lẽ bạn cài 1 chương trình ghi âm cuộc gọi nào đó (Vito Audio note chẵng hạn) mà bạn để chế độ mở loa ngoài khi ghi âm.

troyvnit

Các bác ơi không ai giúp em ah?
"Các bạn ơi có cách nào để wifi của WM 6.5 tự dò tìm AP ko vậy? Hay phải tự set AP Name... bằng tay? Giúp mình nhé! Thanks! " hjxhjx

AnhPheCT

Em vừa mua 1 chiếc HTC Touch HD, em up ROM lên WM 6.5. Do lần đầu dùng WM nên mò mẫm mãi mà ko tìm được các để điện thoại dò tìm wifi xung quanh. Lên mạng tìm cách, sau khi set up bằng tay rồi connect thì máy báo là unavailable. Các pro nào biết vui lòng hướng dẫn em cách sử dụng wifi em nó nha. Cảm ơn các bác nhiều ạ!
Vào Start/Settings/Connections/Wi-fi check vào ô Turn on Wi-fi Chọn Wireless Networks Tấc cả các Wi-fi điều hiện thị ở đây, máy Scan tự động. Bạn ó thể dùng chức năng Advanced.....!

troyvnit

Vào Start/Settings/Connections/Wi-fi check vào ô Turn on Wi-fi Chọn Wireless Networks Tấc cả các Wi-fi điều hiện thị ở đây, máy Scan tự động. Bạn ó thể dùng chức năng Advanced.....!

Cảm ơn bác đã giúp!
Tuy nhiên mình làm như thế thì chỉ hiển thị Add New và không bắt được bất kỳ AP nào, mặc dù dùng máy khác vẫn tìm thấy, phải chăng bản ROM lỗi hay phần cứng máy em có vấn đề ạ?

huydong0164

Các bác ơi không ai giúp em ah?
"Các bạn ơi có cách nào để wifi của WM 6.5 tự dò tìm AP ko vậy? Hay phải tự set AP Name... bằng tay? Giúp mình nhé! Thanks! " hjxhjx

Việc dò Wifi là tự động trong tất cả các máy WM6.1 hoặc 6.5. Không cần phải chỉnh gì cả, Bạn đang sử dụng bản WM6.5 nào vậy? Có thể hệ thống của bạn có vấn đề, bạn có thể Hard Reset lại để khôi phục chức năng này hoặc chọn 1 bản ROM 6.5 khác

troyvnit

Việc dò Wifi là tự động trong tất cả các máy WM6.1 hoặc 6.5. Không cần phải chỉnh gì cả, Bạn đang sử dụng bản WM6.5 nào vậy? Có thể hệ thống của bạn có vấn đề, bạn có thể Hard Reset lại để khôi phục chức năng này hoặc chọn 1 bản ROM 6.5 khác

Cảm ơn bạn! mình dùng bản Energy.BLACKSTONE.23673.Sense2.5.Cookie.DinikGlass.Aug.01 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=562952. Không hiểu sao vẫn ko dò tìm gì cả.

NhatToai

Super V.I.P
Cảm ơn bạn! mình dùng bản Energy.BLACKSTONE.23673.Sense2.5.Cookie.DinikGlass.Aug.01 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=562952. Không hiểu sao vẫn ko dò tìm gì cả.

Up ROM khác đi bạn,không phải là chê nhưng mình chưa bao giờ thích ROM của t/g này.Cứ vài ngày là anh ta release 4-8 bản ROM cho một loại máy,bạn cứ dùng cấp số nhân cho nhiều dòng máy mà anh ta phát triển sẽ thấy con số ROM ra lò không nhỏ=>làm sao tránh không dính nhiều lỗi?

troyvnit

Up ROM khác đi bạn,không phải là chê nhưng mình chưa bao giờ thích ROM của t/g này.Cứ vài ngày là anh ta release 4-8 bản ROM cho một loại máy,bạn cứ dùng cấp số nhân cho nhiều dòng máy mà anh ta phát triển sẽ thấy con số ROM ra lò không nhỏ=>làm sao tránh không dính nhiều lỗi?

Cảm ơn bạn!
Bạn có thể tư vấn cho mình bản ROM nào chạy ổn định ko?

huydong0164

Bạn dùng bản ROM của Energy cũng là 1 trong số các bản ROM chạy khá nhanh và ổn định, Tuy nhiên mình không thích bản ROM này vì tác giả quá tham trong việc tích hợp các Tools trong ROM, lâu rồi mình cũng không up thử ROM này do vậy không biết có phải có lỗi đó không?. Bạn có thể UP thử bản ROM này, đây là bản ROM chạy nhanh, cảm ứng mượt và rất đẹp. Bạn có thể DOWNLOAD về dùng thử và báo lại kết quả: CLICK TO DOWNLOAD. Hoặc bạn có thể sư dụng bản ROM của tác giả kwbr, đây là bản ROM chạy rất tốt và giải phóng bộ nhớ nhanh (ít khi nào vượt quá 60%), mình sẽ Upload và chuyển link cho bạn ngay. À quên còn 1 bản ROM rất tốt của PHAMQUANG 101. bạn có thể DOWNLOAD về và dùng thử xem có còn bị lỗi Scanwifi không?

Chỉnh sửa cuối:

troyvnit

Bạn dùng bản ROM của Energy cũng là 1 trong số các bản ROM chạy khá nhanh và ổn định, Tuy nhiên mình không thích bản ROM này vì tác giả quá tham trong việc tích hợp các Tools trong ROM, lâu rồi mình cũng không up thử ROM này do vậy không biết có phải có lỗi đó không?. Bạn có thể UP thử bản ROM này, đây là bản ROM chạy nhanh, cảm ứng mượt và rất đẹp. Bạn có thể DOWNLOAD về dùng thử và báo lại kết quả: CLICK TO DOWNLOAD. Hoặc bạn có thể sư dụng bản ROM của tác giả kwbr, đây là bản ROM chạy rất tốt và giải phóng bộ nhớ nhanh (ít khi nào vượt quá 60%), mình sẽ Upload và chuyển link cho bạn ngay. À quên còn 1 bản ROM rất tốt của PHAMQUANG 101. bạn có thể DOWNLOAD về và dùng thử xem có còn bị lỗi Scanwifi không?
Chân thành cảm ơn bạn. Mình sẽ up + test rồi báo lại kết quả ^^.
Tiện đây cho mình hỏi thêm là sự khác nhau giữa các phiên bản hệ điều hành (OS Version) như thế nào. Cụ thể mình thấy bản cloudy dùng 23569, còn Energy 23673. Hiện tại mình chưa up bản của bạn thì dùng 24623. Như thế thì những ưu khuyết của các OS version là như thế nào?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.